Trao đổi kinh nghiệm về Tucson 2010!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Oldbaby

Xe hơi
Bác cho hỏi là xe bác phiên bản nào thế?

Mẫu Limited có giá 24.345 USD, bản tiêu chuẩn GLS với hộp số tự động 6 cấp là 19.995 USD. Mẫu Limited với gói thiết bị Premium cùng hệ bốn bánh chủ động có giá bán cao nhất: 28.695 USD.

Bản tiêu chuẩn GLS trang bị động cơ bốn xi-lanh dung tích 2,4 lít, công suất 176 mã lực và mô-men xoắn 228 Nm, hộp số 6 cấp (tay hoặc tự động), cửa sổ điều khiển điện... Một số tính năng cao cấp khác như chống bó cứng phanh, hỗ trợ khởi động trên đường dốc (Hill-Start Assist Control), hệ thống kiểm soát phanh xe (DBC) cùng hệ thống audio AM/FM/radio vệ tinh/CD/MP3 sáu loa, kết nối iPod và ổ cắm USB.

Gói thiết bị Popular Equipment giá 1.700 USD cung cấp vô-lăng điều chỉnh tầm lái, cửa sổ phía người lái tự động điều khiển điện, ghế bọc vải hoặc da, vô-lăng bọc da tích hợp cần sang số, kết nối Bluetooth, điều chỉnh audio trên tay lái, điều khiển hành trình...

Các mẫu Limited có đầy đủ các thiết bị và chức năng như bản tiêu chuẩn GLS, bên cạnh đó còn có gói Popular Equipment và thêm vành xe 18 inch, ghế bọc da, điều hòa hai vùng...

Gói thiết bị Premium giá 2.850 USD với cửa sổ trời, hệ thống định vị màn hình 6,5 inch, ca-me-ra hỗ trợ lùi và hệ thống audio cao cấp.

Giá này ko phải giá ở VN nha các bác :D
E thì đang máu Máy dầu phiên bản Limited. có bác nào đi phiên bản này chưa vậy ạ? chia sẻ một chút kinh nghiệm trước khi e cưới e nó. salon báo e 45k (giá VN)

Nganha75

Xe buýt
Các bác cho em xin một số thông tin ạ.

Kính thưa các bác,

Em thấy các bác khá khen ngợi Tuc2010, vì thế em cũng định làm một cái chạy vui vui. Tuy nhiên em hơi lăn tăn về cái vụ tiếng Hàn trên màn hình( em rất dị ứng với mấy kiểu chữ này); vậy các bác cho em hỏi là các bác có khó khăn gì trong việc sử dụng và vận hành xe không? Và với tầm tiền như thế thì đã có bác nào gọi là có chút ân hận về quyết định của mình không?

Tại vì em đang có 3 lựa chọn: 1- Tucson 2- Rogue(Nissan) 3- Tiguan(VW- Secondhand from Germany- cái này ông anh bên ấy đã tìm được 1 con cũng ngon, em định nhập về).

Rất mong sự tư vấn Nhiệt Thành của các bác.

Trân Trọng :-/

PAT2010

Đi bộ
Cần mua gấp Tucson 2010 LMX 2.0 bản máy xăng

Tình hình là sau khi đọc hết 35 trang, em thấy rất máu với em Tucson này. Vấn đề là không biết mua chỗ nào dịch vụ tốt và giá cả phải chăng. Bác nào biết thì chỉ giáo cho em với. Để em còn được nhập hội với các bác.
Em ở Hà nội. 0904 042 475.
Cám ơn các bác nhiều.

Toanhieu

Xe đạp
Bác ra Hoàng gia ở đường láng hoặc Hoàng cầu là địa chỉ đáng tin cậy. Em cũng mua ở đó và không có điều gì phàn nàn cả.
Em thiển nghĩ nếu đã lựa chọn TUCSON sao bác không nghiên cứu và tửu bản máy dầu xem. Em đang chạy bản máy dầu và em đi được khỏng 5.000 km rồi, em hài lòng về lựa chọn của mình.

PAT2010

Đi bộ
Cám ơn bác nhiều!

Tôi cũng ra chỗ Hoàng Gia rồi nhưng họ chỉ có máy dầu. Đang định hỏi Long Vũ bên cạnh xem có không?
Tôi hơi băn khoăn bản máy dầu vì thấy mấy bậc đàn anh bảo nếu chạy khoảng 3-5 năm thì máy dầu sẽ kêu hơi to (đứng bên ngoài xe) và sẽ khó bán hơn bản chạy xăng. Thế nên tôi mới phải mất công kiếm máy xăng.
Còn bác tại sao lại chọn máy dầu? Bác không phiền thì cho em số điện thoại để học hỏi kinh nghiệm được không?

Toanhieu

Xe đạp
Danh sách thành viên hội TUCSON đã có ở trang 1 bao gồm cả số điện thoại, bác cần tham khảo vấn đề gì tôi nghĩ mọi người đều sẵn sàng. Tùy theo quan điểm của mỗi người để lựa chọn máy dầu hay máy xăng. bản thân tôi thì căn cứ vào tình hình sử dụng của xe Hyundai bản máy dầu mà mọi người đã sử dụng trong những năm gần đây, sự tiến bộ về công nghệ của máy dầu Hyundai, trực tiếp chạy thử và quyết định. Đến nay tôi hoàn toàn thỏa mãn về quyết định của mình. Chúc bác có sự lựa chọn sáng suốt và sớm cưới được vợ hai.b-)@};-

danbacongai

Xe hơi
em đang định chiều nay đi ngó lại 1 tý...em đã kí hợp đồng cách đây mấy hôm...ông xã em đang rất háo hức với Tucson...hôm nay đọc VN express lại bảo xe này khi tăng tốc thì ồn lắm, ko có BSM(?? chả hiểu là cái củ gì)
Băn khoăn..

danbacongai

Xe hơi
à, mà em mua ở salon Capital, đường giải phóng..thấy dịch vụ lúc bán thì cũng được(tất nhiên rùi)..ko biết xe cộ thế nào..em đọc sách HDSD thì thấy đổi ngôn ngữ trên xe sang tiếng Anh được, ko biết có bác nào đôi thử chưa ạ?

PAT2010

Đi bộ
Bạn mua bản máy xăng hay máy dầu. Mình nghĩ máy xăng thì sẽ đỡ hơn khoản ầm ĩ kia. Cụ thể thế nào thì phải hỏi các bác đã đi xe rồi. Mong các bác cho ý kiến để tham khảo.

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Xe Tucson 2.0L

Bạn mua bản máy xăng hay máy dầu. Mình nghĩ máy xăng thì sẽ đỡ hơn khoản ầm ĩ kia. Cụ thể thế nào thì phải hỏi các bác đã đi xe rồi. Mong các bác cho ý kiến để tham khảo.
Tôi chạy máy xăng 2.0 thấy ổn lắm. Vì không chạy máy dầu nên không biết độ ồn thế nào? Đến giờ đã chậy được 3.000km thấy hoàn toàn mãn nguyện với sự lựa chọn của mình. Tôi mua xe ở Salon Long Vu 568 Đường Láng. Tuy nhiên ở 129 Thái hà tôi cũng thấy có Tuc son đấy bạn thử đến xem.Cần tham khảo cứ gọi cho tôi theo số Đt trên trang 1 để trao đổi thêm.

xedieu

Xe cút kít
Ơ, cái vụ tăng tốc ồn kia là máy dầu mới bị, máy xăng thì không đâu ạ!

Em đọc bên báo nào ý còn có cụ chém Tucson là mỗi khi thốc ga để tăng tốc thì xe lại... chậm 1 nhịp lại! :)))))))

xedieu

Xe cút kít
"Tiếng ồn này có vẻ như là do các xe này không có mô-đun trục cân bằng, thường được dùng để giảm tiếng ồn động cơ diesel (Balance Shaft Module - BSM). Với chi phí từ 100.000 - 200.000 won (90-180 USD), BSM từng được lắp cho tất cả các xe Hyundai và Kia động cơ 2.0L..."

Sao xe em không bị ồn nhỉ?

truongky

Đi bộ
Chào các bác ạ, Các bác cho em hỏi í nhé, xe của các bác có bốc mùi gì không? xe em thì có mùi hơi khó chịu một tí (khi xe còn nổ máy đó), hỏi ông thợ thì ổng bảo là không sao, đó là vì máy đốt hết nhiên liệu nên có mùi như vậy. có đúng không các bác, xe các bác có vậy không? xe em TUC 2010 máy dầu.

truongky

Đi bộ
Help Me!!!!

Chào các bác ạ, Các bác cho em hỏi í nhé, xe của các bác có bốc mùi gì không? xe em thì có mùi hơi khó chịu một tí (khi xe còn nổ máy đó), hỏi ông thợ thì ổng bảo là không sao, đó là vì máy đốt hết nhiên liệu nên có mùi như vậy. có đúng không các bác, xe các bác có vậy không? xe em TUC 2010 máy dầu.=:)

truongky

Đi bộ
Help Me!!!!

Chào các bác ạ, Các bác cho em hỏi í nhé, xe của các bác có bốc mùi gì không? xe em thì có mùi hơi khó chịu một tí (khi xe còn nổ máy đó), hỏi ông thợ thì ổng bảo là không sao, đó là vì máy đốt hết nhiên liệu nên có mùi như vậy. có đúng không các bác, xe các bác có vậy không? xe em TUC 2010 máy dầu.=:) Thanks

Qual

Xe hơi
các bác, hôm nay em đi hỏi ở mấy gara thì giá tốt nhấttt cho bản gọi là full máy dầu là 45.2 giá vậy có ổn k các bác, bác nào có số Hoàng Gia cho em cái
Hy vọggnn sớm ra nhập với các bác

PAT2010

Đi bộ
Em hỏi bên Huyndai Giải phóng thấy cũng báo giá đó nhưng là bản máy xăng. Nếu mặc cả được giá 840 triệu chắc ổn. Bác hỏi giá 45.2 ở đâu vậy. Bên Hoàng Gia hiện chỉ có bản máy dầu, full option, máy xăng không nhập về vì đang nhập Kia Sportage 2011. Bác gọi cho Quý 0946260020.

danbacongai

Xe hơi
em vừa múc rồi các cụ ạ, mai em mua bảo hiểm, ngày kia đi ĐK là nghiễm nhiên trở thành mem của CLB Tucson 2010...bản máy xăng em mua 42.2k obama, vừa chui vào ngồi nghịch thử 1 tý thì đau hết cả đầu vì tiếng HÀn(như xem phim ko phụ đề)....
Các cụ cho em hỏi:
1. làm thế nào để kết nối Iphone với Tucson, em có mấy đứa bạn người Hàn, nếu o cụ nào giúp đc thì em gọi nó, nhờ nó nói hộ mình.
2. Em download HDSD tiếng Anh, nên biết hết các bước kết nối, mỗi tội ko biết tiếng thui..
3. sao em cắm USB Iphone vaof rùi bật nhạc mà nó ko lên ạ?

xedieu

Xe cút kít
Cụ mail em xin cái HDSD bằng tiếng Anh ấy đc không ạ? Em pm cụ email rồi đấy! Hoặc không thì cụ cho em xin cái link download nhé?

Trạng thái
Thớt đang đóng