[Funland] Trao đổi quanh việc dùng các dịch vụ liên quan đến TK Google (Youtube Pre, GG One, One Drive ...)?

phohien035

Xe buýt
Trước đây em có 1 tài khoản Google (GG) chính thức để trao đổi email, công việc .... Sau này phát triển thì thấy GG bán dịch vụ lưu trữ ảnh, tài liệu là Google One với gói 100GB, 200GB rồi 1,2 TB. Sau đó lại có dịch vụ gia đình dùng chung để cho Youtube Pre. Bên cạnh đó thì MS cũng có dịch vụ Office 365 family, dùng được cho 6 người, mỗi người truy nhập theo TK riêng của mình, dung lượng 1TB, dùng Office có bản quyền. Nay thấy trên FB, mạng quảng cáo nhiều dịch vụ đăng ký gói lưu trữ 100,200 GB rồi nâng cấp lên Youtube Pre, bán user 1 năm dùng cho Office 365. Giá cả thì thấy cũng đa dạng, nhưng có điểm muốn hỏi các cụ trước khi quyết định mua dùng cho có bản quyền
1. Hình như tất cả các dạng trên đều là dạng gói Family, đại khái mua và chia sẻ trong 1 nhóm. Vậy không rõ việc bảo hành hay xử lý trục trặc trong quá trình dùng có đảm bảo không ?
2. Có phải nếu đã sử dụng 1 TK của GG tham gia 1 nhóm nào đó, ví dụ tham gia gói Youtube Pre rồi thì ko thể tham gia nhóm Family khác để mua dung lượng GG One ?
3. Do giá cả khuyến mãi nên nhiều gói em thấy giá rẻ, tính cho 1 năm. Vậy có nên mua luôn 2-3 năm không ? Vì sợ 1 năm thì OK, nhưng năm sau các cụ chủ gia đính (người bán) chuyển nhà đi chỗ khác thì mình toi ?
4. Thấy có nới rao bán bản quyền Office vĩnh viễn. Hình như là ảo phải không các cụ ? Nhưng nếu mua máy tính mới như Dell lại có BQ bộ Office sinh viên vĩnh viễn dù người mua bất kỳ ?

thongng.ngo12

Xe hơi
Cụ thử rủ bạn bè đăng ký chung thì hơn. Em thấy mấy quả bán trên mạng này hên xui lắm, chả có gì đảm bảo được là họ uy tín hay không. Giữa chừng đá mình ra khỏi nhóm thì công cốc.
4. Cụ có thể dùng office bình thường xong rồi crack được nếu không chê =))

rav4_2010

Xe buýt
Mua rẻ thì chịu rủi ro. Lăn tăn thì cứ chính hãng ta mua.

Các cụ thấy mấy phần mềm này đáng tiền ko?

phohien035

Xe buýt
Mua rẻ thì chịu rủi ro. Lăn tăn thì cứ chính hãng ta mua.

Các cụ thấy mấy phần mềm này đáng tiền ko?
Nói chung đùng có BQ để ủng hộ cụ ạ. Còn PM có đáng ko, nói thật MS Word đa phần dân VP như ở ta chỉ dùng chắc chưa quá 50% tính năng của nó

rav4_2010

Xe buýt
Nói chung đùng có BQ để ủng hộ cụ ạ. Còn PM có đáng ko, nói thật MS Word đa phần dân VP như ở ta chỉ dùng chắc chưa quá 50% tính năng của nó
Vâng, em chuyển từ Ms Office sang Google Drive.
Cụ nên mua trực tiếp hoặc đại lý, trên mạng trôi nổi nhiểu kiểu lắm.

phohien035

Xe buýt
Vâng, em chuyển từ Ms Office sang Google Drive.
Cụ nên mua trực tiếp hoặc đại lý, trên mạng trôi nổi nhiểu kiểu lắm.
Mua Office 265 dạng family thì phải rủ thêm người cho đủ 6. Giá gần 2tr/năm. Chia cho 6 cũng tầm hơn 300K/năm. Thấy các cụ trên OFF bán rẻ hơn, em nghĩ chắc các cụ ấy cũng phải đảm bảo không thì mất uy tín với anh em.
Em cũng ko rõ Đại lý bán thế nào ? Cũng chauw mua qua đại lý bao giờ, em thường mua thẳng qua FPT Shop hay thegioididong hoặc trên Tiki .... nhưng lúc giảm giá thôi (khoảng hơn 900K/năm/6 user). Nay lâu lắm rồi ko thấy giảm giá shock như vậy nữa

Tommytep

Xe tăng
Trước đây em có 1 tài khoản Google (GG) chính thức để trao đổi email, công việc .... Sau này phát triển thì thấy GG bán dịch vụ lưu trữ ảnh, tài liệu là Google One với gói 100GB, 200GB rồi 1,2 TB. Sau đó lại có dịch vụ gia đình dùng chung để cho Youtube Pre. Bên cạnh đó thì MS cũng có dịch vụ Office 365 family, dùng được cho 6 người, mỗi người truy nhập theo TK riêng của mình, dung lượng 1TB, dùng Office có bản quyền. Nay thấy trên FB, mạng quảng cáo nhiều dịch vụ đăng ký gói lưu trữ 100,200 GB rồi nâng cấp lên Youtube Pre, bán user 1 năm dùng cho Office 365. Giá cả thì thấy cũng đa dạng, nhưng có điểm muốn hỏi các cụ trước khi quyết định mua dùng cho có bản quyền
1. Hình như tất cả các dạng trên đều là dạng gói Family, đại khái mua và chia sẻ trong 1 nhóm. Vậy không rõ việc bảo hành hay xử lý trục trặc trong quá trình dùng có đảm bảo không ?
2. Có phải nếu đã sử dụng 1 TK của GG tham gia 1 nhóm nào đó, ví dụ tham gia gói Youtube Pre rồi thì ko thể tham gia nhóm Family khác để mua dung lượng GG One ?
3. Do giá cả khuyến mãi nên nhiều gói em thấy giá rẻ, tính cho 1 năm. Vậy có nên mua luôn 2-3 năm không ? Vì sợ 1 năm thì OK, nhưng năm sau các cụ chủ gia đính (người bán) chuyển nhà đi chỗ khác thì mình toi ?
4. Thấy có nới rao bán bản quyền Office vĩnh viễn. Hình như là ảo phải không các cụ ? Nhưng nếu mua máy tính mới như Dell lại có BQ bộ Office sinh viên vĩnh viễn dù người mua bất kỳ ?
E có cung cấp mấy loại tk trên, giải thích cho cụ như sau:
1. Chuẩn là tận dụng gói family để chia cho rẻ. Nếu nhóm có trục trặc gì đó thì cũng ko ảnh hưởng gì đến dữ liệu của cụ, cùng lắm là cụ out nhóm.
2. mỗi tk chỉ vào đc 1 fam, cụ nâng dung lượng rồi thì ytb dùng tk khác.
3. Google nó ko bán 3 năm mà chỉ năm một thôi.
4. Ko có gì là vĩnh viễn cả cụ, nói chung ko nên chơi. cứ năm 1 là ok, hết gia hạn tiếp.
5. cụ cần hỏi thêm gì thì ib em :)

phohien035

Xe buýt
E có cung cấp mấy loại tk trên, giải thích cho cụ như sau:
1. Chuẩn là tận dụng gói family để chia cho rẻ. Nếu nhóm có trục trặc gì đó thì cũng ko ảnh hưởng gì đến dữ liệu của cụ, cùng lắm là cụ out nhóm.
2. mỗi tk chỉ vào đc 1 fam, cụ nâng dung lượng rồi thì ytb dùng tk khác.
3. Google nó ko bán 3 năm mà chỉ năm một thôi.
4. Ko có gì là vĩnh viễn cả cụ, nói chung ko nên chơi. cứ năm 1 là ok, hết gia hạn tiếp.
5. cụ cần hỏi thêm gì thì ib em :)
Cám ơn cụ, em đã hiểu