[Thảo luận] Trật tự và côhg an bắt xe máy đi ngựoc chiều thế này có đúng không?

huuduyen

Xe máy
ăn bẩn thì sao cụ??? cụ bị ăn bẩn 1 lần thì lần sau có ý định phạm lỗi thì cũng phải chùn?? cần nhìn vào mặt tốt của vấn đề. đừng bi quan thế chứ cụ??/
Việc nào ra việc đó chứ cụ. Người đi ngược chiều đi sai thì bị xử phạt là đúng tuy nhiên việc dân phòng, trật tự lợi dụng để ăn bẩn là sai.

Dũngg Trần

Xe hơi
Em chỉ hỏi xxx và trật tự làm thế có đúng không thôi, chứ người đi ngược chiều đương nhiên là sai rồi, nhưng cụ thể từng tình huống vẫn phải thông cảm, cũng như ai cũng thấy hối lộ, nịnh nọt, luồn lách là xấu, nhưng đôi khi vẫn phải làm các cụ a.?

fantasylove

Xe buýt
Việc nào ra việc đó chứ cụ. Người đi ngược chiều đi sai thì bị xử phạt là đúng tuy nhiên việc dân phòng, trật tự lợi dụng để ăn bẩn là sai.
e ko nhầm thì trật tự được phép dừng xe mà cụ??? họ chỉ ko được xử phạt thôi. theo như cụ chủ nói thì họ dừng xe xong gọi ca ra xử lý thì vẫn làm đúng luật mà???
http://vietnamnet.vn/vn/ban-doc-phap-luat/170009/canh-sat-trat-tu-co-quyen-dung-xe--kiem-tra-hanh-chinh.html
//nữa là cụ đang sống trong 1 cái xã hội vốn dĩ đã mập mờ thì khó có thể đòi hỏi rạch ròi việc nào ra việc ấy được lắm cụ. học cách sống chung thôi

An_Vi

Xe điện
Theo em biết thì tt phường chỉ được dừng xe khi có cả xxx đi kèm. Nên bao giờ 2 thành phần này cũng đi cùng nhau.

TaxiHN

Xe hơi
Ông đi ngược chiều là sai (cái này ko bàn nữa), còn ông Dân phòng mà chặn xe cũng sai. Không thể dùng hành vi sai trái để xử lý hành vi sai trái khác.

windys

Xe tăng
Em nghĩ là đúng, các cụ không có thiện cảm với dân phòng nên cho là sai thôi.

Công an trật tự được phép bắt đi ngược chiều, dân phòng được phép đi cùng công an để cũng xử lí vi phạm hành chính. Khi gặp vi phạm, họ yêu cầu dừng vi phạm và giữ nguyên hiện trường để CATT đến ra quyết định xử phạt là hoàn toàn bình thường. Nếu không có công an thì mới là sai.
Ngoài ra hành vi đi ngược chiều rất là nguy hiểm, nói chung là đúng.

CÒn việc đút tiền để bỏ qua, hoặc xử lí thế nào với nhau thì e k bàn đến đc, hehe

mrlinhbg

Xe tải
dân phòng mà đi làm cùng xxx ( phường) thì đc phép dừng (k đc phạt). sau đó xxx tới xử lý. trong th này họ k sai cụ nhé

r0ngth3p

Xe tải
luật ra như vậy thôi,cụ nào cứng thì mới cãi được nó thôi ạ.còn không thì vẫn mất tiền như thường ạ
Đi sai mất tiền phạt thì ko thể trách ai được cụ ạ.Nhưng trách là trách cái bọn "lạm quyền" đấy cụ ạ.E từng chứng kiến nhiều vụ dân phòng ra chặn xe rồi đòi kiểm tra giấy tờ như xxx còn xxx thì ngồi trong bốt.Riêng cái khoản "rút chìa khoá" là đã không chấp nhận được rồi.

pnew

Xe điện
Em chỉ hỏi xxx và trật tự làm thế có đúng không thôi, chứ người đi ngược chiều đương nhiên là sai rồi, nhưng cụ thể từng tình huống vẫn phải thông cảm, cũng như ai cũng thấy hối lộ, nịnh nọt, luồn lách là xấu, nhưng đôi khi vẫn phải làm các cụ a.?
Cụ trả lời xem trường hợp dân thường dừng xe vi phạm luật giao thông có sai không? có bị xử phạt hành chính không?

QAZ

Xe container
Cái loại văn hóa lùn í phải để mấy anh dân phòng với xxx xử lí.
Nhiều lúc đi đúng hướng mà tưởng ko có ai ngược chiều rồi húc phải cái đám ấy mới tởm ... thôi em ko nói nữa.

Đúng rồi, để bắt lợn thì phải dùng chó.

Minh hoạ:

Đặc Sản Baba

Xe đạp
dân phòng k có quyền dừng xe đâu cụ ạ. dân phòng càng ngày càng hống hách

thinhkieuphong

Xe điện
sáng qua em đi đường cầu giấy gặp mấy ông trật tự này và mấy ông xxx GT đang bắt xe đỗ vỉa hè lòng đường, chả là chỗ này có 2 cửa hàng quần áo cạnh nhau nên các em gái vào mua khá đông, lúc em đi qua thì các em í đang ngoan ngoãn chạy ra đứng cạnh xe mình và chuẩn bị giấy tờ, chắc phải được khối tiền phạt các cụ nhỉ :D

Dũngg Trần

Xe hơi
Chỗ ấy chắc là chưa làm luật cụ ạ, quán phở chỗ gần khách sạn Cầu giấy kể cả 8h sáng cụ đi 4b vẫn đỗ vô tư.

thinhkieuphong

Xe điện
Chỗ ấy chắc là chưa làm luật cụ ạ, quán phở chỗ gần khách sạn Cầu giấy kể cả 8h sáng cụ đi 4b vẫn đỗ vô tư.
đường Cầu Giấy này có trong danh sách đường cấm dừng đổ vỉa hè lòng đường mà vẫn làm luật được hả cụ ???

pttoan265

Xe tăng
Website
ontech.vn
Cái loại văn hóa lùn í phải để mấy anh dân phòng với xxx xử lí.
Nhiều lúc đi đúng hướng mà tưởng ko có ai ngược chiều rồi húc phải cái đám ấy mới tởm ... thôi em ko nói nữa.
E nghĩ cái loại văn hóa lùn í thì phải để gốc cây, dải phân cách cứng xử lý thì chuẩn hơn.

Đầu gấu

Xe tải
Em cũng ủng hộ bắt ngược chiều, nhiều lúc đi ở Lý Nam Đế toàn gặp mấy loại đầu óc để đựng bã lao ngược chiều ầm ầm qua cái chỗ rẽ đối diện cổng doanh trại bộ đội tí thì lên ca pô xe em nằm là em ức chế rồi ạ

XuanNA.TamViet

Xe hơi
ngược chiều bị bắt là đúng rồi. dân phòng mặc dù nhiều cha cũng văn hóa lùn lắm, nhưng thôi thì ngưu tầm ngưu, mã tầm mã

huongdao

Xe tải
chỉ sợ xxx ko bắt mà chỉ ăn bẩn xong cho đi tiếp
99% là ăn bẩn cụ ợ.chứ xxx nó không nhiệt huyết và tận tuỵ với c.việc như vậy đâu. phải có miếng thì nó mới hăm hở đi săn như vậy chứ.