Thảo luận Trẻ+mới lái và GLC 250

tranhoangminh

Xe container
Dạ nghe cụ nói e cũng sợ quá,sau này nhất quyết 1 đứa là đủ rồi
ấy con cái là trời cho, là của sao phải sợ, chỉ là để lo cho 3 đứa đầy đủ học hành và tương lại thì cần tài chính vững nên e cũng k muốn vì cái xe chỉ là đi lại và chưa phục vụ gì đến việc thu nhập nên k máu, thích nhưng còn nhiều cái cần nên chỉ nhìn , còn có đk dư giả thì múc, thích là chiến thôi cụ ạ, mỗi ng 1 sở thích, sếp e thì bán xe cũ nhưng mua explore mới sướng, tiền đó đủ mua c nhưng lại k mua.

tranhoangminh

Xe container
Tớ xin phép ahbp tí, khuyên thật, mua cẩm ly thôi, nhất là sống ở miền bắc tươi xanh zư lày.
Đừng tin mấy bố sâu ... nào là đẳng cấp giới trẻ, phong cách thượng lưu.
Ko phải là cậu trẻ bao nhiêu tuổi, mà cậu thớt thật thà là lương 15 củ/tháng nên tớ nghĩ còn chút suy nghĩ, khuyên là ko nên.
Câu chuyện ko phải là chi phí sử dụng, mà là với thu nhập đấy, thì giá trị người dùng chưa theo được giá trị sản phẩm.
Tớ có cty ở hn tự hoạt động thỉnh thoảng phải về hn kiểm tra, gặp nhiều trường hợp mấy con em đang đi làm cho các cty lớn, công chức cp, cũng xe đẹp, ipx nhưng nó cũng chỉ như việc cô dâu đeo vàng tây thôi, đẹp nhưng mất giá trị. Đại loại là cũng oai phong với mấy đứa bạn, cũng hao oai đc với mấy em chân dài nhưng vô dụng, bản thân đợi chồng giàu, nuôi mình ko xong.
Tớ đi xe cũng cao hơn glc rồi nên dám bốc phét tí, hay nói đùa với ae doanh nghiệp là mấy quả C với GLC cũng giẻ rách thôi, nhưng với đa số, do cách đánh thuế nên giá trị xe cao, tớ có cách tính 3% tổng TS hoặc 2 năm thu nhập thì đợi khi nào lương tăng thêm 70 củ nữa hãy mua.
Xe nó là cái phô trương, càng giá trị thì con người cũng phải tăng giá trị, dịch vụ theo nó cũng tăng hết, con đại gia chưa có nghĩa là đẳng cấp cũng đại gia. Cứ cảm tưởng như uống rượu vang hay Whisky, người thấy ngon thì biết, ko thì lại vào bar chỉ để uống say rồi mang hoá đơn up instagram thôi.
cụ cũng nói chuẩn, cái xe nó phục vụ đi lại, đk dư giả thừa mà thích là cứ mua thôi, ông anh e công ty riêng, mỗi năm dư cũng chục tỏi trừ chi phí, nhưng vẫn crv đi, vì nó chả mang lại lợi ích cho cv, và cũng k phải thích xe mec , tiền làm ăn và cả nhà đi du lịch, còn cách tính mua cái xe chiếm 3% tài sản thì e sợ là sẽ có rất rất n ng đang có xe mà chưa đạt được con số đó, e cũng là 1 phần trong đó, xe e nó chiếm mất 10% ts của e rồi:D

cụ cũng nói chuẩn, cái xe nó phục vụ đi lại, đk dư giả thừa mà thích là cứ mua thôi, ông anh e công ty riêng, mỗi năm dư cũng chục tỏi trừ chi phí, nhưng vẫn crv đi, vì nó chả mang lại lợi ích cho cv, và cũng k phải thích xe mec , tiền làm ăn và cả nhà đi du lịch, còn cách tính mua cái xe chiếm 3% tài sản thì e sợ là sẽ có rất rất n ng đang có xe mà chưa đạt được con số đó, e cũng là 1 phần trong đó, xe e nó chiếm mất 10% ts của e rồi:D
giờ này mà còn ý định mua Glc thì dũng cảm thật. a là người mất 170t đây. ko biết sau vụ này nó còn lỗi gì ko? nếu có lỗi gì mà hãng lại bảo tại người dùng thì lại mất tiền mà đồ mer đâu có rẻ, vừa mất tiền vừa bực
mua glc thì luôn có án treo từ 2-170 treo trước mũi xe nhé, tránh xa đi e

couto_hung

Xe tăng
giờ này mà còn ý định mua Glc thì dũng cảm thật. a là người mất 170t đây. ko biết sau vụ này nó còn lỗi gì ko? nếu có lỗi gì mà hãng lại bảo tại người dùng thì lại mất tiền mà đồ mer đâu có rẻ, vừa mất tiền vừa bực
mua glc thì luôn có án treo từ 2-170 treo trước mũi xe nhé, tránh xa đi e

vậy túm lại thằng hãng Mẹc nó ko đền 170tr cho cụ ạ? h có kiện ra toà tiếp ko?

tranhoangminh

Xe container
cụ thuê xe cứu hộ đem lên HN kéo băng rôn mẹc lừa đảo đi vòng quanh 36 phố phường cho bọn Mẹc nó biết tay
hihi, cụ cứ xúi vậy thì ai dám đi mẹc nhỉ, e vẫn thích mec lắm mà chả đủ xèng mua đây này, qua về bãi xe lại gặp e c250 của chị gái đỗ cạnh,thích mà k xèng

vụ kéo xe chạy khắp phố HN thì đợi bác họa sỹ tổ chức rồi đi. mình ko nói xe mer ko tốt, chất lượng nó được thế giới công nhận mà. chỉ bực cách mer vn hành sử khi xe bị lỗi thôi. theo mình tính thì thay dầu tất cả các xe bị, lắp thêm ông, thay cầu cũng chỉ khoảng 5 tỷ. nhưng họ chỉ biết kiếm mà ko chia sẻ trách nhiệm. từ nay trở đi glc sẽ rất khó bán nên có khi thiệt hại còn lớn hơn nhiều.

họa sỹ già

Xe buýt
Bên mình đang có mấy xe glc250 sx 2017 chạy 1 vạn biển hà nội
Glc300 sx 2017 chạy 15.000km
Lh 0971612612

Đen cho ông này rồi. Đúng thời điểm này bán GLC làm sao dc. Xe tôi GLC 250 mới tinh tong, chạy dc 2k3km, rao các mạng d.. ai thèm mua kia kìa.
Merc khốn nạn rồi.

Muon_biet

Xe cút kít
Như tiêu đề ạ năm nay em 23 tuổi,vừa có bằng lái và công việc cũng ổn định lương tháng được khoảng 15 củ. Nay thầy u cũng muốn làm con xe gia đinh đi cho thoải mái nên trong đkien nhà e thì e nhắm được GLC 250. Vậy các cụ cho e hỏi tiền nuôi dự tính 1 năm như nào ạ ? Và lái mới như e nên chơi 1 phát xe xịn vậy ko ạ ?
Xác định hết số lương để nuôi xe hàng tháng.

nvhienvn

Đi bộ
Giờ này còn hỏi có nên mua GLC ko thì chết, điên sao còn rúc đầu vào rọ nữa :))

hoangthanh12a5

Xe hơi
Em nói thật các cụ đừng buồn chứ con kiến kiện củ khoai thôi rồi sẽ chìm xuống bởi vì do dân mình dễ dãi quá và cái hội bảo vệ người tiêu dùng củ chuối nên dân mình toàn mua đồ mắc và dỏm mà thôi.Xe thì bán giá trên trời phụ kiện thì bán giá trên mây thế mà cứ đua nhau mua.Người bán bán cho mình hàng lỗi không có trách nhiệm cũng chẳng cơ quan chức năng có liên quan nào lên tiếng thì thuế mình đóng vào để là gì nhỉ?Bảo vệ dân hay bảo vệ doanh nghiệp abcxyz... gì đó.

Haingc

Xe đạp
Nếu cộng đồng thông tin đầy đủ cho mọi người thì Mẹc sẽ không dám hành xử như hiện nay trong trường hợp của GLC bị vô nước cầu trước lần này. Đơn giản là vì người tiêu dùng sẽ tẩy chay Mẹc do không muốn liên quan đến doanh nghiệp thiếu minh bạch và văn minh trong ứng xử với khách hàng. Mà trong kinh doanh thì ai cũng lo sợ nhãn hiệu bị ảnh hưởng xấu, khách hàng quay lưng và doanh số bán bị giảm.

ai cũng sợ thua thì ai kiện
tớ trước đây đã cho nissan 1 bài học rồi nhé
mình đòi quyền lợi chính đáng, có thua thì cũng là lời cảnh báo cho các khách hàng tiếp theo
a e vào link này tập hợp nhé. nếu ko được thì để lại thông tin mình sẽ cập nhật giúp
https://www.facebook.com/groups/220106902187415/permalink/226853761512729/

Lan Hoa

Xe đạp
Cố lên thớt ơi. Lương em còn ít hơn cả thớt nhưng từng ngày vẫn gom góp để mua được corolla altis mà không phải xin một đồng nào của chồng. Thớt yêu thích GLC thì cứ quất thôi. sau này làm việc chăm chỉ hơn nữa, lương cao dư sức chăm cho em ấy. :))

Hoanghieu313

Xe đạp
em rất cảm ơn các cụ tư vấn cho e,mặc dù quá yêu thích GLC nhưng hãng đang có phốt to nên em quyết định ngó qua những em khác trong cùng phân khúc,nếu Mer có động thái chấn chỉnh lại vụ lần này chắc chắn e sẽ quay lại mua ngay

họa sỹ già

Xe buýt
Các cụ làm ơn moi hết topic như này lên dính đầu trang cho mọi người biết mà đề phòng nhé