[Thảo luận] Trên cao tốc Pháp Vân các cụ vượt thế nào cho phải phép!

getz 1.6

Xe buýt
Công nhận là đi đúng luật rất khó, theo em các bác căn đường không có cột điện thì vượt, và chiều từ Phủ Lý về HN thì yên tâm hơn, chiều đi Phủ Lý xxx toàn bắt ở trạm soát vé.

dxpac

Xe buýt
Công nhận là đi đúng luật rất khó, theo em các bác căn đường không có cột điện thì vượt, và chiều từ Phủ Lý về HN thì yên tâm hơn, chiều đi Phủ Lý xxx toàn bắt ở trạm soát vé.
Bác đi làn bên trái mà tốc độ nhỏ hơn 80 km/h là sai luật đó. Em đi đường này khi đi làn bên trái mà bị xe đằng trước không cho vượt mà tốc độ nhỏ hơn 80km/h thì em sang làn giữa đi, vượt qua xe trước(vận tốc <=80 km/h) rồi lại rẽ vào làn trái. Em chưa bị xxx vịn nhưng nếu bị vịn thì em cũng chứng minh được mình không phạm luật vì:
1. Em đi làn trái mà ko đủ tốc độ tối thiểu thì phải chuyển sang làn có tốc độ nhỏ hơn
2. Ở làn có tốc độ nhỏ hơn em đi đúng làn, không đi quá tốc độ cho phép

Evo600

Xe tải
UH!!
Hôm em đi cũng lên khoảng 140km/h trên đoạn đó, xóc vãiiiii, may mà không tung lốp, NubiraII quả là tốt thật :)):)):))
Xin ngả mũ :77::77::77: với ông này.
Em thì ngày nào cũng đi cung đường PV-CG, gặp xe Phú Phương chở đá thì vượt phải 100% các kụ ợ (nó ko tránh đâu mà vượt). Có hôm em còn thấy xe khách Nam ĐỊnh & Ninh Bình còn vượt phải của phải cơ (vượt bằng làn xe máy í :77:). Túm lại là vẫn phải chú ý đoạn có xxx, còn chỗ soát vé chỉ bắt bắn tốc độ thôi.

Carens2009

Xe điện
Em cũng bị mấy vụ ở cao tốc pháp vân ức không tả được.Mình nháy kiểu gì nó cũng không cho minh đi .Hôm rồi đi cao tốc Thăng Long Nội Bài còn gặp vụ này .Em đi làn bên trái ,có chú 2b đèo một em đi vào đúng giữa làn bên trái mà đi chậm khoảng 50km/h em còi kiểu gì cũng không tránh sang.Tức quá em phải xin nhan sang làn bên phải và vượt lên.Em nhìn qua gương chiếu hậu thì thấy các xe đi sau em đều bị thế cả.

NFSVN

Xe buýt
Em toàn vượt trái theo cách cụ làm, anh em cho vượt hết mà :)

Nếu không cho vượt, em nghĩ là có lý do, hoặc không thì chí ít cũng là 1 ông điên khùng đang lái xe (loại này em chả dám dây), thì em chạy sau cho lành (b)
Bác có chạy sau được 10km với tốc độ 55-60km/h kg ạ?

Trung Khai

Xe tải
Em cũng bị mấy vụ ở cao tốc pháp vân ức không tả được.Mình nháy kiểu gì nó cũng không cho minh đi .Hôm rồi đi cao tốc Thăng Long Nội Bài còn gặp vụ này .Em đi làn bên trái ,có chú 2b đèo một em đi vào đúng giữa làn bên trái mà đi chậm khoảng 50km/h em còi kiểu gì cũng không tránh sang.Tức quá em phải xin nhan sang làn bên phải và vượt lên.Em nhìn qua gương chiếu hậu thì thấy các xe đi sau em đều bị thế cả.
Đúng đấy cụ ạ. Cao tốc Thăng Long - Nội Bài mà nếu không vượt phải (Gần 50% xe mình xin họ cho vượt) thì toàn phải đi tốc độ rùa là 50Km/h chưa nói đến việc Cao tốc mà toàn có đường dân cư cắt ngang quá nhiều. Không phải lúc nào cũng có đủ thời gian và kiên trì để đi sau những xe đó, nhất là khi đi ra sân bay!

thanhskull

Xe hơi
Em thích nhất ở bển là nó có cái Ped Xing lane, bác nào muốn vượt thì vào làn đó, bác nào vượt xong ko rời làn đó xxx nó vịn ngay. Nhà mình văn hóa giao thông chắc còn dài dài mới tiến bộ được, buồn ghê :102:

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Pháp vân thành đường cấp 1 rồi chứ không phải cao tốc nữa nên các cụ có chạy dưới tốc độ tối thiểu cũng không sao . Còn vụ vượt em mới cay chứ, chạy sau nháy đèn còi xi nhan đủ hết đến 15 phút không cho vượt, thế là em giương pha chiếu cho 1o phút liền, vượt phải lên tạt đầu dí phanh cho 4 nhát sợ luôn, em gặp phải mợ lái :69:

cube

Xe đạp
Đường PV-CG, có rất nhiều xe tải chở nặng nó cứ lừ lừ chạy làn ngoài và hầu như không cho vượt, nếu các bác cứ theo nó thì ko chịu được đâu phải vượt phải thôi, nhưng để ý chỗ nào không có cột điện, không có cầu vượt (nơi gắn camera) thì vượt phải thoải mái.
Em cũng giống bác( chú ý cột điện và cầu vượt), chiều vào HN e chạy vô tư, vượt trái phải đều đc, còn chiều ra phải cẩn thận các bác ạ.(b)(b)(b)

tuyenvpt

Xe tăng
Đường PV-CG, có rất nhiều xe tải chở nặng nó cứ lừ lừ chạy làn ngoài và hầu như không cho vượt, nếu các bác cứ theo nó thì ko chịu được đâu phải vượt phải thôi, nhưng để ý chỗ nào không có cột điện, không có cầu vượt (nơi gắn camera) thì vượt phải thoải mái.
Riêng bọn này làm cho a em lái xe trên tuyến này rất bức xúc mà ko làm gì đc, tôi đã chứng kiến nó chạy cả đoàn dài qua mặt mấy thằng cha CSGT chỗ địa phận thương tín vì bọn này nó làm luật hết rồi nên chạy làn ngoài thoải mái luôn không bao giờ cho mình vượt nên chỉ còn cách vượt phải thôi.

tu2710

Xe máy
Tốc độ tối đa là 100, tối thiểu là 60, nhưng thỉnh thoảng xe trước chạy chỉ 50 đến 60. Mình mà không vượt phải thì khi có xe khác, họ lại nháy đèn xin vượt mình, đương nhiên mình sẽ nhường nhưng với tình hình cứ đi sau như thế thì chạy sang làn trái rồi lại về lại làn phải liên tục (chạy làn trái là làn xe khách thì lại bị phạt). Nên thường thì em dí sát đít, xin vài lần không được là em vượt phải. Biết thế nhưng nhiều lúc cũng khá ức chế!
theo bác thì xe con ko được chạy ở làn 60 - 80 à, em mới lái, chạy 80 -100 không làm chủ được tốc độ chả nhẽ xxx ko cho em chạy ở làn 60 - 80 à, mặc dù em là xe con.

saytoc

Xe máy
Em cũng thấy phân vân về cái vụ chuyển làn này quá, rối tinh rối mù cả lên

tinteu

Xe buýt
Xe tải chạy trên PV - Cầu Giẽ cứ chạy lừ đừ, ko cho xe nào vượt. Bác muốn vượt, chỉ có cách vượt phải. Đen thì bị XXX vịn:'(

bác cứ đi đúng làn đường và đúng tốc độ thì phải trái vượt hết nhưng nhớ khi vượt phải thì xi nhan ra vào nhé và cứ đúng tốc độ mà đi . tôi toàn đi thế cả chẳng có thấy xxxx nói gì cả :69::69:

Trung Khai

Xe tải
theo bác thì xe con ko được chạy ở làn 60 - 80 à, em mới lái, chạy 80 -100 không làm chủ được tốc độ chả nhẽ xxx ko cho em chạy ở làn 60 - 80 à, mặc dù em là xe con.
Làn ở giữa 60-80 dành cho xe khách. Cụ đi xe con mà chạy làn này thì bị tóm đấy! Đã có nhiều thớt cảnh báo về làn ở Pháp Vân rồi đấy. Cụ lưu ý khi đi kẻo lại bị oan gia!

Trung Khai

Xe tải
bác cứ đi đúng làn đường và đúng tốc độ thì phải trái vượt hết nhưng nhớ khi vượt phải thì xi nhan ra vào nhé và cứ đúng tốc độ mà đi . tôi toàn đi thế cả chẳng có thấy xxxx nói gì cả :69::69:
Đen thì bị vịn thôi, đi đường cũng khó nói lắm! kêu thì cứ kêu nhưng vượt phải thì vẫn phải vượt vì đường cao tốc mà đi sau xe chỉ chạy khoảng 60-70 khó chịu lắm!

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Ấy chết đừng có dại mà theo cột đèn cao áp, cầu vượt và mấy thanh ngang treo biển báo nhé, vẫn còn mấy cái to tướng giấu trong bụi cây giữa 2 làn đường bắn chiều PV-CG đấy!Các bác chạy làn ngoài và để ý sẽ thấy ngay thôi hoặc hỏi mấy bác nào chạy xe khách là chuẩn luôn.Hồi xưa em thấy có 1 cái trong bụi cây gần ngay đoạn Ngọc Hồi, hôm vừa rồi để ý thấy có thêm 1 cái nữa!Dưng mà em vẫn vượt phải :P, đen thì bị túm thôi!

Chỉnh sửa cuối:

Nook

Xe buýt
UH!!
Hôm em đi cũng lên khoảng 140km/h trên đoạn đó, xóc vãiiiii, may mà không tung lốp, NubiraII quả là tốt thật :)):)):))
Với tốc độ này thì em nghi ngho độ chính xác.
Cách đây vài năm đi trên đường này thì tốc độ bác đưa ra có thể chấp nhận được

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Với tốc độ này thì em nghi ngho độ chính xác.
Cách đây vài năm đi trên đường này thì tốc độ bác đưa ra có thể chấp nhận được
Em mới chạy ban đêm (chiều CG-PV) cùng 1 em Innova,1 em Sprinter nhá.Tốc độ đỉnh nhất mà em đạt đc là 165km/h (Civic 1.8 của thằng cu em).Bác Spriter biển 37 chỉ dám theo 1 đoạn còn em và bác Innova 29Z thì thay nhau "cầm cờ" tất nhiên là lành mạnh-ko chèn ép gì nhau cả,về tới bến xe Nước Ngầm còn cười và dơ tay chào nhau:)

mtiz

Xe hơi
đúng là đi cao tốc PV-CG nhiều lúc gặp xe tải nó ko chịu cho mình vượt cũng ức, đành vượt phải. Có điều nhiều lúc có bác đi xe con xin vượt phải phải nói là n g u thế ko biết, đoạn cầu giẽ cong lượn cứ nháy pha loạn xạ đòi vượt, trên cầu đâu có cho vượt vì nguy hiểm cho cả hai, rồi làn xe tải đằng trước có xe, mình đang đi nhanh ko thể chuyển làn cho vượt ngay được mà phải vượt xe tải đã rồi mới cho xe sau vượt, thế mà cứ nháy pha loạn xạ cả lên, bực không chịu được. Nói chung là cứ đi đúng luật thôi bác ạ, em thấy kể cả xe khách cũng lịch sự lắm, xin vượt là họ cho vượt thôi.(b)

Lungcu

Xe điện
Hôm trước em đi SS về, buổi tối 11h đêm đang chậy 100km/h ,đoạn đến đia phận thường tín .thấy phía trước bụi mù mịt giảm gấp tốc độ đến gần thì khoảng 1/3 xe ben đá giăm rải ra đường .may là nó vừa rơi ra đang còn bụi. không thì cứ 100km/h mà diến qua đấy ,thì không biết trượt tới đâu:77::77::77: