Thảo luận Triton - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

taivan

Xe buýt
Đúng là có tiếng cót két do cát, bụi kẹt ở khe các lá nhíp. Cái này các bác cũng vào hãng xử lý luôn thể đi.
cái tiếng cọt kẹt o nhíp sau la do mấy miếng ốp nhựa ở nhíp sau gây lên,xe em cũng bị như vậy vào ga ra vinh quang kt chú thợ đột mấy miêng nhựa ấy ra.ok đi hết luôn các cụ ạ
nhân tiện cho em hỏi đã cụ nào nắp màn hiinhf cho xe trito gls mt chưa ạ ,êm định năpf nhưng các chú thợ bảo không nắp đc vì vương hiển thi của xe rùi ,xin các cụ chỉ giáo với

conco4mat

Xe tăng
Cụ thích giảm xóc mềm thật à? nếu thế thì cụ nên mua bộ giảm xóc của Oldman EMU là êm ngay. Đảm bảo đi vào mấy con lươn to trên Pháp Vân Cầu Giẽ vẫn không có cảm giác gì.
Giá khoảng bao nhiêu bác? có cần phải thay nhíp mềm hơn không?

Komat

Xe tải
Các bác cho em hỏi tý, em muốn thay dầu cầu Triton thì nên dùng loại dầu nào? "Dầu nhớt bánh răng SAE 140" hay là "Dầu nhớt bánh răng SAE 90". Em đã xả dầu ra xem rồi theo em thì đó là dầu 90 vì thấy nó chỉ đặc hơn dầu máy tý thôi.

mrquangteo

Đi bộ
Sao bác lại nghĩ xe triton này ko tử tế nhỉ. Tuy giảm sóc có cứng thiệt nhưng nó là dòng xe bán tải phải xài nhíp chứ ko lẽ xài hệ thống treo mac pherson hả bác

amazoncafe

Xe tăng
bình ss

Em đồng ý với quan điểm của bác này nói vớ nói vẩn lại đúng
Nhưng cách nói của bác này cho thấy khả năng thích ứng với điều kiện rất kém, năm sau chắc sẽ đi xe đạp độ full option

binh ss

Xe đạp
Giá của giảm sóc oldman EMU la BAO nhiêu và thay ở đâu ?cụ nào biết xin chỉ giúp ?

transporterVN

Xe tăng

triton6789

Xe buýt
Các bác cho em hỏi tý, em muốn thay dầu cầu Triton thì nên dùng loại dầu nào? "Dầu nhớt bánh răng SAE 140" hay là "Dầu nhớt bánh răng SAE 90". Em đã xả dầu ra xem rồi theo em thì đó là dầu 90 vì thấy nó chỉ đặc hơn dầu máy tý thôi.
Bác hỏi bên service Mitsu là chuẩn xác nhất.

chim tung tang

Xe máy
Bác nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi thay dầu (sách có kèm theo xe)

chim tung tang

Xe máy
Giá của giảm sóc oldman EMU la BAO nhiêu và thay ở đâu ?cụ nào biết xin chỉ giúp ?
giá nguyên bộ OME cho xe triton là 1900 obama bác ah, bác có thể đặt hàng từ úc về hoặc mua tại VN theo địa chỉ trên, em cũng đang định lắp bộ này đây nhưng ở VN đang hết hàng bác ah đợi 1/2 tháng nữa mới có. chắc bán ế quá nên chỉ nhập tý ty cho vui ấy mà

Komat

Xe tải
Các bác chạy Triton GLS MT có để ý khi phanh gấp ở chỗ đường trơn lúc đó ABS được kích hoạt thì có tiếng kêu "khịt khịt" rất khó chịu phát tra từ bánh trước vào tiếng kêu kiểu như điện thoại rung ở hộp ABS để trong khoang máy phái bên ghế phụ. Có cách nào khắc phục hiện tượng này không? Có người bảo tắt ABS thì hết nhưng như thế thì chả nói là gì với lại không nhầm Triton không tắt được ABS.

conco4mat

Xe tăng
Các bác chạy Triton GLS MT có để ý khi phanh gấp ở chỗ đường trơn lúc đó ABS được kích hoạt thì có tiếng kêu "khịt khịt" rất khó chịu phát tra từ bánh trước vào tiếng kêu kiểu như điện thoại rung ở hộp ABS để trong khoang máy phái bên ghế phụ. Có cách nào khắc phục hiện tượng này không? Có người bảo tắt ABS thì hết nhưng như thế thì chả nói là gì với lại không nhầm Triton không tắt được ABS.
Tiếng kêu của hộp là tiếng đóng nhả van điện, còn bánh xe là nhả nhấp thắng. cách âm chỉ có tác dụng một phần, không hết bác ơi.

Komat

Xe tải
Cảm ởn bác conco4mat đã cho ý kiến, nhưng mà em thử loại xe khác nó không bị như thế? Nhà em có 2 xe Triton GLS MT đều bị cả. Em đã kiểm tra lại đia phanh thì thấy nó không được bóng và phẳng nên em nghĩ cũng có thể là do đĩa phanh. Các bác đi nhiều cũng nên kiểm tra má phanh trước vì xe em đi mới được hơn một vạn km đã phải thay má phanh rồi đấy.

conco4mat

Xe tăng
Cảm ởn bác conco4mat đã cho ý kiến, nhưng mà em thử loại xe khác nó không bị như thế? Nhà em có 2 xe Triton GLS MT đều bị cả. Em đã kiểm tra lại đia phanh thì thấy nó không được bóng và phẳng nên em nghĩ cũng có thể là do đĩa phanh. Các bác đi nhiều cũng nên kiểm tra má phanh trước vì xe em đi mới được hơn một vạn km đã phải thay má phanh rồi đấy.
Khi thắng ABS làm việc, thì có tiếng rít đóng mở van và đóng nhả thắng; không có tiếng đó mới sợ; bác xuống đường thì có vệt thắng nhưng không có vệt trượt bánh xe là tốt.

Bác thử xe khác là xe gì? Khi đó bác xem thử xe đó vệt bánh xe như thế nào?
Theo kinh nghiệm của mình, bố dĩa thắng trước trên 80.000 km mới thay ( bánh sau 40.000 km) độ dầy của bố mòn xuống còn 1-2 ly thay là vừa.

Xe nhanh thay nhất mà mình từng gặp là Huyndai loại chở tiền 20.000 km bánh sau; còn xe bác 10.000 mà thay bố trước thì mình chịu.

Chỉnh sửa cuối:

Komat

Xe tải
Em thử Santafe bác ạ. Em thay má phanh trước vào lần bảo dưỡng định kỳ lần 2 tức là vừa chòn 10.000km, hỏi mấy ông kỹ thuật của hãng thì họ bảo do mình đi bùn đất nhiều, ngoài ra không có thông tin gì nữa. Mà má phanh có rẻ đâu một bộ em thấy mất 3,5triệu đấy bác ạ. Chả hiểu nó làm bằng cái gì mà đắt thế. Sau đó em hỏi ở ngoài họ nói bộ tương tự cũng chỉ khoảng 800K-1000K là cùng.

conco4mat

Xe tăng
Em thử Santafe bác ạ. Em thay má phanh trước vào lần bảo dưỡng định kỳ lần 2 tức là vừa chòn 10.000km, hỏi mấy ông kỹ thuật của hãng thì họ bảo do mình đi bùn đất nhiều, ngoài ra không có thông tin gì nữa. Mà má phanh có rẻ đâu một bộ em thấy mất 3,5triệu đấy bác ạ. Chả hiểu nó làm bằng cái gì mà đắt thế. Sau đó em hỏi ở ngoài họ nói bộ tương tự cũng chỉ khoảng 800K-1000K là cùng.
Nhưng SantaFe bác có xem vết bánh xe không?
Theo mấy thầy nhà máy nói bố thắng chính hiệu ( của hầu hết các hãng) làm bằng vật liệu không cò Amiang, còn hàng ngòai là có chất độc hại. Và bố trong hãng bám tốt hơn. Lựa chọn tùy mình.

triton1986

Xe đạp
Tay lái trai tân hơi nặng chút nhưng được cái độ ổn định hơn hẳn Hilux

triton1986

Xe đạp
các bác cho em hỏi mua cái giá nóc của xe Triton ở đâu thì rẻ và xịn nhất nhỉ. pm em cái

dinhxuanliem

Xe buýt
Bác muốn xịn thì chơi ARB. không thì Iron Man cho nó rẻ. Còn bác muốn rẻ hơn nữa thì đặt gia công ở Hn. Em cũng làm 1 bộ ngon bổ rẻ
các bác cho em hỏi mua cái giá nóc của xe Triton ở đâu thì rẻ và xịn nhất nhỉ. pm em cái

dinhxuanliem

Xe buýt
Chuẩn bác ạ, em đã sử lý tiếng vô lăng khi xe mới đi dc 500km. Còn bệnh thứ 2 em và trong hội chưa thấy ai bị. Nhưng nếu đã bị phán là bệnh di truyền thì chắc là phải cẩn thận thôi.
Cái bệnh vô lăng em lại bị lại rồi.
Cái bệnh này có thể gọi là bênh di truyền và lây truyền. Trước khi em đi Lào , đem xe vào hãng nhờ các bác sửa hộ trước khi đi đường dài ạ.
Cám ơn các bác Mit trước!!!!