[Funland] Trộm cắp hành lý tại SB Nội Bài.

Mc Bia

Xì hơi lốp
Đất nước càng phát triển mới thấy tham.nó thành thói.

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
"Ngay sau đó, một tổ công tác nhanh chóng được cử đến Cam Ranh gặp nạn nhân để làm việc và một tổ công tác khác tiến hành rà soát thông tin tại sân bay"
Đọc thấy điều tra như trọng án các cụ nhỉ?
Vì bà chị kia quốc tịch Đức nên nó ở tầm.cấp tỉnh phải triển khai lấy điểm.
Trước chỗ em có bà Hàn bị mất túi giá trị cũng thấp mà huy động một mớ tướng gần trăm mạng truy đuổi thằng lang thang kia.

bau67

Xe container
Nhà Cháu chưa hiểu vali kiểu gì mà nó đập khóa.
Giờ các Cụ dùng vali loại tốt, khung nhôm khóa sập chứ đừng dùng khóa kéo, thêm lớp áo silicon thì yên tâm.
Nước ngoài có cái hãm dây đai bằng dây thép uốn lại, cực kỳ đơn giản. Dùng để đai dây chằng bằng nilon, tự thít vào. Nhà Cháu chưa thấy nước mình bán. Mai nhà Cháu lên kho chụp lại cho Cụ nào tự làm lấy, hay lắm !
Giờ tất cả vali đều dùng khóa TSA, đâu sợ hải quan phá khóa.

piston

Xe container
Ko liên quan lắm nhưng sao mấy đứa này lên đồn vụ to thế mà lại mặc quần đùi nhỉ :-?

dhela

Xì hơi lốp
Nhà Cháu chưa hiểu vali kiểu gì mà nó đập khóa.
Giờ các Cụ dùng vali loại tốt, khung nhôm khóa sập chứ đừng dùng khóa kéo, thêm lớp áo silicon thì yên tâm.
Nước ngoài có cái hãm dây đai bằng dây thép uốn lại, cực kỳ đơn giản. Dùng để đai dây chằng bằng nilon, tự thít vào. Nhà Cháu chưa thấy nước mình bán. Mai nhà Cháu lên kho chụp lại cho Cụ nào tự làm lấy, hay lắm !
Giờ tất cả vali đều dùng khóa TSA, đâu sợ hải quan phá khóa.
Cụ chụp em xin với ạ.
Vì em còn cái vali to ko có khoá TSA. Cũng một lần về đến Nội Bài thấy tung hết cả khoá cả đai chằng. Nhưng ko mất gì vì em ko để đồ giá trị trong hành ký ký gửi.
Cám ơn cụ!

1Denim

[Tịch thu bằng lái]
Em đi chuyến quốc tế thì toàn không khoá vali vì hàng không có quyền mở va li ký gửi do lý do an ninh khác nhau. Nhớ một lần mang hoa quả vào Hàn bị phá khoá vali để nhân viên lấy hoa quả ra. Từ đó mỗi lần đi là không khoá .Nhưng mà cũng chưa bao giờ bị mất đồ. Giờ nghe tin này chắc lại phải khoá
Đừng khoá, cc dạy rồi NHNLATN mà

Xolabaque

Xe tăng
Em đi chuyến quốc tế thì toàn không khoá vali vì hàng không có quyền mở va li ký gửi do lý do an ninh khác nhau. Nhớ một lần mang hoa quả vào Hàn bị phá khoá vali để nhân viên lấy hoa quả ra. Từ đó mỗi lần đi là không khoá .Nhưng mà cũng chưa bao giờ bị mất đồ. Giờ nghe tin này chắc lại phải khoá
Nếu cụ dùng vali có khóa TSA thì nhân viên sân bay không cần phá khóa vì họ có chìa vạn năng để mở bất cứ cái khóa TSA nào

Mưa tháng 11

Xe tăng
Bây giờ tất cả các vali chuẩn đều mặc định có khoá TSA, để nv an ninh, HK có thể mở mà ko cần phá khoá. Ra nước ngoài nhất định nên có cái khoá này.
Ơ em không biết khoá này. Mua ở đâu hả cụ?

xe đạp Japan

Xe tăng
Chắc có dây anh em che chắn, bọc lót cho nhau nên làm nhiều vụ lâu nay giờ mới bị lộ thôi.

maximax903

Xe điện
Khoá liền vali mới ăn thua cụ ơi. Chứ khoá này bọn gian nó giật phát bung ngay.
Nhưng trường hợp người cẩn thận khoá liền valy chuẩn TSA rồi họ khoá thêm 1 cái khoá bé xíu của hãng khác ko chuẩn TSA thì lúc gặp chuyện hải quan họ phải cắt đi thôi. Em đã từng xem clip mô tả về hack đồ trong valy khoá kiểu phéc mơ tuya (khoá nhựa) trường hợp chủ nhân quên ko chốt 2 đầu khoá vào ổ rồi. Họ cắm đầu bút bi vào rãnh 2 mép khoá rồi kéo sang 2 bên. Ví dụ như cái clip này:

Chỉnh sửa cuối:

victory_1980

Xe điện
Nên dịch vụ bọc hành lý nó mới phổ biến

fanmu12345

Xì hơi lốp
Mấy vụ này xưa như trái đất, có điều bắt được là tốt rồi.
Vấn đề: giải pháp ngăn chặn từ nay về sau sẽ ra sao, như thế nào ?
Hành khách mất hành lý thì sa thải Giám đốc cảng hàng không =))=))=))

Nếu làm theo cách này thì không bao giờ co chuyện khách đi MB bị mất hành lý

dhela

Xì hơi lốp
Nhưng trường hợp người cẩn thận khoá liền valy chuẩn TSA rồi họ khoá thêm 1 cái khoá bé xíu của hãng khác ko chuẩn TSA thì lúc gặp chuyện hải quan họ phải cắt đi thôi. Em đã từng xem clip mô tả về hack đồ trong valy khoá kiểu phéc mơ tuya (khoá nhựa) trường hợp chủ nhân quên ko chốt 2 đầu khoá vào ổ rồi. Họ cắm đầu bút bi vào rãnh 2 mép khoá rồi kéo sang 2 bên. Ví dụ như cái clip này:

Ui, cám ơn cụ. Em đang có cái vali dùng khoá này. Khác chút là của em vỏ nhựa cứng. Chắc vì vỏ cứng, ko dùng đc bút bi để phá như cách trong clip nên nó phá tung luôn khoá. Đai chằng cũng giật bung hết cả ạ.
Vali còn mới, bỏ đi phí quá nên em đang đợi cái hãm dây đai bằng kim loại của cụ bau67 :)

maximax903

Xe điện
Ui, cám ơn cụ. Em đang có cái vali dùng khoá này. Khác chút là của em vỏ nhựa cứng. Chắc vì vỏ cứng, ko dùng đc bút bi để phá như cách trong clip nên nó phá tung luôn khoá. Đai chằng cũng giật bung hết cả ạ.
Vali còn mới, bỏ đi phí quá nên em đang đợi cái hãm dây đai bằng kim loại của cụ bau67 :)
Em thì nghĩ rằng khoá hay dây đai chỉ chống người ngay chứ gặp bọn nó muốn lục đồ thì khó đỡ. Tốt nhất hành lý, giấy tờ giá trị cụ mang theo người thôi.

Xe nội lước

Xe container
Nghe cc nói thế này thì sân bay QT của ta nó khác gì cái bến xe dù. Trộm cắp ngang nhiên không thèm xếp lại đồ đạc sau khi ăn cắp, thích là lấy là rạch kể cả đồ ăn..liêm xỉ không bằng con vật . Tiếp viên thì bán dâm, buôn mt, xách đồ lậu..phi công hút hít đá đấm. . Hãng nào đó còn dùng cả bọn phi công bằng giả ( chả biết bị lừa hay lờ đi ).. có người còn nói bị ANHK gọi vào phòng để dọa dậm moi xèng khiến họ sợ về quê hương hơn đi bất cứ đâu.
Có cụ bảo điểm mù cam bị lợi dụng..điểm mù cam có thì cũng là muỗi..sợ nhất điểm mù trong mắt 1 số ông bà lờ đờ của cảng hàng không..có cách nào xóa cơm đc các ông bà ấy khi để sinh chuyện bức xúc thì ắt mắt các ông bà ấy sáng hơn sao ngay..
Vd đơn giản và có thể chưa hữu ích cao như : cho lập bộ phận khai báo mất đồ tại chỗ ngay tại sân bay , có kết nối trực tiếp với cơ quan cs chẳng hạn.. truy xét bắt giữ sa thải vv đc áp dụng ngay tức khắc..thách cụ chúng nó dám hoành hành.. miễn sao các anh đừng xơi cùng chúng thì mới đc.

--Lamborghini--

Xe lăn
Mấy vụ này xưa như trái đất, có điều bắt được là tốt rồi.
Vấn đề: giải pháp ngăn chặn từ nay về sau sẽ ra sao, như thế nào ?
Hôm qua thấy cụ nào bảo ng mất là quốc tịch Đức chứ quốc tịch VN thì lại như bao năm nay.

Soigia

Xe tăng
Nghe cc nói thế này thì sân bay QT của ta nó khác gì cái bến xe dù. Trộm cắp ngang nhiên không thèm xếp lại đồ đạc sau khi ăn cắp, thích là lấy là rạch kể cả đồ ăn..liêm xỉ không bằng con vật . Tiếp viên thì bán dâm, buôn mt, xách đồ lậu..phi công hút hít đá đấm. . Hãng nào đó còn dùng cả bọn phi công bằng giả ( chả biết bị lừa hay lờ đi ).. có người còn nói bị ANHK gọi vào phòng để dọa dậm moi xèng khiến họ sợ về quê hương hơn đi bất cứ đâu.
Có cụ bảo điểm mù cam bị lợi dụng..điểm mù cam có thì cũng là muỗi..sợ nhất điểm mù trong mắt 1 số ông bà lờ đờ của cảng hàng không..có cách nào xóa cơm đc các ông bà ấy khi để sinh chuyện bức xúc thì ắt mắt các ông bà ấy sáng hơn sao ngay..
Vd đơn giản và có thể chưa hữu ích cao như : cho lập bộ phận khai báo mất đồ tại chỗ ngay tại sân bay , có kết nối trực tiếp với cơ quan cs chẳng hạn.. truy xét bắt giữ sa thải vv đc áp dụng ngay tức khắc..thách cụ chúng nó dám hoành hành.. miễn sao các anh đừng xơi cùng chúng thì mới đc.
Có hết cụ nhé http://bags.noibaiairport.vn/