Trường n.hiếp ảnh cho Ô Phở - Từ ý tưởng đến thực hiện!

Trạng thái
Thớt đang đóng

tnts

Xe buýt
Lôi nhau đi chỗ khác học thì hơi bị dễ, anh em trong nhà dạy nhau nó mới quý.... mà vui vì cùng là Ô Phở với nhau!

Thực ra Ô Phở có rất nhiều nhân tài, có điều tìm ra được ai đủ nhiệt tình và thời gian đảm trách về việc truyền đạt kiến thức cho anh em mới là vấn đề.

Hiện tại theo đánh giá chủ quan em thấy Sợ Vợ Nghèo có đủ khả năng để đảm trách việc này, em xin mạo muội tiến cử thày Sợ Vợ Nghèo đứng lớp truyền đạt những kiến thức, kỹ thuật cơ bản về cờ hụp cho anh em. Ngoài ra có thể sẽ mời thêm 1 vài cụ nhiếp ảnh gia có máu mặt trên các diễn đàn ảnh đến giao lưu xen kẽ theo từng chủ đề.....

Tạm thời ý tưởng của em nó là như vậy, đi vào chi tiết sẽ còn nhiều thứ liên quan... Kính mời các cụ vào ném đá để nhanh chóng có chỗ cho anh em còn học hỏi, giao lưu ạ...! (b)(b)(b)
Mốc nói chuẩn đới, giảng viên cũng thường là sv được giữ lại trường mà ra. Mốc đứng ra tổ chức lớp luôn thể, ghi danh, nộp, thỉnh giảng; mỗi thầy 1 tiết chắc cũng ok thôi.
E xin ghi danh ợ. ABC vui quá mà hồi đó e chả đến được vì trùng lịch, giờ thì ok roài(b)

Bình X-Five

Xe container
Mốc nói chuẩn đới, giảng viên cũng thường là sv được giữ lại trường mà ra. Mốc đứng ra tổ chức lớp luôn thể, ghi danh, nộp, thỉnh giảng; mỗi thầy 1 tiết chắc cũng ok thôi.
E xin ghi danh ợ. ABC vui quá mà hồi đó e chả đến được vì trùng lịch, giờ thì ok roài(b)
Ý kiến của cụ em nghĩ cũng đúng, giờ tìm đc cụ nào đủ time dạy full là hơi khó, cứ khoảng 2-3 cụ thay phiên nhau thì chả mấy mà hết khóa. Miễn là soạn ra được 1 cái giáo trình chuẩn, ai dạy buổi nào thì cứ đúng khuôn khổ giáo trình mà hát :6:

Còn vụ học chụp đèn studio thì em nghĩ nên bỏ qua, học qua loa vài buổi ko giải quyết vấn đề gì! Em ngẫm đi ngẫm lại từ trước đến nay chưa có Ô Phở nào đi học mà dùng đèn nên hồn cả... cái này thực sự phải đào tạo chuyên sâu + thực hành đều đặn thì mới nên cơm cháo được. Vả lại anh em chủ yếu chụp chơi, chụp để thư giãn tinh thần... ko nhất thiết phải ngấu nghiến ngay cái món khá khó nhằn này được. Về sau này, sau khi đi chụp nhiều, quan sát ánh sáng tự nhiên nhiều, giao lưu chia sẻ nhiều... ắt sẽ hiểu về nguyên lý và cơ cấu đèn studio.... và lúc đó học đèn ko hề khó... thậm chí tự học bằng tài liệu rất nhanh. (b)

Laceti2010

Xe tăng
Các Cụ tổ chức đi cho em đăng ký một suất ạ.(b)

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Lớp bên vnphoto.net cũng hoãn rồi.

Các cụ mà tổ chức lớp, em xin cơm nắm muối vừng từ Hải Dương lên theo học.
Xin hứa sẽ có bánh đậu xanh mời các thầy và cả mốc X5 :)

ngamban

Xe điện
Chán chả thấy nhà anh Mộng mở lớp, miềng sắp đi thì lại rục rịch. Chán như con gián :mad::mad::mad:
Thôi, lại sống tiếp đời...tự mò mẫm :P

Website
www.facebook.com
Mở lại lớp ABC đi các cụ ơi.:41::41::41:

Dưng mà nên đổi lại là lớp XYZ có được ko ạ? Chứ ABC lại e là vi phạm bản quyền.

@ lão Sợ Vợ Nghèo: Đề nghị lão đứng ra nhận chưn giáo viên đê. Riêng cái thớt bắt ếch của lão mọi khi mang ra sắp xếp lại cũng có thể thành giáo trình được rồi.

:41::41:

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng

tnts

Xe buýt
Thấy a e (chả thấy mợ nào :( ) giơ tay cũng kha khá rồi. Đề nghị Mốc vào điểm danh để a e bàn tiếp ợ:41:

Vova

Xe container
Có mợ nhà báo mở hẳn một topic đấy ạ, cụ sang bên đấy rủ mợ ý qua bên này bàn bạc cho nó có không khí :))
Em là em vẫn đang đợi xem có lớp của OF không *-)

Thấy a e (chả thấy mợ nào :( ) giơ tay cũng kha khá rồi. Đề nghị Mốc vào điểm danh để a e bàn tiếp ợ:41:
Có mợ nhà báo mở hẳn một topic đấy ạ, cụ sang bên đấy rủ mợ ý qua bên này bàn bạc cho nó có không khí :))
Em là em vẫn đang đợi xem có lớp của OF không *-)
Dạ có e đây ạ, e cũng bỏ phiếu cho lớp của OF (hihi, cho nó tiết kiệm chi phí, e chỉ thích những j free, miễn phí, sale, khuyến mãi... bệnh của chị e mà :P)

Tự nhiên thấy sốt ruột quá nên lại lọ mọ mò vào tóp này, hóa ra có ng nhắc đến mình, mà chắc tại các kụ có lòng nhắc nhỏm đến e quá nên e sinh ra cảm cúm mấy ngày nay luôn :'(

Chỉnh sửa cuối:

Bình X-Five

Xe container
Tình hình có vẻ đông vui rồi đấy nhỉ, tiếp đi các cụ ơi :69:
Hòm hòm rồi để em còn tính các bước tiếp theo nữa :6:(b)

Trạng thái
Thớt đang đóng