[Funland] Truyện Lửa hận rừng xanh của tác giả Hoàng Ly

745Lii

Xe điện
Người OF
Bộ này có đủ phần đầu đoạn ông già Quy Võng Lạng đánh Tây Sắc cứu đứa trẻ vòng xanh là Võ Minh Thần không cụ? Em thấy mấy bộ in sau toàn bỏ đoạn này, không hiểu là vì sao😂
Hoàn toàn chính xác rồi cụ,
Mở đầu là cảnh đoàn buôn lậu của bố nuôi anh Thần là cụ Minh Phong đi cùng vua pạc họoc Thòong Mềnh, cứu anh Thần ra khỏi đàn sói, đang cứu sắp hết đạn thì quan 5 giám binh Cao Bằng dẫn quân đi qua nên ghé vào trợ giúp. Lính khố xanh Cao Bằng có nhiều súng máy liên thanh nên đàn sói chịu ko nổi phải bỏ đi.
Sau đó cụ Minh Phong và cụ Thòong Mềnh tách đoàn, chỉ mang theo anh Thần đi lối khác luồn rừng về Cao Bằng để tránh đàn sói. Đến cầu treo qua suối bị Tây sắc chặn đường, cụ Quy Võng Lạng cưỡi lừa xuất hiện chặt cầu treo và đánh lui Tây Sắc. Sau đó cụ Quy Võng nhận anh Thần làm đồ đệ, hẹn 17 năm sau anh Thần sẽ quay về đồn điền họ Võ ở Yên Bái tìm cụ Minh Phong.

slaz8

Xe ba gác

slaz8

Xe ba gác
Hoàn toàn chính xác rồi cụ,
Mở đầu là cảnh đoàn buôn lậu của bố nuôi anh Thần là cụ Minh Phong đi cùng vua pạc họoc Thòong Mềnh, cứu anh Thần ra khỏi đàn sói, đang cứu sắp hết đạn thì quan 5 giám binh Cao Bằng dẫn quân đi qua nên ghé vào trợ giúp. Lính khố xanh Cao Bằng có nhiều súng máy liên thanh nên đàn sói chịu ko nổi phải bỏ đi.
Sau đó cụ Minh Phong và cụ Thòong Mềnh tách đoàn, chỉ mang theo anh Thần đi lối khác luồn rừng về Cao Bằng để tránh đàn sói. Đến cầu treo qua suối bị Tây sắc chặn đường, cụ Quy Võng Lạng cưỡi lừa xuất hiện chặt cầu treo và đánh lui Tây Sắc. Sau đó cụ Quy Võng nhận anh Thần làm đồ đệ, hẹn 17 năm sau anh Thần sẽ quay về đồn điền họ Võ ở Yên Bái tìm cụ Minh Phong.
Điều bất ngờ nhất truyện này chính là Tây Sắc( Đèo văn Lang) bắt vợ con về thì bị cản trở. Mà không ai ngờ...
đúng là đời không ai học được chữ ng

745Lii

Xe điện
Người OF
Điều bất ngờ nhất truyện này chính là Tây Sắc( Đèo văn Lang) bắt vợ con về thì bị cản trở. Mà không ai ngờ...
đúng là đời không ai học được chữ ng
Luyện công bị dính da sói vào người, cái này là mấu chốt, ông ta ko giấu đc vợ nữa. Cung A Phòng xây dựng chậm cũng là vấn đề, bà Phi Phụng mẹ anh Thần chết rồi Tây Sắc mới xây cung A Phòng dưới lòng sông để đưa bà Tây Kiều xuống đó sống.

Website
www.facebook.com

hoanglavie

Xe tải
Giao Long nữ mới đúng chứ cụ, nhưng cô ấy đeo mặt nạ dạ xoa, mặt thật cực xinh vì là em cùng cha khác mẹ với anh Thần. Tên thật là Đèo Nguyệt Kiều, cô em nữa là Đèo Thương Kiều sống dưới cung A Phòng.
Thương Kiều mới là Giao Long Nữ cụ ạ! Nguyệt Kiều thì ở cung A Phòng!

xukthal.

Xe lăn
Bắc Yên =((

745Lii

Xe điện
Người OF
Thương Kiều mới là Giao Long Nữ cụ ạ! Nguyệt Kiều thì ở cung A Phòng!
Vậy à cụ, chắc em nhớ nhầm. 3 chiếc vòng càn khôn giờ ko biết lưu lạc nơi mô, giờ mà tình cờ vớ đc lại phải tìm thuê người dịch chữ tượng hình thấy nhọc quá. :((:((

hoanglavie

Xe tải
Vậy à cụ, chắc em nhớ nhầm. 3 chiếc vòng càn khôn giờ ko biết lưu lạc nơi mô, giờ mà tình cờ vớ đc lại phải tìm thuê người dịch chữ tượng hình thấy nhọc quá. :((:((
Cụ phải tìm hiểu kỹ! Hấp từ hoa quả để trường sinh thì gọi là hấp chay! Hấp từ gái đẹp thì sướng, nhưng có khi lại thành đoản sinh! Cụ nhẩy :D

firstXpan

Xe buýt
Truyện đọc khá hay lần một đọc hồi học lớp 9. Lần 2 đọc lướt lại ở đại học. Không còn nhớ nhiều chi tiết. Có vài đoạn mình nhớ nhất là:
-Đoạn có 2 thiếu nữ Mèo bị hấp diêm ở trên núi(Trẻ trâu thích nhất đoạn này vì sinh ní)
-Đoạn Võ Minh Thần sang Trung quốc tìm ông lạc thảo Quảng Tây(kì thú như được sang Tàu)
-Đoạn Võ Minh Thần xuống cung A Phòng oánh nhau với 2 con âm binh (như trong game)

Các cụ nhớ hay thích đoạn nào nhất thế???

xukthal.

Xe lăn
Bạc Khao Lan :x

tungLam.nwl

Xe tăng
Với em nó là chuyện chưởng Việt Nam hay nhất từ trước đến giờ.

745Lii

Xe điện
Người OF

trungngothu

Xe tăng