[Thảo luận] Từ Cầu Vĩnh Tuy để ra D5 đi thẳng qua cái bùng binh rồi đi thẳng tiếp luôn có CSGT.

Toyota LongBien

Xe đạp
Công nhận mấy đồng chí CS ở đoạn đó làm ăn dễ thật. Ngày nào mình cũng đi làm qua đó thấy 2 3 xe ô tô đỗ tại đấy. Hỏi ra mới biết là đường đó có hai làn 1 làn ở ngoài cho ô tô, làn trong thì cho xe máy. Nếu 1 xe nào đó cần đi lấn vạch 1 chút thôi là bị túy lại ngay.
Đoạn đó bắt cả xe máy, cô bạn làm cùng công ty bị bắt 1 lần thế là đi mất 100k.
Ai có việc đi qua cầu Vĩnh tuy ra Đ5 thì cẩn thận đoạn đó nhé.

anhtho

Xe ngựa
Vote cụ dù rằng em toàn đi cầu TT hoặc LB. Nhỡ đâu hôm nào hứng đi cầu VT thì lại tèo !

binhservice

Xe máy
Cảm ơn cụ, cụ xem có biển phân làn, phọt cái foto lên cho ae nghía tý

Toyota LongBien

Xe đạp
đường đó ko có biển phân làn gì cụ ah. Thế nên ai đi qua cũng dễ bị tuýt còi.

NguyenChiVan

Xe tăng
Công nhận mấy đồng chí CS ở đoạn đó làm ăn dễ thật. Ngày nào mình cũng đi làm qua đó thấy 2 3 xe ô tô đỗ tại đấy. Hỏi ra mới biết là đường đó có hai làn 1 làn ở ngoài cho ô tô, làn trong thì cho xe máy. Nếu 1 xe nào đó cần đi lấn vạch 1 chút thôi là bị túy lại ngay.
Đoạn đó bắt cả xe máy, cô bạn làm cùng công ty bị bắt 1 lần thế là đi mất 100k.
Ai có việc đi qua cầu Vĩnh tuy ra Đ5 thì cẩn thận đoạn đó nhé.
nó bắt đè vạch cụ ạ , bị nhiều lắm.

batdauhoclai

Xe buýt
e vẫn chưa tưởng tượng đc cái chỗ đó nó như thế nào, bác nào có hình thì hay quá

angkorwat

Xe điện
Tốt nhất là xuống cầu rẽ Bát tràng ra đường 5 . Chú ý cái biển 40 km ở chân cầu thôi.

taothao70

Xe hơi
Chỗ này đường tốt, đầu bùng binh chân cầu có biển 40km/h nên CSGT hay bắt lỗi tốc độ (bắn thật và bắn bằng mắt+mồm) hoặc lỗi đè vạch. Đoạn này không có bất kỳ biển phân làn xe để bắt lỗi chạy sai làn.

Keineem

Xe buýt
Nói chung là XXX ở đây dạy cho người tham gia giao thông ý thức tuân thủ các biển báo , vạch kẻ đường , bác nào đi trên đường không chịu khó nhìn vạch dẫm phải thì nộp học phí thôi , chỗ này xe cộ vắng , cũng không quá khó để đi không chém vạch .

thule6

Xe điện
Nói chung là XXX ở đây dạy cho người tham gia giao thông ý thức tuân thủ các biển báo , vạch kẻ đường , bác nào đi trên đường không chịu khó nhìn vạch dẫm phải thì nộp học phí thôi , chỗ này xe cộ vắng , cũng không quá khó để đi không chém vạch .
iEM nhất trí với cụ. Kính cụ 1 ly

Website
www.geotextile.com.vn
Cái bùng binh này to, nên xe từ trên cầu đi xuống, ko để ý kỹ là bị đè vạch liền khi qua bùng binh và bắt đầu lên đường dẫn cầu vượt Qlộ 5.
Iem bị 1 lần chỗ này, 2 ông xxx xồ ra đường, em dừng xe lại, 2 ông cũng đứng ngó. Iem ngó gương hậu, lùi 1 mạch đến bùng binh thì lại đi ra khu công nghiệp Sài Đồng, 1 chú xxx vội vàng lấy xe máy đuổi theo nhưng ko kịp.:))

Cảnh sát G.T

Xe điện
e vẫn chưa tưởng tượng đc cái chỗ đó nó như thế nào, bác nào có hình thì hay quá
Đây bác ợ:

[youtube]ps6B5iTPs7M[/youtube]

Các cụ để ý có bác Prado từ hướng Thạch Bàn qua bùng binh rẽ phải không signal, bị xxx vợt lại! Bác ấy giả vờ làm động tác tấp vào lề sau đó vút thẳng, đúng lúc đấy em đi qua, mấy chú xxx đứng tần ngần rút điện thoại gọi người thân (chắc gọi cho tốp xxx đứng ở đường 5), chú thì theo bản năng chạy bộ theo 1 đoạn :)) (các cụ để ý kỹ video Clips, hơi mờ 1 tí). Em liền đuổi theo ngó biển số thì thấy là xe của xứ Lạng, về đến Cầu chui qua trạm của mấy chú xxx đứng nhưng không thấy động tĩnh gì cả, chắc lúc ấy xxx nghĩ là xe biển 12 nên gọi cho xxx đứng ở cầu Thanh Trì chặn lại. Ôi, bác Prado xứ Lạng thật là dũng cảm! :))

Bác Prado biển số 12 ..... ở đâu thì vào nhận phần thưởng của em nhé! :))

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Đây bác ợ:

Các cụ để ý có bác Prado từ hướng Thạch Bàn qua bùng binh rẽ phải không signal, bị xxx vợt lại! Bác ấy giả vờ làm động tác tấp vào lề sau đó vút thẳng, đúng lúc đấy em đi qua, mấy chú xxx đứng tần ngần rút điện thoại gọi người thân (chắc gọi cho tốp xxx đứng ở đường 5), chú thì theo bản năng chạy bộ theo 1 đoạn :)) (các cụ để ý kỹ video Clips, hơi mờ 1 tí). Em liền đuổi theo ngó biển số thì thấy là xe của xứ Lạng, về đến Cầu chui qua trạm của mấy chú xxx đứng nhưng không thấy động tĩnh gì cả, chắc lúc ấy xxx nghĩ là xe biển 12 nên gọi cho xxx đứng ở cầu Thanh Trì chặn lại. Ôi, bác Prado xứ Lạng thật là dũng cảm! :))

Bác Prado biển số 12 ..... ở đâu thì vào nhận phần thưởng của em nhé! :))
Nhìn cái clips của cụ em cũng chịu không hình dung được cụ đang đi ở chỗ nào, từ hướng nào về hướng nào. Cũng ko thấy cái Prado nào cả. Nếu từ Cầu Vĩnh Tuy ra đường 5 em toàn rẽ phải ra Thạch Bàn rồi rẽ trái ra đường 5 vừa là để làm bát phở đầu lối rẽ đó vừa tránh xxx với mấy cái ngã tư ngoài đường 5 cho nó lành.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Nhìn cái clips của cụ em cũng chịu không hình dung được cụ đang đi ở chỗ nào, từ hướng nào về hướng nào. Cũng ko thấy cái Prado nào cả. Nếu từ Cầu Vĩnh Tuy ra đường 5 em toàn rẽ phải ra Thạch Bàn rồi rẽ trái ra đường 5 vừa là để làm bát phở đầu lối rẽ đó vừa tránh xxx với mấy cái ngã tư ngoài đường 5 cho nó lành.
Em đi từ hướng cầu VT ra đường 5! Cụ để ý gần đến bùng binh có chú Prado mầu đen rẽ phải ra đường 5 ý! Nhìn ngoài thật rất rõ nhưng vào cái X.Driven seo nó mờ thía!

quangdieu05

Xe buýt
Chỗ này biển phân làn nó cắm ở đâu thế cụ ơi?
cháu nhìn mãi mà không thấy.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Chỗ này biển phân làn nó cắm ở đâu thế cụ ơi?
cháu nhìn mãi mà không thấy.
Đi đường em không thấy biển phân làn! Em thấy trong bùng binh chỉ có vạch đứt, vào đường chính (đoạn xxx đứng) chỉ có vạch liền ở sát phía trong (em dự trong là cho xe đạp, xe thô sơ). Nhưng không có biển phân làn mình cứ lao vào, sợ chọ giề nhể, chú ý đừng đè lên vạch liền là được!

Chỉnh sửa cuối:

maple_leaf

Xe điện
Em thấy hình như có cả xe ngựa ?

jeehoon

Xe tải
Qua cầu rẽ phải ngay ở bùng binh ra Thạch bàn mà đi các cụ ah. Cho xxx thèm :))

HobbyDriver

Xe tăng
Cái bùng binh này to, nên xe từ trên cầu đi xuống, ko để ý kỹ là bị đè vạch liền khi qua bùng binh và bắt đầu lên đường dẫn cầu vượt Qlộ 5.
Iem bị 1 lần chỗ này, 2 ông xxx xồ ra đường, em dừng xe lại, 2 ông cũng đứng ngó. Iem ngó gương hậu, lùi 1 mạch đến bùng binh thì lại đi ra khu công nghiệp Sài Đồng, 1 chú xxx vội vàng lấy xe máy đuổi theo nhưng ko kịp.:))
Ơ, thế chú CSGT sai nốt rồi, ai lại đi ngược chiều thế nhể