Tự động chốt cửa xe Altis 1.8 AT tháng 7/2009_ Toy Mỹ đình bảo không có

khongaisat

Xe tải
Chào các cụ, em đi xe Altis lấy tháng 7/2009. Trước nay, xe em vẫn có chức năng khóa cửa tự động, cứ đi đến tốc độ khoảng 30kM là nó tự động chốt cửa lại. Khoảng 1 tuần lại đây, tự nhiên chức năng này không hoạt động, em có đem xe đến Toy Mỹ đình để bảo hiểm, tiện thể bảo họ kiểm tra lại luôn chức năng trên. Hôm qua, họ gọi em thông báo đã bảo hiểm xong, anh đến lấy xe về, em có hỏi họ đã kiểm tra lại xong chức năng tự động chốt cửa chưa thì họ bảo xe anh không có chức năng này :-o:-o:-o. Em bảo nhân viên của Toy Mỹ đình rằng anh đi 3 năm nay, lúc nào cũng có, chỉ mới không có cách đây khoảng 1 tuần, cậu ấy bảo em đã cắm cả máy vào kiểm tra rồi, xe anh không có:-o:-o:-o. Theo em được biết thì chức năng đấy được lắp trên xe Altis từ tháng 4/2009. Vì cũng có bác trên này bị thế này rồi, link này ạ: http://www.otofun.net/threads/115452-altis-1-8-at-cua-em-ko-bit-bi-lam-sao. Vậy em có 2 việc nhờ các cụ:
Thứ nhất là: Có cụ nào có xe Altis 1.8 đời 2009 từ thán 4 đến tháng 7 / 2009 thì cho em biết có chức năng đấy không, và nếu được cụ cho em xin số điện thoại để em đối chất với Toy Mỹ đình.
Thứ 2 là: Em được biết có cụ MinhTM cũng là OFer, đang làm ở Toy Mỹ đình, cụ nào biết số điện thoại của cụ ấy thì cho em xin với ạ.
Em xin chân thành cảm ơn và sẽ vodka các cụ đầy đủ ạ.
P/S: Cụ MinhTM nếu có đọc được thì kiểm tra cho em nhé và PM cho em số điện thoại của cụ. Cảm ơn cụ trước.

ARTCOOL

Xe tải
Cụ đi 3 năm thì cụ phải biết chắc có hay ko chứ, nếu có thì cụ cứ bắt nó kiểm tra, xe em lấy tháng 9/09 vẫn có chức năng autolock

Luu Lehong

Xe container
Cụ chủ ko nên tranh luận để mất thêm thời gian nữa, theo em được biết thì ALtis 2009 AT đã có chức năng này. Cụ qua Toy Hoàn Kiếm họ cài đặt lại trong khoảng 29,5 phút! Miễn phí "nuôn":>

manhha

Xe tải
Xe cua em mua 17.7.2009 cũng có chức năng Autoclock cụ ợ, Toy Mỹ Đình trả lời như vậy quan liêu quá.
Số DT của em: 09I2 8I7 3I6, nếu cụ cần em sẽ phục vụ cụ, tuy nhiên em cũng khá bận.

khongaisat

Xe tải
Chân thành cảm ơn các cụ đã bớt chút thời gian để trả lời bài của em. Đặc biệt chân thành cảm ơn cụ manhha. Sáng nay em sẽ lên làm việc với Toy Mỹ đình. Em cũng không hiểu sao mà Toy Mỹ đình lại trả lời quan liêu như thế. Mọi lần trước em đi làm bảo dưỡng thấy rất chuyên nghiệp. Em có kể chuyện của em cho bạn bè, mọi người cứ cười và bảo, đi xe đã 3 năm rồi mà vẫn bị Toy Mỹ đình bảo là anh không biết.:-/:-/:-/. Em vẫn tiếp tục kêu gọi sự giúp đỡ của các cụ, đặc biệt là các cụ đi Altis trong khoảng thời gian từ tháng 4 đến tháng 7 năm 2009. Em xin tiếp tục rót rượu mời các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

TrungGia

Xe buýt
Lạ nhỉ, xe tôi 1.8AT, mua mới, đăng ký 17/4/2009 (đăng ký xong vối chước bạ 12%, chiều nghe TV thông báo giảm xuống 6% từ 1/5), nhưng không có cái chức năng, chưa bao giờ có. Hay họ lắp thiếu xe mình?

khongaisat

Xe tải
Báo cáo với các cụ, em vừa đi từ Toy Mỹ đình về. Lúc em lên, chú nhân viên vẫn khăng khăng là xe của em không có chức năng đấy. May mắn là ở đấy, có chiếc xe Altis 1.8 AT biển 30S 18xx đang làm bảo hiểm, nghĩa là mua xe còn trước cả xe em. Em bảo với chủ nhân viên là hãy chạy thử xe đấy kiểm tra có chức năng chốt cửa tự động hay không. Chú nhân viên nghe theo, kết quả là có. Từ đấy họ mới không tranh luận với em nữa mà vác máy ra kiểm tra cẩn thận. Sau một hồi họ tìm ra nguyên nhân là bộ nhớ của hệ thống bị mất sạch. Kết quả là Toy Mỹ đình đã khôi phục lại chức năng tự động chốt cửa cho xe của em.
Qua đây em xin gửi lời cảm ơn lần nữa tới các cụ đã trả lời bài của em.

phuongtv_76

Xe container
Báo cáo với các cụ, em vừa đi từ Toy Mỹ đình về. Lúc em lên, chú nhân viên vẫn khăng khăng là xe của em không có chức năng đấy. May mắn là ở đấy, có chiếc xe Altis 1.8 AT biển 30S 18xx đang làm bảo hiểm, nghĩa là mua xe còn trước cả xe em. Em bảo với chủ nhân viên là hãy chạy thử xe đấy kiểm tra có chức năng chốt cửa tự động hay không. Chú nhân viên nghe theo, kết quả là có. Từ đấy họ mới không tranh luận với em nữa mà vác máy ra kiểm tra cẩn thận. Sau một hồi họ tìm ra nguyên nhân là bộ nhớ của hệ thống bị mất sạch. Kết quả là Toy Mỹ đình đã khôi phục lại chức năng tự động chốt cửa cho xe của em.
Qua đây em xin gửi lời cảm ơn lần nữa tới các cụ đã trả lời bài của em.
Chúc mừng cụ, cụ giúp nhiều cụ khác đới

Gia_Khanh

Xe điện
Thế gọi là quan liêu các cụ ạ ! Nhân tiện cho e hỏi các cụ đi Altis 1.8 có cụ nào có chức năng chìa khóa bấm 1 lần chỉ mở cửa lái, bấm 2 lần mới mở cả 4 cửa ko ạ !

Chỉnh sửa cuối:

lexus_bk

Xe điện
Lạ nhỉ. Bên toy md nhiều ae có kn. Trường hợp của cụ quá đơn giản, có gì phải nghĩ. Xe altis hay bị đơ và mất chức năng này, chỉ cần rút ác quy cắm lại là lại có, khi chức năng này mất dùng máy chẩn đoán sẽ không phát hiện xe có chức năng này

phuongtv_76

Xe container
Lạ nhỉ. Bên toy md nhiều ae có kn. Trường hợp của cụ quá đơn giản, có gì phải nghĩ. Xe altis hay bị đơ và mất chức năng này, chỉ cần rút ác quy cắm lại là lại có, khi chức năng này mất dùng máy chẩn đoán sẽ không phát hiện xe có chức năng này
Vios 2011 có chức năng này ko cụ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
Chức năng này đến ỉn 2006 còn có

khongaisat

Xe tải
Em cũng thấy lạ, như bài mở thớt, mọi lần em đi làm việc với Toy mỹ đình thấy rất chuyên nghiệp, chứ không quan liêu và bảo thủ như thế này. Họ cũng bảo là cắm máy không thấy có chức năng này. May mà có xe để kiểm tra thì họ mới tiến hành kiểm tra cẩn thận cho em.

khongaisat

Xe tải
chức năng này ở ngoài vẫn kích hoạt được mà !! 0902195868
Từ ngày mua xe, em chưa ra ngoài bao giờ. Tất tật mọi thứ em đều vào Toy Mỹ đình. Em sẽ lưu số điện thoại của cụ. Lần sau mà em lại bị mất chức năng đấy, vào Mỹ đình mà còn như thế em sẽ hoặc lên Toy Hoàn Kiếm như cụ Luu Lehong gợi ý hoặc em sẽ gọi cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

khongaisat

Xe tải
Thế gọi là quan liêu các cụ ạ ! Nhân tiện cho e hỏi các cụ đi Altis 1.8 có cụ nào có chức năng chìa khóa bấm 1 lần chỉ mở cửa lái, bấm 2 lần mới mở cả 4 cửa ko ạ !
Xe em không có chức năng ấy ạ, bấm phát là mở cả 4 cánh luôn ạ.

Luu Lehong

Xe container
Từ ngày mua xe, em chưa ra ngoài bao giờ. Tất tật mọi thứ em đều vào Toy Mỹ đình. Em sẽ lưu số điện thoại của cụ. Lần sau mà em lại bị mất chức năng đấy, vào Mỹ đình mà còn như thế em sẽ hoặc lên Toy Hoàn Kiếm như cụ Luu Lehong gợi ý hoặc em sẽ gọi cụ nhé.
Hôm trước em online bằng ĐT nên ko tiện nói hết, chỉ kịp chỉ chỗ cụ nên giải quyết!
Cụ đọc tham khảo thêm ở đây để biết nguyên nhân và cách thức, chỗ khắc phục vấn đề cụ thắc mắc ạ:
http://www.otofun.net/threads/313519-corolla-altis-trao-doi-cac-van-de-ky-thuat/page19