[CCCĐ] Tự Lái Hà Nội - Đà Nẵng . cung đường trải nghiệm

bigman95

Xe điện
Hôm về cụ có gặp trận giông bão nào ko? E về đến gần Hà tĩnh gặp trận mưa to, gió lớn ko đi nổi, về nhà xem tivi biết gần Hương khê có lốc xoáy, may mà nó ko quét qua quốc lộ 1A
Em dính vụ này , trắng đường , tuy nhiên em theo sau 1 em container chạy 40-50 km /h chạy khoảng 30 phút trời lại sáng. (sedan em thấy dừng hết)

illusion

Xe buýt
Đang hóng tiếp cụ chủ ơi. Sao lại bàn về vấn đề ăn ít ăn nhiều ở đây thế nhỉ. Cụ chủ phọt tiếp ngày 4,5 đi
Em mới up đến ngày 4 cbi lên đường đi đà nẵng phải ngồi máy tính mới có ảnh cụ ạ :D tại up hết lên dropbox
Hôm về cụ có gặp trận giông bão nào ko? E về đến gần Hà tĩnh gặp trận mưa to, gió lớn ko đi nổi, về nhà xem tivi biết gần Hương khê có lốc xoáy, may mà nó ko quét qua quốc lộ 1A
Có cụ ơi . tầm 12h kém đoạn giữa Huế và Quảng Trị em gặp 1 trận mưa to khủng khiếp, qua quảng trị thì tạnh cụ a
Em cũng vừa làm chuyến lăng cô. Ngày 1 nghỉ biển Quỳnh, ngày 2 Lăng cô, ngày 3 nhật lệ, ngày 4 Vinh, ngày 5 HN (HCM)

Đi gia đình mấy xe rất hay các Cụ.
Vâng đi đoàn đông rất vui cụ a

thằng nhà quê

Xe điện
Ngày 1 ( 27/4 ) : Hà Nội - Phong Nha
5h sáng đoàn em có mặt tại ngã tư Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi 4 xe
Tổng có 5 gia đình . test thử bộ đàm rồi lên đường

Đội hình nhà e

7h17 phút em có mặt tại thanh hóa rồi nghỉ ăn sáng

Ăn sáng xong đội hình em đến thằng chặng nghỉ đầu tiên Phong Nha Eco Mountain Farmstay , hôm đó thời tiết khá nóng trẻ con lao xuống tắm luôn không mệt sau chặng đường dài , nước suối bơm vào nên khá trong và không có mùi .

Em mặc áo hồng kia các cụ nhé :))

Tắm rửa xong đoàn nhà em đi ăn tối , về chỗ nghỉ hát hò , đánh bài rồi ngủ chuẩn bị cho ngày 2

- Ngày 2 ( 28/4 ) Quảng Bình - Huế
Lịch trình buổi sáng ăn sáng tại nơi nghỉ xong qua suối mooc cách chỗ ở khoảng 30 phút , đi trong vườn quốc gia phong nha ( ảnh google )

Cảnh trên đường tuyệt đẹp đoàn e dừng chân chụp ảnh .

Nhưng vì tới nơi quá đông nên chuyển hướng chạy thẳng tới biển Nhật Lệ
Tới biển Nhật Lệ đoàn em vào nhà hàng này ăn . đồ ăn khá ngon , vớt từ bè lên làm luôn và giá hợp lý.

Ăn xong khoảng 2h chiều . khá nắng nên chưa tắm được , các cháu đều buồn ngủ.
Các bố thống nhất tìm 1 bãi biển nào gần Huế rồi tắm sau đó qua thẳng Huế luôn, thế là Đoàn em chạy từ Nhật Lệ ( quảng bình ) Sang Cửa Việt ( Quảng Trị ) :

Trên đường đi có đi qua đồi cát ở quảng bình . chỗ các cụ hay chụp ảnh , e cũng dừng lại tự sướng 1 tấm :>:> tuyệt đẹp các cụ ạ

Cầu Hiền Lương rực cờ đỏ

Trên đường ra Biển Cửa Việt qua 1 Xã ở quảng trị. lâu lắm e mới thấy cảnh phơi trấu ngoài đường như này , cảnh làng quê Việt Nam thật Thanh Bình

Đã đến bãi tấm cửa Việt . Lý do em chọn bãi này vì gần Huế. tắm xong đoàn e sẽ đến Huế luôn cho đỡ mệt , Dừng chân tại đây quá ngỡ ngàng vì nó quá đẹp, nước trong vắt và vắng vẻ ( em rất sợ ngày lễ đi những nơi đông ) :D chỉ có thuyền của ngư dân ở đây và 1 nhóm đang ngồi ăn trên cát đằng xa. còn lại cả bãi là của đoàn em. tất cả ôm phản lao ra biển luôn , trải khăn ngồi trên cát . không quán xá không ai làm phiền .

Con ngựa chiến gần 4 năm tuổi của em :-bd

bà cả

F2 nhà e

Trường hợp tắm như này rồi tắm lại = nước ngọt ở đâu hả cụ? chẳng lẻ phải chạy về tới Huệ mới tắm? Thks cụ!

illusion

Xe buýt
Trường hợp tắm như này rồi tắm lại = nước ngọt ở đâu hả cụ? chẳng lẻ phải chạy về tới Huệ mới tắm? Thks cụ!
Cụ thắc mắc chuẩn đấy :)) đoạn này đoàn nhà em vào đồi thông bên bờ biển thay quần áo . múc mấy chai nước biển lên bờ tráng chân. đoàn em có 1 xe bán tải chở 1 thùng nước đá nên lấy luôn nước đá đó tráng chân tay thay quần áo thôi . nhưng nước biển này tuy mặn hơn ngoài bắc nhưng em thấy rất sạch . nước xanh mà không có chút rác nào cả . không khó chịu như tắm biển ngoài bắc là phải tráng ngay luôn

Chỉnh sửa cuối:

bimbim71

Xe điện
Cụ chủ chạy ghê răng nhỉ, một mạch 10 tiếng không đỏi tài, không nghỉ thì quá siêu (cả người và xe nữa ấy). Em thì chỉ chạy tầm 4-5 tiếng là phải nghỉ ngơi chứ không thì mỏi người vãi cả ra.
Em quất một mạch 15 tiếng từ ĐN về mấy lần rồi.

illusion

Xe buýt
Em quất một mạch 15 tiếng từ ĐN về mấy lần rồi.
Thế phải có nghỉ chứ cụ. em chạy đúng tốc độ mà qua đoạn Hà Tĩnh sợ phạt nguội em còn chạy toàn 40. mà còn nghỉ 1 tiếng chưa đến 15 tiếng

Hắc Ín

Xe tăng
Nhà e từ Đà Nẵng về hôm 30/4 cũng gặp trận dông ở Hà Tĩnh, hôm đi có 2 tài 2 ae thay nhau lái quất một mạch 21 tiếng từ Quảng Ninh vào tới Quy Nhơn, chiều phi ra Kỳ Co tắm biển lại tỉnh như thường.

illusion

Xe buýt
Nhà e từ Đà Nẵng về hôm 30/4 cũng gặp trận dông ở Hà Tĩnh, hôm đi có 2 tài 2 ae thay nhau lái quất một mạch 21 tiếng từ Quảng Ninh vào tới Quy Nhơn, chiều phi ra Kỳ Co tắm biển lại tỉnh như thường.
Từ Đà Nẵng mà có thời gian chạy thêm
Vào Quy nhơn cũng tuyệt vời cụ nhỉ :D

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ chủ trẻ thế mà có cháu lớn phết, cháu nội hay ngoại thế ạ?

boy_spott

Xe điện
Em hóng khoảng tháng 6 em lên đường

trinhhunghb

Xe lăn
- Ăn Trưa Xong Lên Đường đến Lăng Cô .

Điểm đến tiếp theo là Thanh Tâm resort . bãi biển Lăng Cô thì quá đẹp rồi ạ , tuy nhiên em thấy đoạn gần bãi khá thoải nhưng chỉ ra thêm 1 tí thôi rất là dốc và sóng to, cẩn thận trẻ em và người lớn nếu chủ quan có thể rất nguy hiểm

Cho F1 thả diều trên bãi biển

Tắm biển xong ăn tối tại nhà hàng Bé Đen chân đèo Hải vân , nhà hàng khá to và đông khách

Ăn Tối tại nhà hàng xong đoàn em lại về bãi biển tại resort ngồi nhâu .1 đĩa mực vài lon bia ngồi nghe tiếng sóng vỗ là hết bài các cụ ạ :) chỉ mong nhưng giây phút thoải mái như này

Uồng đc tầm 1 tiếng thì các mẹ về ngủ hết còn lại 4 ông ngồi bãi biển lấy đèn pin đi mò cua đến tầm 12h thì đc gần 2 xô đầy

Bình Minh tại Lăng Cô ( ảnh này của 1 nhà khác nhưng e mượn tạm vì hôm đó nhà em dậy muộn :P )
Ăn sáng buffe tại résort thì cũng không có gì đặc biệt

Nhà em cũng đi Đà nẵng 5 ngày 4 đêm tự lái nhưng đêm đầu ngủ quảng trị . Đêm 2 đêm 3 ngủ đà nẵng . Đêm 4 ngủ ở quảng bình . Còn làm phát từ đn về hn thì mệt cụ ạ

shopcokhi

Xe buýt

Em cũng chạy một mình tua giống cụ. Về đến nhà đúng 0:03 ( từ đà nẵng về) em đi tua từ chiều 26 đến sáng 01. Một xe hơi buồn

shopcokhi

Xe buýt

ĐN

Hội an

Huế

Comlangvong

Xe hơi
Ngày 1 ( 27/4 ) : Hà Nội - Phong Nha
5h sáng đoàn em có mặt tại ngã tư Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi 4 xe
Tổng có 5 gia đình . test thử bộ đàm rồi lên đường

Đội hình nhà e

7h17 phút em có mặt tại thanh hóa rồi nghỉ ăn sáng

Ăn sáng xong đội hình em đến thằng chặng nghỉ đầu tiên Phong Nha Eco Mountain Farmstay , hôm đó thời tiết khá nóng trẻ con lao xuống tắm luôn không mệt sau chặng đường dài , nước suối bơm vào nên khá trong và không có mùi .

Em mặc áo hồng kia các cụ nhé :))

Tắm rửa xong đoàn nhà em đi ăn tối , về chỗ nghỉ hát hò , đánh bài rồi ngủ chuẩn bị cho ngày 2

- Ngày 2 ( 28/4 ) Quảng Bình - Huế
Lịch trình buổi sáng ăn sáng tại nơi nghỉ xong qua suối mooc cách chỗ ở khoảng 30 phút , đi trong vườn quốc gia phong nha ( ảnh google )

Cảnh trên đường tuyệt đẹp đoàn e dừng chân chụp ảnh .

Nhưng vì tới nơi quá đông nên chuyển hướng chạy thẳng tới biển Nhật Lệ
Tới biển Nhật Lệ đoàn em vào nhà hàng này ăn . đồ ăn khá ngon , vớt từ bè lên làm luôn và giá hợp lý.

Ăn xong khoảng 2h chiều . khá nắng nên chưa tắm được , các cháu đều buồn ngủ.
Các bố thống nhất tìm 1 bãi biển nào gần Huế rồi tắm sau đó qua thẳng Huế luôn, thế là Đoàn em chạy từ Nhật Lệ ( quảng bình ) Sang Cửa Việt ( Quảng Trị ) :

Trên đường đi có đi qua đồi cát ở quảng bình . chỗ các cụ hay chụp ảnh , e cũng dừng lại tự sướng 1 tấm :>:> tuyệt đẹp các cụ ạ

Cầu Hiền Lương rực cờ đỏ

Trên đường ra Biển Cửa Việt qua 1 Xã ở quảng trị. lâu lắm e mới thấy cảnh phơi trấu ngoài đường như này , cảnh làng quê Việt Nam thật Thanh Bình

Đã đến bãi tấm cửa Việt . Lý do em chọn bãi này vì gần Huế. tắm xong đoàn e sẽ đến Huế luôn cho đỡ mệt , Dừng chân tại đây quá ngỡ ngàng vì nó quá đẹp, nước trong vắt và vắng vẻ ( em rất sợ ngày lễ đi những nơi đông ) :D chỉ có thuyền của ngư dân ở đây và 1 nhóm đang ngồi ăn trên cát đằng xa. còn lại cả bãi là của đoàn em. tất cả ôm phản lao ra biển luôn , trải khăn ngồi trên cát . không quán xá không ai làm phiền .

Con ngựa chiến gần 4 năm tuổi của em :-bd

bà cả

F2 nhà e

Đẹp nhất tuyến hn-dn có khi là qua đoan này cụ nhỉ.. mỗi tội hơi nắng và nóng...

j23

Xe container
Chi tiết quá, cám ơn cụ chủ, em xin lưu thông tin làm tham khảo hêhe

hieu86ce

Xe hơi
Lúc đầu cũng dự định là đi đường 1 về đường mòn nhưng sau đội kia về trc còn 1 mình nên e lại đi đường 1 tiếp. Nhà cụ đã chạy đến đâu xa hơn đà nẵng chưa
Các cụ đi đường mòn và đường 1thấy tnao ah, e mới chạy đường mòn đến thanh hoá , xin cụ cho nxet để e lên kêd hoạch ah !!

illusion

Xe buýt

illusion

Xe buýt

Em cũng chạy một mình tua giống cụ. Về đến nhà đúng 0:03 ( từ đà nẵng về) em đi tua từ chiều 26 đến sáng 01. Một xe hơi buồn
chạy 1 mình nản lắm cụ à , có người nói chuyện trên đường còn cảm thấy thời gian nó trôi nhanh

illusion

Xe buýt
Các cụ đi đường mòn và đường 1thấy tnao ah, e mới chạy đường mòn đến thanh hoá , xin cụ cho nxet để e lên kêd hoạch ah !!
đường mòn xa hơn , đẹp nhưng vắng hơn . có điều không chạy buổi tối thôi còn lại e thấy đi đường nào cũng đc. cứ lượt đi đường 1 , lượt về đường mòn cũng đc mà cụ

thanhhaixddd

Xe hơi
Từ Đà Nẵng mà có thời gian chạy thêm
Vào Quy nhơn cũng tuyệt vời cụ nhỉ :D
E cũng đang có kế hoạch vào Quy Nhơn thăm Eo gió
Thế phải có nghỉ chứ cụ. em chạy đúng tốc độ mà qua đoạn Hà Tĩnh sợ phạt nguội em còn chạy toàn 40. mà còn nghỉ 1 tiếng chưa đến 15 tiếng
Cụ chạy đường mòn HCM à, qua đoạn Hà tĩnh e đi QL1A làm gì có đoạn nào quy định 40 đâu nhỉ, hay e bị mà ko biết
Vụ này cần tham khảo thêm bác, nhà e cũng ở Quảng Ninh, mới chỉ đang tính dự kiến chạy 1 mạch từ Quảng Ninh vào đến Quảng Bình cũng đã 680km rồi và gần 12 tiếng. Nếu cụ chạy 21 tiếng liên tục thì ko nghỉ đêm à?