Tư vấn các thủ tục về bằng lái xe, em có thể giúp được các cụ!!!

jinyo89lie

Xe tăng
xin lỗi vì hơi lạc đề chút ạ. EM muốn hỏi là em mới mua lại chiếc 2b. Biển thì 5 số rồi. Nay nếu em đi ĐK chính chủ lại thì có bị đổi biển ko, và chi phí thế nào ạ ?

honda_cub79

Xe lăn
xin lỗi vì hơi lạc đề chút ạ. EM muốn hỏi là em mới mua lại chiếc 2b. Biển thì 5 số rồi. Nay nếu em đi ĐK chính chủ lại thì có bị đổi biển ko, và chi phí thế nào ạ ?
Nếu cụ sang tên ở trong tỉnh thì vẫn giữ nguyên biển 5 số, còn nếu cụ mua xe biển 5 số ở Hải Phòng đêm về Hà nội đăng ký sang tên đổi chủ thì sẽ đổi biển 5 số của Hà nội. Còn chi phí sang tên thì tùy theo xe của cụ, ở chi cục thuế người ta có ba rem rồi, xe máy cũng chả mất nhiều tiền đâu cụ ợ.

jinyo89lie

Xe tăng
Nếu cụ sang tên ở trong tỉnh thì vẫn giữ nguyên biển 5 số, còn nếu cụ mua xe biển 5 số ở Hải Phòng đêm về Hà nội đăng ký sang tên đổi chủ thì sẽ đổi biển 5 số của Hà nội. Còn chi phí sang tên thì tùy theo xe của cụ, ở chi cục thuế người ta có ba rem rồi, xe máy cũng chả mất nhiều tiền đâu cụ ợ.
cụ có thể tư vấn cho em kĩ hơn chút được ko ạ?? xe em Dream thái đã sang tên 1 lần thành biển 5 số nhưng ko phải tên em ( xe đang đeo biển 29) nay em muốn chỉnh chủ tên em (cũng ở 29 ạ) như vậy sang tên thì biển vẫn giữ nguyên phải ko ạ? Thủ tục cần những giấy tờ gì ạ ? Làm việc ở đâu ạ ???

chuoi_vn

Xe máy
Các cụ cho cháu hỏi; cháu có cái giấy phép lái xe 2b; giờ muốn đổi sang dạng bằng nhựa có được ko ạ. Cháu bị mất hồ sơ gốc rồi ạ.

saauddo

Xe buýt
Website
www.wonderland.vn
Em chuẩn bị xin cấp lại bằng ( của Sở cấp ) có mấy vẫn đề cụ tư vấn giúp e với :
- Giấy khám SK ( đã có ) của BV 354 có đc công nhận ko ( đúng loại cấp cho lái xe )
- Bằng Sở cấp thì có mang ra TC đường bộ làm ( có lâu ) hay ko ? thank cụ

cugieo

Xe tăng
Em chuẩn bị xin cấp lại bằng ( của Sở cấp ) có mấy vẫn đề cụ tư vấn giúp e với :
- Giấy khám SK ( đã có ) của BV 354 có đc công nhận ko ( đúng loại cấp cho lái xe )
- Bằng Sở cấp thì có mang ra TC đường bộ làm ( có lâu ) hay ko ? thank cụ
- Theo tôi được biết thì trong ds bệnh viện cấp giấy khám sức khỏe điều khiển phương tiện không có tên bv 354, để tránh bị trả lại hồ sơ thì tốt nhất bạn nên khám ở bv khác, cụ thể bv tư nhân tràng an
Đây là danh sách các bệnh viện, bạn vào khám bất kì 1 trong các bệnh viện này đều được.
§ Đa khoa Sanh Pôn
§ Đống Đa
§ Thanh Nhàn
§ Đức Giang
§ Bắc Thăng Long
§ Hoè Nhai
§ tư nhân Tràng An
§ tư nhân Thăng Long
§ BV Nam Thăng Long
Phòng khám Đa khoa GTVT Gia Lâm

chú ý giấy khám sức khỏe phải có dòng chữ "đủ điều kiện lái xe ôtô hạng B2" thiếu dòng này thì mời bạn về đó làm lại

- Bằng của sở GTVT cấp tốt nhất mang ra 16 Cao Bá Quát làm cho đúng, bạn mang ra Tổng cục đường bộ làm họ phải xác minh hồ sơ nên thời gian trả bằng lâu, và khả năng cao là sẽ bị trả lại hồ sơ. Tốt nhất bằng do đơn vị nào cấp thì ra đúng đơn vị đó mà đổi, cụ thể ra sở GTVT Hà nội 16 Cao Bá Quát, Ba Đình, Hà nội.

Xe rùa 4 bánh

Xe đạp
Cho mình hỏi xíu: bằng 2b của mình do công an cấp, nay mất thì có lên GTCC xin cấp lại được không? (mất cả hồ sơ gốc luôn rùi)

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Kụ chủ cho iem hỏi, Gấu nhà iem đã nộp đủ tiền học 4 năm rồi mà chưa học và lỡ thi mấy lần rồi thì có học tiếp và thi được k ợ,

cugieo

Xe tăng
Kụ chủ cho iem hỏi, Gấu nhà iem đã nộp đủ tiền học 4 năm rồi mà chưa học và lỡ thi mấy lần rồi thì có học tiếp và thi được k ợ,
ý bạn hỏi nộp tiền gì 4 năm và thi cái gì nhỉ? chưa hiểu câu hỏi của bạn

lexusandbmw

Xe điện
Tình hình của em dư thế nài cụ ah! Trước kia hộ khẩu của em ở ngoại tỉnh, thi và cấp GPLX ở HN. Hiện nay em đã chuyển khẩu ở HN và tất nhiên cũng thay đổi cả CMTND. Hồ sơ gốc em có và được Sở GT CT nơi em thường trú cũ xác nhận là đang quản lý. Nay em làm cách nào để chuyển và đổi bằng ở Sở GT CT HN. Bản thân em thấy cái CMTND của em sau khi đổi xong chẳng liên quan gì đến thông tin ở trên GPLX của em tí nào. Và thực tế em cũng đã đổi một số thông tin cá nhân ở các lĩnh vực liên quan đến hành chính công và em được trả lời là cần có giấy tờ gì đó xác minh người ở trong CMTND mới đó đúng là em như ở trong CMTND cũ. em pó tay cái vụ này. Nhờ cụ chỉ giúp. Cảm ơn cụ nhiều (b)
Cụ cho em hỏi em cũng giống cụ sinhphuc.B2 của em cấp Sở GTVT Thái Nguyên lúc đó hộ khẩu em và
CMND thuộc Sơn La ( em học Thái Nguyên) giờ em ở HN hộ khẩu CMND thuộc HN B2 sắp hết hạn em muốn đổi ở 16 cao bá quát ngoài giấy tờ cơ bản e cần thêm giấy gì nữa ợ ( hồ sơ gốc em còn, CMND cũ em cũng còn) liệu dùng CMND mới đổi dc ko ợ. Tks cụ

Godfather77

Xe điện
Cụ cho em hỏi với, cụ vtv2 đã giả lời em rồi nhưng e vẫnc hưa yên tâm lắm:
- Năm 96 khi học ĐH ở Hà nội em có thi bằng A1, giờ bị mất hồ sơ gốc với giấy chuyển vùng. Hiện nay em ở Quảng Ninh và có B2 rồi, sắp tới đổi B2 em có đưa cả A1 để gộp vào được ko ạ(mất hồ sơ gốc và bằn do Hà Nội cấp). Cụ trả lời giúpem với nhé.

CRV Móng Cái

Đi bộ
\:D/Khỏe thì có khỏe nhưng hơi lẫn, thỉnh thoảng ăn rồi bảo chưa ăn...

cugieo

Xe tăng
Cụ cho em hỏi với, cụ vtv2 đã giả lời em rồi nhưng e vẫnc hưa yên tâm lắm:
- Năm 96 khi học ĐH ở Hà nội em có thi bằng A1, giờ bị mất hồ sơ gốc với giấy chuyển vùng. Hiện nay em ở Quảng Ninh và có B2 rồi, sắp tới đổi B2 em có đưa cả A1 để gộp vào được ko ạ(mất hồ sơ gốc và bằn do Hà Nội cấp). Cụ trả lời giúpem với nhé.
Nếu cụ gộp cả hai bằng B2 và A1 vào làm một thì khi cảnh sát thu bằng thì cụ mất cả bằng A1 luôn, nên tách riêng từng bằng sẽ tốt hơn, nếu cụ có B2 rồi thì cứ dùng, còn A1 nếu còn dùng được nghĩa là không bị rách, nát thì cứ để dùng. A1 là bằng lái xe máy, không có hạn dùng. bằng B2 mới có hạn dùng 10 năm.

honda_cub79

Xe lăn
cụ có thể tư vấn cho em kĩ hơn chút được ko ạ?? xe em Dream thái đã sang tên 1 lần thành biển 5 số nhưng ko phải tên em ( xe đang đeo biển 29) nay em muốn chỉnh chủ tên em (cũng ở 29 ạ) như vậy sang tên thì biển vẫn giữ nguyên phải ko ạ? Thủ tục cần những giấy tờ gì ạ ? Làm việc ở đâu ạ ???
Cụ vào đây đọc nhé

vt2phuc

Xe điện
Cụ cho em hỏi em cũng giống cụ sinhphuc.B2 của em cấp Sở GTVT Thái Nguyên lúc đó hộ khẩu em và
CMND thuộc Sơn La ( em học Thái Nguyên) giờ em ở HN hộ khẩu CMND thuộc HN B2 sắp hết hạn em muốn đổi ở 16 cao bá quát ngoài giấy tờ cơ bản e cần thêm giấy gì nữa ợ ( hồ sơ gốc em còn, CMND cũ em cũng còn) liệu dùng CMND mới đổi dc ko ợ. Tks cụ
Cụ dùng CMT mới mà đổi thôi. Hồ sơ cơ bản như đổi bằng bình thường. Do hồ sơ của cụ ở tỉnh ngoài nên cụ phải chờ thời gian xác minh hồ sơ. Chứ không được lấy ngay.

lexusandbmw

Xe điện
Cụ dùng CMT mới mà đổi thôi. Hồ sơ cơ bản như đổi bằng bình thường. Do hồ sơ của cụ ở tỉnh ngoài nên cụ phải chờ thời gian xác minh hồ sơ. Chứ không được lấy ngay.
Em hỏi thêm: A1 của e cũng cấp Thái Nguyên khi đổi họ sẽ gộp luôn B2 và A1 nhưng A1 ko có hồ sơ gốc có đổi dc ko ợ?

vt2phuc

Xe điện
Em hỏi thêm: A1 của e cũng cấp Thái Nguyên khi đổi họ sẽ gộp luôn B2 và A1 nhưng A1 ko có hồ sơ gốc có đổi dc ko ợ?
Đổi ở HN không cần hồ sơ gốc. Vì thế cụ cứ làm thủ tục như thường. Có 1 số địa phương yêu cầu cần có hồ sơ gốc thì lúc ấy tới sẽ có hướng dẫn cụ thể cho từng địa phương (có chỗ chỉ cần có xác nhận của địa phương, có chỗ cần cái đơn cam kết thôi...). Người ta vẫn phải xác minh mà.

hana147

Xe điện
Bác cần chụp 4anh 3x4, photo gplx, photo cmt mới nhất, giấy khám sức khỏe, đơn xin đổi gplx theo mẫu.
bác đến 16 cao bá quát hoặc số 1 Phùng Hưng ,Hà Đông
http://hoclaixeoto.com.vn/

luyenok

Xe điện
Bằng Em tháng 11 hết hạn, trước thi ở Hà Nội sau đó chuyển hồ sơ về sở Nam Định quản lý, đang tính tháng 10 này làm chuyến về Nam Định để đổi bằng, ko biết giấy sức khỏe xin ở đâu cũng đc (tất nhiên là loại cho thi lái xe) hay phải về sở Nam Định lấy mẫu nhỉ ?. Sợ mất công về mà không xong đc trong ngày lại phiền.