Tư vấn chon xe CRV hay CX5

DuyThanhSNG

Xe tăng
Hai con này phụ thuộc vào khiếu thẩm mỹ của từng người chứ nội ngoại thất thì gần như same same không đáng kể, khác nhau mấy cái loa, start stop, cái túi khí sườn,bla bla, dưới cái nhìn của nhiều người thì cái mít của CRV là xấu và khó chấp nhận được, và cũng vì cái mít của CRV mà có người đã phải nhảy ngay sang CX-5 (điển hình là em) :)) nhưng các cụ bên CRV lại cũng bảo nhìn lâu mới thấy đẹp. Cũng như có cụ lại bảo CX-5 nhìn đụt đụt tù tù :| trong khi em và các cụ bên CX-5 lại chả baoh nghĩ thế :)) nên em nghĩ cái này thẩm mỹ của mỗi người là khác nhau, cụ thấy xe nào nuột hơn cụ múc xe ấy :D
Chuẩn! Mỗi người có cachs nhìn và suy nghĩ khác nhau.Ai chọn xe nào thì tùy thuôc vào sở thích và tính năng cho cong việc của mình nữa.

Gừng

Xe container
e thì chọn CRV 2.4, 188 ngựa

speed9

Xe hơi
Theo em thì chọn CX5 đi hay hơn nhiều. Em đi thử CRV thấy xe gầm xe thấp và đi ồn kinh.

Chỉnh sửa cuối:

Ti tach

Xe buýt
Hôm qua rửa xe lau quanh cái đèn gầm thấy rung rung, vỗ thử thấy cảm giác lộp bộp, ọp ẹp do liên kết, gá nối giữa các mảng nhựa không chắc chắn. Kiểm tra cả 2 bên đều thấy vậy. Giật mình tưởng xe mình bị lỗi, đợi lau khô xe thì thấy 1 chú giống xe E vào rửa, ra xin sờ thử thấy chả khác xe E mấy, thở phào vì ko phải xe E bị lỗi. Nhưng sau đó bác tài kia cũng ra sờ thử mặt nhựa xe E và bác ấy bảo nhựa mỏng và lởm quá khác hẳn CX5. Hôm nay E về bãi xe kiểm tra so sánh với CX5 thì than ôi phần nhwaj đầu xe nó chắc nịch khác hẳn xe của mình....
E chỉ mục sở thị 1 chi tiết này( những cái khác để so sánh E chưa biết) và nêu lên đây để các cụ đi CRV kiểm chứng và cho E. Từ trước E chưa hề nghi ngờ về chất lượng cũng như quyết định mà E đã chọn CRV. Giờ thì chắc E phải nhìn nhận 1 cách cẩn trọng và chi tiết hơn với Honda nói chung và CRV nói riêng ^_^

blackhat1906

Xe tải
Crv hơb chứ cụ

DuyThanhSNG

Xe tăng
Hôm qua rửa xe lau quanh cái đèn gầm thấy rung rung, vỗ thử thấy cảm giác lộp bộp, ọp ẹp do liên kết, gá nối giữa các mảng nhựa không chắc chắn. Kiểm tra cả 2 bên đều thấy vậy. Giật mình tưởng xe mình bị lỗi, đợi lau khô xe thì thấy 1 chú giống xe E vào rửa, ra xin sờ thử thấy chả khác xe E mấy, thở phào vì ko phải xe E bị lỗi. Nhưng sau đó bác tài kia cũng ra sờ thử mặt nhựa xe E và bác ấy bảo nhựa mỏng và lởm quá khác hẳn CX5. Hôm nay E về bãi xe kiểm tra so sánh với CX5 thì than ôi phần nhwaj đầu xe nó chắc nịch khác hẳn xe của mình....
E chỉ mục sở thị 1 chi tiết này( những cái khác để so sánh E chưa biết) và nêu lên đây để các cụ đi CRV kiểm chứng và cho E. Từ trước E chưa hề nghi ngờ về chất lượng cũng như quyết định mà E đã chọn CRV. Giờ thì chắc E phải nhìn nhận 1 cách cẩn trọng và chi tiết hơn với Honda nói chung và CRV nói riêng ^_^
Vui nhỉ! Phải cho hai con này đấu đầu để phân thắng bại thôi.
Theo em biết thì nhựa HD mền dẻo hơn nhựa của xe Mada.Cho nên khi tai nạn nhẹ phần nhựa HD không vỡ nát tan như bánh đa còn nhựa Mada thì giòn vỡ vụn.(Đấy là hai xe nhà cháu đã sử dụng nhưng đều ở Nga thôi nhé).Còn ở VN và đài loan không hiểu chất lượng nhựa thế nào.Mấy Cụ Ga ra vào cho ý kiến xem??

omon

Xe buýt
chác chán là cx5 rồi .

minzdoler

Xe máy
cx5 vừa trẻ lại nhiều op. máy đều là nhật cả cụ ạ

sachcubongbi

Xe tải
Cảm ơn các Cụ đã tư vấn nhiều điều bổ ích, đếm số lần tư vân thi crv nhiều hơn cx5. nhưng e lại chọn cx5 rồi. nói chung là ổn.

GRS

Xe máy
Bác đừng lo lắng nhé

Phần vè nhựa trước, sau của CRV liên kết lỏng và rất dẻo, sau khi tham khảo thì em được biết phần nhựa này mỏng hơn CX5 nhưng rất dẻo, nếu bị va quệt nhẹ nó sẽ lóm và xước sơn thôi, chính vì dầy hơn và cứng hơn nên khi va quệt với mức tương đương CRV thì CX5 rễ bị bỡ .

Ti tach

Xe buýt
Bác đừng lo lắng nhé

Phần vè nhựa trước, sau của CRV liên kết lỏng và rất dẻo, sau khi tham khảo thì em được biết phần nhựa này mỏng hơn CX5 nhưng rất dẻo, nếu bị va quệt nhẹ nó sẽ lóm và xước sơn thôi, chính vì dầy hơn và cứng hơn nên khi va quệt với mức tương đương CRV thì CX5 rễ bị bỡ .

Cụ có chắc điều này ko ? Honda nổi tiếng từ trước đến nay có đồ nhựa rất lởm, hầu như các xe có va chạm trước hoặc chỉ tháo ra lắp vào nhwaj mặt truóc thôi mà các lẫy nhựa liên kết đã gãy rồi. E đã từng đi Civic, các cụ đi honda có thể xác nhận. Điều này khác hoàn toàn với toyota hay thậm chí xe hàn xẻng nhé!

GRS

Xe máy
2 vợ chồng Em đang đi xe toyota nên em xác nhận với bác việc này, còn các hãng khác em chưa sử dụng nên ko thể có ý kiến

Trước khi quyết định mua CRv em có tham khảo thì biết chắc chắn vè nhựa của CX5 khá dầy, khi lấy tay vỗ vào phần nhựa này kêu bịch bịch và liên kết của nó rất vững. Sau khi qua HD mỹ đình xem xe cũng vỗ tưng tự như Cx5 thì thấy CRV liên kết có vẻ lỏng hơn, tiếng vỗ ko chắc, em có hỏi sale thì họ trả lời là do nhựa mỏng rất dẻo nên thế.....em tò mò coi mấy xe đang khắc phục va chạm trong xưởng thì thấy các va chạm này cũng lõm sâu cùng xước sơn chứ ko thấy nó vỡ như bánh đa đâu ạ. Đây là cảm nhận cá nhân của em thôi, còn thật sự đồ nhựa của HD tệ thế thì đáng buồn thật

Bác Ti tach có nghĩ quyết định mua CRv là quyết định ko Sáng suốt ? Cám ơn bác đã trao đổi kinh nghiệm

Cụ có chắc điều này ko ? Honda nổi tiếng từ trước đến nay có đồ nhựa rất lởm, hầu như các xe có va chạm trước hoặc chỉ tháo ra lắp vào nhwaj mặt truóc thôi mà các lẫy nhựa liên kết đã gãy rồi. E đã từng đi Civic, các cụ đi honda có thể xác nhận. Điều này khác hoàn toàn với toyota hay thậm chí xe hàn xẻng nhé!

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
em đi xem rồi các bacs ạ, lựa chonj của em là CX5

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Em ko đồng ý với bác Tí Tách! Em thấy nhựa quây cản trc và cản sau Honda khá dẻo, nhưng điều đó giúp lúc va chạm ít khi bị vỡ tan mà chỉ bị gẫy hoặc bung các lẫy nhựa thôi. Do vậy việc phục hồi khá đơn giản. Quây nhựa của Crv em thấy chắc chắn chứ đâu có lỏng lẻo đâu !
2 vợ chồng Em đang đi xe toyota nên em xác nhận với bác việc này, còn các hãng khác em chưa sử dụng nên ko thể có ý kiến 

Trước khi quyết định mua CRv em có tham khảo thì biết chắc chắn vè nhựa của CX5 khá dầy, khi lấy tay vỗ vào phần nhựa này kêu bịch bịch và liên kết của nó rất vững. Sau khi qua HD mỹ đình xem xe cũng vỗ tưng tự như Cx5 thì thấy CRV liên kết có vẻ lỏng hơn, tiếng vỗ ko chắc, em có hỏi sale thì họ trả lời là do nhựa mỏng rất dẻo nên thế.....em tò mò coi mấy xe đang khắc phục va chạm trong xưởng thì thấy các va chạm này cũng lõm sâu cùng xước sơn chứ ko thấy nó vỡ như bánh đa đâu ạ. Đây là cảm nhận cá nhân của em thôi, còn thật sự đồ nhựa của HD tệ thế thì đáng buồn thật

Bác Ti tach có nghĩ quyết định mua CRv là quyết định ko Sáng suốt ? Cám ơn bác đã trao đổi kinh nghiệm
Với iem là lựa chọn đúng đắn với số tiền bỏ ra !

em đi xem rồi các bacs ạ, lựa chonj của em là CX5
Truẫn men ! :D

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
hé hé, vào box honda hỏi thì có mà.... Nói thật em vẫn thích CX5 hơn ạ, options thích hơn. :-|=))

Truongcb86

Xe tải
Cả 2 đều là Nhật bổn cả nên chất lượng cũng k chênh nhau đâu, quan trọng là do cá nhân mỗi ng chọn chiếc xe phù hợp với tiêu chí của bản thân thôi ạ. Nếu là e thì e sẽ chọn CX5 ạ, dáng đẹp, trẻ trung. Skyactive tiết kiệm nhiên liệu, ngoài ra nó là cuv nhưng lại cao ráo khoảng sáng gầm chỉ kém FT 1 hay 2cm thôi ạ. Nhiều cụ chê cái hàng ghế sau không ngả được nhưng nó cũng không phải dựng quá, ngồi sau vẫn giống như ngồi các xe sedan khác.

GRS

Xe máy
em ghi nhận những ý kiến của bác.....em cũng có thời gian phải tính toán cân nhắc, sau cùng em quyết định mua CRV chỉ vì nó rộng hơn, thiết kế ghế ngồi cả trước và sau rất thoải mái, máy khỏe hơn (2.4) quan trọng hơn cả là em rất thích phần đuôi của nó \:D/

cám ơn bác đã chia sẻ

Cả 2 đều là Nhật bổn cả nên chất lượng cũng k chênh nhau đâu, quan trọng là do cá nhân mỗi ng chọn chiếc xe phù hợp với tiêu chí của bản thân thôi ạ. Nếu là e thì e sẽ chọn CX5 ạ, dáng đẹp, trẻ trung. Skyactive tiết kiệm nhiên liệu, ngoài ra nó là cuv nhưng lại cao ráo khoảng sáng gầm chỉ kém FT 1 hay 2cm thôi ạ. Nhiều cụ chê cái hàng ghế sau không ngả được nhưng nó cũng không phải dựng quá, ngồi sau vẫn giống như ngồi các xe sedan khác.

NoithatDongNam

Xe máy
Crv thôi cụ