Tư vấn chuyện xây nhà !

hainguyen2408

Xe đạp
Em sinh năm 1993, năm nay tính xây nhà mà gia đình nói năm nay không được tuổi, can không cho xây
Em thì chẳng quan tâm nhưng chuyện phong thuỷ nhưng nhà nói ra nhiều quá!
Các cụ cho em lời khuyên, có nhất thiết cần xem tuổi không?

301kmh

Xe hơi
Em sinh năm 1993, năm nay tính xây nhà mà gia đình nói năm nay không được tuổi, can không cho xây
Em thì chẳng quan tâm nhưng chuyện phong thuỷ nhưng nhà nói ra nhiều quá!
Các cụ cho em lời khuyên, có nhất thiết cần xem tuổi không?
xem tuổi là "cần" chứ không phải là "nhất"
1. lấy vợ - dựng nhà - tậu trâu là những việc lớn, nên cụ phải xem xét kỹ
2. làm việc lớn đương nhiên phải chuẩn bị kỹ: sức khỏe, tinh thần đến vốn liếng. nên dù thế nào cũng bị ảnh hưởng vì mình dành nhiều tâm huyết vào đó, sẽ chểnh mảng việc khác. nên phải cẩn thận - chuẩn bị đối phó với các tình huống: thiếu vốn, phát sinh, sức khỏe mệt mỏi do suy nghĩ, thức đêm...
3. người ta bảo xây nhà thường hay có "hạn" cũng từ đó mà ra. hạn cũng là do mình không chuẩn bị thật kỹ mọi tình huống
4. nếu duy tâm, thì cụ nên tìm hiểu nhiều người xây nhà .. "vất vả" thế nào
còn cụ xem hay không, tùy duyên ạ ;))

bspvietnam

Xe tăng
Website
lebiz.net
Vấn đề là cụ theo trường phái nào. Nếu tin vào cái gì đó, thì cụ làm theo, để tâm lý được giải tỏa.
Có một điều chắc chắn rằng, ngày nào cũng có một công trình được khởi công, và tất nhiên người chủ đều có năm sinh khác nhau.

haiha.73

Xe tải
NÊN
Nói chunh làm nhà để đạt được mục đích thỏa mãn cs. Ko ai muốn xong mà nó có cái gợn j cả. Chi phí ko đáng bn. Mọi thứ đều có gp. Nên làm cho thoải mái.

ngophong.pvfc

Xe máy
Thấy các cụ ở quê em chia sẻ nếu không hợp tuổi thì nhờ người khác đứng ra động thổ là được. Các ông các bác lớn tuổi chẳng hạn.
Chủ yếu hạn là do đầu óc miên man nhiều việc, hay bị xao nhãng và mệt mỏi nên hay gặp các tình huống xấu thôi cụ ạ

NTH2015

Xe hơi
Có tiền thì nghĩ năm nào chẳng có ngày hợp xây nhỉ, chứ cứ đợi tuổi thì biết bao giờ mới xây được cái nhà