Tư vẫn có nên mua cung cư Tasco Xuân Phương

Binhnd1808

Đi bộ
Nhà e đang muốn bán căn 04 tầng 4 toà B. Diện tích thông thuỷ 92,5m, 3 phòng ngủ. Cụ nào quan tâm inbox e nhé. Nhà chính chủ, k qua trung gian.

Ducvietxp

Đi bộ
Nghe tên dự án thì sang cái mồn lên nào là VPQH, VPCP nhưng có ông nào ở đâu
Theo em cu nên tìm hiểu cho kỹ về tiến độ và CĐT đặc biệt về Pháp lý sau này ở chẳng làm đc sổ nhức đầu lắm
Tiết kiệm mười mấy năm xong gửi vào đó chờ đợi là chết, cụ cứ tìm cái nhà bán giao rùi đó giao tiền giao nhà xa ti cũng ok vì giờ giao thông cũng tiện, đặc biệt đc ăn lỗ ngủ kỹ đỡ hai lão

Thesun1987

Xe tải
Nghe tên dự án thì sang cái mồn lên nào là VPQH, VPCP nhưng có ông nào ở đâu
Theo em cu nên tìm hiểu cho kỹ về tiến độ và CĐT đặc biệt về Pháp lý sau này ở chẳng làm đc sổ nhức đầu lắm
Tiết kiệm mười mấy năm xong gửi vào đó chờ đợi là chết, cụ cứ tìm cái nhà bán giao rùi đó giao tiền giao nhà xa ti cũng ok vì giờ giao thông cũng tiện, đặc biệt đc ăn lỗ ngủ kỹ đỡ hai lão
cuh này đang nhầm sang bên xuân phương quốc hội của sông đà

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn

LehmanBrothers

Xe điện
Em có mấy bức ảnh tòa E + F Tasco cho cụ mợ nào muốn xem những gì đang có :

Cổng bảo vệ vào:

Tòa F (sửa text) bên ngoài + hầm xe , chúng ta đang quay ... mông vào bảo vệ :D

Chỉnh sửa cuối:

Trangsmall

Đi bộ
Các cụ cho iem hỏi phát là cái khu đất trông trước toà E F sẽ xây hay làm cái j, tại em qua đấy xem nhà thấy đất còn rộng lắm. Xây vườn hoa thì còn đẹp chứ mà lại xây toà gì trước đấy thì ngán quá nhề

LehmanBrothers

Xe điện
update tiếp tòa F :

Sàn để xe ( ko phải dưới cốt âm nên gọi là sàn nhể )

Đứng từ sảnh F bắn sang sảnh E , cây trồng được 20 ngày rồi :

Ta lại quay ... mông vào bảo vệ :

LehmanBrothers

Xe điện
Em up từng lô 4 ảnh một các cụ mợ xem cho đỡ tải chậm.

Hoa lá giữa sân:

Đứng từ tòa F bắn ra mấy khối bên trái cổng và lối đi khi chúng ta lăn bánh xe vào Tasco , phía dưới có cái " lều vit " xanh xanh đó là quán nước gần cổng - 30k/3chai coca con , trà đá 3k/slot :D

LehmanBrothers

Xe điện
Hành lang tòa F ( tòa E em lười sang )

Có 3 thang máy, giờ chỉ dùng 1 thang to, 2 thang này ngồi im xơi nước

thang kia, thẻ phạt niêm yết công khai : min 500k - max 3tr/slot , xương vách hay vật nhọn phải được bọc đầu, đồ đạc vào ra phải đăng ký bảo vệ đầy đủ, làm việc giờ hành chính,..etc nếu ko chấp hành thì 1tr/slot phạt, rất rõ ràng. Em thấy khu này giá & kết cấu XD trung bình nhưng bảo vệ vip đấy, rất chặt chẽ và có trách nhiệm >> ai lai kịt :D .

LehmanBrothers

Xe điện
Vào trong thì tạm thế này :

Chất lượng xây dựng trung bình, cốt nề không chuẩn lắm : cao độ tường cửa 1400 nhưng đo có chỗ 1380 ( thiếu vữa chăng ? ) , sàn nhà ko phẳng : đóng trần thạch cao theo code trần thì lệch code sàn , gióng cao độ từ sàn lên sẽ sai , lúc đó xem lại mới thấy sàn ko phẳng & góc tường ko vuông 90 độ. Tường trát không đủ nhẵn trên toàn bộ, chỉ tầm 50% tường đạt phẳng mịn để sơn >> giải pháp là : bả 2 nước hay 1 nước toàn bộ tường không lúc sơn lên ko khác gì phấn son lên đứa mặt rỗ :-? .

Cửa nhôm thấy dùng phụ kiện kinlong nhưng khung thì chắc chắn không phải xingfa. Chính vì phần nề vậy nên có cửa sổ đang bị tràn nước vào mép cửa khi mưa rồi, chống thấm cho bộ cửa đó kiểu gì đây ?? Cửa thông phòng gỗ công nghiệp chưa đủ tốt, mới bàn giao đã ko thấy khít mặt nẹp, sau này cong vênh tí là khỏi cần khóa cửa phòng, mà giờ đã cong roài nên chả cần khấn ạ. Giấy phép hoàn thiện khá ... đầu lâu , báo chi tiết 10 ngày vẫn chưa có, làm 6 ngày vẫn chưa có >> phải xin giấy ra vào tư 2-3 ngày . Lúc đưa giấy theo ngày ko nói thu lại, sau mấy ngày tự dưng thấy báo : trả lại thẻ theo ngày nếu ko muốn ăn phạt... 100k/thẻ , hơi bị được đấy nhé [-X[-X . Mấy viên gạch lát sàn hàng đặt nên cực hiếm, chủ nhà đập bức tường muốn mua vài viên ốp lại cho đồng màu sàn nhưng 10 ngày chưa có, khả năng cao là không mua được.

Tạm thế đã ạ, em bận phải đi băm rau với cho lợn ăn đã, có gì mọi người hỏi sau nhá :D .

trantuan1101

Xe tăng
Vào trong thì tạm thế này :

Chất lượng xây dựng trung bình, cốt nề không chuẩn lắm : cao độ tường cửa 1400 nhưng đo có chỗ 1380 ( thiếu vữa chăng ? ) , sàn nhà ko phẳng : đóng trần thạch cao theo code trần thì lệch code sàn , gióng cao độ từ sàn lên sẽ sai , lúc đó xem lại mới thấy sàn ko phẳng & góc tường ko vuông 90 độ. Tường trát không đủ nhẵn trên toàn bộ, chỉ tầm 50% tường đạt phẳng mịn để sơn >> giải pháp là : bả 2 nước hay 1 nước toàn bộ tường không lúc sơn lên ko khác gì phấn son lên đứa mặt rỗ :-? .

Cửa nhôm thấy dùng phụ kiện kinlong nhưng khung thì chắc chắn không phải xingfa. Chính vì phần nề vậy nên có cửa sổ đang bị tràn nước vào mép cửa khi mưa rồi, chống thấm cho bộ cửa đó kiểu gì đây ?? Cửa thông phòng gỗ công nghiệp chưa đủ tốt, mới bàn giao đã ko thấy khít mặt nẹp, sau này cong vênh tí là khỏi cần khóa cửa phòng, mà giờ đã cong roài nên chả cần khấn ạ. Giấy phép hoàn thiện khá ... đầu lâu , báo chi tiết 10 ngày vẫn chưa có, làm 6 ngày vẫn chưa có >> phải xin giấy ra vào tư 2-3 ngày . Lúc đưa giấy theo ngày ko nói thu lại, sau mấy ngày tự dưng thấy báo : trả lại thẻ theo ngày nếu ko muốn ăn phạt... 100k/thẻ , hơi bị được đấy nhé [-X[-X . Mấy viên gạch lát sàn hàng đặt nên cực hiếm, chủ nhà đập bức tường muốn mua vài viên ốp lại cho đồng màu sàn nhưng 10 ngày chưa có, khả năng cao là không mua được.

Tạm thế đã ạ, em bận phải đi băm rau với cho lợn ăn đã, có gì mọi người hỏi sau nhá :D .
ở đây muốn đẹp: bắt buộc phải làm trần thạch cao để che đường điện,điều hòa; tường nhám nên phải bả lại mới sơn dc; sàn thì tốt nhất là lát gỗ

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Các cụ cho iem hỏi phát là cái khu đất trông trước toà E F sẽ xây hay làm cái j, tại em qua đấy xem nhà thấy đất còn rộng lắm. Xây vườn hoa thì còn đẹp chứ mà lại xây toà gì trước đấy thì ngán quá nhề
Xây Cung thể thao của Quận NTL bạn nhé.
Cụ LehmanBrothers có cái nhìn sâu sát đấy ợ.

kien_ktnl

Xe buýt
E cũng đang quan tâm khu này, cụ Khoa gửi giúp em bảng giá các tòa đc ko?tks cụ

kien_ktnl

Xe buýt
update tiếp tòa F :

Sàn để xe ( ko phải dưới cốt âm nên gọi là sàn nhể )

Đứng từ sảnh F bắn sang sảnh E , cây trồng được 20 ngày rồi :

Ta lại quay ... mông vào bảo vệ :
Em sợ hầm này sau để xe máy sẽ chật lắm

xe xe

Xe hơi
1 hầm thì cũng mệt nhỉ các cụ

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn

Binhnd1808

Đi bộ
Đúng rồi a. Anh xem có cụ nào mua giới thiệu e với.

LehmanBrothers

Xe điện

CMT

Xe tải
Cụ khoa.vd85 cho xin thông tin căn 2 phòng ngủ tòa ABCD với nhé (ưu tiên căn PM Master có phòng vệ sinh).
Cảm ơn cụ.