tư vấn dùm em với

X_men

Xe đạp
em chuẩn bị cưới vợ 2 là ceranto nhưng chưa biết phải chọn bản AT hay MT?
mức tiêu hao nhiên liệu của 2 em này như thế nào ?
em thích di số sàn nhưng có bản nào full opition (số sàn) ko ?
bác nào vào tư vấn dùm em nhé!
thanks so much !

X_men

Xe đạp
cám ơn bác nhiều, đành phải mua MT mặc dù rất thích opition của AT:@):@)

Chuối Hột

Xe tải
Cụ này lạ thật, "đành phải mua số sàn"??? mua bản này rồi cái phần dư ra do không mua bản full cụ độ xe còn hoành tá tràng hơn cả bản full ấy chứ. Chắc là cụ máu tốc độ hoặc thường biểu diễn drift nên mới thích số sàn như vậy chứ nhỉ, theo em biết thì 100 người đã chạy xe số tự động thì khoảng 90 người không muốn quay lại chạy số sàn. Em là một người trong số đó...Chúc cụ sớm có vợ 2 ưng ý!

X_men

Xe đạp
em cũng muốn mua em AT nhưng điều kiện hạn hẹp, đường nhà quê toàn ổ voi, ổ gà. mê full opition cua AT nhưng lại thích đi số sàn hơn vì tiết kiệm xăng hơn và đi mạnh mẽ hơn. Nhân tiện, bác nào cho em hỏi hệ thống cân bằng điện tử của Ceranto AT như thế nào nhỉ, đó là nguyên nhân chính khiến em phân phân. Thanks các cụ nhé!

benghe

Xe điện
Tùy theo sở thích từng người mà chọn AT hay MT,, rưng mờ hiện nay các hãng SX chuẩn hóa sản phẩm là AT, MT chỉ sx dành cho một số lượng khách hàng còn thích hoặc mục đích sử dụng buộc phải dùng MT (như đồi núi, đường xá xấu,...). Dăm bảy năm nữa chắc số lượng MT sx mới sẽ rất ít vì công nghệ hộp số AT và các thiết bị điện tử đã chuẩn đét rồi thì một vài hạn chế về tính năng cũng không thành vấn đề.
Em sợ là cụ mua MT xong rồi chạy thử AT lại hối hận,,, biết thế....

Minhhunggh

Xe đạp
Nếu bác thường xuyên đi đường TP thì AT, còn không thì MT. Em chạy MT thấy rất ổn, xăng đường trường dưới 6l, đường phố thì 7-9l.

trienvnc

Đi bộ
Chào bác!
Mình đang chạy con Cerato bản AT, nói về độ hao xăng thì chưa chắc vì hiện nay kỹ thuật AT đang rất là chi là công nghệ , bác nên tính nếu đã thích các full optiont của AT và ở đi lại trong TP thì lấy đi chứ không sau này là chép miệng đấy.
Chúc bác có quyết định sớm.

clickw2008

Xe đạp
Tốn nhiều xăng hay ít còn phụ thuộc vào đường xá nữa bác ạ. AT đi đường trường thì cũng chả chênh với MT đâu

dongcasper_2

Xe tăng
e bỏ phiếu cho AT

X_men

Xe đạp
em chủ yếu đi đường quê! híc toàn đường bê tông và nhựa đổ thủ công (chống trơn và bẩn khi trời mưa thôi). tốc độ cũng chỉ tầm 50-70 thôi
thế này thì nên chọn con nào hả bác! 3 hôm nửa đilấy xe rồi ma vẩn đang phân vân

LATDA 2107

Xe tải
Em khuyên cụ là lấy AT cụ ạ. Hệ thống hộp số của Kia Cerato được thiết kế để sử dụng ở 2 chế độ, tự động và bán tự động. Đường mà xấu quá, không đi nhanh được cụ chuyển về chế độ bán tự động ( D+ D-)để xe neo khỏe hơn. Chế độ ăn xăng còn phụ thuộc vào địa hình, mật độ giao thông, người sử dụng nữa cụ ạ. Chúc cụ sớm toại nguyện!

X_men

Xe đạp
cám ơn các bác nhiều, nhưng giờ em lại làm phiền các bác tiếp nè:-|. Em đang còn là sinh siên, biết lái xe nhưng thỉnh thoảng chạy con Lanos của Papa. Ngậm ngùi mấy năm, giờ có chút điều kiện nên quyết định đổi xe. Lúc đầu em giới thiệu cho Papa về chiếc Ceranto, ông hài lòng về tất cả. thế nhưng,nghe ai đó nói rằng xe đó đi hay bị lắc lư, không biết có lỗi gì mà có một vài người bán xe chịu lỗ. thế là Papa thay đổi quyết định.hic. Các bác giúp em thêm tự tin để thuyết phục Papa nhé. Thanks các bác nhiều