Tư vấn Hà Nội - Đà Nẵng

thanhhaixddd

Xe hơi
Sáng cụ dậy 6h30 ra đồi cát chơi 1 tiếng rồi di thẳng động thiên đường, chơi ở sông chày hang tối, trưa về suối mọc ăn cơm nghỉ ngơi, chơi đến 3h chiều về là vừa. Đồi cát với suối mọc chả có gì đâu
Cụ đi như lịch trình trên là e thấy hợp lý đó. Đồi cát có thể ra sớm hơn tầm 5h hoặc 5h30 sáng, chơi 1 tiếng là chán. Suối Mooc thì e thấy phù hợp với mấy đôi thanh niên chơi mấy trò mạo hiểm tý, còn gia đình chắc ra ngắm và ngâm nước là lại quay về thôi. Cụ 1 ngày chơi Đồi cát, suối mooc và động thiên đường, nếu mệt thì ngày 2 cụ bỏ nửa buổi đi Phong Nha là hết QB, Còn 1 ngày nữa cụ nên để vào hành trình Huế

tienkhi80

Xe máy
Cụ đi như lịch trình trên là e thấy hợp lý đó. Đồi cát có thể ra sớm hơn tầm 5h hoặc 5h30 sáng, chơi 1 tiếng là chán. Suối Mooc thì e thấy phù hợp với mấy đôi thanh niên chơi mấy trò mạo hiểm tý, còn gia đình chắc ra ngắm và ngâm nước là lại quay về thôi. Cụ 1 ngày chơi Đồi cát, suối mooc và động thiên đường, nếu mệt thì ngày 2 cụ bỏ nửa buổi đi Phong Nha là hết QB, Còn 1 ngày nữa cụ nên để vào hành trình Huế
Cảm ơn cụ, e sẽ cân nhắc gợi ý của cụ!

tienkhi80

Xe máy
Sáng cụ dậy 6h30 ra đồi cát chơi 1 tiếng rồi di thẳng động thiên đường, chơi ở sông chày hang tối, trưa về suối mọc ăn cơm nghỉ ngơi, chơi đến 3h chiều về là vừa. Đồi cát với suối mọc chả có gì đâu
E có 3 đứa con đều thik bơi lội, nên chắc phải cho nó chơi suối 1 buổi cho đã cụ ạh

ca_vang

Xe tải
Chỉ chơi ở ĐN và Hội An thì 7 ngày là thừa đấy cụ, mất 2 ngày cả đi và về còn 5 ngày chơi thoải mái. E tự lái HN-ĐN 4 lần rồi cách 2 năm xiên 1 phát. 4.30h sáng chạy ăn sáng TH ăn trưa Hà Tĩnh, nghỉ giữa đg 2 lần 10p, tối 7h e đã ngồi nhậu ĐN rồi cụ (khoảng 14h lái xe) nhà e 1 lái. Còn cụ đi chưa quen thì nên nghỉ 1 đêm ở biển Nhật Lệ hôm sau túc tắc vào ĐN là OK

thanhhaixddd

Xe hơi
Chỉ chơi ở ĐN và Hội An thì 7 ngày là thừa đấy cụ, mất 2 ngày cả đi và về còn 5 ngày chơi thoải mái. E tự lái HN-ĐN 4 lần rồi cách 2 năm xiên 1 phát. 4.30h sáng chạy ăn sáng TH ăn trưa Hà Tĩnh, nghỉ giữa đg 2 lần 10p, tối 7h e đã ngồi nhậu ĐN rồi cụ (khoảng 14h lái xe) nhà e 1 lái. Còn cụ đi chưa quen thì nên nghỉ 1 đêm ở biển Nhật Lệ hôm sau túc tắc vào ĐN là OK
Cụ chạy khỏe quá. Em từ Quảng Ninh vào kiểu gì cũng mất 2 ngày mới tới đc ĐN, ngày đầu chỉ đến Quảng Bình là căng, mệt

Moscow night

Xe đạp
đoàn em đang tính đi Thanh Hóa từ tối hôm trước, hôm sau vào Huế, dự định di Thanh Hóa khoảng 18h30 (đoàn h đấy mới tập trung hết được), em đang lăn tăn không biết đi tối thế có sao ko nhỉ, các bác tư vấn em phát ạ

BINH MINH 07

Xe điện
đoàn em đang tính đi Thanh Hóa từ tối hôm trước, hôm sau vào Huế, dự định di Thanh Hóa khoảng 18h30 (đoàn h đấy mới tập trung hết được), em đang lăn tăn không biết đi tối thế có sao ko nhỉ, các bác tư vấn em phát ạ
Đi tối không bằng đi sớm trừ những cụ cú đêm, em thấy không an toàn với đủ các loại đèn pha của cont, tải trên đường.
Cứ dậy sớm, khoảng 4h30 xuất phát thì 8h là cuối Thanh Hóa rồi, thoát chỗ đông ở Ninh Bình và Thanh Hóa, ăn sáng xong thì ăn trưa ở Kỳ Anh hoặc Ba Đồn. Em còn lái một phát từ 4h30 đến 20h30 là đến tận Quảng Ngãi (908km).

Moscow night

Xe đạp
Đi tối không bằng đi sớm trừ những cụ cú đêm, em thấy không an toàn với đủ các loại đèn pha của cont, tải trên đường.
Cứ dậy sớm, khoảng 4h30 xuất phát thì 8h là cuối Thanh Hóa rồi, thoát chỗ đông ở Ninh Bình và Thanh Hóa, ăn sáng xong thì ăn trưa ở Kỳ Anh hoặc Ba Đồn. Em còn lái một phát từ 4h30 đến 20h30 là đến tận Quảng Ngãi (908km).
Em cũng thấy thế, khổ nỗi đoàn em có mấy đồng chí nữ không thích dậy sớm, đi chơi mà cứ thích phải được ngủ cơ :(

trungtid

Xe tải
Em cũng chuẩn bị đi theo lộ trình
HN - Cửa Lò (1 đêm) - Huế (1 đêm) - Đà Nẵng (2 đêm - đêm đầu đi Hội An, hôm sau đi Núi Thần Tài) - Quảng Trị (1 đêm) - Cửa Lò (1 đêm) - HN

tienkhi80

Xe máy
Em cũng chuẩn bị đi theo lộ trình
HN - Cửa Lò (1 đêm) - Huế (1 đêm) - Đà Nẵng (2 đêm - đêm đầu đi Hội An, hôm sau đi Núi Thần Tài) - Quảng Trị (1 đêm) - Cửa Lò (1 đêm) - HN
Đi đã nghỉ CL rồi về thì ở chỗ khác đi, e về là e nghỉ ở Quỳnh lưu, ngon bổ rẻ

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Phong Nha, Thiên Đường nên ghé, suối Mooc cho tuổi teen, đồi cát thì chạy xe qua, check in nhanh rồi đi tiếp, chẳng có gì, ở lâu cho nắng thiêu

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Cụ đi khỏe thật đấy
Ăn trưa ở Kỳ Anh hoặc Lý Hòa hợp lý hơn Ba Đồn

cn39c2001

Xe tăng
Lịch này hợp lý hơn đấy, ngày 1 phi hết chân tay đến Huế (là em thì đến được Đà Nẵng luôn). Sáng đi sớm thì ăn sáng cuối Thanh Hóa, ăn trưa Đồng Hới, ăn tối Huế. Sáng hôm sau chơi bời thăm thú rồi về Đà Nẵng ăn trưa xong nhận phòng.

Đi chơi thì đừng mất nhiều thời gian cho bữa trưa trên đường, vừa phải căn thời gian, vừa mất thời gian chờ. Sáng hôm đầu tiên nhà nhà tự mang đồ ăn theo, trưa xuống quán cà phê mát mẻ hạ đồ xuống ăn vừa vệ sinh, vừa nhanh vừa rẻ. Tối mới là nơi nghiên cứu xem ăn gì.
Em giống cụ, nhát 1 là đến ĐN luôn.
Ăn trưa thì tốt nhất ăn đơn giản trên đường, vì hầu hết là đi đường tránh nên không cần cầu kỳ vào thành phố, rất tốn thời gian
Đi mùa hè em mới ăn trưa ở quán, chứ Tết mát mẻ nhà em toàn mang bếp theo để nấu ăn trưa, và năm nào ngày đầu cũng nghỉ ăn trưa ở Đá nhảy, phê lòi

adonis

Xe buýt
Tết này em cũng định chạy Đà Nẵng. xin hỏi các cụ nên đi Đường Hồ Chí Minh hay đường QL1 ạ?

BINH MINH 07

Xe điện
Tết này em cũng định chạy Đà Nẵng. xin hỏi các cụ nên đi Đường Hồ Chí Minh hay đường QL1 ạ?
Nhắc đến đường HCM là người lại bồi hồi, đã 3 năm nay chưa được đi lại đường này.
Tết khả năng đi đường này lại hay, có thể ngắm bà con vùng núi đón tết. Có năm em đi đường HCM qua Hương Sơn mà mua nguyên được cái đùi nai và một đống đồ rừng, rau củ quả các loại về ăn tết.
Đi ĐN mà có thời gian thì nên đi HCM, nhất là vào dịp tết, không khí thích hơn 1A, 1A chỉ là để chạy chối chết thôi chứ không khoái tí nào.
Từ HN vào ĐN thì ngày đầu chạy đến Đồng Hới, hôm sau đi ĐN vì từ đường HCM vào Đồng Hới là gần nhất có 6-7km (lối rẽ hần nhất).

Binhhidecc

Xe buýt
Cháu đang lên kế hoạch 14h chiều ngày 27 tết,chạy đến Kỳ Anh thì nghỉ, ngày 28 tết chạy đến Qui Nhơn. Các cụ cho cháu hỏi đường đi như thế có ổn không, sợ nhất Tết đông người, đông xe. Còn đi một lèo HN - Đà Nẵng thì cháu vấn chạy 1 lèo đều

Huong8686

Đi bộ
Cháu đang lên kế hoạch 14h chiều ngày 27 tết,chạy đến Kỳ Anh thì nghỉ, ngày 28 tết chạy đến Qui Nhơn. Các cụ cho cháu hỏi đường đi như thế có ổn không, sợ nhất Tết đông người, đông xe. Còn đi một lèo HN - Đà Nẵng thì cháu vấn chạy 1 lèo đều
Bạn ơi cho mình hỏi chút đc ko, gia đình mình 4 người (2 lớn, 2 trẻ em) Tết này muốn tự đi oto tuyến Huế - HN và ngược lại.
Mình chưa có kinh nghiệm gì, 2 lái đều chưa đi xa quá 100km bao giờ, rất muốn đc bạn tư vấn từ cung đường, thời gian, các trạm, chi phí, chuẩn bị....
Dự định xuất phát 5h30 sáng, trên đường chỉ dừng tạm chứ không ghé KS do sợ Covid.
Cảm ơn b nhiều.