Tư vấn hộp số Ford mondeo 2.5 đời 2003 có hiện tượng lạ

Trankimhanh

Đi bộ
Nhờ a/e hội Ford tư vấn bệnh xe của em. Tình hình là vào buổi sáng đẹp trời e đề xe khi số đang ở vị trí P thì không nổ máy mà chỉ chớp chớp mấy cái đồng hồ điện tử rồi báo camera lùi . Nhưng khi để ở vị trí N thì đề nổ máy ,vị trí D chạy và R de bình thường , khi chạy có hiện tượng giật nhẹ khi nhấn ga .Em lo quá nhờ a/e tư vấn cách khắc phục dùm em chân thành cám ơn.

Chỉnh sửa cuối:

hungkienpham

Xe điện
Nhờ a/e hội Ford tư vấn bệnh xe của em. Tình hình là vào buổi sáng đẹp trời e đề xe khi số đang ở vị trí P thì không nổ máy mà chỉ chớp chớp mấy cái đồng hồ điện tử rồi báo camera lùi . Nhưng khi để ở vị trí N thì đề nổ máy ,vị trí P chạy và R de bình thường , khi chạy có hiện tượng giật nhẹ khi nhấn ga .Em lo quá nhờ a/e tư vấn cách khắc phục dùm em chân thành cám ơn.
Sao lại để P chạy đc cụ ơi?? D mới chạy chứ cụ? Nếu cần số cụ để ở D thì khi đề nó chớp chớp và k nổ máy là bình thường cụ ạ.

supporter

Xe điện
Cụ cho
Nhờ a/e hội Ford tư vấn bệnh xe của em. Tình hình là vào buổi sáng đẹp trời e đề xe khi số đang ở vị trí P thì không nổ máy mà chỉ chớp chớp mấy cái đồng hồ điện tử rồi báo camera lùi . Nhưng khi để ở vị trí N thì đề nổ máy ,vị trí P chạy và R de bình thường , khi chạy có hiện tượng giật nhẹ khi nhấn ga .Em lo quá nhờ a/e tư vấn cách khắc phục dùm em chân thành cám ơn.
kiểm tra cảm biết báo số

Trankimhanh

Đi bộ
E viết lộn rồi vị trí D

Trankimhanh

Đi bộ
Hai bác hungkienpham và suppoter cho e hỏi hiện tượng xe của e như vậy có bị hư hộp số không hai bác tại e mới xài dòng xe này lần đầu mong các bác chỉ giáo hộ em.

Antilope

Xe buýt
Hai bác hungkienpham và suppoter cho e hỏi hiện tượng xe của e như vậy có bị hư hộp số không hai bác tại e mới xài dòng xe này lần đầu mong các bác chỉ giáo hộ em.
Hộp số cụ không bị làm sao cả, chắc lại hỏng dải đi số thôi, bệnh chung của esc, mất hơn củ thay vào là ok.
Nhờ cụ Hai Nguyen vào phán thêm.
Đây là bài của cụ ấy về thay dải đi số trên OS.
Nếu đã gỡ ra thì nên thay luôn (em mua trong hãng về tự thay là 1t3), vì ko đơn giản chỉ là vệ sinh jack, mà là các tiếp xúc bên trong, mà P đã chập chờn thì chóng cũng đến N thôi.

Em vẫn ko nghĩ do củ đề, thường xe đời này hỏng công tác dải đi số là chính

Em post lại bài thay công tác dải đi số:
em chuyển sang tự thay hạng mục cảm biến dải đi số. Nguyên nhân là để P hoặc N nhiều khi đề ko nổ, cứ phải đi số nguội qua N, P, 1, 2 D mấy lần thì lạu nổ. E mua phụ tùng trong hãng và tự thay, tiết kiệm dc gần 500k công, bia nhòe.

Nào tháo dải đi số nguyên bản ra nào. Nó nằm dưới bình ắc quy nên phải tháo bình ra

thay cái mới vào cái cũ

NTT177

Xe đạp
Nhà cháu lót dép hóng các cụ.

Trankimhanh

Đi bộ
Em chân thành cám ơn bác Antilope
Tiện thể bác cho e xin số phone những anh chị em cung cấp phụ tùng Ford em xin cảm ơn bác trước .E rất muốn gia nhập hội mondeo để cùng giao lưu anh em trên toàn quốc.

Trankimhanh

Đi bộ
Đúng như bác antilope hướng dẫn e tháo ácquy ra và thấy nó nhưng là bằng nhôm chứ không phải bằng nhựa bác ạ.
đúng là vị trí P thì LCD lại báo R nó báo lung tung .nhờ mấy bác chỉ chỗ em mua cái cảm biến dãi số đi ford mondeo v6 2.5 đời 2003 em chân thành cảm ơn.

dang phat

Xe máy
Đúng như bác antilope hướng dẫn e tháo ácquy ra và thấy nó nhưng là bằng nhôm chứ không phải bằng nhựa bác ạ.
đúng là vị trí P thì LCD lại báo R nó báo lung tung .nhờ mấy bác chỉ chỗ em mua cái cảm biến dãi số đi ford mondeo v6 2.5 đời 2003 em chân thành cảm ơn.
cụ vào facebook hội mondeo hỏi thử xem cụ nhé