Tư vấn lắp âm thanh cho xư Avante Thành Công

nguyenducchien

Xe hơi
E đang sử dụng đầu D VD khuyến mại của hãng. em lắp thêm sup trầm mà nghe vẫn ko hay. cụ nào đã độ am thanh của xe AVANTE thành công tư vấn giúp em với. thanhk

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
E đang sử dụng đầu D VD khuyến mại của hãng. em lắp thêm sup trầm mà nghe vẫn ko hay. cụ nào đã độ am thanh của xe AVANTE thành công tư vấn giúp em với. thanhk
Em nghĩ nếu hay thì cụ phải thay toàn bộ từ đầu DVD đến loa ợ. :(

An_Dương oto

Xe tăng
Chào cụ. Em xin mạn phép tư vấn cho cụ như sau ạ. Thứ nhất về âm thanh thì nguồn phát và nguồn nhạc là 2 thứ phải nghĩ đến trước tiên. Loa có tốt đến đâu mà nguồn phát yếu kém thì cũng ko thể hay được ạ. Nếu là DVD theo xe thì âm thanh sẽ ko thể hay được nếu cụ là người yêu âm nhạc. (DVD hãng km thì em đoán là kovan rồi). Để hay hơn cụ có thể nâng cấp nguồn phát trước tiên rồi cụ hãy nghĩ đến phương án nâng cấp loa cụ nhé. Với p.an nâng cấp DVD cụ có thể chọn Pioneer, JVC hay cap hơn nữa là Alpine.. Cụ cần tư vấn thêm gì cụ có thể alo trực tiếp hoặc ra ra của hàng em sẽ tư vấn cho cụ cụ thể nhé.
Thân

Xuan Son

Xe buýt
Cụ bỏ cái đầu DVD đang có đi, rồi sắm 1 em DVD Pioneer đời mới về mà nghe, đảm bảo không hối hận. Các cái khác để nguyên, kô phải độ đẽo gì nữa cho tốn tiền.
Cháu vừa bay sang Sing xách về 1 em AVH-X5650BT thay cho cái đầu nguyên bản của Altis, kết quả là nghe quá hay so với chi phí đầu tư. :D

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
E đang sử dụng đầu DVD khuyến mại của hãng. em lắp thêm sup trầm mà nghe vẫn ko hay. cụ nào đã độ am thanh của xe AVANTE thành công tư vấn giúp em với. thanhk
DVD khuyễn mãi của hàng là loại theo xe...Đa phần các loại theo xe đều cho âm thanh không bằng được CD nguyên bản, huống chi là âm thanh độ. Nhất là hàng hãng khuyến mãi thì thường là các DVD bình dân như Kovan...
Sub cụ đã lắp là Sub gì vậy?

Một bộ âm thanh hay sẽ phụ thuộc vào các yếu tố sau:
- Nguồn phát
- Thiết bị âm thanh: Loa, Sub, Amply
- Thi công lắp đặt: Dây nguồn, bố trí thiết bị, hướng âm, cách âm,..

Với các tiêu chí trên thì nguồn phát của cụ chưa đảm bảo thì cụ nên tính đến phương án là nâng cấp DVD trước. Chi phí lắp 1 cái DVD Pioneer cũng chỉ khoảng 7,5 -17 triệu thôi.
Nếu cụ đầu tư nhiều hơn thì có thể nâng cấp thêm loa cánh, amply nữa sẽ Okie hơn cả.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Bên cụ longthinh đang có gói khuyến mãi + sub hiện tại thì có vẻ ổn hơn.

nguyenducchien

Xe hơi
Vâng. E cũng biết là DV D khuến mãi là ko ra gì, đi lắp thêm cái súp gầm ghế MBQ. lắp vào nghe cũng ko ra gì.
Came ơn cụ đã chỉ bảo. có loại DV D nào lắp cho AVANTE của anh công hạt rẻ hơn ko cụ?

nguyenducchien

Xe hơi
Cụ đoán đúng rồi. đồ khuyến mại là đồ KOVAN 381 nghe ko ra gi cả. nếu em lắp ổ CD theo xe nghe có tốt ko cụ?? xin cảm ơn

nguyenducchien

Xe hơi
Nhưng Em ở Lào Cai xa quá. nếu gần em đã sang cụ ngay

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Vâng. E cũng biết là DV D khuến mãi là ko ra gì, đi lắp thêm cái súp gầm ghế MBQ. lắp vào nghe cũng ko ra gì.
Came ơn cụ đã chỉ bảo. có loại DVD nào lắp cho AVANTE của anh công hạt rẻ hơn ko cụ?
Nếu cụ muốn lắp loại DVD vừa vừa tiền thì cụ có thể chọn model Pioneer 1450, Pioneer 1550 với giá loanh quanh 7 triệu. Loại này cho chất lượng âm thanh hay (RMS ~50) chứ không như mấy em theo xe bình dân (RMS: 25~30)

Sub MBQ là tiêu chí ngon bổ rẻ, để "nghe được" thì cụ nên chọn mấy dòng thương hiệu như Pioneer, Apline, Infinity, Focal...sẽ Okie hơn. Chi phí để nâng cấp Sub này sẽ vào khoảng 5-7 triệu

nguyenducchien

Xe hơi
Cảm ơn cụ rất nhiều. em ở mãi Lào Cai xa quá. nếu ở gàn em đã đến ngay cụ để cụ tư vấn giúp. nghe âm thanh của dvd khuyến mại trên xe AVANTE thành công lắp ráp nghe chối tai quá cụ ạ

nguyenducchien

Xe hơi
Cụ cho em hỏi thêm 1 chút. Hôm qua em mày mò tháo cái dầu D V D ra, để lắp ổ CD nguyên bản theo xe vào, nghe mp3 thì đc rồi, nhưng sao ổ CD sờ tay vào thấy nóng quá, hay do em cắm nhầm? (NẾU CẮM NHẦM ĐÃ KO NGHE ĐC ĐÚNG KO CỤ). em đang định lắp ổ CD nguyên bản theo xe nghe tạm. vì trên lào cai ko có chỗ nào tư vấn, chất lượng cả. Cụ chỉ bảo em cách tháo lắp đầu D V D vDaauddf CD trên avante của anh công lắp ráp với. em cảm ơn cụ nhiều.