[Funland] Tư vấn máy sưởi

Mời các cụ lựa chọn thiết bị sưởi ấm cho mùa đông

• Máy sưởi dầu

Lượt chọn: 57 39.6%
  • Đèn sưởi Halogen

Lượt chọn: 13 9.0%
  • Điều hòa 2 chiều

Lượt chọn: 54 37.5%
  • Bếp điện

Lượt chọn: 0 0.0%
  • Bếp than tổ ong

Lượt chọn: 5 3.5%
  • Mặc nhiều áo, đắp nhiều chăn, cần quái gì sưởi

Lượt chọn: 15 10.4%

• Tổng bình chọn
    144

2R+

Xe điện
thời tiết ngày càng rét nên em tính mua 1 cái máy sưởi cho Gấu và thằng nhóc chuẩn bị chào đời.
các cụ cho hỏi, phòng em rộng 16m2 thì nên mua máy sưởi loại nào thì tốt và dùng ko bị khô da ạ

Đa tạ các cụ

Aids

Xe điện
Sam sung Halogen Heater giá 800K.
bien amicalement
Aids

Hình như Mốc B52 mua bếp sưởi dầu đấy, hỏi thử xem :)

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Chúc mừng gia đình cụ chuẩn bị đón chào thành viên mới nhé!
Về quạt sưởi em đang dùng lại đèn Halogen, nói chung là cũng ổn, nhưng đêm thì hơi sáng quá
Bây giờ có loại sưởi dầu, có vẻ ổn nhất hiện nay, nhưng cụ mua loại tốt tốt tý cho an toàn - loại có thanh chắn ấy, không có vô tình động chạm vào lại bị bỏng

Ducwagon

Xe tăng
Vâng, em cũng đang lăn tăn vụ này - Có cụ nào tư vấn giúp với, đỡ khô da ạ :D

notveryniceguy

Xe buýt
em cũng hóng xem thế nào, hôm nọ bảo đi mà vẫn chưa đi đc, gấu em thì bầu 8 tháng rồi

tuanzs

Xe container
Ưu tiên 1: Sưởi dầu - con này ngon nhưng đắt tầm 1,5T trở lên
Ưu tiên 2: Sưởi Halogen - con này nóng nhanh nhưng đêm về sáng choang được cái hạt dẻ (tầm 450 - 500k một em Samsung vàng 3x400w - chắc hàng TQ, cụ nào ở trên nói 800k e hơi bị chém ạ)

Nhà em kết hợp AC với con Halogen - song kiếm hợp bích

otocu.vn

Xe tải
Có cái máy sưởi trông giống như điều hòa , treo trên tường. Hoặc là làm con điều hòa 2 chiều là ngon lành

zoom

Xe hơi
Sưởi dầu các cụ nhé. Đại khái nó như cái này. Của nhà em cũng giống hệt thằng này. Thomson ạ.

CuTiVoDich

Xe điện
Làm con Saiko đi cụ, em dùng cũng thấy được, chứ sưởi dầu lâu nóng lắm.
Nhưng sưởi dầu thì lại đỡ bị khô hơn.

aq79

Xe container
e đang dùng bóng thấy có những nhược điểm như sau: ở gần cực nóng nhưng ở xa thì lại chẳng có tác dụng gì, khô da ko ngại lắm đâu mà cái chính là khô mũi rất khó thở ạ.

Tungbau

Xe buýt
Website
www.facebook.com
cụ ơi cụ nên mua điều hòa 2 chiều hoặc đổi cái điều hòa 2 chiền là ngon lành nhất. F1 nhà em cũng mới được 3 tháng mà em dùng điều hòa 2 chiều rất sướng, ko bị bí không khí , trong phòng lúc nào cũng ấm áp, tắm táp suốt ngày được vì trẻ con cần tắm nhiều. em lúc nào cũng để 28 độ khi tắm thì lên 30 độ, bật suốt ngày mà em bé cũng không phải mặc nhiều áo lắm. máy sưới cũng được nhưng em sợ khô da và nó đốt oxi. Theo em là như thế bác ạ. làm cái điều hòa 2 chiều ngon lành hơn, mùa hè mình cũng dùng được , mà khéo phơi khăn tỏng phòng cũng khô nhanh hơn, Đến tháng 3 mưa phùn trời nồm, cái này nó còn hút ẩm đỡ hơn rất nhiều bác ạ

Tungbau

Xe buýt
Website
www.facebook.com
à hì hì nếu cụ mua 2 chiều nhớ chọn loại có chức năng e - ion ý, nó lọc không khí và nhả thêm oxi trong lành hơn. thích lắm. mấy hôm lạnh như thế mà em toàn mặc áo cộc tay bế con , thích cực

vietran

Xe ba gác
Sưởi dầu mấy hôm lạnh dư này hơi đuối
Nếu dùng máy sưởi có thể chơi con LINO, nó quạt hơi nóng qua gốm được đốt nóng, giá 1,7 hay 1,8 triệu gì đó
Nếu không chơi luôn con điều hòa 2 chều
Nhà cháu chơi 2 con máy sưởi mà tiền điện tốn bằng mùa hè chạy 3 điều hòa, trong đó phòng khách điều hòa mấy mươi nghìn BTU

KarinMoon

Xe tăng
cái sưởi halogen tối ngủ khó chịu lắm cụ ạ. Cứ sáng choang lên ấy

2R+

Xe điện
cụ ơi cụ nên mua điều hòa 2 chiều hoặc đổi cái điều hòa 2 chiền là ngon lành nhất. F1 nhà em cũng mới được 3 tháng mà em dùng điều hòa 2 chiều rất sướng, ko bị bí không khí , trong phòng lúc nào cũng ấm áp, tắm táp suốt ngày được vì trẻ con cần tắm nhiều. em lúc nào cũng để 28 độ khi tắm thì lên 30 độ, bật suốt ngày mà em bé cũng không phải mặc nhiều áo lắm. máy sưới cũng được nhưng em sợ khô da và nó đốt oxi. Theo em là như thế bác ạ. làm cái điều hòa 2 chiều ngon lành hơn, mùa hè mình cũng dùng được , mà khéo phơi khăn tỏng phòng cũng khô nhanh hơn, Đến tháng 3 mưa phùn trời nồm, cái này nó còn hút ẩm đỡ hơn rất nhiều bác ạ
à hì hì nếu cụ mua 2 chiều nhớ chọn loại có chức năng e - ion ý, nó lọc không khí và nhả thêm oxi trong lành hơn. thích lắm. mấy hôm lạnh như thế mà em toàn mặc áo cộc tay bế con , thích cực
Sưởi dầu mấy hôm lạnh dư này hơi đuối
Nếu dùng máy sưởi có thể chơi con LINO, nó quạt hơi nóng qua gốm được đốt nóng, giá 1,7 hay 1,8 triệu gì đó
Nếu không chơi luôn con điều hòa 2 chều
Nhà cháu chơi 2 con máy sưởi mà tiền điện tốn bằng mùa hè chạy 3 điều hòa, trong đó phòng khách điều hòa mấy mươi nghìn BTU
theo cháu làm con điều hòa 2 chiều :)
hic... nhà cháu cũng muốn sắm con điều hòa 2 chiều lắm, nhưng phòng cháu chót lắp cái điều hòa 1 chiều rồi, h sắm điều hòa mới thì chẳng bít vứt cái cũ đi đâu cả, nên mới tính kế sắm máy sưởi. Chắc cháu sẽ sắm sưởi dầu cho đỡ khô, h đang lăn tăn ko biết chọn loại nào :(

ragnarok

Xe tải
Nhà em đang dùng sưởi dầu của Nonan 13 thanh em mua ở topcare cách đây hơn một tháng 1tr 7, bây giờ không ở siêu thị nào còn hàng cả.
Cách đây 1 tuần nhà em lại cần mua 1 cái nữa cho một phòng em bé khác em đi tìm khắp nơi cuối cùng mua được 1 cái saiko 9 thanh ở cửa hàng lẻ ở chợ Đồng Xuân, đem về khi chạy nó bị mùi hôi em đem trả lại ngay, khả năng là cái lởm vì đang lúc cháy hàng.

Em đi tìm tiếp thì ở cầu giấy có một cái nonan cũ đã gỉ trông bẩn bẩn mà đòi 2tr8 em té luôn, may gặp được bác đi mua hàng nói là nhà bác thừa 1 cài first 11 thanh bác này mua được 1 năm nhưng không dùng vì nhà bác phòng rộng, bác ấy bán lại cho em 1 tr, quá may mắn!
Tóm lại BÁC MUA ĐƯỢC SƯỞI DẦU BÂY GIỜ LÀ HƠI BỊ KHÓ ĐẤY Ạ.

Về sử dụng nhận xét cụ thể như thế này ạ máy sưởi dầu làm nóng chậm nhưng dễ chịu. Đối với phòng ở rộng tầm >20 m2 hoặc không kín lắm thì chưa chắc đã ăn thua, khi dùng không đốt oxy, không làm khô da nhưng nên mua thêm một con ếch phun hơi ẩm 250k cho dễ chịu. Về khoản tốn điện thì vô địch. tháng vừa rồi em chạy 24/24 mất gần 2tr tiền điện.
Ngoài đồ này thì em còn mua cho bà cố một cái chăn điện hàn quốc 1tr5 dùng bước đầu thấy tốt, tiêu tốn điện ít (50W) và tiện dụng, có một điểm là hàng này xuất xứ không rõ ràng, không có bảo hành hoặc đại diện công ty gì mà toàn hàng xách tay... nhỡ có hỏng hóc cũng chả biết sửa ở đâu... Tuy vậy bác cũng nên nghiên cứu vì tiết kiệm điện.

Về các dạng đèn sưởi thì em chưa dùng nhưng ai cũng kêu là làm nóng nhanh nhưng khó chịu, đốt oxy, sáng.... Các bác nào dùng rồi xin chia sẻ.

A học theo kinh nghiệm của mấy ông chủ điện máy nhé (mấy ông này thì lắp điều hòa 2 chiều hay 4 chiều đều dễ dàng ;) ): mùa đông tốt nhất là dùng sưởi dầu, không khí luôn ấm mà không bị khô (điều hòa thì khô lắm, không tốt cho trẻ nhỏ). Tuy nhiên, do sưởi dầu làm nóng lâu, nên tốt nhất là bật 24/24 \:D/ Nhớ chọn loại nào có cài đặt nhiệt độ nhé, nó có cảm biến, sẽ tự động ngắt như ĐH, đảm bảo trong phòng luôn ấm, con giai luôn khỏe >:D< Thế nhé.

P/s: Dưng mờ bây giờ mua sưởi dầu hơi khó, cần chịu khó lùng mới kiếm được.

A học theo kinh nghiệm của mấy ông chủ điện máy nhé (mấy ông này thì lắp điều hòa 2 chiều hay 4 chiều đều dễ dàng ;) ): mùa đông tốt nhất là dùng sưởi dầu, không khí luôn ấm mà không bị khô (điều hòa thì khô lắm, không tốt cho trẻ nhỏ). Tuy nhiên, do sưởi dầu làm nóng lâu, nên tốt nhất là bật 24/24 \:D/ Nhớ chọn loại nào có cài đặt nhiệt độ nhé, nó có cảm biến, sẽ tự động ngắt như ĐH, đảm bảo trong phòng luôn ấm, con giai luôn khỏe >:D< Thế nhé.

P/s: Dưng mờ bây giờ mua sưởi dầu hơi khó, cần chịu khó lùng mới kiếm được.
Không ghi trích dẫn là dễ ăn thẻ lắm đấy :D
@Cham hoc : lập hẳn thớt cơ à, sáng mai ra cafe để các anh chém kiểu gì chú cũng không mua được đâu :D