Tư vấn mua Escape cũ với <=300 nghìn to?

Pluto195

Xe hơi
các cụ đang làm em hưng phấn thêm rồi đấy :)) em thì ngồi ếch nhiều rồi nên cảm nhận rất ưng, mỗi tội đọc bài bị các cụ dọa nhiều đâm ra hoang mang. Vậy phải kiếm cho bằng đc con 2.3 thôi các cụ nhể :)
Chả bảo sớm. Cháu mới nâng đời 2004 lên 2009. Xe này đồ thay với sửa dễ tìm mà giá cũng ko quá đắt. Mỗi cái nội thất lâu nên nhìn hơi buồn tí thoai

vnpeace

Xe tải
Website
www.yesprovider.com
Vâng, riêng vụ thay toàn bộ 3 cặp đèn và 2 đôi giảm xóc trước sau đã làm em mất chẵn 30 củ cụ ạ, may mà lốp còn tốt ko phải thay, các thứ khác như vệ sinh tổng thể, camera hành trình, thảm trải sàn, ắc quy, thay toàn bộ má phanh cho an toàn, ... cũng 20 củ nữa :D. Xe em mua, cụ chủ trước thích để nguyên bản, cũng có cái hay, nhưng lại làm mình lục tốn, vì mắt cận nên cần thay đèn, muốn ngồi êm nên thay giảm xóc, muốn an toàn nên thay má phanh, muốn sạch sẽ nên vệ sinh tổng thể và thảm trả sàn, muốn ăn chắc nên thay ắc quy, muốn .... nhiều muốn quá ạ, he he, có điều phóng 140km/h vẫn ngon lắm ạ :D :D :D
Thế là ngon choét rồi bác

lishn_2001

Xe tải
Nhà cháu có ý kiến về ếch ntn thôi: xe cháu xls 2009, cháu đã bọc ghế da, độ đèn bixenon q5, lắp đầu dvd+bass gầm ghế, camera lùi, camera hành trình, cruise control, nhưng vẫn chưa thỏa mãn, muốn bổ xung thêm phần tablo vì trông khá đơn giản và tay lái thì chả có nút bấm j cả, trông buồn ghê. Cụ nào tư vấn giúp cháu nào

Pháo sáng

Xe tải
Em cũng thích ếch, nhưng sẽ cố dưới 400, mua em 2007 2.3
Em cũng thích cái form này nhưng khó kiếm đc con ngon quá. Xìn thì cũng có 5-6 củ dắt túi nhưng cứ dòm đi ngó lại mãi mà chưa đổi đc xe :)) Mà ko hiểu sao em nhòm mấy con ếch, con nào mấy thanh sắt dưới taplo cũng rỉ nhoèn, ko như cái yaris 07 đang xài, vẫn sáng bóng :(

blutooliver

Xe hơi
Khổ thân em ếch đi sướng cái thằng người mà toàn tiếng xấu, trước em mua lại, đi 4 năm rồi mà thấy emnầy nhiều người chê tốn xăng và hỏng vặt nên mới đến lượt được mua. Một năm em xác định (và đã sửa) 10 triệu + tiền mua rẻ hơn xe khác là em co đủ tiền đổ xăng 5 năm. Cụ chỉ cần tìm được chỗ sửa chuẩn là ổn. Thấy xe thích là múc. Mua xe như lấy vợ ấy, nhiều khi cũng hên xui. Xui thì sửa một chút là ổn.

vnpeace

Xe tải
Website
www.yesprovider.com
Khổ thân em ếch đi sướng cái thằng người mà toàn tiếng xấu, trước em mua lại, đi 4 năm rồi mà thấy emnầy nhiều người chê tốn xăng và hỏng vặt nên mới đến lượt được mua. Một năm em xác định (và đã sửa) 10 triệu + tiền mua rẻ hơn xe khác là em co đủ tiền đổ xăng 5 năm. Cụ chỉ cần tìm được chỗ sửa chuẩn là ổn. Thấy xe thích là múc. Mua xe như lấy vợ ấy, nhiều khi cũng hên xui. Xui thì sửa một chút là ổn.
Chuẩn ko cần chỉnh :)

xebon banh

Xe tải
Chuẩn cụ ạ, việt nam mình thì chết cái tâm lí đám đông, e ít tiền nên cũng đang tìm con 3.0 đời 204 đây.

Stark88

Xe buýt
Vâng đúng cụ ạ. E thì chả biết gì về xe đâu nhưng cũng có vài người quen đi ếch 3.0 đời sâu, họ kể chuyện chẳng thấy chê gì mà chỉ chê là bán rẻ ko đủ tiền đổi xe mới :))

FujiS5200

Xe điện
Cụ sửa gì mà những 10Tr/năm?
Em chỉ thấy lúc mua về thì phải thay mấy loại dầu, rotuyl và vài thứ linh tinh hỏng theo thời gian là lục tốn thôi. Còn sau đó thì cứ vi vu thôi mà.

Fan_4`

Xe hơi
Em thấy một số cụ cứ kêu ếch 3.0 tốn xăng nhưng các cụ có thấy có con xế nào máy V6 3.0 mà ko ăn xăng đâu. Em cũng đã từng chạy qua Mit pajero và Toy fotuner rồi, độ ăn uống cũng ngang ngang nhau thôi.
Còn về sửa chữa phụ tùng linh tinh thì em thấy hình như rẻ hơn mỗi lần em đi sửa con SH già của bà cả nhà em :P Em thề!

vnpeace

Xe tải
Website
www.yesprovider.com
Nhà cháu có ý kiến về ếch ntn thôi: xe cháu xls 2009, cháu đã bọc ghế da, độ đèn bixenon q5, lắp đầu dvd+bass gầm ghế, camera lùi, camera hành trình, cruise control, nhưng vẫn chưa thỏa mãn, muốn bổ xung thêm phần tablo vì trông khá đơn giản và tay lái thì chả có nút bấm j cả, trông buồn ghê. Cụ nào tư vấn giúp cháu nào
xe cụ vậy là nhiều đồ chơi quá, cụ thấy cái taplo còn trống thì mua....cái thảm taplo mà dùng :)

NKQA

Xe buýt
Góp vui với các cụ. Xe em 3.0 2005, chạy 15 vạn. Mua lại được 6 tháng với mục đích chỉ dùng em này đi chơi và trải nghiệm ếch 3.0.
Xe về Tay em chả độ đẽo gì, cụ chủ cũ độ màn hình pioneer, cam lùi, loa SUB. Em Vứt bỏ loa sub, rồi chi một cơ số tiền thay thế phụ tùng cũ đến tuổi dù có cái chưa hỏng. Thay khá nhiều phụ tùng, vừa rồi hết cái thay thì xoay ra sơn lại và thay nốt bốn quả lốp Mitchelin, tổng cũng hết khoảng 100 củ. Vậy chi phí cả mua và thay đồ hết khoảng 400, đổi lại được một cái xe như ý, ếch ghẻ chưa bằng tiền mấy em morning nhưng nó hấp dẫn thực sự, 6 tháng qua em nó đưa Gia đình em qua 1 vạn km lên rừng xuống biển an toàn, giờ đi đâu cả nhà toàn đòi đi ếch chết, Hai con xe cũ bụi phủ cả tháng chả động đến.

NKQA

Xe buýt
Em cũng thích cái form này nhưng khó kiếm đc con ngon quá. Xìn thì cũng có 5-6 củ dắt túi nhưng cứ dòm đi ngó lại mãi mà chưa đổi đc xe :)) Mà ko hiểu sao em nhòm mấy con ếch, con nào mấy thanh sắt dưới taplo cũng rỉ nhoèn, ko như cái yaris 07 đang xài, vẫn sáng bóng :(
Mấy thanh sắt đó rỉ Nhiều hãng xe bị, nissan nhà em 2011 cũng rỉ rồi, chắc Toy mạ kỹ nên không bị.

blutooliver

Xe hơi
Cụ sửa gì mà những 10Tr/năm?
Em chỉ thấy lúc mua về thì phải thay mấy loại dầu, rotuyl và vài thứ linh tinh hỏng theo thời gian là lục tốn thôi. Còn sau đó thì cứ vi vu thôi mà.
Em mua lúc nó 7 tuổi, chủ trước chắc ko chịu bảo dưỡng nên hỏng điều hòa, em thay 7 củ.
Năm thứ hai em thay côn, phanh, cút nước làm mát, vệ sinh các kiểu có thể có tầm 8 củ
Năm 3 thì chủ yếu là độ đẽo do chẳng có việc gì để làm
Năm 4 thì lại độ đeo và thay từ mobil, dây, chụp bu gì, bảo dưỡng máy phát, đây cô roa cam, bu gi, vòng bi bánh phụ...

Kinh nghiệm: mỗi ga ra họ chỉ chuyên một thứ. Chỗ thì chuyên về điện, chỗ cơ khí, chỗ điều hoà, ... các cụ cứ hỏi mấy bác taxi là biết gần nhà có ga ra nào làm cái gì. Chứ trước em cũng nghe các cụ trên diễn đàn recommend, nhưng mấy chỗ đó khê lắm.

Xe xăng

tuan7679

Xe hơi
Ước mơ nhỏ nhoi của bao thanh niên ...

info01

Xe hơi
Website
1801.vn
Chuẩn cụ ạ, việt nam mình thì chết cái tâm lí đám đông, e ít tiền nên cũng đang tìm con 3.0 đời 204 đây.
Vâng đúng cụ ạ. E thì chả biết gì về xe đâu nhưng cũng có vài người quen đi ếch 3.0 đời sâu, họ kể chuyện chẳng thấy chê gì mà chỉ chê là bán rẻ ko đủ tiền đổi xe mới :))
Cụ mua đc ếch chưa. E đang có nhu cầu lên đời nên bán ếch đây: https://www.otofun.net/threads/hn_e-ban-escape-den-3-0.1044166/

Lonmuongbi

Xe tăng
Chả bảo sớm. Cháu mới nâng đời 2004 lên 2009. Xe này đồ thay với sửa dễ tìm mà giá cũng ko quá đắt. Mỗi cái nội thất lâu nên nhìn hơi buồn tí thoai
Em đang chạy 3.0 _2002 cụ cho xin nhận xét và ý kiến của cụ về em 2004 và 2009 với nhé .em đang thik 1 em 2009 xlt màu titan quá .mỗi tội ko đủ xèng :D