[Funland] [Tư vấn Ô Phở] - Hỏi đáp, thắc mắc, tư vấn... về ảnh và thiết bị nhiếp ảnh

lx125_black

Xe container
Mình thích cái đoạn mẫu ....

Bác muốn chụp ảnh rõ mặt ăn tiền, bố cục chuẩn, khẩu, tốc, iso...abc thì học ông B. Nếu muốn sáng tác thì nên tự học để làm chủ thiết bị và join vào 1 nhóm các ae chụp đẹp và đi nhiều, chụp nhiều

donghanh

Xe tải
Bác muốn chụp ảnh rõ mặt ăn tiền, bố cục chuẩn, khẩu, tốc, iso...abc thì học ông B. Nếu muốn sáng tác thì nên tự học để làm chủ thiết bị và join vào 1 nhóm các ae chụp đẹp và đi nhiều, chụp nhiều
Vào đấy là nơi cụ được đi nhiều nhất đấy, em chưa thấy nhóm nào đi nhiều như thế, đi xuyên khóa, tháng nào chả đi đôi ba lân.
Bố cục làm chủ máy xong rồi thì mặc kệ cụ thích sáng cái gì tác cái gì hông ai cấm đâu. Đi theo nhóm nào mình thấy hợp và vui và tự học hỏi lẫn nhau thôi. Thầy chả dậy được hết đâu phải tự mình vận động là chính. Quan trọng là đằng sau cái máy ý

Crazy Car

[Tịch thu bằng lái]
Vâng em cứ từng bước 1 cụ ạ. Muốn nhanh cứ phải từ từ mà cụ.

Lexus 717

Xe điện
Học buổi tối thì chịu rồi. Nhà cháu muốn nhưng kể ra có lớp ban ngày thì tốt gấu nó đỡ săm và soi.

hieuitst

Xe hơi
Em có con nex 5N, màn hình bị ố nhưng không ảnh hưởng khi bật máy, cẩm ứng vẫn hoạt động bình thường, thử lau các kiểu vẫn không hết. Không biết có bác nào bị như em không? bác nào biết hiện tượng đó là do bị làm sao và chỗ sửa? cám ơn các bác

con lợn_béo

Xe máy
Bác thử cách này xem nhé!

Em có con nex 5N, màn hình bị ố nhưng không ảnh hưởng khi bật máy, cẩm ứng vẫn hoạt động bình thường, thử lau các kiểu vẫn không hết. Không biết có bác nào bị như em không? bác nào biết hiện tượng đó là do bị làm sao và chỗ sửa? cám ơn các bác
Bác làm cho cái màn nó nóng lên. Sau đó lấy miếng vải bọc đầu ngón tay mình lại miết mạnh đều chỗ ố vàng, bác sẽ thấy vết ố như vệt dầu loan dài ra trên màn hình và mờ đi từ từ(giống hiệu ứng gợn sóng nó lan theo vòng tròn), cứ bình tĩnh , tiếp tục miết đều trải rộng ra hoặc tém nó đề về các góc màn hình.Chịu khó lặp lại các thao tác trên. 1 thời gian sau máy của các bạn sẽ hết ố vàng@-)

hieuitst

Xe hơi
Bác làm cho cái màn nó nóng lên. Sau đó lấy miếng vải bọc đầu ngón tay mình lại miết mạnh đều chỗ ố vàng, bác sẽ thấy vết ố như vệt dầu loan dài ra trên màn hình và mờ đi từ từ(giống hiệu ứng gợn sóng nó lan theo vòng tròn), cứ bình tĩnh , tiếp tục miết đều trải rộng ra hoặc tém nó đề về các góc màn hình.Chịu khó lặp lại các thao tác trên. 1 thời gian sau máy của các bạn sẽ hết ố vàng@-)
cái lớp ố của em nó như một lớp màng dính vào khi mình bóc bỏ tấm dán màn hình, Nếu nhìn nghiêng nó óng ánh như váng dầu. Em đã dùng xi cana nhưng vẫn không ăn thua

lovecop

Xe tải
Cần giúp đỡ về máy sony alpha A-mount

Em có con sony Alpha A58. Ngàm A-mount. Em muốn mua thêm cái lens telezoom càng xa càng tốt nhưng dòm qua thấy giá của sony chát quá. E muốn lắp ngàm EF hoặc EF-S của Canon cho rẻ. Nhưng k biết phải làm thế nào để nó lắp được vào cái body sony của e. Bác nào thạo xin chỉ giáo.
Chân thành cảm ơn các bác ạ!!!!!!!!!!!!:|

giahuy156

Xe buýt
Đổi pentax với em đi. Đỡ mất công tìm :))

chuotlang

Xe lừa
cái lớp ố của em nó như một lớp màng dính vào khi mình bóc bỏ tấm dán màn hình, Nếu nhìn nghiêng nó óng ánh như váng dầu. Em đã dùng xi cana nhưng vẫn không ăn thua
Lau bằng nước lau UV ý bác à, mấy cái nước của Đức lau ngon lắm

EHOME92

Xe hơi
Các cụ tư vấn giúp em với ạ :((

Đầu tiên em xin chào các cụ,mợ

Chẳng là em đang định mua một máy ảnh chụp cho gia đình, du lịch chứ cứ cầm cái điện thoại mà nháy thì ảnh cũng chả đẹp mà em không thích lắm :D

Tiêu chí của em là một máy compact gọn nhẹ,dễ sử dụng, chất ảnh nét một tí và nhìn đẹp một chút , thế mà em lượn các trung tâm điện máy mấy ngảy rồi nhưng nhiều quá hoa hết cả mắt đành lên đây nhờ các cụ tư vấn, cụ nào đang dùng máy compact nào thấy ngon lành thì giới thiệu cho em giới nhé.Vodka nhà em còn nhiều các cụ cứ bét nhè đi ạ :19:
P/s: à quên mất ngân sách em nhõn 7 củ đổ lại ạ
Em có nhờ ở funland nhưng có cụ khuyên nên qua đây hỏi nhiều chiên gia hơn nên em bê sang ạ, em đang ngó sang dòng pentax và fuji có mấy dòng hoài cổ nhìn hay phết cụ nào cho em nhận xét với (b)

Chỉnh sửa cuối:

lovecop

Xe tải
Ống pentax của chú còn chat nữa ấy. Đừng đùa.
Có đại ca nào lên tiếng giúp e vụ này với.

N68

Xe điện
Đầu tiên em xin chào các cụ,mợ

Chẳng là em đang định mua một máy ảnh chụp cho gia đình, du lịch chứ cứ cầm cái điện thoại mà nháy thì ảnh cũng chả đẹp mà em không thích lắm :D

Tiêu chí của em là một máy compact gọn nhẹ,dễ sử dụng, chất ảnh nét một tí và nhìn đẹp một chút , thế mà em lượn các trung tâm điện máy mấy ngảy rồi nhưng nhiều quá hoa hết cả mắt đành lên đây nhờ các cụ tư vấn, cụ nào đang dùng máy compact nào thấy ngon lành thì giới thiệu cho em giới nhé.Vodka nhà em còn nhiều các cụ cứ bét nhè đi ạ :19:
P/s: à quên mất ngân sách em nhõn 7 củ đổ lại ạ
Em có nhờ ở funland nhưng có cụ khuyên nên qua đây hỏi nhiều chiên gia hơn nên em bê sang ạ, em đang ngó sang dòng pentax và fuji có mấy dòng hoài cổ nhìn hay phết cụ nào cho em nhận xét với (b)
Bên ni ít người dùng máy com pắc lắm mợ ạ, e là tư vấn còn ít hơn bên kia đấy ;)