[Funland] Tư vấn răng ê buốt

Daimon

Xe tải
Chào cccm. Do e thích ăn đồ chua, rất hay ăn, mà ăn xong lại k súc miệng luôn mới chết chứ. Lấy cao răng 1 năm 1 lần. Đến giờ răng em có hiện tượng khi nhai đồ răng hàm thỉnh thoảng nhói ê. Ăn táo hay đồ chua là thấy rõ nhất. Bs soi răng thì thấy giữa răng hàm thi thoảng hơi ê đó có vết nhỏ sâu xuống.Bs nha tư vấn em khoét cái vết đó to ra, r trám lại bề mặt răng. E sợ khoét ra mà vào tủy thì có mà đau chết chứ k phải chỉ nhói nhói cho vui. Cccm ai đã làm răng cjo e xin kinh nghiệm. Cccm tư vấn cho e nhổ răng khôn k đau k chảy máu nữa ạ. 32 tuổi r mà 2 cái răng 8 hàm dưới vẫn chưa mọc, có khi nào e thiếu can xi k nhỉ? Nghe mọi ng làm răng xong bị hôi miệng làm e cũng chần chừ.

Hanh Ha

Xe tăng
Em cũng từng bị thế. Đi hàn là hết

MrFank

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chào cccm. Do e thích ăn đồ chua, rất hay ăn, mà ăn xong lại k súc miệng luôn mới chết chứ. Lấy cao răng 1 năm 1 lần. Đến giờ răng em có hiện tượng khi nhai đồ răng hàm thỉnh thoảng nhói ê. Ăn táo hay đồ chua là thấy rõ nhất. Bs soi răng thì thấy giữa răng hàm thi thoảng hơi ê đó có vết nhỏ sâu xuống.Bs nha tư vấn em khoét cái vết đó to ra, r trám lại bề mặt răng. E sợ khoét ra mà vào tủy thì có mà đau chết chứ k phải chỉ nhói nhói cho vui. Cccm ai đã làm răng cjo e xin kinh nghiệm. Cccm tư vấn cho e nhổ răng khôn k đau k chảy máu nữa ạ. 32 tuổi r mà 2 cái răng 8 hàm dưới vẫn chưa mọc, có khi nào e thiếu can xi k nhỉ? Nghe mọi ng làm răng xong bị hôi miệng làm e cũng chần chừ.
Cụ còn may là chớm bị và bị sâu ở giữa răng, hàn sớm nhất có thể, họ sẽ phải khoan rộng ra chút để làm sạch và lấy điểm bám chứ, hàn ở giữa thường sẽ rất ít bong hơn bị sâu ở cạnh răng.
Còn răng khôn thì nhổởđâu cũng chảy máu cả, e có lần nhổxong nhét bông vào, về nhà tưởng cầm rồi tháo ra nó chảy xối xả, nhét bông vào lại trôi ra, cuống cả lên, may sao tầm 20' sao nó cầmđược. Cụ muốnđỡđau, sang chấn thì nên chọn cơ sở uy tín, chọn bác sĩ tay nghề (nhiều chỗ cho kỹ thuật viên hoặc BS mới)
Cònnhổ răng số 8 xong là thơm miệng chứ sao hôi, vì răng số 8 hay mọc lệch, thứcăn dắt vào, nó cũng hay bị sâu nữa

Daimon

Xe tải
Cảm ơn cccm. Này e sẽ tìm cs uy tín để đi hàn sớm thôi. Chắc giờ phải bỏ đồ chua nữa r.

AMATAX

Xe điện
Thấy QC kem đánh răng sensodyne giảm ê buốt

Tom8885

Xe hơi
Đi hàn đi cụ ơi, em sau bao nhiêu năm ê buốt đi hàn thì ăn uống thoải mái luôn. Em hàn 5 năm rồi mà chưa phải làm lại

Daimon

Xe tải
Đi hàn xong ăn thoải mái cụ ạ, em cũng mới hàn
Nhưng phải tìm nha sĩ tốt. Có lần e đi lấy cao răng xong bị mài lõm cái thân răng bên cạnh. Vết mài chéo thẳng mới, mà hỏi nha sĩ lại bảo vết đấy có sẵn r.

formen

Xe lăn
Nhưng phải tìm nha sĩ tốt. Có lần e đi lấy cao răng xong bị mài lõm cái thân răng bên cạnh. Vết mài chéo thẳng mới, mà hỏi nha sĩ lại bảo vết đấy có sẵn r.
Lấy cao răng đầu rung tần số cao chứ k p máy mài đâu mà cắt vào răng cụ.

formen

Xe lăn
Nha sĩ tốt thì cụ ở khu vực bào cc mới giới thiệu đc.

formen

Xe lăn
Bịt mặt răng loại tốt cụ chọn 3..5 tr bh 10 niên luôn

Future_X

Xe hơi
Vâng, nha tặc giờ nhiều lắm cụ ạ, do làm nha khoa răng sứ đang siêu lợi nhuận, nên phải tìm được chỗ uy tín không là toang ngay.

MrFank

Xe buýt
Ầy cụ làm ở tỉnh hay đâu mà giờ còn dùng máy mài, mà mài thế thì ẩu quá

Daimon

Xe tải
Ầy cụ làm ở tỉnh hay đâu mà giờ còn dùng máy mài, mà mài thế thì ẩu quá
E ở Hải Phòng cũng ra phòng nha khoa mặt tiền sáng sủa. Mà tay nghề k đc khéo tay. E đoán là máy mài vì dụng cụ y khoa e k rành. Lấy cao răng e nghĩ chỉ lấy ở chân. Mà làm xong trắng cả phần thân răng e nghĩ bn ấy mài cả r. Làm răng này bs phải khéo tay hơn cả thợ cắt tóc ấy nhỉ cụ.

MrFank

Xe buýt
E ở Hải Phòng cũng ra phòng nha khoa mặt tiền sáng sủa. Mà tay nghề k đc khéo tay. E đoán là máy mài vì dụng cụ y khoa e k rành. Lấy cao răng e nghĩ chỉ lấy ở chân. Mà làm xong trắng cả phần thân răng e nghĩ bn ấy mài cả r. Làm răng này bs phải khéo tay hơn cả thợ cắt tóc ấy nhỉ cụ.
Thường thì ở các phòng nha khoa lấy cao răng hay đẩy cho kỹ thuật viên (có thể 1 dạng học sơ-trung cấp hoặc điều dưỡng) làm, nói chung thì nếu bạn nào cẩn thận, làm quen tay thì cũng ok, bạn nào ẩu hoặc non tay thì dễ chảy máu hay làm ko chuẩn

formen

Xe lăn
Bịt mặt là mài nhỏ răng r bọc sứ phỏng cụ? Thế xong chắc phải vệ sinh kĩ lắm. Mà r lại hay ăn vặt.
K p mài nhỏ mà làm rộng lỗ sâu rồi bịt cái mặt sứ vào đó, nó còn tùy cái răng hỏng của cụ ntn.
Cụ có thể xem các clip trên yt để hiểu rõ bằng hình ảnh, có rất nhiều cấp độ sửa cho 1 cái răng cụ thể nên tả và chữa bằng lời là k cần thiết.

AMATAX

Xe điện
Bịt mặt răng loại tốt cụ chọn 3..5 tr bh 10 niên luôn
Hàn là đc rồi đừng bịt vì họ sẽ làm chết tủy răng rồi mài giũa bớt mới chụp bịt răng sứ vào. Em bị 1 lần tưởng chữa thế nào..mà mất mấy triệu được vài tháng có lần ăn xôi...tự nhiên thấy nhai phải sạn...chửi thầm đứa bán xôi ấu sạn to thế...nhổ ra cạch 1 cái nhìn lại hóa ra mặt chụp sứ...em bèn nhặt rửa sạch tính đi gắn lại nhưng quên thấy ko sao..kệ đến bây giờ.

Chỉnh sửa cuối:

formen

Xe lăn
Hàn là đc rồi đừng bịt vì họ sẽ làm chết tủy răng rồi mài giũa bớt mới chụp bịt răng sứ vào. Em bị 1 lần tưởng chữa thế nào..mà mất mấy triệu được vài tháng có lần ăn xôi...tự nhiên thấy nhai phải sạn...chửi thầm đứa bán xôi ấu sạn to thế...nhổ ra cạch 1 cái nhìn lại hóa ra mặt chụp sứ...em bèn nhặt rửa sạch tính đi gắn lại nhưng quên thấy ko sao..kệ đến bây giờ.
Em làm mấy tr có bh ngon choét, lần bị như cụ sau 3,4 năm gì đấy ra bảo hành laf ng ta lấy mẫu lại, làm mới lại ngon, bản chất răng bị mòn mất lớp men cứng bên ngoài rất nhanh bị ăn mòn vào sâu bên trong, cụ kệ thì chỗ đó sâu như hột ngô rất khó vệ sinh và sắp bị hỏngr trở lại, dần nó vỡ cái răng đó của cụ như đá vôi.