[Funland] Tư vấn răng ê buốt

AMATAX

Xe điện
Em làm mấy tr có bh ngon choét, lần bị như cụ sau 3,4 năm gì đấy ra bảo hành laf ng ta lấy mẫu lại, làm mới lại ngon, bản chất răng bị mòn mất lớp men cứng bên ngoài rất nhanh bị ăn mòn vào sâu bên trong, cụ kệ thì chỗ đó sâu như hột ngô rất khó vệ sinh và sắp bị hỏngr trở lại, dần nó vỡ cái răng đó của cụ như đá vôi.
E ko bị sâu, mà lần đó bị viêm gì đó mà sưng lên thế là chỉ định diệt tủy luôn...e ko rõ tưởng là điều trị. Sau đó tư vấn làm răng sứ...em bảo sao cần làm răng giả...thì bs bảo răng anh diệt tủy rồi như cây khô..nên phải bọc bảo vệ. Trót rồi ko biết làm sao đành phải làm...

Hàn Trầm

Xe máy
Mấy nay e cũng có cảm giác hơi ghê buốt nhẹ đi ăn, răng trong cùng

MrFank

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Nha_Sy

Xe tải
Chào cccm. Do e thích ăn đồ chua, rất hay ăn, mà ăn xong lại k súc miệng luôn mới chết chứ. Lấy cao răng 1 năm 1 lần. Đến giờ răng em có hiện tượng khi nhai đồ răng hàm thỉnh thoảng nhói ê. Ăn táo hay đồ chua là thấy rõ nhất. Bs soi răng thì thấy giữa răng hàm thi thoảng hơi ê đó có vết nhỏ sâu xuống.Bs nha tư vấn em khoét cái vết đó to ra, r trám lại bề mặt răng. E sợ khoét ra mà vào tủy thì có mà đau chết chứ k phải chỉ nhói nhói cho vui. Cccm ai đã làm răng cjo e xin kinh nghiệm. Cccm tư vấn cho e nhổ răng khôn k đau k chảy máu nữa ạ. 32 tuổi r mà 2 cái răng 8 hàm dưới vẫn chưa mọc, có khi nào e thiếu can xi k nhỉ? Nghe mọi ng làm răng xong bị hôi miệng làm e cũng chần chừ.
Acid trong đồ ăn uống chua làm tan rã Hydroxyapatite (thành phần chính của men răng) từ đó làm mòn lớp ngà răng (màu vàng) bên trong, gây lộ các ống ngà và xuất hiện ê buốt. Cùng với lực chải răng mạnh càng làm tình trạng ê buốt nặng hơn. Do đó điều đầu tiên là Cụ nên bỏ thói quen ăn đồ chua rồi mới tính các phương pháp điều trị ê buốt khác (laser, verni fluor, hàn trám, chụp răng…)

Chỉnh sửa cuối:

Daimon

Xe tải
Acid trong đồ ăn uống chua làm tan rã Hydroxyapatite (thành phần chính của men răng) từ đó làm mòn lớp ngà răng (màu vàng) bên trong, gây lộ các ống ngà và xuất hiện ê buốt. Cùng với lực chải răng mạnh càng làm tình trạng ê buốt nặng hơn. Do đó điều đầu tiên là Cụ nên bỏ thói quen ăn đồ chua rồi mới tính các phương pháp điều trị ê buốt khác (laser, verni fluor, hàn trám, chụp răng…)
Cảm ơn cụ. E giờ ăn đồ chua xong là xúc miệng ngay r cụ. Giờ k biết dùng phương pháp nào hiệu quả nhất cụ nhỉ. Chụp răng chắc là lựa chọn cuối vì nhiều ng chụp xong bị hôi miệng.

poiuy

Xe cút kít
Các cụ có răng gặp vấn đề thì nên đi khám chữa ngay. Để lâu hỏng nặng tốn rất nhiều tiền.