tư vấn ráp xe

Hồng Quốc

Xe tải
tình hình em đang chạy chiếc jett atom ap 2014 grn ạ . em có dự định là tương lai bỏ 5-6tr ráp xe khác mà lấy sườn xe này ạ . em tính như thế này :
+ 1 bộ group Shimano Alivio thắng dầu 9 Speed
+ Yên mới vì yên cũ ngồi đau tờ trym quá ạ
+ cặp đùm 36 lỗ gắp thắng đĩa
+ em ko thích bán xe này mua xe khác vì sườn xe này đúng với tôn màu em thích
+ bánh xe cũ thì em ko bít nó có sài với group mới đc ko ạ ? hay làm luôn cặp bánh mới ạ ?( em đang thắc mắc khoảng này )
+ em thích làm xe mới mà tự tay làm vì em mê khám phá + có gì mai mốt bít hư cái thì sửa cái đó ạ b-)

Chỉnh sửa cuối:

Hungkaax1

Xe tăng
Em thì vẫn khuyên cụ bán đi, cái khung nó quan trọng, mà khung hiện tại của cụ nó không tốt lắm.
Về đùm cụ chuyển sang 32 lỗ thôi, 36 dành cho xe chịu tải lớn như touring thôi ạ, nhiều căm nhìn không đẹp. Cụ nên đầu tư trọn bộ vành, đùm, săm lốp mới, rất quan trọng.
Muốn ráp đc xe cụ nên ra hàng ngồi nhìn họ ráp mà học, và phải có tools, 1 bộ để lắp đc xe cỡ tầm 1tr500k, loại dùng được. Nếu không đầu tư thì cụ ra hàng nhờ dụng cụ của họ mà lắp từng bộ phận.
Cụ tập tháo lắp xe hiện có trước, từ tháo lắp phuộc, cố, phanh, sau đó là chỉnh đề, tháo lắp đề, tháo lắp xích, pedal, trục giữa(khó).
Cụ không tìm hiểu kỹ là một tiền gà ba tiền thóc ngay

thongck

Xe tăng
Cụ chủ đợt trước hỏi thay phanh dầu đây mừ :D

thongck

Xe tăng
Cụ chơi group alivio đi với kái khung con này e hơi phí :P. Nhưng chạy bt nó cũng chả gãy đc đâu. Nếu cụ đủ lúa rồi thì mang ra cửa hàng để thợ tư vấn cụ thể cái gì dùng đc cái gì không dùng đc. Chúc cụ mau có xe đẹp

Leo M

Xe tải
Em thì vẫn khuyên cụ bán đi, cái khung nó quan trọng, mà khung hiện tại của cụ nó không tốt lắm.
Về đùm cụ chuyển sang 32 lỗ thôi, 36 dành cho xe chịu tải lớn như touring thôi ạ, nhiều căm nhìn không đẹp. Cụ nên đầu tư trọn bộ vành, đùm, săm lốp mới, rất quan trọng.
Muốn ráp đc xe cụ nên ra hàng ngồi nhìn họ ráp mà học, và phải có tools, 1 bộ để lắp đc xe cỡ tầm 1tr500k, loại dùng được. Nếu không đầu tư thì cụ ra hàng nhờ dụng cụ của họ mà lắp từng bộ phận.
Cụ tập tháo lắp xe hiện có trước, từ tháo lắp phuộc, cố, phanh, sau đó là chỉnh đề, tháo lắp đề, tháo lắp xích, pedal, trục giữa(khó).
Cụ không tìm hiểu kỹ là một tiền gà ba tiền thóc ngay
Khung winspeed chất lượng thế nào cụ Hungkaax1
trước kia em ráp xe ở chỗ bác Dương(32C Lý N Đế), e định chọn khung winspeed 702(2,6 tr) hoặc Bianchi(3 tr) tuy nhiên e chân ngắn nên bác D bảo chọn winspeed wsr-300(size 15) thì mới phù hợp.
wsr-300 giá có 1,6 tr, vẫn biết 32C là đại lý của winspeed đấy nhưng giá khung chênh lệch quá..liệu có yên tâm không cụ.
E cảm ơn

Hungkaax1

Xe tăng
Mình đang chạy con khung WSR-300 mà, chẳng có vấn đề gì ngoài việc hơi xấu. Khung 702, và mới nhất là 706 ngon, 706 nhìn còn không cả thấy mối hàn, có chỗ bắt củ phanh sau không cần adapter, nhìn như Carbon luôn.
Còn bác cứ thoải mái mà đi, không sợ hỏng đâu.
Các khung đắt tiền nó dùng nhôm cứng, nhẹ và đẹp hơn, ngoài thương hiệu ra thì mình nghĩ cũng chỉ có thế thôi. Khung MTB nó không khắt khe như khung road
Nếu không quá quan tâm đến thương hiệu thì Winspeed là loại khung ngon bổ rẻ.