Thảo luận Tư vấn so sánh xe Samsung SM3 và Kia K3

nhl delaghetto

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Tình hình là toàn các bố vào nâng bi. SM3 mua xong thì đứt, phụ tùgng đắt, xưởng dịch vụ thì lo ngay ngáy, mua phụ tùng renault thì chắc chắn là hic hic... Đặc biệt bác rủng rỉnh tiền thì k sao, nhưng nếu cần tiền mà bán SM3 chắc cả năm chưa bán được, nếu có bán được chắc chỉ được 4 lít rưỡi. Nói chung mấy con Samsung này bán hết hàng lỡ nhập về là nghỉ cho khoẻ. Ko có cơ hội cho SS.

Chit

Xe tải
Điểm trừ lớn nhất của SS chính là hộp số tự động vô cấp ( của Nisan ) . Loại hộp số này chạy không sướng đâu ạ ! Mặt khác xe có 1.6 nên khi vượt hơi đuối !...
Cụ cảm giác tinh tế thế nào không rõ? Em chả thấy hộp số vô cấp là điểm trừ ở chỗ nào, thay đổi tốc độ mượt mà êm ái, chỉ có lúc bắt đầu lăn bánh hơi giật nhé chút xíu.

seadogs

Xe tăng
SM3 dáng xấu, thanh khoản thấp, chưa nhiều người chạy ở VN, chưa kể phụ tùng thay thế chắc chắn đắt hơn Kia. Chọn K3 vẫn hơn

SM3PE

Xe buýt
Tình hình là toàn các bố vào nâng bi. SM3 mua xong thì đứt, phụ tùgng đắt, xưởng dịch vụ thì lo ngay ngáy, mua phụ tùng renault thì chắc chắn là hic hic... Đặc biệt bác rủng rỉnh tiền thì k sao, nhưng nếu cần tiền mà bán SM3 chắc cả năm chưa bán được, nếu có bán được chắc chỉ được 4 lít rưỡi. Nói chung mấy con Samsung này bán hết hàng lỡ nhập về là nghỉ cho khoẻ. Ko có cơ hội cho SS.
Nguyễn Hoàng Linh à, cho dù là SM3 hay Fluence thì đều cùng một mẹ Renault mà ra, chú làm Sale cho Renault mà ăn nói vậy sau này bán hàng sao được ? Anh cũng đã từng vào bên chú mua phụ tùng đúng là đắt thật. Nhưng vẫn có phụ tùng của Bosch & Nissan dùng chung mà chỉ cần tra mã tương đương là ra ngay thôi, hầu hết các cảm biến đều của Bosch, động cơ thì dùng Mode H4M (hoặc K4M) của Nissan nên phụ tùng cũng không phải là khó kiếm trên thị trường VN.

SM3PE

Xe buýt
SM3 dáng xấu, thanh khoản thấp, chưa nhiều người chạy ở VN, chưa kể phụ tùng thay thế chắc chắn đắt hơn Kia. Chọn K3 vẫn hơn
Dáng xấu hay đẹp còn tuỳ thuộc vào gu thẩm mỹ của mỗi người cụ ạ. Thanh khoản thấp là đúng vì thương hiệu lạ đối với người VN. Sự kết hợp phong cách và độ an toàn đẳng cấp Châu âu ( Renault ), động cơ bền bỉ tinh tế của người Nhật ( Nissan ) , nội thất phong cách Hàn quốc ( Samsung ) theo nhà cháu thì là một sự lựa chọn không tồi trong tầm tiền của nó. Mua xe là để nó phục vụ mình, nếu lúc nào cũng lo bán lại mất giá thì thà gửi tiền Ngân hàng lấy lãi còn hơn.

nmc1981

Xe hơi
Dáng xấu hay đẹp còn tuỳ thuộc vào gu thẩm mỹ của mỗi người cụ ạ. Thanh khoản thấp là đúng vì thương hiệu lạ đối với người VN. Sự kết hợp phong cách và độ an toàn đẳng cấp Châu âu ( Renault ), động cơ bền bỉ tinh tế của người Nhật ( Nissan ) , nội thất phong cách Hàn quốc ( Samsung ) theo nhà cháu thì là một sự lựa chọn không tồi trong tầm tiền của nó. Mua xe là để nó phục vụ mình, nếu lúc nào cũng lo bán lại mất giá thì thà gửi tiền Ngân hàng lấy lãi còn hơn.
Em Like mạnh cho bác SM3PE nhé ! like !!!

vandatAT

Xe container
samsung cũng lắm lĩnh vực thật

chutieu

Xe tăng
Cụ này bán hàng cho renault mà nói thế là không khách quan rồi.

nhl delaghetto

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Renault khó 1, Samsung khó 10. Cơ hội cho doanh nghiệp làm ăn manh mún là ko còn. Nếu Samsung ko giải quyết được vấn đề phụ tùng giá rẻ như Kia, thì đừng xếp mình ngang với Kia. Còn ko xếp ngang được với Kia thì lên càng không tới, xuống cũng ko xong. Bài toán vô nghiệm.

adng

Xe điện
SM3 bên Hàn giờ thì chông chênh, còn trước đây là cùng cấp với Hyundai Accent. K3 là cùng cấp với Avante.

OTC AUTO

Xe hơi
Renault khó 1, Samsung khó 10. Cơ hội cho doanh nghiệp làm ăn manh mún là ko còn. Nếu Samsung ko giải quyết được vấn đề phụ tùng giá rẻ như Kia, thì đừng xếp mình ngang với Kia. Còn ko xếp ngang được với Kia thì lên càng không tới, xuống cũng ko xong. Bài toán vô nghiệm.
thời xưa cụ học toán chắc đứng đầu lớp nhể

billnantes

Xe container
dù sao thì thằng Renault cũng tên tuổi hơn và được đầu tư bài bản hơn khi vào VN vì vốn nó mạnh hơn ....nó là chính hãng ........còn mấy cty ở VN hợp sức nhau lại nhập SS về chỉ là cty thương mại,vốn ít hơn không thể nào đầu tư bài bản như Renault được ......mua để đi thì ọk,chứ tính đoạn sau này thanh khoản thì đúng là mua SM3 hơi ngại.

OTC AUTO

Xe hơi
tự nó đẩy nó lên hàng ngũ cao hơn, nhưng không đủ tầm với. Cho nên nó chông chênh ở giữa cao cấp hơn accent nhưng lại dưới avante
nếu cụ nói như vậy thì cụ không biết gì về em nó.em nó là cave cao cấp cụ ah

Phucyenxanh

Xe điện
SM3 ít phổ biến hơn cũng là 1 yếu tố Cụ chủ nên xem xét vì :
xe ít -- > đồ thay sẽ ít -- > đắt
Xe ít -- > thanh khoản kém
Xe ít -- > gặp trục trặc cũng ít nguoi có thể giúp

Nxh-256

Xe đạp
em cug dang ngam 1 em sm3,ma nghe cac cu phan the nay cug chag biet duong nao ma lan.cu nao hieu ro ve dong nay cho em 1 cai danh gia khach quan voi a