Thảo luận Tư vấn sửa chữa online cho Mercedes!

Các cụ cho em hỏi con c230 nhà em một hai hôm nay đánh hết lái thi thoảng em nghe thấy tiếng "cục cục" nhỏ mà cảm giác hơi gợn hơn bt chút. Theo các bác là cháu nó bị sao ạ???

quan_service

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi con c230 nhà em một hai hôm nay đánh hết lái thi thoảng em nghe thấy tiếng "cục cục" nhỏ mà cảm giác hơi gợn hơn bt chút. Theo các bác là cháu nó bị sao ạ???
Ktra trục chữ thập lái, hoặc các rô tuyn, nói chung phải thợ ktra chứ nói cũng khó cụ ạ.

AHP 113

Xe đạp
Bác mang ra gara bảo họ kiểm tra gầm xem sao. Khả năng cao là xe của bác bị kêu tấm sắt ở gầm do bị va chạm.

Altis20

Xe hơi
Các cụ cho hỏi Ăcquy của C230 có thông số như nào ạh (?V/?Ah)? Thay của hãng nào là chuẩn và giá rổ ntn ạh? Thanks các cụ.

quan_service

Xe buýt
Nên dùng loại atlats hoặc loại bosh, 2 loại này thông dụng nhiều xe thay. Còn cụ nhìn bình cũ bao nhiêu ampe thì thay đúng như thế, e ko nhớ rõ.

mec e250

Xe tải
Các cụ cho hỏi . Xe em hiện đèn báo khí thải động cơ này thì phải làm sao bây giờ. có thể vẫn đi bình thường để đến gara được không hay phải gọi thợ đến. Thanks các cụ...

AHP 113

Xe đạp
Các cụ cho hỏi . Xe em hiện đèn báo khí thải động cơ này thì phải làm sao bây giờ. có thể vẫn đi bình thường để đến gara được không hay phải gọi thợ đến. Thanks các cụ...
Làm sao bác biết là lỗi khí thải động cơ? Đèn Check động cơ có nhiều nguyên nhân lỗi làm sáng đèn lắm.bác cứ đi thôi nhưng nên mang xe vào hãng kiểm tra cho chính xác.

mec e250

Xe tải
Làm sao bác biết là lỗi khí thải động cơ? Đèn Check động cơ có nhiều nguyên nhân lỗi làm sáng đèn lắm.bác cứ đi thôi nhưng nên mang xe vào hãng kiểm tra cho chính xác.
Mình thấy ko có báo nhiệt độ bên ngoài ko báo. Liệu có phải nguyên nhân do đó ko nhỉ?

AHP 113

Xe đạp
Ne
Mình thấy ko có báo nhiệt độ bên ngoài ko báo. Liệu có phải nguyên nhân do đó ko nhỉ?
Nếu nhiệt độ bên ngoài xe trên cụm đồng hồ không báo thì khả năng dây dẫn cảm biến bị chuột cắn nên nổi đèn check động cơ là chính xác.

toán mercedes

Xe tăng
hình như là cái hệ thống báo nhiệt bên ngoài khổng ảnh hưởng gì đến máy mà chỉ liên quan đến hệ điều hoà không khí trong xe thôi , lỗi của cụ trên màn hình đồng hồ là lỗi báo riêng phần động cơ , xe đang có vấn đề gì đó đang hoạt động sai trức năng trên phần máy . lỗi này anh lên cắm máy đọc mới da nguyên nhân chứ đoán mò thì khó biết lắm .

oto16ahn

Xe điện
hình như là cái hệ thống báo nhiệt bên ngoài khổng ảnh hưởng gì đến máy mà chỉ liên quan đến hệ điều hoà không khí trong xe thôi , lỗi của cụ trên màn hình đồng hồ là lỗi báo riêng phần động cơ , xe đang có vấn đề gì đó đang hoạt động sai trức năng trên phần máy . lỗi này anh lên cắm máy đọc mới da nguyên nhân chứ đoán mò thì khó biết lắm .
Xưởng cụ có con mer nào trong xưởng k? Cụ thử hết hình như ngay thôi .
Cụ chủ tả thì 90% do cảm biến nhiệt độ ngoài trời ở đầu xe ,tất nhiên vẫn cần cắm máy để ktra chính xác .vì xe nổ bt k rung cụ đánh thỏa mái.
Mer nó nhạy cảm như gái 17 khẽ cái check nó nổi ngay thôi mà :D

mec e250

Xe tải
Ne

Nếu nhiệt độ bên ngoài xe trên cụm đồng hồ không báo thì khả năng dây dẫn cảm biến bị chuột cắn nên nổi đèn check động cơ là chính xác.
ok cụ. Để mình kiểm tra lại.
Xưởng cụ có con mer nào trong xưởng k? Cụ thử hết hình như ngay thôi .
Cụ chủ tả thì 90% do cảm biến nhiệt độ ngoài trời ở đầu xe ,tất nhiên vẫn cần cắm máy để ktra chính xác .vì xe nổ bt k rung cụ đánh thỏa mái.
Mer nó nhạy cảm như gái 17 khẽ cái check nó nổi ngay thôi mà :D
Thanks các cụ đã tư vấn. Nếu có vấn đề thì mình sẽ mang đến chỗ các cụ để tìm nguyên nhân nhé..

mec e250

Xe tải
Báo cáo các cụ là em cảm biến nhiệt độ của em đã bị chuột cắn mất đầu rồi . Thấy cái này thì bn xèng vậy các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

oto16ahn

Xe điện
cụ này bị uống nhầm thuốc rồi , cảm iến nhiệt độ bên ngoài chi liên quan đến điều hòa , sao lại liên quan đến áo lỗi engine . hix:))
Cụ ăn nói cho tử tế , tôi xử lý lỗi check do con cảm biến này k dưới 10 xe.cụ lơ mơ về mer thì lên suy nghĩ trc khi ăn nói mất dậy

AHP 113

Xe đạp
cụ này bị uống nhầm thuốc rồi , cảm iến nhiệt độ bên ngoài chi liên quan đến điều hòa , sao lại liên quan đến áo lỗi engine . hix:))
Đề nghị bác suy nghi trước khi phát biểu. Bác hãy xem lại sơ đồ mạch điện động cơ đi nhé.

AHP 113

Xe đạp
Báo cáo các cụ là em cảm biến nhiệt độ của em đã bị chuột cắn mất đầu rồi . Thấy cái này thì bn xèng vậy các cụ.
[/URL][/IMG]
Bác hỏi giá bác hathanhauto ấy. Còn sau khi thay xong bác phải reset lại bằng máy SD nhé.

AHP 113

Xe đạp
Báo cáo cụ là mình mua 1 củ rùi. Còn reset thì làm sao giờ . Mình ở Hải Dương cụ à.
Vậy bác lắp vào và chạy thử khoảng 20-30km xem nó có nhận ko? Nếu không được bác nên mang xe vào hãng dưới Hải phòng gần quán toan ấy. Họ cắm máy reset là ok.

quan_service

Xe buýt
Bình thường cảm biến nhiệt độ ngoài trời nếu thay mới hoặc khi bị chuột cắn đứt dây ,sau khi nối lại chỉ cần chạy khoảng 20km là đc, ko cần cài đặt hay reset j đâu