tư vấn về groupset SLX

samuraix

Xe tải
Hôm qua e lên SLX rồi .... chạy nuột thật ...
CỤ nâng cấp toàn bộ group SLX hả cụ? Tốn bao nhiêu vậy cụ ơi ?
Em thì đang máu lên XT nhưng không full group mà chỉ tay đề,líp,xích,đùi đĩa,đề trước,đề sau.. Chắc dư ra vài linh kiện theo xe

chisu1308

Xe tải
Chuẩn cụ ạ, cái này nó là ý thích thôi.c
cá nhân e ko giàu có đại gia, ko am hiểu tường tận nhiều về xe bằng các cụ trên này, nhưng với e ngắm xe và đạp xe và nếu có nhu cầu nâng cấp dần đồ là một cái thú khó tả. ...
Tạm so sánh với các cụ ham công nghệ đổi điện thoại liên tục mà cũng ko khai thác hết cái điện thoại ...
Hôm qua e lên SLX rồi .... chạy nuột thật ...
Nhìn qua thì thấy khoảng cách giữa các líp ngắn lại, ko thưa như alivio , xích vì thế cũng nhỏ hơn, e lấy xích rỗng hình như là HG 81 .... phanh bóp nhẹ nháy phát là ăn, tuy chưa phải đĩa phanh xịn ....
hơ hơ cảm giác khá phấn khích ...
Cụ lấy full SLX diana rổ giá bao nhiêu vậy?
Em cũng chạy SLX từ đầu cùng lắp xe với cụ trên 31F .Cùng cảm nhận là SLX sang số nhẹ nhàng hơn , phanh ăn khỏi nói . Nghe đâu khi nào leo gióng nhiều mới thấy sự lợi hại của các Group xịn đó cụ .

beoweli

Xe buýt
Cụ lấy full SLX diana rổ giá bao nhiêu vậy?
Em cũng chạy SLX từ đầu cùng lắp xe với cụ trên 31F .Cùng cảm nhận là SLX sang số nhẹ nhàng hơn , phanh ăn khỏi nói . Nghe đâu khi nào leo gióng nhiều mới thấy sự lợi hại của các Group xịn đó cụ .
e là M670 cụ à, 6m8 đẩy bộ ali cụ cho bạn và bù thêm ít tiền .. bộ e ko có đĩa phanh cụ ạ, vì đĩa phanh hình như có 2 loại, loại bắt vít thì bắt được chứ nếu đĩa răng cưa thi phải thay HUB ..tốn lắm.
chạy ngon lắm, xe cụ giống xe em nhưng SLX từ đầu, cụ thay thụt chưa, e lên epicon rồi nhẹ xe lắm, cụ nên lên thụt khác đi. thụt zoom chán lắm.
cơ bản SLX ngon thật . ... còn ngon thế nào thì từ từ sẽ thấm, hoặc chưa kịp biết ngon thế nào đã bị thuốc cho lên XT hoặc cao hơn haha, e đang nghĩ đến bộ bánh Roval của cụ hungkaax1 ... cũng lăn tăn quá, tại cái khung hơi lớm c

Chỉnh sửa cuối:

Hungkaax1

Xe tăng
e là M670 cụ à, 6m8 đẩy bộ ali cụ cho bạn và bù thêm ít tiền .. bộ e ko có đĩa phanh cụ ạ, vì đĩa phanh hình như có 2 loại, loại bắt vít thì bắt được chứ nếu đĩa răng cưa thi phải thay HUB ..tốn lắm.
chạy ngon lắm, xe cụ giống xe em nhưng SLX từ đầu, cụ thay thụt chưa, e lên epicon rồi nhẹ xe lắm, cụ nên lên thụt khác đi. thụt zoom chán lắm.
cơ bản SLX ngon thật . ... còn ngon thế nào thì từ từ sẽ thấm, hoặc chưa kịp biết ngon thế nào đã bị thuốc cho lên XT hoặc cao hơn haha, e đang nghĩ đến bộ bánh Roval của cụ hungkaax1 ... cũng lăn tăn quá, tại cái khung hơi lớm c
Cụ bị thuốc vụ xích trục rỗng rồi. Xích full trục rỗng em nói là KMC SL 9/10/11, hoặc xích xịn nhất của group Dura Ace, Sram Red. Xích HG của Shimano thì làm sao có full trục rồng được. Hình dáng xích cụ có thể gôgle hoặc trong link của em. Thay xích đấy vào thì chuyển đĩa chuyển líp mượt hơn hẳn. Nguyên sợi xích đó có rẻ cũng 700k
Xt thực ra mới là group ổn nhất của Shimano(p/p chắc chỉ sau Deore), phanh cực ngon, líp cực tốt, đề sau tốt, đùi đĩa tốt, giá cũng tốt (12tr ko đĩa). Nhưng tay đề của XT nặng hơn cả Deore, em hoàn toàn không thích cặp tay đề XT.
Nhưng em nói thật là do cụ chưa dùng Deore nên lên SLX mới thấy sướng đến vậy. Em chỉnh đề Deore chuẩn đi đừong bằng thấy chỉ kém XTR chút chút không đáng để bỏ tiền. Group xịn chỉ đựoc cái nhẹ, đùi đĩa xịn là ảnh hửong đến hiệu quả đạp thôi chứ việc chuyển số thì đi đừong bằng không phát hiện đựoc mấy.
Xe đạp MTB thì ngoài khung, những thứ như yên, tay nắm, lốp xe, bánh xe và đùi đĩa là nên chú ý nâng cấp. Cụ không tin cụ cứ qua đi thử xe Deore và XTR của em xem khác nhau như nào. 2 xe giống nhau ở tay nắm, yên; bánh xe và lộp lốp của xe deore xịn hơn còn lại là kém 1 trời 1 vực, thế nhưng hiệu quả đap, cảm giác đạp thì không cách nhau xa đến vậy

Hungkaax1

Xe tăng
Khung xe thỉ cụ từ từ, phải bỏ ra trên 15 tr thì mới đáng thay

beoweli

Xe buýt
Vụ xích là sao cụ, xích e nó tạo rỗng ở chỗ nối các mắt thôi. Bên bán hàng cho tùy chọn xích hg81 đấy với xích gin theo bộ slx kia. E chọn xích rỗng đấy thôi.
Chất lượng có tệ hơn xích nguyên bản ko cụ, e thấy nó mảnh và nhẹ hơn

Chỉnh sửa cuối:

Hungkaax1

Xe tăng
Theo hình cụ post thì nó là loại giống KMC X10L. Đây là loại chưa full trục rỗng, có nhẹ nhưng chưa nhẹ như loại full hollow. Ảnh của nó đây

Loại em nói nhìn như này

xe sang

Xe máy
Cụ chủ cũng tốn khá nhiều để tìm kiếm đồ nâng cấp cho em nó đấy

chisu1308

Xe tải
sao Group SLX vậy có 6,5M vậy cụ chủ? lần trước không biết lắp xe kiểu gì mà thấy full SLX của em gần 9m nhỉ :|

beoweli

Xe buýt
Đúng như hình 1 cụ nói,, chưa full rỗng . chỉ rỗng một nửa thôi. Chắc cũng dc cụ nhỉ.
Đang tính cho em nó em xpedo faceoff cho đồng màu.
Mà sao lại có e mpedo giống hệt nhỉ, hàng nhái thương hiệu hả các cụ

Hungkaax1

Xe tăng
Như cái hình cụ chụp thì mới là 1/3 hollow, full là mắt trong, mắt ngoài, trục đều rỗng, trong đó quan trọng nhất là trục mắt xích rỗng. Như cái của cụ thì có khác j xích thường đâu

Hungkaax1

Xe tăng
Đúng như hình 1 cụ nói,, chưa full rỗng . chỉ rỗng một nửa thôi. Chắc cũng dc cụ nhỉ.
Đang tính cho em nó em xpedo faceoff cho đồng màu.
Mà sao lại có e mpedo giống hệt nhỉ, hàng nhái thương hiệu hả các cụ
Cụ cứ lẩn nhẩn làm gì tốn lắm, chơi thì lên hẳn cái pedal Look cho MTB, Cái đó đạp cá cũng được, đạp giày đế thường cũng không sao, mà nhìn thì pờ dồ, mà lại nhẹ

Tú Cấn

Xe máy
Cụ bị thuốc vụ xích trục rỗng rồi. Xích full trục rỗng em nói là KMC SL 9/10/11, hoặc xích xịn nhất của group Dura Ace, Sram Red. Xích HG của Shimano thì làm sao có full trục rồng được. Hình dáng xích cụ có thể gôgle hoặc trong link của em. Thay xích đấy vào thì chuyển đĩa chuyển líp mượt hơn hẳn. Nguyên sợi xích đó có rẻ cũng 700k
Xt thực ra mới là group ổn nhất của Shimano(p/p chắc chỉ sau Deore), phanh cực ngon, líp cực tốt, đề sau tốt, đùi đĩa tốt, giá cũng tốt (12tr ko đĩa). Nhưng tay đề của XT nặng hơn cả Deore, em hoàn toàn không thích cặp tay đề XT.
Nhưng em nói thật là do cụ chưa dùng Deore nên lên SLX mới thấy sướng đến vậy. Em chỉnh đề Deore chuẩn đi đừong bằng thấy chỉ kém XTR chút chút không đáng để bỏ tiền. Group xịn chỉ đựoc cái nhẹ, đùi đĩa xịn là ảnh hửong đến hiệu quả đạp thôi chứ việc chuyển số thì đi đừong bằng không phát hiện đựoc mấy.
Xe đạp MTB thì ngoài khung, những thứ như yên, tay nắm, lốp xe, bánh xe và đùi đĩa là nên chú ý nâng cấp. Cụ không tin cụ cứ qua đi thử xe Deore và XTR của em xem khác nhau như nào. 2 xe giống nhau ở tay nắm, yên; bánh xe và lộp lốp của xe deore xịn hơn còn lại là kém 1 trời 1 vực, thế nhưng hiệu quả đap, cảm giác đạp thì không cách nhau xa đến vậy
Thế này em chỉ cần để tiền lên deore xong lên nốt cặp vành Roval là cảm giác đạp gần bằng xe cụ Hungkaxx1 roài.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

samuraix

Xe tải
Thế này em chỉ cần để tiền lên deore xong lên nốt cặp vành Roval là cảm giác đạp gần bằng xe cụ Hungkaxx1 roài.
Thích thì đua bơi chứ em thấy MTB thì ALIVIO + phuộc đơ đi trong phố là quẩy cũng tít rồi. :D

Caravan13

Đi bộ
Cụ Hungkaxx1 đánh giá giúp e cặp bánh WTB Wolverine SS 2.0 được ko ạ. Xe e dùng cặp bánh này ạ, thanks cụ!

Hungkaax1

Xe tăng
Cụ Hungkaxx1 đánh giá giúp e cặp bánh WTB Wolverine SS 2.0 được ko ạ. Xe e dùng cặp bánh này ạ, thanks cụ!
Đây là lốp mà cụ. Cặp lốp đó của cụ đi trời khô thì ổn, đi cát cũng ổn nhưng đi đường bằng, ẩm, mưa thì rất dễ trượt.
Nhìn chung thì đi nặng, dùng cho MTB đi địa hình đúng nghĩa thôi, đi đường bằng thì chán

beoweli

Xe buýt
Hqua đi tậu đôi pedal, chả có gi đặc biệt chỉ thấy thích vì đẹp thôi.
E nhấc cái đùi XT nhẹ vãi lúa các cụ ạ. SLX so với deore đã thấy nhẹ rồi, XT ngon thế ạ.
Củ phanh nó có cái phần nhựa nhựa là tản có phải ko ạ

Hungkaax1

Xe tăng
Nó là tản nhiệt bằng hợp kim nhôm cụ ạ, em bị rụng 1 gai rồi, trong là nhôm thì mới đảm bảo tản nhiệt. Má tản nhiệt này 300k 1 cặp, lắp đc cho phanh SLX, nhưng đĩa phải tầm RT76-RT81 đổ lên, ko mòn hết đĩa do bên trong má phanh là kim loại, ko phải resight như má thường

Caravan13

Đi bộ
Vâng, e cảm ơn cụ Hungkaax1, là cặp bánh cụ ạ, còn cặp vành đi liền theo xe, e ko thấy ghi là của hãng nào, chỉ dán decal của xe thôi :D