[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

anhemvietnam

Xe tải
MinhKhoi nói:
em sinh vào tháng 7 (ta) năm 1978 thì mệnh gì các bác ơi ,về khoản này em ngu quá,dạo này thấy ít tiền nên có lẽ phải tin ,các bác chỉ cho em cái
Bác sinh năm 1978 có mệnh là Thiên Thượng Hỏa (Lửa trên trời), bác mạng hỏa nên cẩn thận với màu xanh dương đậm, nhưng ít bị ảnh hưởng từ màu xanh da trời. Trong những ngày có những quyết định quan trọng hoặc là chọn 1 vật dụng nào đó gắn bó với mình lâu dài , bác nên chọn màu xanh lá cây (lợt dành cho các họat động ngòai xã hội,màu đậm giành cho những vật dùng trong gia đình), ngòai ra bác còn hợp với màu đỏ, màu cam và màu hồng nữa(3 màu đều thuộc mạng hỏa). Sở dĩ có việc này là do mạng của bác đứng đầu trong 6 lọai hỏa, có thễ phục những lọai hỏa còn lại.
Thầy "Dê" phán không lấy tiền "Tip'' đâu nhé, chỉ lấy volka thôi!!!
:)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))

anhemvietnam

Xe tải
MinhKhoi nói:
Dạ đội ơn thầy phán,em đã vốt trả ơn thầy rồi,kiểu này lại phải bán con vợ CAM mầu xanh dưa hấu roài,bán rẻ CA đây ai mua ko
Oái, xanh dưa hấu chẳng phải xanh lá cây là gì,hợp với bác rùi bán làm chi mà kỳ lạ rứa?
:)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))

sontt

Xe buýt
TungRau nói:
Em sinh ngày 19/06/1977, là mạng gì vậy ta ? :^) *-) Bác nào biết chỉ em với.

Con xe của em màu vàng đồng.
77 mạng Thổ, lấy màu Vàng là hợp rồi. Hoặc bác lấy màu đỏ của mạng Hỏa thì tốt hơn (Hỏa sinh Thổ mà)

fatboy

Xe tăng
Theo em thì màu vàng đồng, cũng như màu bạc và màu vàng kim, đều thuộc hành kim chứ nhỉ?

TungRau

Xe tăng
Thế túm lại là sao nhỉ các bác ???

anhemvietnam

Xe tải
To bác fatboy: màu vàng đồng vẫn là màu thuộc hệ thổ thưa bác, 2 màu còn lại thi thuộc hệ kim.
To bác TungRau: mỗi mạng tương khắc và tương sinh khác nhau. Ngay cả như việc cùng mạng hỏa với nhau nhưng mạng hỏa của bác Minh Khôi ( thiên thượng hỏa) thì không bị ảnh hưởng từ màu xanh da trời, nhưng đối với người mạng Lộ Trung Hỏa (được xếp vào nhóm dưới, yếu) nên bị ảnh hưởng từ màu xanh da trời. Tùy trường hợp mà có kết quả khác nhau bác ah.
Chủ yếu là để thầy "Dê" có cơ hội kiếm volka đó mòa !!! (h) (h) (h)
:)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))

TungRau nói:
Thế túm lại là sao nhỉ các bác ???
Túm lại là bác chơi cái xe 7 màu đi, ngũ hành, âm dương đầy đủ, có nhu có cương, có tăng cường có ức chế ! Lúc đấy đi xe bác sẽ như ăn hột vịt lộn có rau răm, như cá trê chiên có nước mắm gừng vậy :)) :)) :))

anhemvietnam

Xe tải
mltr6 nói:
Túm lại là bác chơi cái xe 7 màu đi, ngũ hành, âm dương đầy đủ, có nhu có cương, có tăng cường có ức chế ! Lúc đấy đi xe bác sẽ như ăn hột vịt lộn có rau răm, như cá trê chiên có nước mắm gừng vậy :)) :)) :))
Bây giờ đâu cò ai nói cá bảy màu đẹp nữa đâu bác Sáu. :^) :^) :^)
Bây giờ người ta tòan chơi cá 1 màu không àh. Còn mấy con Kim Long , Thanh Long , Mãng Xà ........ gì gì đó, nó có nhiều màu là do nó biết ốp Inox chứ bộ !!!
:)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))

anhemvietnam

Xe tải
Nói về Inox, trong phong thuỷ Inox cũng có tác dụng như nhưng tấm gương phản xạ lại những tia "hắc ám" hướng về phía mình. Vì thế các bác khi trang trí ngọai thất cho vợ 2 nên thêm 1 số chi tiết Inox vảo 4 bên xe (trước, sau, 2 bên hông)

DKNY

Đi bộ
Thầy Dương ơi, thế sinh ngày 20/3/1947 , 10/11/1984, 30/5/1987 ( đều là nam ) là mệnh gì.
Xin lơi thầy là em hỏi hơi nhìu, em chỉ mún bít các thành viên nhà em mệnh gì ấy mà. Em sẽ hậu tạ cho thầy mấy chai volka, hic hic !!! hổng bít thầy có nhận hông

anhemvietnam

Xe tải
HUYNHC240 nói:
bác cho em hỏi là xe màu đen thì hợp với mệnh gì ạ???
Màu đen của xe bác hợp với nam nữ mang hệ Thủy lẫn hệ Mộc.
Thầy "Dê" phán không lấy tiền "Tip'' đâu nhé, chỉ lấy volka thôi nhá!!!
:D :D :D

anhemvietnam

Xe tải
HUYNHC240 nói:
ơ hơ em vốt cho bác 1 cái, em mệnh hoả chác không hợp rồi. hic
Em đang ngồi post bài khuyên bác Hùynh chớ vội buồn vì chưa hẳn màu đen đã là xấu cho người mạng Hỏa thì kết hợp 1 số dữ liệu phát hiện ra màu đen thuộc hệ Mộc các bác ah.Mà mộc thì bình thường với Hỏa nếu không muốn nói là hơi yếu trước Hỏa. Vậy bác Hùynh cứ yên tâm đi xe màu đen bác nhé. Tin vui cho bác Hùynh là màu đen là màu tốt cho tình yêu của bác và không có gì đẹp hơn khi bác đang chở vợ cả hoặc bạn gái (em chưa biết tình trạng hôn nhân của bác :P ) đi trên 1 chiếc xe màu đen !!!
:D :D :D

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
em chả nhớ em mạng gì nhưng chỉ nhớ rõ em hợp 2 màu đen, trắng và kị 2 màu vàng, đỏ. có lẽ là đúng, 2 cái xe đầu đã không thọ được với em. từ nay chắc là em chỉ mua xe màu đen, ghi, xám thôi.

anhemvietnam

Xe tải
Awake nói:
em chả nhớ em mạng gì nhưng chỉ nhớ rõ em hợp 2 màu đen, trắng và kị 2 màu vàng, đỏ. có lẽ là đúng, 2 cái xe đầu đã không thọ được với em. từ nay chắc là em chỉ mua xe màu đen, ghi, xám thôi.
Nếu bác kỵ màu đỏ thì bác chắc phải thuộc mạng Kim , nhưng Thổ (màu vàng) sinh Kim , nhưng vậy bác hợp với màu vàng mới đúng!!!
Nếu bác kỵ màu vàng thì bác phải là người mạng Thủy do Thủy bị Thổ khắc. Nhưng nếu bác là mạng Thủy thì ngán gì màu đỏ :) .
Bác nói vậy em cũng chẳng đóan ra được bác mạng gì :D . Nếu bác hợp màu đen và trắng (màu hệ Kim) thì em nghĩ bác mạng Thủy , vì màu đen hợp với mạng Thủy và 1 số người mạng Mộc, nhưng người mạng mộc đều bị khắc màu trắng ( Kim khắc Mộc)nên không thể bác mạng Mộc mà đi hợp với màu trắng được.
:^)

pvc

Xe buýt
@: anh em viet nam
máy nó vừa chửi em
Úi, sao bác chú ý tới bác anhemvietnam nhiều thế! Cho dù hay hoặc dở thì bác cũng phải cho điểm 10 người khác rồi mới cho điểm lại bác anhemvietnam được!

em 72
xe của em 2 mầu vàng ánh kim nhạt nhạt và ghi sẫm
vậy em nên đi xe mầu gì thầy "dê" ơi

@ các bác: có bắc nào dịch giùm em cái trang này
http://www.wofs.com/fsw.php?load=arcview&article=456&c=colors
sang tiếng việt với

em xin hậu tạ bằng 1 chai 2 lit