[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

trauxanh

Xe lăn
Hịhị, nhờ quán thông đường lối của các chã cùng toàn thể min mod, chỉ là đúng lúc đúng chỗ nhắm mắt đưa chân, mấy lần hư đốn.

Cụ chê e khéo quá, thần tiên mịa gì cá độ tùm lum, lập dăm chục níck toàn đỏ loét ak…
Chê gì đâu ạ!
Em cũng cá độ bên Hội nhóm TDTT, được bữa nhậu to rồi, nhưng đang vướng covid nên chịu.
Vui mà! :D

hp78

Xe điện
Em nói vd trên về tiết khí rùi mà cụ.

Xưa có mỗi một phái, sau chia năm xẻ bảy, ai cũng cho mình là quan trọng nên thêm sao này bớt sao kia, diễn giải trăm ngàn lối, mơ mơ hồ hồ doạ nhau kiếm tiền, còn cái trường phái gốc thì phải biết y thuật, hiểu nho giáo, thông lý của vạn vật, mới ngẫm tới số của chúng.

Chưa làm thợ đã đòi làm thầy thì hậu quả chắc chắn ko tin mà chỉ tin vào ngáo ngơ danh hão mà thôi.

Dành ra ba năm thông thạo Hoàng đế Nội kinh - Tố vấn, Nạn kinh, Kim quỹ, hiểu rõ cái khí cơ, cái âm dương vận chuyển đã, thực thi cái trung tín lễ nghĩa rùi mới đc học cái phép biến hoá của trời đất.

Ko có cái Tâm học cơ bản mà đọc ba cái lảm nhảm trên mạng rùi ôm về bảo của quý với hiếm thì thật là hết thuốc, thế nên câu cụ hỏi em cũng ko thể trả lời đc vì cụ cũng đang mơ hồ bất quyết.

Tử vi là một bộ môn, ko có trường phái, có chăng là tp Đài loan hay tp trung quốc, t/phái Hn, t/phái sơn tây? Thật là trăm nhà đua tiếng.
Cụ có nhầm không ạ, tử vi lấy lịch âm làm cơ sở để lập lá số, còn bát tự dựa vào tiết khí. Còn mấy cái kinh cụ đề cập đến nó có liên quan gì đến tử vi ạ.

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Hề hề, cả hai cụ cũng đâu có vừa, nhưng dụng văn như cụ thớt thì tâm tính cũng ko thể khoáng đạt đc, còn cụ thì chấp nhất khá sâu, buông thôi.

Xong đó là em buông rồi. Chỉ là nhắc nhở cụ và cụ sợ bị lừa nên em mới phải quất còm lại cho cụ thấy thôi ;))

RongPhuongBac

Xe điện
Cụ có nhầm không ạ, tử vi lấy lịch âm làm cơ sở để lập lá số, còn bát tự dựa vào tiết khí. Còn mấy cái kinh cụ đề cập đến nó có liên quan gì đến tử vi ạ.
Cụ ấy chỉ mang lục tự đại minh chân ngôn chứ không mang kinh cụ ơi. Có điều phải đọc âm bụng, lưỡi không chạm răng :D. Chắc cụ ấy xem lắm phim chưởng hay sao mà bảo phải có lực của triệu trấn nhiếp vào mỗi câu chữ ;))

RosemaryCherry

Xe container
Em đọc thấy sao thì viết vậy thôi ạ:D
Chắc đợt đó bác ko theo dõi cả 2 hiệp chính lẫn hiệp phụ và kéo sang đá pen roài :D :D :D.
Thớt lại sôi động mà bác chủ lên núi tu chăng????

hp78

Xe điện
Chắc đợt đó bác ko theo dõi cả 2 hiệp chính lẫn hiệp phụ và kéo sang đá pen roài :D :D :D.
Thớt lại sôi động mà bác chủ lên núi tu chăng????
Em chơi OF đủ lâu để biết được kiểu còm của cụ thớt mợ ạ:))

RosemaryCherry

Xe container
Em chơi OF đủ lâu để biết được kiểu còm của cụ thớt mợ ạ:))
Hình như em với bác đang hiểu sai ý nhau??? :P :P :P. Em ủng hộ bác chủ thớt mà, ngoa nhưng đôi lúc cũng duyên phết ;) ;) ;)

hp78

Xe điện
Cụ ấy chỉ mang lục tự đại minh chân ngôn chứ không mang kinh cụ ơi. Có điều phải đọc âm bụng, lưỡi không chạm răng :D. Chắc cụ ấy xem lắm phim chưởng hay sao mà bảo phải có lực của triệu trấn nhiếp vào mỗi câu chữ ;))
Cụ theo mật tông phỏng ạ?

nhaquedidu

Xe hơi
Mình chỉ hỏi nếu tử vi chính xác ,vậy thì cùng năm ấy,giờ ấy tháng ấy có rất nhiều người sinh ra vậy tất cả lá số đều giống nhau, luận giải như nhau sao, cụ giải thích hộ cái

RongPhuongBac

Xe điện
Hề hề, nghe giọng văn mà có cụ gọi đc e mới tài, thôi cõi op e ko chém nữa vì chẳng đi đến đâu, ko phải trang chuyển học thuật dù rất nhiều cụ ẩn danh khả kính.

E chỉ nói sơ bộ là mọi vật có nguồn gốc, muốn xét vật phải hiêu mình, hiểu mình ko gì bằng nội kinh tố vấn, kỳ kinh bát mạch, hiểu đc mình thì mới yêu đc vật, mới “từ tâm ư vật”, yêu rùi mới xem cái cách nó vận hành, bản thân kinh mạch cũng có thời, sự vận hành cũng cần có lúc, khi tàng khi chứa, khi vượng khi suy thành vòng sinh mộ, thấu triệt đc nó mới án đc thanh long bạch hổ, mới khởi được hưng vong không kiếp, đành là âm lịch dụng kiến nhưng tv ko phải chỉ một bản mà là ba, nếu ko chất chồng lá số thì cũng chỉ như thầy bói xem voi, thấy chỗ hưng mà chưa tường chỗ suy, cũng như đón lành tránh dữ từ trong trứng, đừng đợi khi quá muộn. Thế mới nói thời khí tuy cố định theo dl (+_ 1 ngày) nhưng vì cái tàng chứa ẩn cục do hưng suy mà xung khắc, dụng công non già. Nên lập lstv e đc dạy buộc phải chú trọng tiết khí thiêm trừu dịch số. Cụ sẽ thấy sách ghi nhiều sao đc cố định ngay nhưng ko phải thế, nếu theo sách thì ai cũng là thầy cả, thuật mọn trò mèo còn có thầy truyền chứ đừng nói tới thuật nhìn thấu vận hành sinh vượng?

Như hiểu đc châm khi khí tới hay khí qua, rút nhanh hay án chậm là tiên quyết sinh tử, học cái biến hoá của tv cũng vậy, Độc khẩu chân truyền, bất lập văn tự cũng vì lẽ ko thể dùng lời mà diễn, chỉ dụng ý mà hiểu, nên nói vạn vật ko cần quan tâm tới thời khí mạnh trọng quý là phiến diện.

E nói nhiều nên sẽ có cái dở, nếu tách bạch ra dể bắt bẻ thì e cũng chịu, trả thớt cho ông Huy, e ngủ.

Chúc các cụ ngon giấc!

P/s: mai e xoá hết các còm men về làm xe đạp ạ!
Cụ nói như võ đang kiếm pháp khẩu quyết chân truyền ấy nhỉ. Khí qua gươm lại, tiên quyết sinh tử hay không ở đúng một chiêu, hư hư thực thực mà một tốt gặp thời lại thành danh. Tử vi cũng vậy mà biến hóa khôn lường. Sinh lâm quan lên đế vượng rồi suy thoái mộ tuyệt giống như thành trụ hoại không, tuần hoàn biến đổi, tứ tượng lại đồng quy. Đồng quy thái cực lại lưỡng nghi. Bất lập văn tự dùng ý để chỉ đạo, dụng ý bất dụng lực, chúa tể tại tâm. Em nói vậy liệu đã được 1/10 thành công lực của cụ chưa? :D

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Anh huy nên biên nốt chuyện thằng Tuấn hột le cho nó nhã. Xong ta lại chém về phong thuỷ, tử vi tư veo :)):)):))

hp78

Xe điện
Mình chỉ hỏi nếu tử vi chính xác ,vậy thì cùng năm ấy,giờ ấy tháng ấy có rất nhiều người sinh ra vậy tất cả lá số đều giống nhau, luận giải như nhau sao, cụ giải thích hộ cái
Tử vi là môn dự đoán nên không thể chính xác tuyệt đối ạ:D Về lá số sinh cùng năm, tháng, ngày, giờ, nếu anh em sinh đôi 1 nam 1 nữ thì khả dĩ. Nhưng nếu cùng là nam hoặc nữ thì có thuyết lấy cung Huynh đệ hay cung Thiên di làm cung Mệnh. Hơn nữa, cùng 1 canh giờ có hàng nghìn người được sinh ra, thì thuyết trên trở nên không còn đúng nữa. Theo sự trải nghiệm của em thì phải xem cung Tử tức ở lá số cha và mẹ, để đánh giá đúng mức về lá số.

billyjone

Xe tăng
Cụ nghĩ ra chiêu trò mới ạ?

Cụ biết rằng khi đạt đc một quán thông nhất định thì các bậc đó nhập thất để thiền định tham ngộ nhằm chứng đắc chứ lạy P ngàn lần làm cmj nữa, vô bổ loè thiên hạ chỉ mấy ông nông dân mới làm, vì mong đc bề trên chứng giám kiểu ba bước lễ nhỏ, chín bước lễ lớn. Còn với người tu hành trực chỉ ngộ đạo, buông đời thì ba cái trò đó như trăng dưới nước mà thôi.
không phải em nghĩ ra mà đó là yêu cầu và quy trình giảng dạy ở đại học phật giáo tây tạng nhánh mật ông, cái này được thầy thích nhật từ giải thích giới thiệu làm rõ vì trào lưu theo mật tông ở việt nam bỏ qua quá trình đó mà đi thẳng vào học trì chú.

Sau khi làm việc với một ông mật tông thì em mới giật mình về tìm hiểu sao nó lại vô đạo đức như thế thì mới vỡ lẽ ra.

Ai cũng học toán nhg ko phải ai cũng thành Ngô Bảo Châu. Vậy phải chăng ko thành ít ra đc như Ngô Bảo Châu thì ko có quyền tìm hiểu, nghiên cứu sự vi diệu của toán học ư?
Toán học khác tử vi ở chỗ, nó không chọc gậy vào bánh xe luân hồi.
cả đức Phật còn phải thở dài là nếu người đời mà không muốn thì ta cũng không độ được, mà các thầy tử vi có sợ quái gì đâu. Nếu các bác để yên thì em sẽ kể dần dần các câu chuyện ghép nối lại với nhau sẽ có một bức tranh toàn cảnh.

Nghiên cứu mà không hành nghề thì sao vậy cụ:D
Khó giữ mình lắm bác ak, người bình thường tham sân si quá nhiều, một lời nói vu vơ có khi giết cả một gia tộc