[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
Có cụ/mợ nào nhận xem riêng ko ạ?
Em cảm ơn.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Xưa các cụ cứ phán bộ Cơ Nguyệt Đồng Lương là bộ đẹp, an nhàn nhg thực tế thời nay em thì thấy vẫn bầm dập nhất là vào các đại vận xấu vì bộ này vốn yếu gặp phải đại vận Sát Phá Tham là mất thế nhân hoà hay khi gặp nhiều sát tinh hội chiếu đánh phá. Hạn Vũ Phá cụ lưu ý hạn về sức khoẻ, Thiên Tướng gặp Lưu Hà cẩn thận sông nc, thủy tai. Lộc tồn, Khôi Việt vào vận Âm Long Trực cụ nên nhún nhường, giúp đỡ ng khác ắt sẽ đc may mắn bù đắp, dùng nhu đối xử, hoà theo ng khác mới đạt đc thành công. Ko Kiếp cũng chẳng đáng ngại vì có Tướng quân, Tuần Triệt khống chế Ko, Thất sát, Quốc ấn kìm hãm Kiếp.

Thân cụ nguyên bộ Cô Tang Đà Mã là hình tượng 1 ngựa đơn độc kéo cỗ xe tang rất buồn thảm. Mong là tuần triệt làm giảm nhẹ đi phần nào.
.
cụ cho nhà e hỏi trong tử vi có nhiều loại hình tượng như này không?và có nhiều giá trị luận đoán không

Lady_in_red

Xe tăng
Thớt hay quá, em vào học hỏi ạ!

metalins

Xe tăng
Xem tử vi mà phải edit thế này thì chết
Cụ fun thôi thì vui chứ chuyện này nhiều khi bị gọi là như có ng che mắt cái hiển nhiên rõ ràng nhg ko nhìn ra. Em bị một lần đi mua xe oto cũ đến nhà ng ta soi nát nc nát cái từ đăng ký đến xe mà 3 ng như bị tổ tiên nhà họ che mắt ấy cuối cùng đặt cọc xong về mới phát hiện ra sai dung tích xe. Xe rao một kiểu nhg dung tích thực lại ít hơn thế mà ko ai phát hiện ra điều sơ đẳng đó.

metalins

Xe tăng
.
cụ cho nhà e hỏi trong tử vi có nhiều loại hình tượng như này không?và có nhiều giá trị luận đoán không
Nhiều cụ ạ, nhg hầu hết đều là chiêm nghiệm chứ ko có thành sách thành vở. Ng này biết truyền lại ng kia rồi ng kia lại chiêm nghiệm lại và tự rút ra cho mình.

Layloi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhớ trc đc các cụ xem cho là may thì năm sau mới lấy đc chồng, còn k thì cũng hơi khó, chồng cũng làng nhàng thôi, nên từ đận đấy cháu cũng chả ham hố xem xét nữa:-/, kệ muốn đến đâu thì đến.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Nhớ trc đc các cụ xem cho là may thì năm sau mới lấy đc chồng, còn k thì cũng hơi khó, chồng cũng làng nhàng thôi, nên từ đận đấy cháu cũng chả ham hố xem xét nữa:-/, kệ muốn đến đâu thì đến.
Tặng mợ

Lady_in_red

Xe tăng
Khi nhìn vào 1 lá số, em không quan tâm đến cách cục mợ ạ.
Dạ, em tưởng cách cục Mệnh Tài Quan nó liên quan đến nhau.
Vậy bác quan tâm đến phần nào đầu tiên khi nhìn vào lá số ạ???

Lady_in_red

Xe tăng
Xem tử vi ở forum vậy nó mới vui chứ :D mình có phải thầy đồ ngồi phản đâu.
Nữ nhân Phá quân ở Ngọ đơn thủ, kiểu gì cũng lấy chồng hiền lương, tốt bụng :D
Viết báo cáo còn phải chỉnh lên, duyệt xuống, đọc đi đọc lại nhiều lần cơ mà bác, nên còm edit cũng là bình thường nếu muốn bổ sung thêm thông tin.

Nếu vậy thì quá tốt, nhưng em lại thấy Tham Lang cư mệnh chứ không phải Phá Quân. Phá Quân cư Tài và Thất Sát cư quan bác ạ.

Lady_in_red

Xe tăng
Đang thớt về tử vi, em hỏi luôn các bác: Em đang ngồi làm việc ở bàn ngoài vườn, tự nhiên có con hổ mang bé lượn qua trước mặt. Không biết điềm xấu gì ko??? Em hỏi việc này vì cách đây gần 5 năm, một buổi chiều em cũng thấy 1 em hổ mang be bé như vậy chui vào gần chỗ rửa bát, và sau đó 4-5 tháng thì nhà em xảy ra chuyện không vui, rắc rối do kẻ xấu gây hại người trong nhà, suýt huỷ hoại tương lai của người này. May sau đó hơn 1 năm mọi chuyện cũng ổn thoả.
Ở vườn nhà em nhiều cây cối nên mới có rắn.