[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

Phan Hưng Duy

Xe đạp
Mệnh Tử vi mà đồng cung với Kình Linh xấu quá, Thân Thiên Tướng Long Phượng Cái thì tốt tướng, thu hút người khác phái. Thêm hóa Kị dễ nhây vào những chuyện thị phi, mà kệ, đời không thị phi buồn lắm.

Nói chung mệnh thân cùng an ở cung Mùi, cung Sửu rồi thì cuộc đời cứ thanh thản nhắm vị trí phó thôi, cứ cố vấn, hỗ trợ, tiếp sức, âm thầm, lặng lẽ, hơi có tính chất thao túng một chút, vậy mà lành.

Chường cái mặt ra công khai, hay làm trưởng cũng có thể có công danh, nhưng sẽ kém hơn.

Phan Hưng Duy

Xe đạp
Mệnh Tử Vi chỉ tốt khi không lẫn Sát tinh, không Tuần Triệt.

Sát tinh (Kình Đà Không Kiếp Linh Hỏa).

Bất kể Tử Vi nằm ở đâu, lẫn Sát tinh, bị Tuần Triệt, thì cung đó mệt mỏi.

Bất kể Tử Vi nằm ở đâu, không lẫn sát Tinh, có thêm Tả Hữu hoặc Long Phượng hoặc Xương Khúc hoặc Khôi Việt, thì cung đó là điểm tựa cuộc đời.

"Có thêm" ở đây tính cả đồng cung, tam hợp, lẫn nhị hợp.

Thanhz

Xe tăng
Không hẳn. Nói vậy thì chả nhẽ số liên quan tới bị tru di cùng họ hàng thì mình cũng phải tạch đời theo à cụ. Em lấy ví dụ như cụ Ức Trai được cụ Đán bói tử vi là số bị tru di tam tộc, vậy sao về sau còn tòi ra cụ Anh Vũ?
Em mà biết được thì em tự khen em quá giỏi rồi :)
Tử vi, theo em, nó không giúp, không làm cho người nào đó trở thành bá hộ hay chí phèo. Thành bá hộ hay chí phèo là lựa chọn của bá hộ, của chí phèo.
Giả như chí phèo được giải mệnh nói rằng số mày chỉ là thằng chí phèo mà thôi; nếu chập nhận, hắn sẽ chắc chắn là chí phèo và nát rượu; nếu không cam lòng, có thể vẫm chí phèo không nát rượu hoặc nát rượu không chí phèo hoặc không cả chí phèo không cả nát rượu, nhưng chắc hẳn khó là bá hộ được
Nhưng em có một niềm tin là, chả ai xem tử vi cho chí phèo cả :)

Chỉnh sửa cuối:

Lead vịt

Xe buýt
Mệnh Tử vi mà đồng cung với Kình Linh xấu quá, Thân Thiên Tướng Long Phượng Cái thì tốt tướng, thu hút người khác phái. Thêm hóa Kị dễ nhây vào những chuyện thị phi, mà kệ, đời không thị phi buồn lắm.

Nói chung mệnh thân cùng an ở cung Mùi, cung Sửu rồi thì cuộc đời cứ thanh thản nhắm vị trí phó thôi, cứ cố vấn, hỗ trợ, tiếp sức, âm thầm, lặng lẽ, hơi có tính chất thao túng một chút, vậy mà lành.

Chường cái mặt ra công khai, hay làm trưởng cũng có thể có công danh, nhưng sẽ kém hơn.
Cụ cho e vài lời về hậu vận ạ? Chú e năm ngoái mới li hôn, cả nhà lo cho ổng.

RongPhuongBac

Xe điện
Em mà biết được thì em tự khen em quá giỏi rồi :)
Tử vi, theo em, nó không giúp, không làm cho người nào đó trở thành bá hộ hay chí phèo. Thành bá hộ hay chí phèo là lựa chọn của bá hộ, của chí phèo.
Giả như chí phèo được giải mệnh nói rằng số mày chỉ là thằng chí phèo mà thôi; nếu chập nhận, hắn sẽ chắc chắn là chí phèo và nát rượu; nếu không cam lòng, có thể vẫm chí phèo không nát rượu hoặc nát rượu không chí phèo hoặc không cả chí phèo không cả nát rượu, nhưng chắc hẳn khó là bá hộ được
Nhưng em có một niềm tin là, chả ai xem tử vi cho chí phèo cả :)
Ai bảo cụ vậy, ai xem tử vi cho Chí Phèo thì cũng phải là người có duyên với hắn, thế mới có từ hay dùng là hữu duyên. Phỏng cụ.

HH1993

Xe điện
Thớt này độ tương tác cao thật. Tuy nhiên thì là cà phê,chém gió,vô thưởng vô phạt. Vậy tôi mạo muội còm men thêm còm nữa.
Thích ăn ngại làm thì...có nước mưa.
Không phủ nhận có người quan tâm thực sự nhưng quan tâm thực sự thì 1 là :
-Thông minh,và ở độ tuổi bên kia cuộc đời.( vào chém cho vui và cười) tiếp nhận và suy ngẫm.
-Bắt đầu lo lắng,cần sự bấu víu để cầu may... ( không có đâu) thành phần này bỏ cho nhanh bởi ngoài các suy nghĩ tầm thường,cơm,áo gạo tiền mỗi ngày chả làm mẹ gì ngoài việc đó. ( không giàu được đâu).

HH1993

Xe điện

Bất kể Tử Vi nằm ở đâu, không lẫn sát Tinh, có thêm Tả Hữu hoặc Long Phượng hoặc Xương Khúc hoặc Khôi Việt, thì cung đó là điểm tựa cuộc đời.

Gớm....bác cứ huyền bí. Ba cái nhập môn của tử vi bác đã rành chưa?
Tôi hỏi một câu thôi.
Tử vi là gì? Dựa trên cái gì,quy luật nào?

HH1993

Xe điện

HH1993

Xe điện
Tiện tôi chém thêm còm nữa cho cùng công bấm phím.
Bác nào thích hiểu nhanh,gọn về cơ bản của tử vi hay tướng số. Inbox tôi sẽ dành 1h( không hơn) nói cho cái căn bản mà nghe.
Hiểu tới đâu,áp dụng đc,thành hay bại thì...nói như thầy bói,thầy cúng là có căn....
Ha....ha....

Lah

[Tịch thu bằng lái]

Thế Tử Phủ Vũ Tướng Liêm cường cung mà không có mấy bộ kia có được coi là điểm tựa cuộc đời không cụ.

HH1993

Xe điện
Thế Tử Phủ Vũ Tướng Liêm cường cung mà không có mấy bộ kia có được coi là điểm tựa cuộc đời không cụ.
Bác hỏi thế thì....bố thầy cũng chịu. Còn tôi thì lại thấy sự trào phúng ghê gớm luôn.

hp78

Xe điện
Ai bảo cụ vậy, ai xem tử vi cho Chí Phèo thì cũng phải là người có duyên với hắn, thế mới có từ hay dùng là hữu duyên. Phỏng cụ.
Em thì không cho rằng chữ duyên nó quyết định tính chính xác khi dự đoán, mình đoán sai là do năng lực còn hạn chế thôi:D

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
E thích nói câi gì cụ thể. Chứ nói chung chung e ko thích lắm, cường cung hay cách cục nọ cách cục kia cũng ko quan tâm lắm đâu. Cái e muốn là trong các năm năm nào làm ăn được, năm nào mất tiền. Năm nào đụng xe, năm nào dễ có tang. Ở đây e có một lá số. Đương số sinh năm nhâm tí. Các cụ đoán xem năm nào tay này trúng quả, năm nào thì hắn mất tiền. Năm nào thì có tang. Cụ nào thích thì vào luận nhé. Đừng nói chung chung nhé, chỉ cụ thể ra năm nào.
Group FB Tử Vi Việt Nam.png 2.jpeg

hp78

Xe điện
E thích nói câi gì cụ thể. Chứ nói chung chung e ko thích lắm, cường cung hay cách cục nọ cách cục kia cũng ko quan tâm lắm đâu. Cái e muốn là trong các năm năm nào làm ăn được, năm nào mất tiền. Năm nào đụng xe, năm nào dễ có tang. Ở đây e có một lá số. Đương số sinh năm nhâm tí. Các cụ đoán xem năm nào tay này trúng quả, năm nào thì hắn mất tiền. Năm nào thì có tang. Cụ nào thích thì vào luận nhé. Đừng nói chung chung nhé, chỉ cụ thể ra năm nào.
Group FB Tử Vi Việt Nam.png 2.jpeg
Em dự năm 2000 mẹ mất.

vua_luoi

Xe điện
Em đã nhờ chủ thớt xem, và em rất cảm ơn. Mọi điều khen chê em sẽ ko nói ở đây vì em vốn trước đây ko tin, nhưng từ qua t 45 bắt đầu mới thấm lẽ đời hưng vong thịnh suy vô thường.
Nois chung là món này ko dành cho những cụ 9 x trờ về đây như 1 số ông 9x hơn 30 vỗ ngực đời ta là của ta, thời buổi 4.0 ai đời tin nhảm nhỉ

Phan Hưng Duy

Xe đạp
Gớm....bác cứ huyền bí. Ba cái nhập môn của tử vi bác đã rành chưa?
Tôi hỏi một câu thôi.
Tử vi là gì? Dựa trên cái gì,quy luật nào?
Tử vi khó như toán. Tử vi là khoa học. Ai nói tử vi là huyền bí, kẻ ấy dốt.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chào các ace Ofer .
Mấy năm nay thời vận xã hội nhiều biến động , anh chị em người lên kẻ xuống . Đôi khi chúng ta không biết nguồn gốc tại đâu . Câu trả lời ném vào hư vô , trăn trở trằn trọc . Rất hay cổ nhân đã để lại cho chúng ta một hệ thống thuật toán để định danh những câu hỏi trên . Chúng ta là ai, chúng ta có sở trường gì, con đường chúng ta đi tới sẽ thế nào ? Câu trả lời đã được tổng hợp trong 518.000 mẫu bản đồ cuộc đời , bản đồ số phận . Thành bại , được mất , dương danh hay tàn lụi đều đã được ghi chép định hình đầy đủ .

Mỗi con người sinh ra đều đã được sắp sẵn một ID khác nhau , định danh tầm vóc, tư cách, sở trường, thời vận lên xuống . Nắm được vận mệnh chính mình như người lái xe biết mình đang đi xe gì , thuộc tính công năng của nó ra sao . Để khi gặp con đường ( thời vận ) trước mặt mà chủ động ứng phó .

OF là một xã hội thu nhỏ chắc cũng cả trăm vạn người , tất nhiên không thiếu những thắc mắc tiềm ẩn . Tớ làm việc trong ngành Đông Y và Lý số cũng cả chục năm , may mắn được nhiều thày giỏi bồi đắp , mong muốn mang trí tuệ , kiến thức ra phục vụ cộng đồng . Chí ít mỗi hạt bụi, cỏ cây sượt qua kiếp sống của mình cũng mang được sự lợi lạc cho thiên hạ .

Nên tớ tạo ra topic này để trao đổi, chia sẻ kiến thức với anh em cùng sở thích , chuyên môn đàm đạo về học thuật , anh em cần gì cứ chém nhiệt tình nhé .
Chủ đề khá thú vị. Em cũng đang nghiên cứu về DISC và thần số học.