[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

6c333c

[Tịch thu bằng lái]
Thơ của cụ Bảo Sinh

Cùng chung một chuyến đò ngang
Kẻ thì sang bến người đang trở về
Lái đò lái mãi thành mê
Sang về chẳng biết mình về hay sang

Phỏng đoán vận trình của bác lái đò đang vào vòng Tang Tuế Điếu - Vất vả , khó khăn, mông lung, mất định hướng. :)

Chỉnh sửa cuối:

RongPhuongBac

Xe điện
Em thì không cho rằng chữ duyên nó quyết định tính chính xác khi dự đoán, mình đoán sai là do năng lực còn hạn chế thôi:D
Em chưa nói tới đúng sai. Vì tử vi là môn luận đoán mà. Em chỉ bảo cái ý: 1 người đăng lá số lên, người xem người không xem đó là cái hữu duyên. Chí Phèo cũng thế, hắn có đăng lá số lên thì với những người thích hắn có thể xem cho hắn.

johnson321

Xe tải
Cụ chắc ít tuổi. Chưa trải đời nên có vẻ mạnh miệng. Nói về khoa học thì cụ cũng chưa phải là khoa hock lắm đâu. Vẫn là khoa học nửa mùa. Cụ nói ko có ngày đẹp ngày xấu ngày nào cũng như nhau. Vậy ngày nóng với ngày lạnh nó có khác nhau, ngày mưa với ngày nắng ráo nó khác nhau ko. Ngày nồm ẩm với ngày hanh có khác nhau ko. Tại sao tất cả các ngày lại giống nhau. Thời tiết nó tác động lên con người. Ngày hè thì nóng nực nên các cụ ko ai cưới vào ngày hè cả. Chỉ cưới vào đông xuân thôi. Ngay cả cái đó các cụ cũng rất thông minh rồi. Còn nói về khoa hoc. Lúc mới ra trường e cũng là dân khoa học đây. Viện cơ học toàn học sinh giỏi quốc gia đi học toàn ở nga, với bun. Thế hệ 6x có ông việt một trong 13 đồng sáng lập fpt, người ta cũng chả thieus tiền đâu. Mà vẫn tìm hiểu tử vi ầm ầm. Nên đừng có chen khoa học vào làm gì để mà phản bác tử vi. Những người đó chắc cũng toàn lười với mê tín dị đoạn. Hãy tách bạch mọi chuyện ra, công việc hàng ngày ta vẫn làm, tử vi ta vẫn tìm hiểu. Chẳng việc gì mà để tử vi nó chiếm lấy ta cản trở công việc chính của ta. Khi đó tử vi cũng như thưởng trà có phải là niềm vui ko
Theo em được hiểu là như thế này, tử vi hay dịch học chung quy cũng là 1 phương pháp mà cổ nhân dùng để tính toán đến các vấn đề tự nhiên xã hội, cũng như các môn học về tâm lý và kinh tế bây giờ cần số liệu thực nghiệm, phương trình tính toán. Xem qua dịch học thì cái quẻ nó khá giống với hệ nhị phân máy tính, nếu như hiểu đúng thì chắc vì hồi đó chưa có đủ công nghệ nên mới dùng cách biểu thị qua các quẻ bói. Sau này muốn tính toán thì người ta có siêu máy tính, và bây giờ đã phát triển đến trí tuệ nhân tạo là AI. Nói chung em ko phủ nhận đạo học phương Đông, mà em thấy do phương Đông có tư tưởng bảo thủ hơn, có kiến thức thì giữ rất chặt, cái gì cũng thần thần bí bí, tông truyền hay mật truyền rất kín nên ko hở ra mà nghiên cứu được, hơn nữa còn cái kính nhi viễn chi, sợ hãi các thế lực "siêu nhiên" theo cách chỉ dám đứng xa ko dám đến gần nghiên cứu, trái ngược với bên phương Tây các nhà khoa học nghiên cứu tự nhiên để vinh danh Chúa và thay đổi về nhận thức, tư duy cùng sự nổi lên của công nghệ khoa học giúp mở cánh cửa nghiên cứu chuyên sâu, rộng mở chứ ko kiểu đóng cửa dạy nhau kín kẽ như phương Đông.
Cũng như giả kim thuật là tiền đề cho hóa học, mấy cái môn bói này nó là tiền đề cho các ngành nghiên cứu, phân tích dữ liệu sau này. Và dùng máy tính với AI thì chỉ cần nhập đúng dữ liệu, đủ dữ liệu có thể tiên đoán phần nào các sự kiện, con người, ứng dụng vào nhiều lĩnh vực.
Cái này nhẽ ra e ko nói. Nhưng thấy nhiều người vẫn còn mơ hồ. Nên bật mí cho người biết. Doanh nhân trung quốc khi đang kinh doanh thành công ngôi nhà hok đang ở dù có hơi xấu cũng sẽ ko sẽ ko sửa sang nhà cửa. Những dòng họ quan lại nổi tiếng đều rất quan tâm phần mổ mả của ông cha giúp họ đời đời giàu sang. Mà họ đã giàu thì ai họ tiết lôk ra bên ngoài cách hok làm. Cũng như một số cụ kinh doanh cũng thế thôi món nào mà làm ra tiền thì mình ta ta biết giấu nhẹm đi, còn khoe ra mấy cái chả liên quan gì đến mình, ko phải bản chất làm ra tiền của mình. Cho nên mà nói đọc sách tử vi thì làm sao người ta tiết lộ ra. Người ta có viết cũng toàn viết hưu viết vượn sai lệch. Ai viết bí quyết lên làm gì. Dẫn đén ai tìm hiểu thì toàn thấy sai hơn đúng
Chính vì tư tưởng kiểu giấu kín ấy mà nhiều ngành học thuật nghiên cứu ở phương Đông, từ phong thủy đến tử vi hay kinh dịch hoặc là bị đem ra lừa phỉnh dân đen, hoặc là bị thất truyền nhiều. Cũng cùng là nghiên cứu tự nhiên, con người nhưng 1 bên đóng kín cửa, 1 bên khoa học mở rộng, ai cũng có thể tiếp cận dễ dàng tài liệu khoa học thì đương nhiên việc nghiên cứu, kiểm nghiệm cũng thuận lợi hơn.

RongPhuongBac

Xe điện
Theo em được hiểu là như thế này, tử vi hay dịch học chung quy cũng là 1 phương pháp mà cổ nhân dùng để tính toán đến các vấn đề tự nhiên xã hội, cũng như các môn học về tâm lý và kinh tế bây giờ cần số liệu thực nghiệm, phương trình tính toán. Xem qua dịch học thì cái quẻ nó khá giống với hệ nhị phân máy tính, nếu như hiểu đúng thì chắc vì hồi đó chưa có đủ công nghệ nên mới dùng cách biểu thị qua các quẻ bói. Sau này muốn tính toán thì người ta có siêu máy tính, và bây giờ đã phát triển đến trí tuệ nhân tạo là AI. Nói chung em ko phủ nhận đạo học phương Đông, mà em thấy do phương Đông có tư tưởng bảo thủ hơn, có kiến thức thì giữ rất chặt, cái gì cũng thần thần bí bí, tông truyền hay mật truyền rất kín nên ko hở ra mà nghiên cứu được, hơn nữa còn cái kính nhi viễn chi, sợ hãi các thế lực "siêu nhiên" theo cách chỉ dám đứng xa ko dám đến gần nghiên cứu, trái ngược với bên phương Tây các nhà khoa học nghiên cứu tự nhiên để vinh danh Chúa và thay đổi về nhận thức, tư duy cùng sự nổi lên của công nghệ khoa học giúp mở cánh cửa nghiên cứu chuyên sâu, rộng mở chứ ko kiểu đóng cửa dạy nhau kín kẽ như phương Đông.
Cũng như giả kim thuật là tiền đề cho hóa học, mấy cái môn bói này nó là tiền đề cho các ngành nghiên cứu, phân tích dữ liệu sau này. Và dùng máy tính với AI thì chỉ cần nhập đúng dữ liệu, đủ dữ liệu có thể tiên đoán phần nào các sự kiện, con người, ứng dụng vào nhiều lĩnh vực.

Chính vì tư tưởng kiểu giấu kín ấy mà nhiều ngành học thuật nghiên cứu ở phương Đông, từ phong thủy đến tử vi hay kinh dịch hoặc là bị đem ra lừa phỉnh dân đen, hoặc là bị thất truyền nhiều. Cũng cùng là nghiên cứu tự nhiên, con người nhưng 1 bên đóng kín cửa, 1 bên khoa học mở rộng, ai cũng có thể tiếp cận dễ dàng tài liệu khoa học thì đương nhiên việc nghiên cứu, kiểm nghiệm cũng thuận lợi hơn.
Giờ tử vi nhiều cái cũng tam sao thất bản vì bắt nguồn từ TQ nhưng về đây cũng lược bỏ 1 số sao, rồi đổi tên phụ tinh. Biết đâu mà lần. Ai có cơ duyên thì tìm được đúng nguồn còn không lắm thầy nhiều ma cụ ạ :D

johnson321

Xe tải
Giờ tử vi nhiều cái cũng tam sao thất bản vì bắt nguồn từ TQ nhưng về đây cũng lược bỏ 1 số sao, rồi đổi tên phụ tinh. Biết đâu mà lần. Ai có cơ duyên thì tìm được đúng nguồn còn không lắm thầy nhiều ma cụ ạ :D
Cũng như khoa học có ngụy khoa học, thêm cắt bớn xén, thì bên các ngành đạo học phương Đông cũng vậy, bị đám thầy bà giả tạo lừa phỉnh đem sách cắt chữ cắt nghĩa ra lòe thiên hạ. 1 nửa ổ bánh mỳ còn là bánh mỳ chứ nửa sự thật đã ko còn là sự thật nữa rồi. Vậy nên giờ người ta hướng đến cái nào đầy đủ, rõ ràng tường tận như khoa học thực tiễn, còn dùng suy luận đoán sự kiện, phân tích kinh tế, ứng dụng kinh doanh thì các ngành phân tích tài chính, kết hợp công nghệ máy tính cộng cả AI để phân tích thì bên phương Tây họ cũng làm rất tốt rồi. Giữa 1 cái mù mờ, sách vở thì thất truyền hoặc bị giấu kín ko cho ai biết, với 1 cái mà đầy đủ, rõ ràng, chỉ cần bỏ công hoặc bỏ tiền mua phần mềm, thuê chuyên gia đáng tin, xem xét các tài liệu khoa học được công bố ko có chút nào giấu giếm thì dễ dàng nhận ra người ta nên tin dùng cái nào rồi.

RongPhuongBac

Xe điện
Cũng như khoa học có ngụy khoa học, thêm cắt bớn xén, thì bên các ngành đạo học phương Đông cũng vậy, bị đám thầy bà giả tạo lừa phỉnh đem sách cắt chữ cắt nghĩa ra lòe thiên hạ. 1 nửa ổ bánh mỳ còn là bánh mỳ chứ nửa sự thật đã ko còn là sự thật nữa rồi. Vậy nên giờ người ta hướng đến cái nào đầy đủ, rõ ràng tường tận như khoa học thực tiễn, còn dùng suy luận đoán sự kiện, phân tích kinh tế, ứng dụng kinh doanh thì các ngành phân tích tài chính, kết hợp công nghệ máy tính cộng cả AI để phân tích thì bên phương Tây họ cũng làm rất tốt rồi. Giữa 1 cái mù mờ, sách vở thì thất truyền hoặc bị giấu kín ko cho ai biết, với 1 cái mà đầy đủ, rõ ràng, chỉ cần bỏ công hoặc bỏ tiền mua phần mềm, thuê chuyên gia đáng tin, xem xét các tài liệu khoa học được công bố ko có chút nào giấu giếm thì dễ dàng nhận ra người ta nên tin dùng cái nào rồi.
Vì vậy người ta mới gọi tử vi là môn...huyền học bởi nó không còn là số liệu công khai và minh bạch như khoa học nữa. Nó trở lên thần bí, vô lí lại có vẻ thuyết phục. Kính cụ.

ducmanh_gha

Xe máy
Mệnh Tử vi mà đồng cung với Kình Linh xấu quá, Thân Thiên Tướng Long Phượng Cái thì tốt tướng, thu hút người khác phái. Thêm hóa Kị dễ nhây vào những chuyện thị phi, mà kệ, đời không thị phi buồn lắm.

Nói chung mệnh thân cùng an ở cung Mùi, cung Sửu rồi thì cuộc đời cứ thanh thản nhắm vị trí phó thôi, cứ cố vấn, hỗ trợ, tiếp sức, âm thầm, lặng lẽ, hơi có tính chất thao túng một chút, vậy mà lành.

Chường cái mặt ra công khai, hay làm trưởng cũng có thể có công danh, nhưng sẽ kém hơn.
Cụ xem cho em ấy ạ, nghe chẳng hiểu gì ạ

RongPhuongBac

Xe điện
Cụ xem cho em ấy ạ, nghe chẳng hiểu gì ạ
Ý cụ ấy bảo cụ : mệnh Tử Tướng gặp Kình Đà Linh Hoả là những sao hung tinh. Tuy có long phượng hoa cái thì dễ cuốn hút nữ giới nhưng dễ dính chuyện thị phi. Tử vi thiên tướng thì giống như ông vua suốt ngày phải cầm quân thân chinh đánh nhau, chả được an nhàn, tuy được đứng đầu nhưng gặt hái thành tựu thấp hơn.

ducmanh_gha

Xe máy
Ý cụ ấy bảo cụ : mệnh Tử Tướng gặp Kình Đà Linh Hoả là những sao hung tinh. Tuy có long phượng hoa cái thì dễ cuốn hút nữ giới nhưng dễ dính chuyện thị phi. Tử vi thiên tướng thì giống như ông vua suốt ngày phải cầm quân thân chinh đánh nhau, chả được an nhàn, tuy được đứng đầu nhưng gặt hái thành tựu thấp hơn.
chắc cụ ấy xem cho ai đấy ạ, em đọc cái gì mà mệnh tử tướng với Kình Đà Linh Hỏa, với cái gì mà Long Phượng, chả hiểu gì ạ.

datinh

Xe container
theo sách lói thì kình cư thìn tuất sửu mùi vẫn ổn.

em mệnh nó nằm ở mão , ăn ngay con kình to vật. như có tuần làm giảm tai hại đi ?
các ông trẻ cứ quy môn này là bá láp chứ nghiên cứu thấy nhiều cái vẻ đẹp của nó.
chẳng hạn có sách chép rằng, nữ có cung phối tử vi + kình thì ông chồng như con dao đâm vào tim đương số vậy !

Thang N.

Xe tăng
Cái này nhẽ ra e ko nói. Nhưng thấy nhiều người vẫn còn mơ hồ. Nên bật mí cho người biết. Doanh nhân trung quốc khi đang kinh doanh thành công ngôi nhà hok đang ở dù có hơi xấu cũng sẽ ko sẽ ko sửa sang nhà cửa. Những dòng họ quan lại nổi tiếng đều rất quan tâm phần mổ mả của ông cha giúp họ đời đời giàu sang. Mà họ đã giàu thì ai họ tiết lôk ra bên ngoài cách hok làm. Cũng như một số cụ kinh doanh cũng thế thôi món nào mà làm ra tiền thì mình ta ta biết giấu nhẹm đi, còn khoe ra mấy cái chả liên quan gì đến mình, ko phải bản chất làm ra tiền của mình. Cho nên mà nói đọc sách tử vi thì làm sao người ta tiết lộ ra. Người ta có viết cũng toàn viết hưu viết vượn sai lệch. Ai viết bí quyết lên làm gì. Dẫn đén ai tìm hiểu thì toàn thấy sai hơn đúng
Đúng quá. Em mời rượu mà máy không cho.

playstation_vn

Xe tải
Chào các ace Ofer .
Mấy năm nay thời vận xã hội nhiều biến động , anh chị em người lên kẻ xuống . Đôi khi chúng ta không biết nguồn gốc tại đâu . Câu trả lời ném vào hư vô , trăn trở trằn trọc . Rất hay cổ nhân đã để lại cho chúng ta một hệ thống thuật toán để định danh những câu hỏi trên . Chúng ta là ai, chúng ta có sở trường gì, con đường chúng ta đi tới sẽ thế nào ? Câu trả lời đã được tổng hợp trong 518.000 mẫu bản đồ cuộc đời , bản đồ số phận . Thành bại , được mất , dương danh hay tàn lụi đều đã được ghi chép định hình đầy đủ .

Mỗi con người sinh ra đều đã được sắp sẵn một ID khác nhau , định danh tầm vóc, tư cách, sở trường, thời vận lên xuống . Nắm được vận mệnh chính mình như người lái xe biết mình đang đi xe gì , thuộc tính công năng của nó ra sao . Để khi gặp con đường ( thời vận ) trước mặt mà chủ động ứng phó .

OF là một xã hội thu nhỏ chắc cũng cả trăm vạn người , tất nhiên không thiếu những thắc mắc tiềm ẩn . Tớ làm việc trong ngành Đông Y và Lý số cũng cả chục năm , may mắn được nhiều thày giỏi bồi đắp , mong muốn mang trí tuệ , kiến thức ra phục vụ cộng đồng . Chí ít mỗi hạt bụi, cỏ cây sượt qua kiếp sống của mình cũng mang được sự lợi lạc cho thiên hạ .

Nên tớ tạo ra topic này để trao đổi, chia sẻ kiến thức với anh em cùng sở thích , chuyên môn đàm đạo về học thuật , anh em cần gì cứ chém nhiệt tình nhé .
Em có inbox lá số nhờ cụ xem giúp.
Trân trọng,

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cụ cho luôn đáp án, có lẽ không ai đoán được ạ:D
Năm 96 năm 98 năm 2008 làm ăn rất tốt. Năm 2004 mất mấy chục nghìn lượng vàng. Năm 2016 cháy xưởng. Năm 2008 mẹ mất. Số này có vài chục căn nhà. Các cụ thấy tử vi vi diệu chưa, cứ đúng đến năm thân là cậu này mất. Có lúc mất nặng có lúc mất nhẹ nhàng.

Raul7

Xe tải
E đã add và nhắn tin qua zalo cụ rồi, nhờ cụ cưm giúp ạ

Cụ add zalo 0866884341 tớ hầu cụ
[/QUOTE]

Fd79

Xe tải
Năm 96 năm 98 năm 2008 làm ăn rất tốt. Năm 2004 mất mấy chục nghìn lượng vàng. Năm 2016 cháy xưởng. Năm 2008 mẹ mất. Số này có vài chục căn nhà. Các cụ thấy tử vi vi diệu chưa, cứ đúng đến năm thân là cậu này mất. Có lúc mất nặng có lúc mất nhẹ nhàng.
Cụ hp78 v
E đã add và nhắn tin qua zalo cụ rồi, nhờ cụ cưm giúp ạ

Cụ add zalo 0866884341 tớ hầu cụ
[/QUOTE]
e ủn lên để các cụ vào luận

6c333c

[Tịch thu bằng lái]
Tài ấn giáp mệnh vinh hoa
Hình kị giáp ấn có ngày nhập kho

hp78

Xe điện
Thực ra câu hỏi của cụ quá khó, chủ yếu dựa vào trực giác hay nói khác đi là đoán mò ạ:D Vì đơn giản tại cung giờ đó có rất nhiều người được sinh ra, không lẽ đều có kết cục giống nhau? Tiểu hạn trong tử vi Việt chỉ xét đến chi mà không quan tâm đến can, chẳng nhẽ năm Mậu Tí và Giáp Tí luận như nhau? Hơn nữa, khi luận đoán 1 cung theo sách dạy thì phải xem các cung xung chiếu, tam hợp, nhị hợp, giáp, tất cả là 7/12 cung, vậy nên chọn cung hay sao nào để đoán? Về cá nhân em thì hay dùng bát tự kết hợp với tử vi ạ:D

thanhgamo

Xe container
Kiểu gì rồi cũng lùm xùm tiền nong cho mà xem, kkkkk