Thảo luận Tucson 2023 - máy dầu xe bị mùi nhiều liệu quá nhiều

caisua

Xe lăn
Đổ cái dung dịch này lại phát sinh thêm chi phí cụ. Để đạt tc khí thải Euro 5 Everest chơi cái bài này hơi bị chuối cho khách hàng. Tự nhiên hàng tháng lại phát sinh thêm 1 bình dd AdBlue tương đương 1 bình dầu.
Cụ chạy khiếp vậy, em đổ dầu 0.001s thì hơn vạn rưởi là tầm gần năm mới hết 1 bình adblue nên chả đáng để tính toán

cuongpc

Xe hơi
1-1.5v km mới đổ 1 bình cụ ơi. 800k
Vẫn là phát sinh thêm chi phí hàng năm nếu cụ đi ít.
Cụ chạy khiếp vậy, em đổ dầu 0.001s thì hơn vạn rưởi là tầm gần năm mới hết 1 bình adblue nên chả đáng để tính toán
Mình chạy San thôi không chạy EV năm chạy cũng tầm 2v thôi, nhưng mình nói cái tc Euro 5 này do nhà nước đặt ra từ năm 2022, các hãng khác đều cho vào chi tiết máy không phải đổ thêm dd, Ford làm thế này đương nhiên khách hàng mất thêm chi phí mà. Các hãng khác có phải thêm dd này để đạt tc Euro 5 đâu.

Chỉnh sửa cuối:

manhvuong

Xe máy
mùi dầu vào xe à Cụ, lạ nhể. Chứ Cụ đứng ở cốp thì xác định sặc sụa rồi

linh 7

Xe tải
Đổ cái dung dịch này lại phát sinh thêm chi phí cụ. Để đạt tc khí thải Euro 5 Everest chơi cái bài này hơi bị chuối cho khách hàng. Tự nhiên hàng tháng lại phát sinh thêm 1 bình dd AdBlue tương đương 1 bình dầu.
Vãi, cụ đi kiểu gì mà 1 tháng hết 1 bình Adblue ấy

pisces_hn

Xe container
em rất anti các cụ dùng gia đình đỗ trong nhà hoặc trong hầm mà dùng máy dầu, tiết kiệm cho mình k biết được bao nhiêu nhưng mùi phát ra xung quanh rất khó chịu, khí thải máy dầu nó chứa cả bụi mịn như ở chung hầm chung cư nhà em lúc nào có cái xe máy dầu đi qua là biết ngay chưa kể nhiều cụ đỗ hẳn trong nhà. Xe thương mại không nói nhưng thiếu gì xe xăng tiết kiệm mà phải dùng máy dầu

poiuy

Xe cút kít
Chất này có giống hội xe tải đổ ure không cụ?

vovan3455

Xe tăng
Khu nhà em ngõ nhỏ, thỉnh thoảng có cụ máy dầu đỗ trc cửa nổ máy ình ịch đợi ng; e toàn phải ra nói các bác đỗ cũng đc, nhưng tắt hộ máy đi, mùi dầu bay vào trong nhà ám kinh
em rất anti các cụ dùng gia đình đỗ trong nhà hoặc trong hầm mà dùng máy dầu, tiết kiệm cho mình k biết được bao nhiêu nhưng mùi phát ra xung quanh rất khó chịu, khí thải máy dầu nó chứa cả bụi mịn như ở chung hầm chung cư nhà em lúc nào có cái xe máy dầu đi qua là biết ngay chưa kể nhiều cụ đỗ hẳn trong nhà. Xe thương mại không nói nhưng thiếu gì xe xăng tiết kiệm mà phải dùng máy dầu

TheReaper

Xe tải
Em đi ăn sáng, xe dừng trước cửa để người xuống tầm 1,2p thôi là đã thấy mất ngon rồi.

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đã đi máy dầu cụ nào mà thính mũi thì sẽ cực kỳ khó chịu. Xử lý bằng cách chạy dầu tiêu chuẩn kỹ thuật và khuyến nghị: API CI-4/CH-4/SL; ACEA E7/E5/E3.
Ngoài ra mỗi vạn nên chơi xúc rửa kim phun bằng máy chuyên dụng, nó sẽ cắm vào ống sáo và phun cùng lúc với dầu, để nổ tầm 15-20p làm sạch kim phun mà không phải tháo. Cụ có điều kiện nữa thì chơi phụ gia đổ luôn vào bình dầu.
Những cách em kể trên có thể giảm tầm 30% mùi dầu, nhưng đấy là cảm quan của em chứ của cụ thì em không chắc lắm :))

Nam.pt

Xe tải
mùi này, chắc lúc đổ dầu nhân viên họ làm rớt mấy dọt rơi ra ngoài bám lên xe

quangkiet

Xe tải
Em cũng đang tìm hiểu em Tucson này bản dầu, mà nghe cụ bảo mùi xong lại thấy chùn🤣