[Thảo luận] Tường thuật trực tiếp phiên Tòa DONGKIJOTE tại TAND TP Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuanzs

Xe container
Aji Ngon viết
Nhân mợ nhắc lại chuyện này!
Chiều hôm qua chính em và có thêm 1 mợ nữa được mấy thằng xx áo xanh mời ra khỏi phòng xử án vì mặc váy đến tòa.Cụ Havu đã ra tận chỗ treo nội quy chỉ cho chúng nó về quy định KHÔNG MẶC VÁY NGẮN ĐẾN TÒA nhưng bọn đấy không biết chữ và có lẽ theo chúng nó cứ quần không ống là cấm.Lúc đấy sắp đến giờ đọc Qđ của tòa và thú thật bản thân em cũng không có hứng thú tranh cãi với mấy thằng ranh bằng tuổi F1 nhà em.40 năm sinh ra,lớn lên ở cái đất HÀ NỘI này nhưng hôm qua là lần đầu tiên tham dự 1 phiên tòa em thấy nó cũng không khác gì một gánh tuồng với đầy đủ ban bệ là những kép chính,kép phụ,cũng đầy đủ thủ tục rồi hỏi han tranh luận nhưng kịch bản đã được viết trước từ cách đấy cả nửa năm rồi.Em,mợ và các cụ khác chỉ là những khán giả góp phần làm cho buổi diễn thêm sinh động hơn mà thôi!
Tuy nhiên nếu Cụ Đông còn tiếp tục em vẫn sẽ ủng hộ và tham gia-trước hết là vì tinh thần OF.
Mợ ơi,
Em dự là mấy ông ở tòa sợ phải khoanh tay chào ông "Trương Tuần" nên họ cho mợ hóng ở ngoài thôi
Vui lên đi nào :))

KiaCD5numberone

Xe tăng
1 cánh én sẽ không làm nên nổi mùa xuân.
Trong cái XH mà quyền con người nằm ở đáy XH, ở cống rãnh thối tha thì việc cụ Dong làm đến đây là một thành công rồi.
Cu Dong, tôi và các bạn sẽ vẫn phải tiếp tục ăn uống, phải sống và phải tiếp tục cầm vô lăng.......trên những nẻo đường đầy cạm bẫy. Hãy tự bảo vệ mình đừng mong ai sẽ bảo vệ chúng ta nếu chúng ta không "biết điều" với cơ quan hành pháp.

Qua vụ này, gần 40 tuổi đầu em mới càng thấm thía: Ngần ấy năm ta sống và làm việc, cống hiến và đóng thuế cho cái gì??? Ai bảo vệ ta??? Ai che chở ta???

Ngoc Phan XLS

Xe container
Mợ ơi,
Em dự là mấy ông ở tòa sợ phải khoanh tay chào ông "Trương Tuần" nên họ cho mợ hóng ở ngoài thôi
Vui lên đi nào :))
Bậy quá!

Các mợ OF đâu có cần lổi tiếng bằng Sì Căng Đan đâu mà lo hở cụ???:D

Ngoc Phan XLS

Xe container
1 cánh én sẽ không làm nên nổi mùa xuân.
Trong cái XH mà quyền con người nằm ở đáy XH, ở cống rãnh thối tha thì việc cụ Dong làm đến đây là một thành công rồi.
Cu Dong, tôi và các bạn sẽ vẫn phải tiếp tục ăn uống, phải sống và phải tiếp tục cầm vô lăng.......trên những nẻo đường đầy cạm bẫy. Hãy tự bảo vệ mình đừng mong ai sẽ bảo vệ chúng ta nếu chúng ta không "biết điều" với cơ quan hành pháp.

Qua vụ này, gần 40 tuổi đầu em mới càng thấm thía: Ngần ấy năm ta sống và làm việc, cống hiến và đóng thuế cho cái gì??? Ai bảo vệ ta??? Ai che chở ta???
Cụ có phương pháp "tự bảo vệ mình" nào tối ưu không, chỉ cho em với!
Em loay hoay mãi vẫn thấy chưa tìm ra giải pháp tốt nhất cho mình cụ ợ!~X(

dzuy1010

Xe tăng
Có cụ Minh tìm đường xong rồi, cụ loay hoay làm gì cho mết.

KiaCD5numberone

Xe tăng
ý em ở đây là trong tất cả mọi vấn đền trong cuộc sống chứ ko chỉ vấn đề Giao thông! Vì Tòa TP mà xử ngang nhiên thế này thì dân đen như chúng ta nên tự bảo vệ mình trước thôi.

101010

Xe hơi
Cụ Phan Văn Trường tiến sỹ luật đầu tiên Việt Nam, chủ tịch Hội đồng bào Thân ái cùng Phan Châu Trinh tại Pháp. Bác Đông noi gương Cụ đấu tranh cho luật, công lý được thực thi. Anh em sẽ luôn bên bác ~o)

KiaCD5numberone

Xe tăng
Trong chuyện cụ Đong: Việc khởi kiện CA Cầu Giấy nhưng đụng chạm đến mấy ông chủ quản: UBND TP Hanoi, Sở GTVT Hanoi và CA Quận Cầu Giấy.

Vay có Tòa nào đủ dũng cảm xử cụ Dong thắng không???

Ngoc Phan XLS

Xe container
ý em ở đây là trong tất cả mọi vấn đền trong cuộc sống chứ ko chỉ vấn đề Giao thông! Vì Tòa TP mà xử ngang nhiên thế này thì dân đen như chúng ta nên tự bảo vệ mình trước thôi.
Em mới thấy mỗi cách tốt nhất cho mọi vứn đềlà kiếm thật nhiều "cụ Minh"!\m/ Dưng vứn đề quan trọng lại là làm sao để có nhiều "cụ Minh"!!!~X(

SPL

Xe container
Chuối nải, cuối cùng vẫn y như cũ, ta thua nó thắng, cụ Đông không biết có làm phát Giám đốc thẩm không nữa để anh em còn ngóng tiếp???

codate

Xe tăng
Trong chuyện cụ Đong: Việc khởi kiện CA Cầu Giấy nhưng đụng chạm đến mấy ông chủ quản: UBND TP Hanoi, Sở GTVT Hanoi và CA Quận Cầu Giấy.

Vay có Tòa nào đủ dũng cảm xử cụ Dong thắng không???
cụ chánh nói thế này thì chúng ta sẽ chẳng bao giờ kiện thắng được xxx vì kiểu j cũng đụng chạm. Đành chấp nhận vậy

Inox75

Xe tăng
“Vậy chiều đường ông Đông đi có ngã 3 nào không?”. Đại diện bị đơn lắc đầu. “Vậy chỗ giao giữa đường Phan Văn Trường, rẽ vào Xuân Thủy gọi là gì?”. “Tôi cho rằng đó không phải ngã 3. Gọi là gì tôi cũng không biết nhưng nếu là ngã 3 thì Sở GTVT
phải cắm biển” – đại diện bị đơn trả lời.

ôi VN quê hương tôi, đại diện cho xxx quận Cầu Giấy trả lời đây
=)))
Ông ý còn hài hước hơn nữa cơ. Sau khi bị cụ Đông lừa vào bẫy ông ấy vô tư trả lời "Từ đường PVT rẽ phải thì là ngã ba, nhưng rẽ trái thì k phải ngã ba" nhá. Hic...hic...Vậy mà tòa nó cũng chấp nhận lý lẽ đấy, thôi rồi Luyện ơi

lavoiture

Xe tải
Những người như cụ Đông học hành hiểu biết lại sống Thủ đô còn bị như vậy , thế những người ngoại tỉnh lơ ngơ thì biết nhìn và tin vào cái gì ?????

Luật pháp là cái mà mọi người phải tôn trọng, vậy mà những người điều hành luật pháp lại không đáng để chúng ta tôn trọng... thất vọng quá.

dienlanhdieuhoa

Xe máy
Chốt lại 1 câu: Cụ Đông có tiếp tục đi đòi công lý không? để anh em còn hóng tiếp.

dzuy1010

Xe tăng
Ông ý còn hài hước hơn nữa cơ. Sau khi bị cụ Đông lừa vào bẫy ông ấy vô tư trả lời "Từ đường PVT rẽ phải thì là ngã ba, nhưng rẽ trái thì k phải ngã ba" nhá. Hic...hic...Vậy mà tòa nó cũng chấp nhận lý lẽ đấy, thôi rồi Luyện ơi
Vâng, vãi cả Luyện cụ nhỉ.h

bebi

Xe tải
Ôi! Hà Nội nghìn năm văn hiến!!!! Ôi! Việt Nam đất nước tôi!!!!!

D nâu

Xe điện
càng bàn càng nản,không tin nổi chính quyền nữa xuống cấp mục nát, thôi kiểu này các cụ có chức đừng liêm khiết nữa, cứ tham ô khi có chuyện dí tiền vào mồm quan chức là okie
Thế những người không có chức không có tiền thì sao hả mợ?

Trạng thái
Thớt đang đóng