[Thảo luận] Tuyên Quang - Hà Nội 4 tiếng. Nhanh hay chậm hay vừa?

scorp

Xe buýt
TQ-HN đúng là chỉ 165Km thôi kụ ợ. Nếu kụ đi theo QL2 thì nếu ko ăn ngô hết khoảng 3.5h là chuẩn kụ ợ, ko nhanh, ko chậm. Tuy nhiên, nếu kụ đi theo đường Thăng long - Sơn Tây - Trung Hà - Phú Thọ - Tuyên quang thì em đảm bảo với kụ là chỉ mất 3h thôi, đường này ngắn hơn được khoảng 15Km mà đi cũng thoáng và ít xe nữa. Kụ khám phá thử xem ợ

Pet_HUT

Xe container
Cuối tuần iem có chuyến HN-TQ đây! cụ nào cùng tuyến đồng hành cùng iem cho xe nó đầm không nhỉ? :D

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Đi TP Tuyên Quang qua đường Lập Thạch - Sơn Nam - Sơn Dương chỉ mất 2h thôi (đường thỉnh thoảng có đoạn xấu nhưng không vấn đề gì), mà đi lối này không lo bắn tốc độ.

Leo101

Xe tải
Website
wedecorvietnam.com
Thanks các cụ. Đúng là khi đi em cũng nghĩ đường rất dài và cũng rất rộng, không đi đâu mà vội. :)>- Nhưng mà về tới nhà cứ bị mấy ông hàng xóm đá đểu nên cũng cú. Mà nói thật với các bác, hôm đó cũng là lần đầu tiên nhà em đi Tuyên Quang đấy. Cũng không biết đường, chỉ được hướng dẫn bằng mồm đại loại "cứ QL2 mà phóng". Thế là em đành nhờ anh google map dẫn đường. Nhưng phải công nhận là đường đi ngon thật. Mà em thấy người nhà trên TQ khuyên là đừng có đi đường Sơn Nam gì gì đó. Đường xấu không đi được. Nên em cũng không dám thử. :))

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Thanks các cụ. Đúng là khi đi em cũng nghĩ đường rất dài và cũng rất rộng, không đi đâu mà vội. :)>- Nhưng mà về tới nhà cứ bị mấy ông hàng xóm đá đểu nên cũng cú. Mà nói thật với các bác, hôm đó cũng là lần đầu tiên nhà em đi Tuyên Quang đấy. Cũng không biết đường, chỉ được hướng dẫn bằng mồm đại loại "cứ QL2 mà phóng". Thế là em đành nhờ anh google map dẫn đường. Nhưng phải công nhận là đường đi ngon thật. Mà em thấy người nhà trên TQ khuyên là đừng có đi đường Sơn Nam gì gì đó. Đường xấu không đi được. Nên em cũng không dám thử. :))
Đường Sơn nam đang tu sửa nên cụ nào gầm thấp thì xác định quay đầu là bờ đi. Gầm cao đi qua dc nhưng hại xe lắm. Bây giờ đi TQ- Hn cứ quốc lộ 2 mà đi cho nó nhàn, xa hơn 1 tí nhưng đường ngon, còn đường Sơn Nam gần hơn tí nhưng bây giờ đi toàn phải đi kiểu bò lâu lắm

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
thế là hơi chậm bình thường cụ ạ.e đi hết hơn 3 tiếng :D

bagacmuitran

Xe hơi
Đi tầm 3h30' là vừa, cũng chẳng chậm, em đi Sơn Dương suốt

hoanghiep70

Xe hơi
cụ đi tắm suối khoáng đúng không ợ ? tốc độ đó là ok rồi ợ,cụ không phải nghĩ.

chuot_bach

Xe tăng
Chúc mừng cụ có chuyến đi vui và an toàn. Em nghĩ cụ đi AN TOÀN và ĐÚNG LUẬT là trên hết. Để ý nhanh chậm mà làm gì. Miễn làm sao đúng tốc độ cho phép và không làm cản trở những người cùng tham gia giao thông (chẳng hạn như đường nhỏ vạch liền cho chạy 80 mà cụ cứ chạy 50-60 là cản trở rồi) - chúc cụ luôn lái xe an toàn và có những chuyến đi vui vẻ. - :))

HaiViSaoLac

Xe đạp
E không rành đường đấy nhưng theo e là hơi chậm. E ở Yên Bái số km tương đương nếu đi ban ngày chấp hành đúng luật GT thì hết 3h30. Còn chạy đêm mà mát ga thì vô cùng. Hôm lâu e đi con Zace chạy đêm tính từ cầu Văn Phú ( bắt đầu ra khỏi tp Yb) về đến Mỹ Đình thì hết khoảng 2h20. E nghĩ nếu xe ngon và thuộc kỹ đường hoàn toàn có thể cải thiện được thành tích. 8-x

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
E không rành đường đấy nhưng theo e là hơi chậm. E ở Yên Bái số km tương đương nếu đi ban ngày chấp hành đúng luật GT thì hết 3h30. Còn chạy đêm mà mát ga thì vô cùng. Hôm lâu e đi con Zace chạy đêm tính từ cầu Văn Phú ( bắt đầu ra khỏi tp Yb) về đến Mỹ Đình thì hết khoảng 2h20. E nghĩ nếu xe ngon và thuộc kỹ đường hoàn toàn có thể cải thiện được thành tích. 8-x
lại chém.2h30' thôi :))

thongdong

Xe máy
Đề cụ chủ thớt ra là: Yên Sơn - QL2 (Việt Trì) - Thanh Xuân thì số km chỉ dao động từ 160-165km; còn nếu đi Yên Sơn - Cảng An Hoà - QL2C - Sơn Nam - Cầu Chang - Tam Đảo - Vĩnh Yên - Thanh Xuân thì em đảm bảo là chỉ từ 130-135km. Nếu dài hơn thì chắc là do các cụ đi ngoằn nghèo, đánh võng thôi ợ; hoặc là do đồng hồ xe em nó khác.
Nói chung các cụ bảo đi 2 tiếng là đúng, 3 tiếng cũng đúng, mà 5 tiếng cũng chuẩn - vì người dân tộc bảo là chênh múi giờ miền xuôi với miền ngược mừ lại :))
Như cụ chủ thớt đi 4 tiếng có dừng lại mua ngô là ổn rồi; em đi lại thường xuyên mà giờ giấc cũng thất thường lắm, chênh nhau đến 1 tiếng mỗi trip cơ đấy

trungnn

Xe tăng
Pet_HUT nói:
Cuối tuần iem có chuyến HN-TQ đây! cụ nào cùng tuyến đồng hành cùng iem cho xe nó đầm không nhỉ? :D
Cuối tuần em cũng đi đây, định 15h đi. Nhưng em lên đến Z113 thôi ah. Em đi cùng Gấu.

trungnn

Xe tăng
HaiViSaoLac nói:
Từ TP Tuyên Quang về đến Đoan Hùng đường đẹp hơn từ Yên Bái đến Đoan Hùng bác ah. Không ngoằn nghèo như Yên Bái.

grand tigre

Xe máy
e vừa chạy Hà Giang về HN có 5h45' . như thế là nhanh hay là chậm hả các cụ ??? Có ông BS ở trên HG chạy buổi tối từ Big C về Hà Giang có 4 tiếng thôi các bác ạ..... he he....

Audi A6

Xe tải
Em người Tuyên Quang, 1tháng có về TQ ít nhất 1 lần, xe thì đi Morning AT.
Về số km thì: từ Cầu Giấy về đến Ngã ba Bình thuận ~150km +- 1km.
Thời gian: em đi hoàn toàn bình thường, thong thả, đúng tốc độ, dừng nghỉ 1-2 lần cho nhóc con nghỉ + tè hết ~3h30' +- 10'.
Bac nào nói TQ - HN 1h45' là hoàn toàn có thể, đường Sơn nam là ngắn nhất mà ông anh em chạy Cam 3.5 (biển đỏ) từ Hàng Bún về Z113 hết 2h, trên đường vẫn bị xe Bảo Yến xin vượt.
Bây giờ đường qua Sơn nam ko đi đc, các bác đừng có dại mà phi vào, em bị 1 lần có những đoạn xe phải cài về L.
Cụ nói chuẩn đới, em là rể TQ nên thường xuyên đi đường này. Nhà em cũng gần Cầu Giấy đi về đến bến xe TQ đúng 150km (đi theo QL 2). Theo cột km thì HN- TQ là 165km nhưng đó là tính theo đường Phù Lỗ, Đông Anh về Bờ Hồ. Em đi đúng tốc độ bao giờ cũng mất 3.5 tiếng cho hành trình 150km này. Tuần trước em chạy theo đường Đại lộ Thăng Long- Sơn Tây- cầu Trung Hà tính khoảng cách dài hơn khoảng 10km nhưng đi hết 3h do đường này vắng hơn.

Pet_HUT

Xe container
Cuối tuần em cũng đi đây, định 15h đi. Nhưng em lên đến Z113 thôi ah. Em đi cùng Gấu.
Mai 10h e xuất phát ợ! lên TP xong lên Tân trào. Có cụ mợ nào về quê thì đi cùng em cho đỡ buồn ngủ ko?

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bình thường em đi tuẩn thủ mọi cái, đi vào ban ngày trung bình lần nào cũng 3 tiếng rưỡi ko nghỉ ngơi gì nhé. Có hôm em đi từ Big C lúc 9h 30 tối về đến thị xã TQ là 12h đúng, kỉ lục em đi là 2 tiếng rưỡi với vận tốc trung bình là 70 Km/ giờ đường Tam Đảo, Sơn nam ạ. Đi đêm nên ko sợ bắn tốc độ. Còn mấy chú xe khách xuất phát từ TQ lúc 4h sáng thì 6h sáng đã có mặt ở bến xe Mỹ đình rồi. Cụ nào lụa tay lái và đi ban đêm + xe 3 chấm đổ lên gầm cao là hoản toàn có thể đi đc nhanh nhất là 1 giờ 45' với chặng dương là 165 Km
Xe khách Tuyên Quang - Hà Nội chuyến 4h sáng đầu tuần nào em chả đi, từ 3 năm nay rồi, xe County nhà Hồng Thịnh thường chạy hết 2h30' đến Mỹ Đình ( có hôm 2h15' ), xe Space 45 chỗ nhà Quyết Hương chạy hết 2h45' đến M Đ, em chưa từng đi chuyến nào 2h cả, thế mà đã 8-x lắm rồi ! Cụ bảo chạy 1h45'/165km thì đúng là ^:)^ cụ, như thế thì kim của counter metre xe cụ lúc nào cũng phải chỉ 100 - 110

Qual

Xe hơi
Em có cách đi mất đúng 2 tiếng mà lại an toàn, cụ tin không?

Leo101

Xe tải
Website
wedecorvietnam.com
Cụ nói chuẩn đới, em là rể TQ nên thường xuyên đi đường này. Nhà em cũng gần Cầu Giấy đi về đến bến xe TQ đúng 150km (đi theo QL 2). Theo cột km thì HN- TQ là 165km nhưng đó là tính theo đường Phù Lỗ, Đông Anh về Bờ Hồ. Em đi đúng tốc độ bao giờ cũng mất 3.5 tiếng cho hành trình 150km này. Tuần trước em chạy theo đường Đại lộ Thăng Long- Sơn Tây- cầu Trung Hà tính khoảng cách dài hơn khoảng 10km nhưng đi hết 3h do đường này vắng hơn.
Có khi thành lập thêm hội rể TQ các cụ nhỉ? ;))