[Funland] Tỷ lệ người trẻ vào viện da liễu nhiều quá

rongnho

Xe tăng
ôi mấy ông miền núi với mấy a trong bản da khoẻ thôi rồi cụ ah, mịn màng mà nó láng oooo luôn
Cứ thức khuya dùng điện thoại, ánh sáng điện thoại làm lão hoá da, bọn Mỹ đã nghiên cứu, rượu bia, mỹ phẩm đểu, ăn ngọt nhiều …. Da sao đẹp đc cụ nhỉ

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Da liễu tăng cao em nghĩ do tiêm vaccine.
Bản thân em sau khi tiêm vài tháng cũng bị mấy cái nấm và viêm bã nhờn qua da liễu Hn mấy loại thuốc bôi uống ko khỏi. Nó không ảnh hưởng gì nhưng nhìn rất khó chịu và thay đổi nguồn nước rửa hay đi nắng là y rằng đêm rất ngứa. Bôi mấy loại chẳng khỏi

KLQ, Nói đâu xa, cái cõi OF này đầy mem có bệnh:
- t.rĩ: Xấu trai_Nhà nghèo Jôn sần hong.viwaco Trần Đoành. juve99 Nov
- táo bón kinh niên: angkorwat DurexSSL :D

Nghiêm túc, mọi ng cứ đổ không khí, nước... cá nhân em thấy cứ sinh hoạt sạch sẽ, nhà cưqr thông thoáng, quần áo sạch đẹp, nc hoa thơm, hạn chế bia rịu, gấy, thức khuya, tăng cường vận động... thì lấy đâu ra bệnh ngoài da mí cả gan thận mật tụy mí cảm tim la. Phỏng anh Đốc Dr Thanh Bùi
Anh phán chuẩn.em dùng Tốt Tờ Ri lâu lắm rồi.giờ lúc nào cũng 2 cái trước sau lủng lẳng vậy.😫😫😫

Dan du an

Xe cút kít
Đến lão khoa các cụ vào tầng 1 mà xem, nằm la liệt....

datinh

Xe container
Trĩ cũng nhiều cụ ạ, thằng bạn em đi khám trĩ mà bác sĩ nói câu xanh rờn :" trĩ thì ai chả bị"
Dân Vn chắc phải 50% người từng bị trĩ
giống có tay thầy trong trại. ông cháu mới vào bẩm ông con bị si đa ạ
thầy thở dài bảo : trong này si đa nó như bệnh cảm cúm ấy mà. nàm rỳ căng 8-x

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
KLQ, Nói đâu xa, cái cõi OF này đầy mem có bệnh:
- t.rĩ: Xấu trai_Nhà nghèo Jôn sần hong.viwaco Trần Đoành. juve99 Nov
- táo bón kinh niên: angkorwat DurexSSL :D

Nghiêm túc, mọi ng cứ đổ không khí, nước... cá nhân em thấy cứ sinh hoạt sạch sẽ, nhà cưqr thông thoáng, quần áo sạch đẹp, nc hoa thơm, hạn chế bia rịu, gấy, thức khuya, tăng cường vận động... thì lấy đâu ra bệnh ngoài da mí cả gan thận mật tụy mí cảm tim la. Phỏng anh Đốc Dr Thanh Bùi
Thiếu Thánh Trĩ nhá lão anh ;))

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Nay em vào viện da liễu TW chỗ Phương Mai, phải nói là khá đông, mà số lượng người trẻ đi khám đông thật, toàn các em 2x-3x
Đúng là ô nhiễm môi trường khiến mắc các bệnh về da khá là nhiều.

Nhân tiện các cụ bn tuổi và đã từng mắc những bệnh gì phải vào viện rồi? ( ko tính những bệnh vặt kiểu viêm họng, sổ mũi chỉ ra cửa hàng thuốc tự mua)
Đầu bò quấn giẻ cụ Tép nhá =))

huutrinh6688

Xe điện
Hơn 20 năm trước em bị lang ben khắp mặt, cổ, ngực, 2 cánh tay mà các cụ ko biết cứ kêu dậy thì nó bị thế. Lớn sẽ hết. Những hôm mùa hè mồ hôi ra nó ngứa rát kinh khủng khiếp. Xong rồi xem quảng cáo trên TV thuốc trị lang ben Nizoral 1 tuýp 18k hồi đó. Cũng tằn tiện tiền ăn sáng mua 1 tuýp bôi 1 tuần thì nó dịu dần. Kiên trì bôi ngày 1 lần hết đúng 12 tuýp thì nó khỏi hẳn.
Giờ đọc thớt này mới nhớ ngày xưa mình cũng đã từng bị bệnh ngoài da mà ko ai chỉ bảo cách điều trị. Đến mức phải tự mò lên hiệu thuốc thị xã mua thuốc về bôi.

dzoro

Xe điện
Nhưng ko nghĩ bệnh về da lại đông người trẻ mắc vậy. Các em gái sinh viên, 2x khá đông
Em hỏi khí không phải cứ cụ vào viện da liễu làm gì, khoa nào mà gặp nhiều cháu 2X vậy? ;))

teppia

Xe tăng
Em hỏi khí không phải cứ cụ vào viện da liễu làm gì, khoa nào mà gặp nhiều cháu 2X vậy? ;))
À em đi đốt mụn cóc mọc ở bàn chân.
Tầng 1 có nơi đăng ký khám bệnh nên quan sát thấy thôi

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nay em vào viện da liễu TW chỗ Phương Mai, phải nói là khá đông, mà số lượng người trẻ đi khám đông thật, toàn các em 2x-3x

Nhân tiện các cụ bn tuổi và đã từng mắc những bệnh gì phải vào viện rồi? ( ko tính những bệnh vặt kiểu viêm họng, sổ mũi chỉ ra cửa hàng thuốc tự mua)
Giới trẻ hiện nay thức khuya khá nhiều nên cũng ảnh hưởng đến da.

leenamtuankorea

Xe tăng
Da còn đỡ cụ ạ. Trước tháy mấy bài báo hoặc trên FB người ta đăng đi viện K ở Thanh Trì còn Xếp hàng từ gà gáy để lấy số cơ ạ. Tất cả mọi thứ đều ô nhiễm, cuộc sống sức khỏe của đại đa số người dân đang bị đe dọa. Mấy năm gần đây chết do ung thư quá nhiều. Từ lúc biết đến lúc chết thấy đi cũng nhanh ạ. Đã đến lúc vấn đề môi trường được đưa lên báo động đỏ.

quy la tien

Xe điện
Một góc nhìn khác thì em nghĩ có mặt tích cực ạ, trước đây bệnh nguy hiểm đến tính mạng mới đi khám, giờ có điều kiện hơn nên khám khi có bệnh. Về bệnh da liễu thường khám điều trị lâu dài, tuyến TW mà khám theo định kỳ thì đông là phải thôi!

banmotnucuoi

Xe lăn

Cụ nhầm căn bản về da liễu, trước các tụi mình có bị mụn, nám hay rụng tóc gẫy móng tay, móng chân mụn cóc thì tự chịu. giờ có chút bất thường là các con phải đi khám ngay

poiuy

Xe cút kít
Trẻ người ta mới chữa bệnh, già chữa làm quái gì nữa.