Thảo luận Tỷ lệ nội địa hoá M3 2018

lhoangth

Xe máy
đừng hỏi trên diễn đàn cụ ơi, càng nhiều tư vấn cụ càng chẳng biết đường nào mà lần đâu, giờ em thấy forum thật giả khó phân biệt lắm, cụ cần biết nội thất nó thế nào sau 3 năm thì cứ ra mấy cái showroom bán xe cũ mà cảm nhận.
Tks cụ! Em cũng ra gara mà mỗi nơi mỗi kiểu nên càng rối hơn, hehe.

lhoangth

Xe máy
Theo e nghĩ sale họ bán hàng và những cái đó ko đuoẹc công bố trong hãng, nên e nghĩ nhiều khi ko nắm chắc ko tl đc. Còn nếu ai tìm hiểu nhiều trên mạng thì cũng biết đôi chút.
Em cũng tìm hiểu trên mạng nhiều nhưng chả đâu vào đâu, chỉ toàn là “nghe nói”, “nghe đồn” chứ cũng ko có thông tin chính thống. Cụ có chỗ nào biết chính xác thì ib vào chỗ kín giúp e với ạ, :)

tntnb

Xe điện
Em cũng tìm hiểu trên mạng nhiều nhưng chả đâu vào đâu, chỉ toàn là “nghe nói”, “nghe đồn” chứ cũng ko có thông tin chính thống. Cụ có chỗ nào biết chính xác thì ib vào chỗ kín giúp e với ạ, :)
Gọi trực tiếp cho anh Dương sau đó gọi tiếp cho Bộ công thương, GTVT để kiểm chứng % tỷ lệ nội địa hóa là lòi ra ngay ấy mà. Tất nhiên tỷ lệ nội địa hóa hiện nay ko cao vì cao được thì VN đã có ngành công nghiệp ô tô từ lâu rồi. Có chăng thì nội địa hóa đc mấy cái dây điện, lót cốp vớ vẩn để dâng phần trăm nội địa hóa nói dối chính phủ hưởng ưu đãi. Cứ kiểm tra mà xem đến cái lốp cũng ko dám lắp caosumina mà vẫn made in japan hoặc thai lan. Về bản chất xe VN còn tốt hơn xe Nhập khẩu xuất về VN theo đơn đặt hàng vì linh kiện nội địa hóa thật kiểu indo, thái lan thì không thể bằng nhập nhật được. Có chăng thì xe nhập xuất VN chỉ hơn về nước sơn và công nghệ lắp ráp bằng robot thôi chứ xe Nhập nhanh han rỉ và xuống cấp lắm. Nếu muốn xe Nhập tốt thì phải là xe Nhập xuất Châu âu, Mỹ nơi có tiêu chuẩn chất lượng ngặt nghèo.

Chỉnh sửa cuối:

Bim333

Xe đạp
Tốt nhất cụ cứ ra mấy gara nào có nhiều mazda hỏi. Chuẩn nhất,còn ko thi tìm ai la kĩ thuật sửa chữa của mấy gara mời chầu cafe la muốn biết con ốc bánh xe từ đâu ra cung được. Họ tận tay tháo lắp sửa chửa nhiều xe nhiều dòng se am hiểu. Chứ giờ như em chạy bim ma hỏi bên trong nó sx ơ đâu em cung chịu thua vi co bao giờ tự tháo bung cái xe đâu. Trên giấy tờ ghi ở đâu thì biết ở đó thoi

tienbamboo

Xe container
em đã mua xe mazda 3 dc gần 1 năm thấy đi ngon , máy êm , nội thất đẹp bền và mềm mại . nhưng đi 1.5 thì hơi ì ở lúc tăng tốc .
ì thì mời cụ đóng thử món này ạ ;))
Mấy con xe thể thao cũng chơi nhiều lắm ;))

tntnb

Xe điện
ì thì mời cụ đóng thử món này ạ ;))
Mấy con xe thể thao cũng chơi nhiều lắm ;))

Chơi cái này tốn xăng bỏ mẹ, muốn bốc thì đã mua forcus trend vô đối về độ bốc luôn.

tienbamboo

Xe container
Chơi cái này tốn xăng bỏ mẹ, muốn bốc thì đã mua forcus trend vô đối về độ bốc luôn.
Thế bây giờ lỡ mua M3 rồi, mà vẫn muốn bốc thì phải làm sao cụ? ;))
Lại bán đi mua xe khác phỏng :))

tntnb

Xe điện
Thế bây giờ lỡ mua M3 rồi, mà vẫn muốn bốc thì phải làm sao cụ? ;))
Lại bán đi mua xe khác phỏng :))
Khi mua m3 cũng chỉ vì cái skyactiv tiết kiệm như moning mới xuống tiền, giờ lại lắp cái đó vào lại thành ra phá sky à

tienbamboo

Xe container
Khi mua m3 cũng chỉ vì cái skyactiv tiết kiệm như moning mới xuống tiền, giờ lại lắp cái đó vào lại thành ra phá sky à
Thứ nhất, cái sky nó có tiết kiệm nhưng tiết kiệm hơn 1 xíu thôi cụ ạ, còn phụ thuộc rất nhiều vào cách chạy xe của từng người. Còn mấy ông sale định hướng dư luận cái SkyActiv nó tiết kiệm thực tế là vì trong phân khúc, thằng M3 dung tích xi lanh của nó có 1.5 nhỏ nhất rồi chả ăn ít hơn mấy thằng kia toàn 1.6 với 1.8 ;))
Thứ 2, thói quen chạy xe của từng người, có người thích cảm giác lái, ko phải vì thế mà thằng M3 FL tự nhiên lại thêm ra cái nút Sport Mode so với thằng M3 AN đâu. Thằng M3 mấy ông đua nhau độ tem sport, rồi pô peo, líp liếc, chủ mong có cái chất thể thao để đạp ga hù chơi, giờ muốn có chất thể thao thật thì phải làm sao??? :)
Còn mua thằng Focus Trend thì ko có được cái nội thất của M3, nên muốn có cả 2 thì ai thích người ta tự chơi thêm!