[Công nghệ] Ứng dụng mạng xã hội dành riêng cho giới mê ô tô?

Hoang888

Đi bộ
Hiện tại em đang làm startup.Ý tưởng của em là tạo ứng dụng dành riêng cho ô tô, kể cả từ việc trao đổi ý kiến, tiếp nhận tin tức thị trường, mua bán, trao đổi, tìm nơi sửa chữa, bảo hành, cây xăng ,...Các bác còn được kết nối với các ae mê xe trên toàn thế giới.
Hiện tại app đã được lên google play và có hơn 200 lượt tải nhưng lại không khả dụng ở VN, em cần các bác cho chút gợi ý về các tính năng cá bác mong muốn để bên em cải thiện ạ.
App hiện giờ đang có tính năng cung cấp thông tin lấy nguồn từ các tờ báo lớn bên Hàn, ngoài ra thì có hiển thị các sản phẩm mua sắm phụ kiện ô tô khi ấn vào sẽ dẫn đên sàn thương mại điện tử. Dùng AI để giúp các bác tìm kiếm dễ hơn, gợi ý các thông tin liên quan dựa trên những gì các bác đã từng tìm,...

Phuha18

Xe tăng
Otofun theo em được biết trước đây là diễn đàn dành riêng cho giới mê xe, cụ thể là ô tô tại Việt Nam, mà giờ sau khi chặn các nick KDCN thì em thấy chắc chưa đến 10% liên quân đến ô tô.

Hoang888

Đi bộ
Em thấy bên VN ít người chia sẻ mà chỉ toàn thấy bán hàng.
Bên Hàn người ta chi sẻ trao đổi khá nhiều vì đa số là đi ô tô, topic mua đi bán lại cũng vậy. May mắn còn được gặp mấy ông trùm chơi siêu xe vào đăng mấy bài review cũng vui
Em nghĩ là làm app thì nó như mình dùng Facebook, mọi người dễ dùng và tiện lợp, app đẹp mắt hơn thì độ tương tác chia sẻ cũng dễ hơn

Hoang888

Đi bộ
Otofun theo em được biết trước đây là diễn đàn dành riêng cho giới mê xe, cụ thể là ô tô tại Việt Nam, mà giờ sau khi chặn các nick KDCN thì em thấy chắc chưa đến 10% liên quân đến ô tô.
Tôi thấy ở thị trường VN ít người sử dụng app này lắm bác ạ
Nếu có thêm những chức năng như tìm kiếm chỗ sửa xe, dịch vụ hậu mãi từ các hãng xe thì sao bác? bác có mong muốn gì ko?

j23

Xe container
Em cũng thấy App nó vượt trội web forum nhiều, nếu cụ thớt có link tải file apk thì send em với nhé :)

Hoang888

Đi bộ
Em cũng thấy App nó vượt trội web forum nhiều, nếu cụ thớt có link tải file apk thì send em với nhé :)

nó là app này bác ạ nhưng toàn tiếng Hàn xẻng thôi, với cả hiện tại bên e vẫn cần các chức năng hay ho mà các bác mong muốn để phát triển thêm kaka
Bác có gợi ý gì để về e lắp thêm vào :D