Ung thư phổi giai đoạn IV - Kiên cường chiến đấu

Trạng thái
Thớt đang đóng

trịnh khả hân

Xe đạp
Căn bệnh quái ác này khó phát hiện sớm, chỉ khi nào giai đoạn gần cuối rồi mới phát hiện ra, lúc đó là lúc khó chữa rồi. Đúng là bệnh quái ác.

Gửi từ MI 4LTE của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

mofi

Xe tải
Em lo quá các Cụ ơi ! kết quả chụp CT thì não hoàn toàn bình thường ,Phổi thì u cũ đã xơ hóa ! vậy mà sao chỉ số CEA cao khiếp ! cách đây 3 tháng chỉ số là 49,5 thế mà hôm 6/9 vừa rồi em cho Mẹ đi kiểm tra chụp chiếu vs xét nghiệm lại thì chỉ số CEA lại tăng tiếp lên 62,2
Em bảo Bác sĩ là sao lại cao thế mà trên film ko thấy gì thì được trả lời là ko sao đâu ! em gặng tiếp là có nên cho Mẹ em chụp PET-CT ko anh ? thì được trả lời là cái đấy TÙY gia đình nhé !
Em hơi lăn tăn vụ này ! có Bác nào rõ thì tư vấn em với ! chỉ số CFRA 21-1 thì vẫn thấp,3 tháng trước là 1,3 còn hôm 6/9 là 1,9
Cụ tham khảo thông tin này (nguồn Khoa khám bệnh - Bệnh viện Trung ương quân đội 108)
Xét nghiệm CEA (Carcinoma Embryonic Antigen)
Là một kháng nguyên có ở tế bào ruột của thai nhi và khi trưởng thành thì chỉ còn nồng độ rất thấp ở trong máu. Khi bệnh nhân mắc ung thư, đặc biệt các ung thư tế bào biểu mô, nồng độ CEA tăng lên. Các ung thư dạ dày, ruột, vú, phổi, tuyến tuỵ... thường có tăng CEA.

Bình thường nồng độ CEA là 0-5 ng/ml.

Tỷ lệ các bênh nhân ung thư có tăng CEA > 5 ng/ml tuỳ theo các phủ tạng khác nhau nhưng thường dao động từ 50-70%.

Tuy nhiên trong một số bệnh lý không phải ung thư nhưng nồng độ CEA cũng tăng: Bệnh lý dạ dày ruột (polyp, viêm ruột loét, bệnh Crohn), bệnh phổi (khí phế thũng, viêm phế quản mạn), bệnh gan (viêm đường mật, viêm gan mạn tiến triển, xơ gan do rượu), viêm tuyến vú mạn tính, viêm tuỵ mạn. Những người hút thuốc, nồng độ CEA tăng nhưng ít khi vượt quá 10 ng/ml.

Giá trị của xét nghiệm CEA là định hướng chẩn đoán và theo dõi điều trị. CEA tăng không đồng nghĩa là bệnh nhân bị ung thư vì như trên đã đề cập, có rất nhiều bệnh lý không phải ung thư nhưng vẫn có nồng độ CEA tăng... Ngược lại CEA bình thường cũng không loại trừ khả năng bị ung thư vì có tới 30-50% các bệnh nhân ung thư dạ dày, ruột, vú, phổi, tuyến tuỵ... nhưng nồng độ CEA vẫn không cao. Xét nghiệm CEA là xét nghiệm có giá trị để theo dõi điều trị, đặc biệt với các bệnh nhân trước khi điều trị có nồng độ CEA cao.

Kgoaway

Xe đạp
Cụ mofi vs các Cụ ơi ! tình hình là em chưa tìm ra giải pháp cho vấn đề Mẹ em hay bị chóng mặt vs thi thoảng đầu nhoi nhói ! Em nghĩ là do Mẹ em bị tutj huyết áp vì khoảng tháng nay đổ lại Mẹ em đang nấu cơm thì bị chóng mặt quỵ 3 lần ,đưa vô giường nằm cho uống nước dứa thì khoảng 10 phút sau hồi lại như thường, Mẹ em bảo cứ hay bị ù tai như kiểu tiếng xay lúa ! Em hơi lo vì cách đây 1 tháng đã cho đi khám tổng thể lại toàn bộ thì ko sao cả , Nhưng Mẹ em hay chóng mặt quá nên em quyết hôm qua đưa Mẹ đi chụp lại não vs xét nghiệm máu thì vẫn bình thường ( kết quả em chụp ở dưới ) hỏi Bác sĩ chụp chiếu thì ông ấy bảo là ở tuổi phụ nữ hết kinh thì hiện tượng ấy hay gặp là bình thường..! Em có search thì thấy CÁC TRIỆU CHỨNG Mẹ em gặp phải giống vs tụt huyết áp mãn tính ( khi Mẹ em choáng và quỵ thì em có đo huyết áp cho Mẹ và thấy thấp thật ) vậy giải pháp h thế nào có Cụ nào nắm rõ ko ạ? vì Mẹ em kiêng ngọt vs thịt cá nên ko thể bồi bổ theo con đường đó để tăng huyết áp lên được, Mẹ em h vẫn ngày ăn 2 bát cơm cho cả 2 bữa trưa tối còn đâu ăn cực nhiều hoa quả vs nước ép !
Đây là kết quả chụp CT não của Mẹ em hôm qua ! Lậy Trời Lậy Phật Mẹ em vẫn ổn định !

Hoàng kỳ dùng lượng thấp (khoảng 10-15g) một ngày có thể làm tăng huyết áp. Cam thảo giúp tăng huyết áp nhanh nhất nhưng có nhiều tác dụng phụ, không nên dùng lâu dài chỉ giải quyết tình huống tạm thời, cẩn thận với liều lượng, nếu mới bắt đầu dùng cam thảo nên dùng liều thấp để xem phản ứng cơ thể như thế nào.

tuanandro

Xe đạp
Ung thư phổi hiện nay là một trong những loại ung thư hàng đầu ở nam giới rồi các cụ ạ, hút thuốc có thể là yếu tố nguy cơ chính đó :(

VANMINH910

Xe máy
cu hacdaihung oi, cụ cho em xin dịa chỉ mail hoặc skype hay Facebook của cụ được không ạh, em xin cụ it thông tin và kinh nghiệm, ng nhà em mới phát hiện bị K phổi mà em lo lắng quá, rất mong cụ nhận được tin này thì phản hồi sớm giúp em vơi ah, em cảm ơn cụ

VANMINH910

Xe máy
Mỗi người mỗi nghề nhưng trước cái chết cận kề mà lừa lọc em thấy khiếp đảm quá ! Bạn em làm dược nhưng ko buôn thuốc ung thư mà thiên về não và gan ! Nó kể thuốc đích tarceva ấn độ lấy gốc có 3 triệu nhưng khi bán cho bệnh nhân thì vô giá ,thường thì khoảng 14 triệu đổ lên,tiền thừa ra là trình dược với bác sĩ ăn !
Nghề nào cũng có lãi ,ko lãi thì chả ai làm hộ ai ! Nhưng thú thực là cái thuốc đích ấn độ ấy nó KHÔNG CÓ TÁC DỤNG gì cả ! tất cả các ca lâm sàng em đọc,các chỉ số với khối u đều mọc tùm lum trở lại sau khi bệnh nhân chuyển từ thuốc đích xịn sang thuốc đích ấn độ ! Vậy làm ơn những ai ko bán thuốc xịn thì xin đừng có lừa người bệnh nữa ,nó thất đức lắm ! Và những ai còn đang lăn tăn về việc chuyển sang thuốc ấn độ thì ĐỪNG CÓ DẠI mà mua ! tiền mất tật mang ! Trên diễn đàn ko phải ai cũng là người tốt ,mỗi người đều có lý do cho việc làm của họ,bất chấp đạo đức ! Hoặc là cố sức dùng hẳn thuốc xịn hoặc là thôi ,chứ đừng có mua thuốc ấn độ !
Còn về thực phẩm chức năng ! Bản thân em đã từng hơn 1 năm mua đủ các thứ như nghệ nano việt nam,nghệ nano mỹ , vương đạo khang... thì em thấy thế này ! Theo em KHÔNG NÊN mua những thứ đó ! mất tiền mà ko tác dụng gì nhiều,trên báo chưa ai nói khỏi K mà nhờ những thứ đó cả ! Chỉ có nhiều ca khỏi kì diệu nhờ lá đu đủ ,lá trinh nữ hoàng cung,lá bồ công anh ,lá bạch hoa xà và bán chi liên ! Những vị này đều dễ kiếm và rất rẻ tiền !
Vì vậy sẽ rất shock sau khi nhận tin người nhà bị K rồi làm tất cả những gì thu thập được để cứu người thân , và đó cũng nơi để bọn vô nhân kiếm chác ! Nhưng hãy tỉnh táo và có quyết định sáng suốt ! Theo Tây y và dùng thuốc xịn ko dùng thuốc nhái ,ngoài ra cho người nhà uống thêm các loai lá kể trên nhằm tìm kiếm vận may như những người khỏi bệnh đi trước
nhưng kẻ làm thất đức, lợi dụng luc ngươi khác khó khăn để trục lợi sẽ gặp quả báo cụ ah, cụ ơi, cụ co thể cho em xin ít kinh nghiệm ve đieu trị K phổi đc ko ah, em thấy cụ và cụ hacdaihung chia se các thông tin rát bổ ich, em rát cám kick các cụ đã bỏ công sức nghiên cưu chi tiết và bổ ích cho mọi người, cụ có thể cho em xin dịa chỉ FB hoặc skype để em hỏi chi tiết đc ko ah

xemay12345678

Xe buýt
nhưng kẻ làm thất đức, lợi dụng luc ngươi khác khó khăn để trục lợi sẽ gặp quả báo cụ ah, cụ ơi, cụ co thể cho em xin ít kinh nghiệm ve đieu trị K phổi đc ko ah, em thấy cụ và cụ hacdaihung chia se các thông tin rát bổ ich, em rát cám kick các cụ đã bỏ công sức nghiên cưu chi tiết và bổ ích cho mọi người, cụ có thể cho em xin dịa chỉ FB hoặc skype để em hỏi chi tiết đc ko ah
Tất cả chi tiết các bài viết Cụ có thể tìm đọc lại được đó Cụ à ! Cụ hacdaihung đã sắp xếp và chia thành các bài tiêu đề đầy đủ ở page 1 đó ạ ! Còn về kinh nghiệm thì sau 2 năm điều trị cho Mẹ em thấy có 3 điều lớn cần thuộc nằm lòng :
1- tuân thủ tuyệt đối tây y và ưu tiên tây y luôn luôn ở số 1 , thuốc dùng phải là thuốc chuẩn ! tuyệt đối ko dùng thuốc nhái rẻ tiền hơn kể cả khi bác sĩ gợi ý với kiểu nói " CŨNG có tác dụng " hay " dùng thử để theo dõi " ...Luôn luôn tuân theo phác đồ chuẩn mà thế giới đã cho vô sách giáo khoa rồi
2- nên bắt đầu kiêng khem ngay từ khi phát hiện bệnh chứ ko phải điều trị xong từng đợt rồi mới về kiêng khem, để người bệnh có sức khỏe thì lên mạng search những thứ bồi bổ cho người bệnh trong giai đoạn điều trị này mà vẫn thuộc diện thức ăn kiêng đối với người bệnh K như hoa quả này nọ ,rất nhiều thứ
3- nên dùng ngay những thứ lá như đu đủ đực ,trinh nữ ,bồ công anh ... ngay khi bắt đầu phát hiện ra bệnh nhằm tìm vận may ! kể cả bác sĩ khuyên ko dùng thì vẫn cứ dùng !
Đó là mấy điều em rút ra ! Còn thực sự trên hết vẫn là Lậy Trời Lậy Phật Ơn Trên Phù Hộ Độ Trì cho mọi chuyện suôn sẻ bình an ! Em luôn cầu mong như vậy

VANMINH910

Xe máy
Tất cả chi tiết các bài viết Cụ có thể tìm đọc lại được đó Cụ à ! Cụ hacdaihung đã sắp xếp và chia thành các bài tiêu đề đầy đủ ở page 1 đó ạ ! Còn về kinh nghiệm thì sau 2 năm điều trị cho Mẹ em thấy có 3 điều lớn cần thuộc nằm lòng :
1- tuân thủ tuyệt đối tây y và ưu tiên tây y luôn luôn ở số 1 , thuốc dùng phải là thuốc chuẩn ! tuyệt đối ko dùng thuốc nhái rẻ tiền hơn kể cả khi bác sĩ gợi ý với kiểu nói " CŨNG có tác dụng " hay " dùng thử để theo dõi " ...Luôn luôn tuân theo phác đồ chuẩn mà thế giới đã cho vô sách giáo khoa rồi
2- nên bắt đầu kiêng khem ngay từ khi phát hiện bệnh chứ ko phải điều trị xong từng đợt rồi mới về kiêng khem, để người bệnh có sức khỏe thì lên mạng search những thứ bồi bổ cho người bệnh trong giai đoạn điều trị này mà vẫn thuộc diện thức ăn kiêng đối với người bệnh K như hoa quả này nọ ,rất nhiều thứ
3- nên dùng ngay những thứ lá như đu đủ đực ,trinh nữ ,bồ công anh ... ngay khi bắt đầu phát hiện ra bệnh nhằm tìm vận may ! kể cả bác sĩ khuyên ko dùng thì vẫn cứ dùng !
Đó là mấy điều em rút ra ! Còn thực sự trên hết vẫn là Lậy Trời Lậy Phật Ơn Trên Phù Hộ Độ Trì cho mọi chuyện suôn sẻ bình an ! Em luôn cầu mong như vậy
CỤ ƠI, mẹ cụ dùng thuốc tây là thuốc gi vậy cụ, bố em sao khi xạ trị 30 mũi xong chỉ thấy bác sĩ làm phác đồ phải truyền hóa chất, chứ ko thấy kê thuốc giuốngkeets hợp

Cái thứ 2 nữa là : cụ có kinh nghiệm là mẹ cụ uông thêm nhưng thuốc lá, thuốc nam gì bổ sung vậy ah, cụ liệt kê giúp em đc ko, để em về tìm cho bố em uống.

VANMINH910

Xe máy
cụ có thể cho em xin số đien thoại đê tiện gọi điẹn hỏi han cho thuận tiện ko ah, em đọc các bài của cụ hacdaihung, nhiêu luồng thông tin qua, em hoang mang qua cụ ah

phunghalong

Xe đạp
Em chào các cụ, mợ,
Ngoài ý kiến của cụ xe máy, em cũng góp ý thêm từ khi nghiên cứu diễn đàn tới giờ:
1. Tiếp cận và sử dụng thuốc đích, các phác đồ điều trị chuẩn
2. Củng cố tinh thần, hướng đến thú vui, hoạt động nào đó, bạn bè... để quên đi cảm giác bệnh tật, ít nghĩ đến bệnh tật
3. Thay đổi, kiểm soát chế độ dinh dưỡng, ăn nhiều rau, chất xơ, trái cây, hạn chế đường, thịt...
4. Cố gắng vận động, tập thể dục
5. Sử dụng 1 số TPCN, đông y để nâng cao sức đề kháng, bồi bổ sức khỏe...
Cụ nên dành thời gian đọc lại diễn đàn, bản thân em mấy lượt rồi, có thể sẽ tự rút ra 1 số điều.
Cầu mong điều tốt lành sẽ đến với cụ, mợ và người thân.

xemay12345678

Xe buýt
CỤ ƠI, mẹ cụ dùng thuốc tây là thuốc gi vậy cụ, bố em sao khi xạ trị 30 mũi xong chỉ thấy bác sĩ làm phác đồ phải truyền hóa chất, chứ ko thấy kê thuốc giuốngkeets hợp

Cái thứ 2 nữa là : cụ có kinh nghiệm là mẹ cụ uông thêm nhưng thuốc lá, thuốc nam gì bổ sung vậy ah, cụ liệt kê giúp em đc ko, để em về tìm cho bố em uống.
Cụ ơi ! Cụ phải bảo Bác sĩ là gia đình có nguyện vọng dùng thuốc đích để bác sĩ cho đi xét nghiệm đột biến gen xem có hợp ko thì mới dùng thuốc đích được ! Gía chát đấy Cụ à,mỗi tháng nhà cụ phải hết 23 triệu tiền thuốc đích nếu có đột biến gen ! còn ko có đột biến thì ko dùng được !
Thường xạ xong bác sĩ sẽ bắt truyền hóa chất luôn mà ko cho bệnh nhân đi xét nghiệm đột biến gen để dùng thuốc đích do BHYT chi trả 50 %,âu cũng là cách làm ăn kinh tế của Viện !
Nếu truyền hóa chất thì chắc chắn bác sĩ cũng có hỏi kinh tế gia đình để lựa phác đồ ! Theo em biết phác đồ tốt nhất hiện nay ở Viện là có avastin ,3 tuần truyền 1 lần ! tính ra mỗi tháng hết 30 triệu( BHYT đã chi trả 50%,nếu ko thì chi phí là 60 triệu )
Nói chung dùng thuốc tốt đắt- thực sự đắt đấy ạ !
Lá thì em nói rồi đó ạ ! Cụ tìm đu đủ đực ngày 2 cốc, trinh nữ ngày 2 cốc còn bồ công anh uống thay nươc trắng cả ngày

VANMINH910

Xe máy
Cụ ơi ! Cụ phải bảo Bác sĩ là gia đình có nguyện vọng dùng thuốc đích để bác sĩ cho đi xét nghiệm đột biến gen xem có hợp ko thì mới dùng thuốc đích được ! Gía chát đấy Cụ à,mỗi tháng nhà cụ phải hết 23 triệu tiền thuốc đích nếu có đột biến gen ! còn ko có đột biến thì ko dùng được !
Thường xạ xong bác sĩ sẽ bắt truyền hóa chất luôn mà ko cho bệnh nhân đi xét nghiệm đột biến gen để dùng thuốc đích do BHYT chi trả 50 %,âu cũng là cách làm ăn kinh tế của Viện !
Nếu truyền hóa chất thì chắc chắn bác sĩ cũng có hỏi kinh tế gia đình để lựa phác đồ ! Theo em biết phác đồ tốt nhất hiện nay ở Viện là có avastin ,3 tuần truyền 1 lần ! tính ra mỗi tháng hết 30 triệu( BHYT đã chi trả 50%,nếu ko thì chi phí là 60 triệu )
Nói chung dùng thuốc tốt đắt- thực sự đắt đấy ạ !
Lá thì em nói rồi đó ạ ! Cụ tìm đu đủ đực ngày 2 cốc, trinh nữ ngày 2 cốc còn bồ công anh uống thay nươc trắng cả ngày
em cám ơn thông tin của cụ, mỗi tháng mà hết 30tr tiền thuốc men, chưa kể tiền ăn ngủ nghi chắc nhà em không chịu đc, thu nhâp cả gia đinh 1 tháng chưa tới 30 tr, mà chi phi dùng cho 1 người đã thê rồi thì lấy tiên đâu ra, bệnh này tôn quá nhiêu chi phí và mệt mỏi, có bệnh rồi mới biết vào bệnh viện, bon y bác sĩ bệnh viên K không có lương tâm và chúng nó khốn nan đến mức nào, một phần chi phí nhiều cũng là do chúng nó liên kết bắt ngươi bệnh dùng cái này cái kia cho tốn kém hơn

VANMINH910

Xe máy
Em chào các cụ, mợ,
Ngoài ý kiến của cụ xe máy, em cũng góp ý thêm từ khi nghiên cứu diễn đàn tới giờ:
1. Tiếp cận và sử dụng thuốc đích, các phác đồ điều trị chuẩn
2. Củng cố tinh thần, hướng đến thú vui, hoạt động nào đó, bạn bè... để quên đi cảm giác bệnh tật, ít nghĩ đến bệnh tật
3. Thay đổi, kiểm soát chế độ dinh dưỡng, ăn nhiều rau, chất xơ, trái cây, hạn chế đường, thịt...
4. Cố gắng vận động, tập thể dục
5. Sử dụng 1 số TPCN, đông y để nâng cao sức đề kháng, bồi bổ sức khỏe...
Cụ nên dành thời gian đọc lại diễn đàn, bản thân em mấy lượt rồi, có thể sẽ tự rút ra 1 số điều.
Cầu mong điều tốt lành sẽ đến với cụ, mợ và người thân.
cám ơn cụ cụ đã động viên.

VANMINH910

Xe máy
ca nhà ơi, có ai trong này cho ngươi nhà dùng thuốc vidatox và paw paw cell reg đê điu trị ung thư chưa nhi, cho mình xin ý kiến với

VANMINH910

Xe máy
cụ ơi, có cụ nào vãn dang dùng thuốc FUCOidan này không ah

dambich

Xe đạp
ca nhà ơi, có ai trong này cho ngươi nhà dùng thuốc vidatox và paw paw cell reg đê điu trị ung thư chưa nhi, cho mình xin ý kiến với
Nhà cô đã dùng rồi cứ một đợt lại nghỉ một thời gian rồi lại dùng. Chú nhà cô được 3 năm rồi vẫn ổn định. Nhà cháu cố gắng lên đến khi ổn định rồi truyền duy trì 20 ngày 1 lần thì chăm sóc đỡ vất chỉ tập trung vào lo kinh tế để chữa bệnh thôi. Khá tốn kém.

Trên diễn đàn mình có ai đang điều trị k phổi mà bị men gan cao chưa a? Mẹ e đang phải điều trị men gan cao, phải dừng thuốc đích, thấy mẹ ho mà lòng nặng trĩu.

xemay12345678

Xe buýt
Dạo này em tham gia diễn đàn chiến thắng ung thư trên face do chú Thanh trung nguyen và chú Bùi thái sơn chủ trì và chế biến thuốc thảo dược ! Thấy diễn đàn này tuy nói về nhiều về việc làm lợi cho bệnh nhân nhưng quá ích kỷ và có phần maketing để tuyệt đối hoá đông y ! khác hoàn toàn với thread do bác hacdaihung lập ra ,bất kể tây hay đông y mà tốt cho bệnh nhân thì đều được chào đón hết và trên hết là phải có bằng chứng , thậm chí còn được đưa ra các quan điểm trái chiều miễn là thảo luận để tốt cho người bệnh - điều này trái ngược với diễn đàn chiến thắng ung thư khi mà họ quá thần thánh hoá thảo dược để bán kiếm tiền ! họ post bài về việc đang có những tiến bộ về điều trị ung thư trên thế giới ,em vào comment về các loại thuốc tây y mới với giá cả các thuốc và phác đồ cũng như thời gian hãng dược cam đoan bệnh ổn định rất chi tiết,vậy mà 1 lúc sau bị xoá cả bài luôn
Thực sự thất vọng các Cụ à ! họ ko vô tư chỉ 1 mục đích tốt cho người bệnh như họ nói ! tự dưng thấy nhớ cụ hacdaihung ! làm tất cả để cứu mẹ và chia sẻ thông tin cho mọi ngươì cùng cảnh ngộ ! một khoảng lặng các cụ à...

lenahuong

Xe máy
Rất chia sẻ với bác Hùng,
Không biết hiện giờ cụ nhà ra sao rồi ạ. Cầu mong cụ sống những ngày cuối cùng thật thanh thản bên con cháu.

Trạng thái
Thớt đang đóng