[VHGT] Vẫn chuyện pha/cos

Kenket

Xe điện
Gặp ngược chiều giương pha e cứ nháy đôi phát, nó không cụp xuống là e cũng giương pha phang thẳng mẹt luôn.

Escape6699

Xe hơi
xe e cũng độ bixenon và còn lắp thêm cả 4 bóng hella nên pha cũng sáng, đã từng cho bác phi xuống ruộng vì cứ bật pha, nhưng mà e đi thì hầu hết gặp tình huống là họ bật pha, e bật pha lại thì họ hạ cos nhưng mà khi đi qua mình họ lại bật pha, cái chính là í thức thôi, haizzzz

phamlam

Xe tải
Em cận lòi mắt mà cũng chẳng thấy cần bật pha lên làm cái gì, chẳng hiểu các cụ bật pha đi xe kiểu gì. Theo em chỉ có trường hợp nguy hiểm như đi đêm ở đường núi quanh co và không quen đường có nguy cơ đâm xuống vực, sông nguy hiểm. Còn ở giữa cao tốc phân làn kẻ vạch đẹp đẽ cứ thế mà đi có gì mà phải bật pha lên.

vnuca

Xe buýt
Website
vnuca.vn
Nhà cháu gặp xe đi ngược chiều thì chủ động hạ cos, hầu hết các xe cũng hạ theo, thi thoảng cũng có xe không hạ, Nhà cháu kệ không nhá ... chỉ tập chung vào đường !!! Vì thời gian lúc ấy rất ít, nếu nhá Fa không được dễ bức xúc ... mất tập chung, nguy hiểm lớm !!!

Chỉnh sửa cuối:

gestapo04

Xe hơi
Tất cả là do văn hóa bon chen mà ra cả thôi! Một trong những tính xấu của người Việt mình là cái gì cũng phải hơn người ta một chút dù nguy hiểm cũng mà kệ nó.

longtech21

Xe tăng
Em cận lòi mắt mà cũng chẳng thấy cần bật pha lên làm cái gì, chẳng hiểu các cụ bật pha đi xe kiểu gì. Theo em chỉ có trường hợp nguy hiểm như đi đêm ở đường núi quanh co và không quen đường có nguy cơ đâm xuống vực, sông nguy hiểm. Còn ở giữa cao tốc phân làn kẻ vạch đẹp đẽ cứ thế mà đi có gì mà phải bật pha lên.
e giống cụ này, e thấy đi đường bt cũng ko cần bật pha.

Caterpillar

Xe tăng
Miền bắc chạy ngoài đường là phải bật pha :D, em mà gặp thằng nào bật pha vào mẹt em là em nháy liên tục để phang lại cho nó mù dở luôn ( hiệu quả hơn bật pha nhé).
Đợt tết em vào Đà Nẵng tính trung bình cứ 10 ông bật pha chạy trong phố thì 6 ông biển HN, 2 ông biển miền bắc, 1 ông ĐN và 1 ông miền nam :D

hung_teri

Xe tải
Các bậc cao thủ cho em hỏi "pha/cos" là tiếng nước nào đấy ạ?

buicongchuc

Tháo bánh
Nản lắm ạ! Có những đoạn QL, đường phố có đèn đường sáng như ban ngày mà nhiều lái xe vẫn bật pha xa...

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Nản lắm ạ! Có những đoạn QL, đường phố có đèn đường sáng như ban ngày mà nhiều lái xe vẫn bật pha xa...
Thói quen thôi kụ ơi, để có được văn hóa giao thông trong việc sử dụng đèn còi nhiều khi nó còn phụ thuộc văn hóa & hiểu biết của người sử dụng xe nữa. Mà cái đó thì hệ thống giáo dục ở ta lại k đáp ứng được hoặc bị thụt lùi.

Lái_xe_tuyến

Xe đạp
bài của em là nếu thằng ngược ko hạ em tương lại pha luôn, hơi láng trái tí cho nó biết, cũng tác dụng phết
chống chỉ định với hung thần nhá :)
Em cũng luôn luôn chơi giống bác. Chơi ác luôn.

Lái_xe_tuyến

Xe đạp
Có lần em đi đoạn ninh bình về tam điệp,đường đang còn xấu có 1 chú avante biển 36 đi sát mít và luôn để far.em nghĩ ko phải là quên mà theo thói quen.bực cái cả đoạn dài,lúc bình thường cũng như tắc đường đều dí far vào mít em.khó chịu ko chịu nổi được nữa em tránh phải,đi chậm cho nó vượt và nó vẫn dí far vào mít xe khác.em bực mình đuổi theo dương pha nguyên 1 đoạn 10km vào mít luôn cho biết mặt
Em cũng chơi giống cụ luôn, kể cả em có chạy xe của Tàu sản xuất thì cũng cố liều mình đuổi theo nó mà chơi lại. Đôi lúc hăng máu lên thì đầu đầu luôn cho biết.

Lái_xe_tuyến

Xe đạp
em đi thì ít bật pha, bật cos là chủ yếu,thấy dân tình lạm dụng pha quá, 2B thì mất chú xe ga rất hay bật (SH, PS...)
80% 2b mà đi ra đường là bật pha. Còi thì wave, nhỡ thì ab, lead, sang thì sh, lx...Chắc bằng lái có học luật và không học luật nó tỷ lệ thuận với số % người bật pha/cốt.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
80% 2b mà đi ra đường là bật pha. Còi thì wave, nhỡ thì ab, lead, sang thì sh, lx...Chắc bằng lái có học luật và không học luật nó tỷ lệ thuận với số % người bật pha/cốt.
Chả phải học luật hay k học luật đâu. Học hay k học cũng vậy cái này là thói quen và văn hóa rùi