vá xe lốp không xăm

hungpham5688

Xe tải
xe e hôm qua đi bị thủng lốp,bằng cái tăm,bị giữa đường,nên tạt vào quán ven đường vá,vì là lốp không xăm nên vá dùi,e hỏi các bác giờ e có phải vá lại không?hay là cứ để đi tiếp,vá dùi có ảnh hưởng nhiều đến lốp không ??trướcc em vá lốp oto toàn vá bằng miếng,ngta bảo không nên vá dùi,theo các bác e nên đi vá lại không(((hôm qua vá bị chém 40 đến ôt cung chỉ 20k-sợ quá)))^:)^

yen_quynh

Xe hơi
xe e hôm qua đi bị thủng lốp,bằng cái tăm,bị giữa đường,nên tạt vào quán ven đường vá,vì là lốp không xăm nên vá dùi,e hỏi các bác giờ e có phải vá lại không?hay là cứ để đi tiếp,vá dùi có ảnh hưởng nhiều đến lốp không ??trướcc em vá lốp oto toàn vá bằng miếng,ngta bảo không nên vá dùi,theo các bác e nên đi vá lại không(((hôm qua vá bị chém 40 đến ôt cung chỉ 20k-sợ quá)))^:)^
bình thường lốp không săm, bị dính đinh thì có thể cứ để đó chạy thỏa mái để tìm chỗ ngon vá là lành nhất. đây không hiểu sao bác lại đi vá ngay.
nói chung, vá dùi là giải pháp tình thế tạm thời (thường những người đi đường xa, sẽ có 1 bộ đồ nghề kèm theo xe để lúc nguy cấp : mấy chỗ hẻo lánh hoặc trên đường cao tốc, lúc đó chủ xe có thể tự làm được), mà bác thấy chữ "giải pháp tình thế" tức là chất lượng của nó sẽ không xịn lắm đâu (cái này ít nhiều phụ thuộc vào tay nghề người thực hiện), nhưng sớm muộn gì một thời gian nó sẽ bị xì hơi ra chỗ đó. (tất nhiên theo quan điểm của em thì vá thế cũng chả ảnh hưởng gì đến lốp của bác cả, sau có hỏng thì cũng chỉ là chỗ đó nó xì hơi tiếp thôi). nếu để chạy loanh quanh phố phường thì cứ để thế đi cũng được, còn không thì cứ vác ra hiệu, bảo nó vá hẳn mặt trong cho lành. chi phí cũng chả đáng là bao.:-??
trước bà chị em đi bị một vết, sau nghe lời thợ đổ keo tự vá vào, thấy đi chả bị bao giờ nữa , nhưng tầm gần 2 năm sau thì lại thường xuyên bị, kết quả là được đi thay vành mới, lốp mới. giờ chừa...hi

Chỉnh sửa cuối:

Cappuchino

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nếu lốp xe cụ bị thủng ở rãnh khía và ở bên cạnh lốp thì có thể vá dùi thoải mái. Còn nếu bị ở giữa bánh xe thì nhất quyết phải vá trong. Bọn thợ sửa xe rất ngại phải vá trong vì như thế gần như phải tháo hết phía sau xe ra vừa tốn thời gian + tiền công chỉ bằng vá dùi = 20k

to.be

Xe buýt
e vùa bị dính đinh...den thật

ducanh91

Xe điện
NÓi chung lốp trc hay sau thì nên đi vá lại và vá trog bạn ak ! ko đi 1tgian dễ chửa lắm

khucdinhson

Xe đạp
Tôi bảo với cụ ,nếu bị thủng nhỏ cụ cứ lấy cái đinh vít cụ vặn vào chỗ lỗ thủng,rồi cụ bơm lên chạy ,ok không vấn đề gì,rồi về tận hà nội vá trong cũng đựoc

dungchau2001

Xe hơi
Tôi bảo với cụ ,nếu bị thủng nhỏ cụ cứ lấy cái đinh vít cụ vặn vào chỗ lỗ thủng,rồi cụ bơm lên chạy ,ok không vấn đề gì,rồi về tận hà nội vá trong cũng đựoc
chuẩn đấy ah. E thường vá xe ở 63 HBT nhà Thanh Quý thì phải ở đấy vá cẩn thận lắm. nhà chủ yếu là toàn xe lốp ko săm nên toàn ra vá ở đây thui,

Hoang Khoi

Xe buýt
chuẩn đấy ah. E thường vá xe ở 63 HBT nhà Thanh Quý thì phải ở đấy vá cẩn thận lắm. nhà chủ yếu là toàn xe lốp ko săm nên toàn ra vá ở đây thui,
Chuẩn đới!
cứ ra đó vá. Mình vừa vứt đi conlốp sau của NV LX vì bị thủng giữa lốp, thợ nó ko có đồ tháo nên vá dùi, đi mấy tháng nay xịt bơm liên tục ngán quá thay luôn quả Maxxis to vật dày cộp rồi.

smallboy

Xe tăng
cho e xin cái giá lần tới e tét :)

happyhn

Xe container
cảm ơn các bác cho em thêm kn