[Thảo luận] Vấn đề bắn tốc độ của xxx

Grandtouring

Xe điện
Nhiều cụ kêu là đi đúng tốc độ mà sao vẫn dính khi bị xxx bắn và xem súng của xxx thì thấy tốc độ lớn hơn xe mình vừa đi. Ví dụ đi đúng 50km/h nhưng súng của xxx lại thể hiện 59km/h.

Rất đơn giản, đây là nguyên lý cộng vận tốc của hai vật ngược chiều. Vận tốc xe thể hiện trên súng của xxx được gọi là vận tốc tương đối của xe so với súng, nó sẽ bằng vận tốc xe (50km/h) cộng với vận tốc súng (9km/h).

Vậy vận tốc súng là gì? Đây là vận tốc lúc tay xxx giơ súng về phía trước (rồi mới bắn). Chỉ khi nào súng đứng yên trước khi bắn thì tốc độ xe mới được thể hiện chính xác (50km/h).

Do vậy khi đi đường, nên đi dưới tốc độ cho phép khoảng 10km/h thì mới thật an toàn.

caisua

Xe lăn
Súng để trên cái xe đi vận tốc 59km/h thì kể cả trong ảnh cần số xe bác đang để số lùi còn chết chứ chả nói đứng im.

Chỉnh sửa cuối:

HUNGSMUN

Xe container
Thế thì chúng nó làm trò ngon lành...có cãi cũng bằng không rồi còn gì nữa...:102:

caisua

Xe lăn
Thế thì chúng nó làm trò ngon lành...có cãi cũng bằng không rồi còn gì nữa...:102:
Bác là con thỏ, đi lang thang trong rừng, gặp con hổ đang đói, bác lý lẽ kiểu gì?
Chả nhẽ lại khuyên nên ăn uống đúng bữa mới dễ tiêu hóa ..., tránh đau dạ dầy

Chỉnh sửa cuối:

Tuấn Đạt

Xe tải
Chắc bọn xxx lại gắn thêm chíp tăng tốc độ giống như mấy bác xe công gắn chíp cho công tơ mét quay nhanh ấy(b)(b)

Sóc nhỏ

Xe tăng
KHông có chuyện này đâu. Tôi đã làm ví dụ điển hình:
Vụ 1: Đi từ Nghệ An ra Hà Nội theo đường mòn HCM, đi tốc độ 90 km qua đoạn bắn tốc độ, bị vịn đúng như ảnh.
Vụ 2: Cách thời gian vụ 1 khoảng 1 tháng cũng trên cung đường này, rút kinh nghiệm đi đúng 80, kết quả các ông khác vượt mình đều dính hết kể cả biển xanh.
(Đoạn qua tỉnh Thanh Hóa)

fineline

Xe tải
Bác rê tay kiểu gì vô tư , nhưng khi bác giữ yên lặng trong vài giây để chụp ảnh biển số thì tốc độ trên ảnh là tốc độ lúc chụp bác ợ .còn bắn bằng mồm thì thua rồi

ght

Xe máy
Vợ 2 em bò hết ga không được 100, vậy mà xxx Pháp vân cầu giẽ bắn thế nào được 106 km. Em bó tay, mất đứt 200k vụ đó.

hành_khất_đêm

Xe điện
Em xin mạo muội hỏi có bác nào vào cua với tốc độ 70 km/h ko? Thế mà hôm em đi về Bắc Giang ăn cưới,đi QL 1, em rẽ vào Khu công nghiệp Đình Trám em bị bắn, mấy thằng XXX nó bảo chỗ đó chỉ được đi 40km/h, bây giờ nó bắn em 70, nó đòi giữ xe em. Em cũng ** hiểu là em có đua xe hay ko mà em vào cua được 70, mà còn phải tránh xe ngược đường. Cãi nhau 1 hồi cuối cùng em mất 500k + 100k tiền cò + có 1 thằng XXX nó ở trong Khu đô thị mới do XN em quản lý, em nhìn nó quen quen. Mong các bác giải thích

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Em xin mạo muội hỏi có bác nào vào cua với tốc độ 70 km/h ko? Thế mà hôm em đi về Bắc Giang ăn cưới,đi QL 1, em rẽ vào Khu công nghiệp Đình Trám em bị bắn, mấy thằng XXX nó bảo chỗ đó chỉ được đi 40km/h, bây giờ nó bắn em 70, nó đòi giữ xe em. Em cũng ** hiểu là em có đua xe hay ko mà em vào cua được 70, mà còn phải tránh xe ngược đường. Cãi nhau 1 hồi cuối cùng em mất 500k + 100k tiền cò + có 1 thằng XXX nó ở trong Khu đô thị mới do XN em quản lý, em nhìn nó quen quen. Mong các bác giải thích
mấy chú xxx này có lẽ là nghiện phim hành động của Mẽo nên bị ám ảnh rồi!em chả thấy ai cua ở vận tốc 70 cả:21::21::21::21:ngoại trừ là thích tự tử

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Em hỏi có bác nào ở đây được xem cái ảnh, hay xem cái hình, hay xem bất cứ cái gì mà xxx trưng ra làm bằng chứng là các bác mình cạy quá tốc độ ko ạ? Nếu có xem rồi thì cho em hỏi cái bằg chứng ấy nó như thế nào: là cái hình chụp màu, hay đen trắng, hay là tờ giấy với ghi chú biểu đồ hình vẽ, hay chỉ là tờ giấy có ghi chữ trên đó là xe BS: như thế chaỵ với tốc độ như thế... thế thôi ạ?
Nếu có bác nào đã xem thì tiết lộ đi. Chứ cứ tàn thấy bảo em chạy có ngần naỳ, mà nó bảo ngần naỳ, em ứ chiụ, nhưng em vẫn nộp phạt mà ko cần xem bằng chứng thì phi lý quá, hoặc là quá gà, hoặc là quá nhát, hoặc đúng là chaỵ sai thật

Em chưa bị bắn bao giờ, cũng chưa phaỉ nộp phạt quá tốc độ, và cũng chư bao giờ xem cái bằng chứng việc bắn tốc độ thế nào. Mời các bác mổ sẻ cho anh em có ít kinh nghiệm

hành_khất_đêm

Xe điện
mấy chú xxx này có lẽ là nghiện phim hành động của Mẽo nên bị ám ảnh rồi!em chả thấy ai cua ở vận tốc 70 cả:21::21::21::21:ngoại trừ là thích tự tử
Thưa chuyện với cụ là ý em bảo nó bắn bố láo quá, súng ống nó chỉnh kiểu gì mà em vượt tốc gần 100%. Ngay xưa em còn hay đi chơi đêm bằng 2B em cũng mới chỉ nhìn thấy mấy anh đua xe 2B phố cổ vào cua 60 Km/h.

bmw74

Xe buýt
vụ này em cfm là gần đúng ,em đã từng làm cách đây 3 năm trên đường đi V-Resort đoạn gần tới khu nghỉ dưỡng và có nhiều dốc cua tay áo.Lần đó là do vội lên chạy nhanh,vào cua xong em mới liếc nhìn đồng hồ thì thấy ghi là 65km/h. Chắc đấy là lần duy nhất trong đời thôi ạ,bh mà có cho tiền cũng chẳng chạy lại được như thế :77::77:

ying_jun

Xe tăng
Nhiều cụ kêu là đi đúng tốc độ mà sao vẫn dính khi bị xxx bắn và xem súng của xxx thì thấy tốc độ lớn hơn xe mình vừa đi. Ví dụ đi đúng 50km/h nhưng súng của xxx lại thể hiện 59km/h.

Rất đơn giản, đây là nguyên lý cộng vận tốc của hai vật ngược chiều. Vận tốc xe thể hiện trên súng của xxx được gọi là vận tốc tương đối của xe so với súng, nó sẽ bằng vận tốc xe (50km/h) cộng với vận tốc súng (9km/h).

Vậy vận tốc súng là gì? Đây là vận tốc lúc tay xxx giơ súng về phía trước (rồi mới bắn). Chỉ khi nào súng đứng yên trước khi bắn thì tốc độ xe mới được thể hiện chính xác (50km/h).

Do vậy khi đi đường, nên đi dưới tốc độ cho phép khoảng 10km/h thì mới thật an toàn.
Cụ bảo vừa giơ tay vừa bắn đúng được ư??
Cái này như máy ảnh, cụ phải ngắm từ xa xa lấy tiêu cự, em nghĩ cụ gia cát dự sai rồi

nguyenquocthanh

Xe tăng

nó còn phụ thuộc vào góc bắn nữa cơ cụ ợ. nếu góc bán quá cao thì tốc độ giảm, quá thấp thì tốc độ tăng.

nguyenquocthanh

Xe tăng
Chắc là công an Việt Yên rồi, Đoạn 1A thì vẫn 60 mà cụ có mà rẽ vào trong khu công nghiệp thì mới 40 cụ ạ.
Nếu ở BG cụ không quen Công An mà xin được thì cụ quá giỏi (ở đây là kể cả mất tiền nhé).

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
vụ này em cfm là gần đúng ,em đã từng làm cách đây 3 năm trên đường đi V-Resort đoạn gần tới khu nghỉ dưỡng và có nhiều dốc cua tay áo.Lần đó là do vội lên chạy nhanh,vào cua xong em mới liếc nhìn đồng hồ thì thấy ghi là 65km/h. Chắc đấy là lần duy nhất trong đời thôi ạ,bh mà có cho tiền cũng chẳng chạy lại được như thế :77::77:
5km nữa của em cụ còn ăn gian nhá!
cơ mà đã dính tới vụ bắn tốc độ các cụ cứ yên trí rằng ngoan ngoãn nộp phạt đê.Cứ coi như là biếu xxx một tý về mua sữa cho con, vì cãi cũng chả được
em từng dính một lần,thắc mắc thì các đồng chí đầy tớ của nhân dân trìu mến bẩu rằng: đồng hồ đo tốc độ trên xe em sai, chứ anh bắn cả trăm xe, chả có xe nào kêu sai cả!
điên tiết em cởi mựa nó áo chống nắng , các chú hốt hoảng sợ em làm liều thả em đi liền:21::21::21::21::21:

Chỉnh sửa cuối:

mimy

Xe tải

chúc mừng bác.nếu đi sâu vào chút nữa còn nhục hơn.em bị chúng nó bắn 41/20km đây này.em đếm 5 trạm mai phục tất cả.chúng nó có đoạn đường đang làm cắm biển 20.hết chỗ đường đang làm khoảng 2 km chạy đc 80 -100 nhưng chưa có biển hết 20.
xuống xe nó giữ giấy tờ đòi lập biên bản.anh đi cùng xe xuống đưa cái thẻ thấy xxxx đứng nghiêm chào rồi anh ý hỏi chúng mày làm trò gì thế?cút
xxx dạ vâng rồi tiến lại chỗ em đưa lại giấy tờ bằng 2 tay và bảo anh chở sếp chạy nhanh quá nguy hiểm.
em bảo ờ nguy hiểm hơn nữa nếu sếp bị ám sát.
xxx bảo thôi anh cứ chạy đc bao nhiêu tùy sức để em báo trạm sau cho xe qua
đi qua 5 trạm các bác ạ.đình trám ôi đình trám sợ vãi lúa

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em hỏi có bác nào ở đây được xem cái ảnh, hay xem cái hình, hay xem bất cứ cái gì mà xxx trưng ra làm bằng chứng là các bác mình cạy quá tốc độ ko ạ? Nếu có xem rồi thì cho em hỏi cái bằg chứng ấy nó như thế nào: là cái hình chụp màu, hay đen trắng, hay là tờ giấy với ghi chú biểu đồ hình vẽ, hay chỉ là tờ giấy có ghi chữ trên đó là xe BS: như thế chaỵ với tốc độ như thế... thế thôi ạ?
Nếu có bác nào đã xem thì tiết lộ đi. Chứ cứ tàn thấy bảo em chạy có ngần naỳ, mà nó bảo ngần naỳ, em ứ chiụ, nhưng em vẫn nộp phạt mà ko cần xem bằng chứng thì phi lý quá, hoặc là quá gà, hoặc là quá nhát, hoặc đúng là chaỵ sai thật

Em chưa bị bắn bao giờ, cũng chưa phaỉ nộp phạt quá tốc độ, và cũng chư bao giờ xem cái bằng chứng việc bắn tốc độ thế nào. Mời các bác mổ sẻ cho anh em có ít kinh nghiệm
Cụ cũng giống em, thôi cụ chuột bạch đi cho em xem với :21: