[Thảo luận] Vẫn là đầu hầm Kim Liên bên đường Đại Cồ Việt - quá ngán cho 1 kiếp làm người của xxx

giemmatrolai

Xe đạp
Bẩm các cụ, hôm nay nhà cháu đi viếng thầy giáo, lúc khoảng 14h30, về gần đối diện cổng ĐH Bách Khoa chỗ đầu hầm Kim Liên thì nhớ lời các cụ OF phổ biến nên đã chú ý cái vạch liền cấm đè, chuyển làn ngay kẻo vỡ thớt.

Ảnh chụp từ trực thăng của 1 cụ trên OF:

Ấy thế mà chú thiếu uý vẫn phi ra dong xe nhà cháu vào, cháu đi 2B. Sau màn chào hỏi, yêu cầu xem giấy tờ, cháu hỏi lỗi gì thì bảo lỗi chuyển làn không đúng qui định.

xxx thiếu uý (xxx TU) dẫn cháu ra chỗ xxx già trung tá (xxx TT)

xxx TT: lỗi này của mày bốn trăm chín nhé
Cháu: cháu có đè vạch đâu.
xxx TT: mày còn cãi à?
Cháu: cháu cãi đâu, cháu phải trình bày chứ.
xxx TT: (quay ra xxx TU) mẹ, cho thằng này về đội.
Cháu: cháu có đè vạch đâu?
xxx TT: mày thích cãi không? mày có bao tiền trong người? có được 200 k?
Cháu: không mấy chục thôi ạ.
xxx TT: là bao nhiêu? đưa hết ra đây xem nào
Cháu: mấy chục thôi ạ.
xxx TT: mày không gương, cả lỗi này nữa là bốn trăm chín, không có tiền ở đây thì mai lên đội đưa 500 nhá
Cháu: cháu có đè vạch đâu
xxx TT: (quay ra ghi biên bản) mẹ mày, có gì thì mày xin 1 tiếng, đằng này thích cãi à
Cháu: dạ, thôi chú cho cháu xin lần này, lần sau cháu chú ý hơn nữa.
xxx TT: mày vừa bảo mày không đè vạch cơ mà, mày không sai thì mày xin cái gì?
Cháu: cháu xin lỗi không gương.
xxx TT: tao ghi mày lỗi vào đây nhé, còn ảnh thì lúc nào lên đội các anh cho xem.
Cháu: vâng luôn (cháu nghĩ bụng nếu xxx già ghi cháu đè vạch thì cháu sẽ ghi ý kiến của mình vào là tôi không đè vạch, không có ảnh chứng minh).

xxx TU lúc đó chạy vào kéo e ra bảo "a giải thích cho mày thế mà mày không hiểu à? đưa bảo hiểm đây xem nào"
Cháu: không có.
xxx TU: không có BH à?
Cháu: không.

Thằng thiếu uý ranh con này thích anh-mày với cháu nên cháu cũng lộn ruột, cháu sinh năm 82 nhưng không buồn tranh luận cái tiểu tiết.

xxx TU đưa lại giấy tờ cho xxx TT

xxx TT: không gương, không bảo hiểm tao ghi cho mày lỗi này 200k nhé, thoải mái chưa?
Cháu: Vâng (nghĩ bụng ok, bắt 2 lỗi này thì chuẩn rồi, lúc đó cháu nhớ mang máng 2 lỗi này hình như chỉ xử phạt kèm, phải có 1 lỗi chính xác để làm cơ sở dừng xe, nhưng đúng mình thiếu thật nên cháu ok luôn)
xxx TT: thế mày còn bao nhiêu? mấy chục là bao nhiêu? được 70k không? có lỗi 70k tao ghi cho mày đây.
Cháu: (nhìn vào biên bản thấy ghi 70k thật) cháu chỉ còn 20k thôi
xxx TT: bỏ hết tiền ra đây xem nào, còn được bao nhiêu
Cháu: tiền cháu cháu biết, còn 20k với mấy đồng lẻ thôi.
xxx TT: tất cả được bao nhiêu?
Cháu: chắc được 30k
xxx TT: mẹ mày, thế mai mày lên đồn nhé.

xxx TT đặt bút ghi được 2 chữ thì lại hỏi

xxx TT: nhà mày ở đâu?
Cháu: cháu ở tập thể abc
xxx TT: bộ đội à?
Cháu: không, mẹ cháu
xxx TT: mẹ mày tên là gì?
Cháu: mẹ cháu tên là ABC
xxx TT: (đưa giấy tờ cho cháu) dmm, con cháu bộ đội thì phải nhẹ nhàng chứ, vừa xuống xe đã cãi rồi, mày con tao tao vả cho vỡ mồm, đi đi.

Cháu ra xe chợt nhớ cái mũ bảo hiểm còn để sau thùng xe xxx, quay lại lấy thì xxx TU tươi cười nói: "ông này bộ đội không nói từ đầu, cứ vòng vo". Cháu cũng chả nói cười gì, đi luôn.

Đã có 1 cụ cao tuổi quay clip, phỏng vấn, phê bình các đồng chí vì chốt này lập ra không phải tại điểm nóng giao thông, không phải giờ cao điểm, xe thùng của xxx đỗ chiếm toàn bộ phần đường xe thô sơ, và rất nhiều cụ bị vồ ở đây rồi, thế mà cái chốt này vẫn chưa bị dẹp.

[video=youtube;jQSv_eJVqTo]http://www.youtube.com/watch?v=jQSv_eJVqTo[/video]

link cho các cụ ipad: http://www.youtube.com/watch?v=jQSv_eJVqTo

Vẫn biết xxx giao thông là thế, và lâu rồi cháu cũng không tiếp xúc với xxx, nhưng hôm nay về rồi vẫn nhớ mãi cái bộ mặt ti tiện bẩn bựa của xxx già, thấy tiếc cho 1 kiếp làm người của xxx, người ta thì làm ăn chân chính, còn những người như xxx già đó thật không hiểu con cháu họ thế nào, không có chút đức độ mà tích. Buồn thay!

Còn đây là ảnh nhà cháu chụp hôm nay lúc đi qua đó, trước khi xxx TU vồ:

Chỉnh sửa cuối:

pingeps

Xe tải
Dcm cái bọn hó. Các bác cho mấy con đấy lên báo đi ợ

pingeps

Xe tải
Cố mà hỏi mày có bao nhiêu nữa... Hết chỗ nói

hgb

Xe container
Cố vớt xem dc tý nào ko. Đê tiện thật.
Cụ chủ có câu "tiền của cháu cháu biết" :), làm xxx cụt hứng vì biết ko thể moi dc của cụ roài :D

concao

Xe tải
Website
ecat.vn
Súc vật cũng ko đến nỗi thế, loại này chỉ đáng ăn mứt thay cơm

minhphong

Xe hơi
Thật lòng cũng chẳng biết bình luận gì. Cái tiêu đề nói lên tất cả.
Đến nản . Dạo này xxx chắc lộc lá nhiều- em thấy toàn đập trụ sở lằm mới-lá chắn to, các cụ nên điềm đạm. Nhờn với c hó là liếm ngay đấy.
Vót sờ ka chủ thớt.

cracking

Xe buýt
giọng văn cụ hay đới :))
Lão về già rồi nên phải cố vét nốt thôi, dễ hiểu mà. xxx già nói thẳng nói thật lắm. xxx trẻ ko dám tự tin hỏi tiền nong trong người nthe đâu. Mà chính vì xxx già tính thế nào, y rằng bọn xxx trẻ cứ thế mà noi theo, chứ hiếm có chuyện mỗi người 1 tính, thế mới hay chứ.
Cụ ghi âm lại cái đoạn mày - tao là trên này cũng khối cụ vào chém phần phật rồi. Lại thêm đoạn hỏi tiền nữa thì topic này thành bão luôn :))

Giờ hình ảnh CSGT ở mình bị ghét nhiều quá. Khổ thật. Làm người tốt cũng khó.

giemmatrolai

Xe đạp
giọng văn cụ hay đới :))
Lão về già rồi nên phải cố vét nốt thôi, dễ hiểu mà. xxx già nói thẳng nói thật lắm. xxx trẻ ko dám tự tin hỏi tiền nong trong người nthe đâu. Mà chính vì xxx già tính thế nào, y rằng bọn xxx trẻ cứ thế mà noi theo, chứ hiếm có chuyện mỗi người 1 tính, thế mới hay chứ.
Cụ ghi âm lại cái đoạn mày - tao là trên này cũng khối cụ vào chém phần phật rồi. Lại thêm đoạn hỏi tiền nữa thì topic này thành bão luôn :))

Giờ hình ảnh CSGT ở mình bị ghét nhiều quá. Khổ thật. Làm người tốt cũng khó.
Cháu ở ngoại ô, hôm nay đi viếng thầy mới có dịp vào phố, nghe nói về chốt này trên OF nhiều nên mở sẵn đth định quay cho vui, ai ngờ gần đến nơi có cuộc gọi làm đứt đoạn, lúc trước thì cầm đth lái xe nên hình ảnh toàn bị nằm ngang, không ngờ lại thành tư liệu cho cháu viết bài báo cáo các cụ.

Hờ oa hoa

Xe tải
cụ lành như cục đất nhỉ. cụ quay clip lại thì lão trung tá kia nhận tráp về hưu non ngay hôm nay.

Matizcoi

Xe cút kít
Em ko dám bình luận gì ....
Nẫu quá rồi.

hanoi2868

Xe buýt
CSGT 31A-6140 cháu nhớ rồi ạ

Quân Đuôi

Xe điện
Cụ có biết trường gì đào tạo ra một lũ mất dạy và ăn cướp không ? :D

buffalo

Xe tăng
Bác có ghi âm những câu nói của xxx với Bác ko? Nếu ko có...viết gì chả được!

giemmatrolai

Xe đạp
Bác có ghi âm những câu nói của xxx với Bác ko? Nếu ko có...viết gì chả được!
E xin rút kinh nghiệm, nếu có lần sau va chạm với xxx nhất định sẽ có ghi âm hoặc clip.

Bản thân e sai cái gì e chấp hành xử phạt ngay, như cụ thấy nếu xxx phạt e lỗi không gương, không bảo hiểm em ok luôn, cho nên sự việc ngày hôm nay e chẳng bịa ra làm gì.

Mợ gấu

Xe hơi
nhưng cụ nói thật đi, trong ví cụ có nhiêu? :D

Rickyman

Xe điện
Mày tao, văng bậy chửi tục nhiều thế mà cụ không có ghi âm à

giemmatrolai

Xe đạp
nhưng cụ nói thật đi, trong ví cụ có nhiêu? :D
200 lẻ 30k mợ ạ. Cháu rút 300k đi viếng thầy, bỏ phong bì 100k, vòng hoa 200k chia 4 thằng nhưng cháu đang ốm, về trước, quên chưa góp tiền trả thằng trưởng đoàn.

cụ lành như cục đất nhỉ. cụ quay clip lại thì lão trung tá kia nhận tráp về hưu non ngay hôm nay.
Như trước đây thì cháu cũng cãi khỏe, nhưng hôm nay đang ốm, hơn nữa càng sống trong xã hội cháu càng nản với xxx, chứng kiến xxx già sừng sộ, quát tháo, mày-tao cháu thấy chán ngán quá sinh ra coi thường, chả buồn đôi co, chỉ bảo vệ quan điểm là cháu không đè vạch, còn lỗi nào cháu vi phạm thì cứ phạt.

PS: và hôm nay đi đám tang về, lòng cũng chùng xuống, không muốn cãi nhau cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối: