Vấn nạn chuột, nhà mình có ai bị không?

HVB

Xe tăng
Em đang có vụ bó tay với chuột đây. Nhà mình có cụ nào dính ko ạ?
http://www.otofun.net/threads/380483-van-nan-chuot-tren-xe/page15

Xe em để ở bãi, cứ mỗi ngày mở capô ra là lại thấy có đến cả mớ phân chuột. Sợ quá, em mới đọc rất nhiều các bài trên mạng và thực hành theo:

1. Rang hạt tiêu, xay nhỏ rắc vào: Nó còn tha xương xẩu về ăn ngay trên đống hạt tiêu.
  2. Rang ớt bột lên rắc vào: Cũng ko khác gì hạt tiêu
  3. Để băng phiến trên máy xe: Nó tè cả vào băng phiến
  4. Để long lão trên máy xe: Chả khác gì băng phiến, nó nằm cả trên gói long lão, rụng cả lông trên đó
  5. Chó vào mèo: Bãi xe đều có cả. Cột chó gần xe, chuột vẫn lên xe, còn chó thì cào xước hêt xe, tè cả ra bánh xe. (Báo hại hơn là sau đó nó cứ vào đúng bánh xe đó để tè. Cọ xà phòng cũng ko hết. Tức mình em vắt cờ him tè đúng luôn vào đấy để đánh dấu lãnh thổ thay cho nó thì sau đó mới thôi. Tè xong thì thấy mình hoá đang hoá thân thành dog :))). Mèo thì xích bụi cây gần đó thôi, ko dám để cạnh nữa, sợ nó cào xước xe. Tất nhiên chuột nó chả sợ gì.
  6. Cắt lông mèo, vất cả phân mèo vào chỗ chuột hay nằm: Vẫn ko tác dụng
  7. Để miếng keo dính chuột vào larang chỗ 4 lốp xe là đường lên xuống của chuột, và chỗ nó hay tè: Nó vẫn lên, tè ra chỗ khác, còn miếng dính chả thấy gì.
  8. Kiếm cái cạm chuột nhỏ, thả vào trong máy chỗ có hộc trống: Nó ko vào, tránh luôn.
  9. Thả thuốc chuột Storm của Đức: Nó ăn hết 8 viên rồi. Đây là loại thuốc gây chảy máu trong cho chuột và nó sẽ chết, nhưng chả thấy chết gì cả vì dấu chân, nc tè và mứt chuột còn nhiều hơn. Còn nhà dân gần đó đang kêu ầm lên là có 1 con chó tự nhiên đi ngoài ra máu mà chết, ko biết có phải bọn này tha đi bẫy lại chó ko. Hi vọng không phải như thế.
  10. Lấy khăn bông nhúng xà phòng thơm, cọ sạch sẽ những vết chân, vết tè của nó: Nó có vẻ thích hơn vì nhà sạch hơn ^:)^
  11. Hôm qua e bắt đc một con chuôt ở nhà, em cắt đuôi, đập dập đuôi, đặt lên mảnh báo, và cho vào xe, chỗ nó hay nằm rụng đầy lông. Nó vẫn nằm đó, và còn cắn gặm nhấm cái đuôi ~X(
Đến bây giờ thì em bó tay thực sự. Cứ bảo nó sợ mùi con khác đã bị đánh chết, em cá là ko phải. Cái cạm lồng ở nhà em, 1 tuần rồi thấy chuột cứ lên sân thượng cắn rau cải (e trồng trong mấy cái khay trên đó), em đánh cạm và dính 3 con. Con đầu ko nói vì cạm ko có mùi, nhưng khi cạm đc, em cho cả cạm lẫn miếng giò còn nguyên trong cạm lên bếp ga. Mùi chuột thui khét lẹt. Chả thèm thay mồi, để nguyên thế đánh tiếp, lại dính luôn lần lượt 2 con nữa.

Chắc hôm nay e phải mang xe đi để tạm chỗ khác quá, hi vọng sau đó nó ko vào nữa :((

Nói chung, bọn này bây giờ thành tinh rồi.

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Em mới nghe 1 cách rất lạ và đang đặt hàng thử nghiệm đó là mua 1 đôi chuột lang về nuôi, thì bọn chuột ngửi thấy mùi là chạy mất dép:))

mr_hung_25

Xe hơi
Website
sedanviet.com
Kính thưa bác nhà e cũng bị nó cắn tơi tả. Thiết bị phụ tùng ô tô bằng nhựa nó xơi hết e đi tong mất 10 cái ba đầu sốc trước của Accent 2011. Đau đầu với bọn nó quá bác ơi..

HVB

Xe tăng
thực sự là em stress với bọn này quá, vì bó tay trong cách xử lý :(

tranvuhoang2005

Xe điện
làm lưới thép inox chắn dưới gầm máy, đằng trc là chuột hết cửa vào

Lamborghini78

Xe điện
Xe em nó tha đủ kiểu vào nhưng lạy trời là nó chưa cắn gì, mới chỉ ngủ trong đấy cho ấm thôi :(

HàLinhThư

Xe tải
Vấn nạn chuột! Nhìn thấy chữ chuột em đã rồ cả người rồi. Có cách nào xử lý bọn chúng không? Ngoài các cách trên em đã thử bôi mỡ trăn, ai đó nói nó sẽ sợ mà bỏ đi, chả thấy giề. Chắc lúc đi qua nó đeo khẩu trang roài :(

denkym

Xe tải
nhà e thì bị chúng nó cắn ko biết bao nhiêu ga gối đệm, e có mua thuốc nước trộn vs cơm và tính qua loa cũng thịt đc hơn 15 e rồi ạ. nhà bán hàng nhiều khi thà để nó die bốc mùi còn hơn cắn hàng các cụ ạ , giệt nhiều thế mà vẫn còn ...hic !!

cham_hoc

Xe tăng
Người OF
Chuyển chỗ để xe là xong mà cụ
Hoặc cụ làm 1 cái lồng bằng lưới mắt cáo rồi đỗ xe vào trong lồng là chuột hết đường vào

Minhhiepcompany

Xe tải
Hàng ngày cụ rắc thức ăn quanh xe ý. Nó ăn no sẽ ko bò lên máy nữa. Nhớ trộn thức ăn với bả chuột. Đánh tập trung cả bãi xe đảm bảo hết trong 1 thời gian tới

sonte85

Xe hơi
Chỗ mình có loại thuốc chuột. cứ cho nó ăn. xong 1 hôm nó bò ra vì khát nước rồi chết. cứ việc nhặt cho túi nilon. sach sẽ hết

HVB

Xe tăng
Hàng ngày cụ rắc thức ăn quanh xe ý. Nó ăn no sẽ ko bò lên máy nữa. Nhớ trộn thức ăn với bả chuột. Đánh tập trung cả bãi xe đảm bảo hết trong 1 thời gian tới
Chỗ mình có loại thuốc chuột. cứ cho nó ăn. xong 1 hôm nó bò ra vì khát nước rồi chết. cứ việc nhặt cho túi nilon. sach sẽ hết
Chuyển chỗ để xe là xong mà cụ
Hoặc cụ làm 1 cái lồng bằng lưới mắt cáo rồi đỗ xe vào trong lồng là chuột hết đường vào
e đánh thuốc chết cả chó ở bãi xe mà chuột vẫn thấy lên :(
hôm nay e mang xe đi chỗ khác để vài hôm rồi, xem thế nào.

vnuca

Xe buýt
Website
vnuca.vn
Xe em cũng vậy để ngoài bãi, có hôm mở nắp capo lên thì ôi trơi ơi Đầy thức ăn ở đâu chúng tha về !!!
Em hóng thớt này xem cụ nào có cao kiến gì không

kusut8x

Xe hơi
xe em để trong sân nhà cũng bị chuột nó tha khế ở vườn vào xơi trên chỗ bình ắc quy (ông cụ e cứ chửi mấy thằng SV thuê nhà bố láo mấy quả khế ngon ngọt chưa xơi thì chúng nó đã trộm ai dè....... khỗ thân mấy thằng bị chữi oan hề hề). em cũng thử cho băng phiến vào nhưng ko ăn thua. nhưng em thấy cách này hiệu quả: trước em cắm đầu xe vào trước nhưng giờ em cắm *** váo trước cho *** xe nó gần cây khế hế hế..... và đi rửa máy, máy móc thơm tho nên chuột nó thương nó ko nỡ chui vào nữa ợ

Ms_Diep

Xe hơi
Rảnh quá chuyển nghề bán Phở? Vadim?

MR. CÒI TO

Xe tải
Cụ sắm một đội vệ sĩ mèo đứng quanh xe xem có con chuột nào dám lảng vảng qua ko? :bz :bz

SpecialOne

Xe tải
Nhà em cũng mơi thoát nạn chuột tặc nhẹ hết cả người, nó cắn đủ thứ từ ống nước, dây điện, dây ga, .... có đêm có đôi chuột tên mải đùa nhau chạy lên cả người, cả mặt em, kinh chết. Thử đủ biện pháp thì cuối cùng ok nhất là nuôi chú Mão, chịu khó lau dọn tý là ổn mà lại có chú pet đáng yêu

hanoi7

Đi bộ
Hôm nọ nghe xúi giục, đi rửa máy bằng dầu, về em thấy nó cũng đỡ được tí ít dấu chân hơn, nhưng báo hại mấy cái tuy ô, ống nhựa, hình như có vấn đề, dưng chả hiểu ra sao.