Vấn nạn chuột trên xe

tenlailua

Đi bộ
xe bác ấm cúng, các em ấy chui vào làm tổ , một đêm mà bác tiêu diệt như thế, cẩn thận họ hàng chúng nó hận bác, bay vô căn xé là mệt

Vantech

Xe đạp
Sao kụ không đánh xe đi thật xa điểm đỗ thường xuyên của kụ rồi xử lý em tí ?
Cụ này nói chuẩn ah, cơ bản phải để xe ở khu vực ko có chuột chứ đã nhìu chuột thì đuổi kiểu j nó cg ko đi đâu. Còn mún nhà ít chuột thì cơ bản là ở sạch và ít đồ, vì nhìu đồ thì chuột nó có nơi làm tổ ấn nấp, và khó đập lắm :-bd

xebokeooto

Xe tăng

khanhsilk

Xe tải
Thịt chuột nấu giả cầy, các kụ ăn như chó =))
Ý của em là các kụ ăn như ăn thịt chó chứ không bảo các kụ là chó =))
Nick của Cụ mới nên cũng châm trước chứ không cũng dễ ăn vang đỏ lắm đấy Cụ ạ.
Mod mà thấy .... Cụ ra ngoài hóng gió ngay .
Ăn mới chả nói ...:-?:-?:-?

HVB

Xe tăng
Em đang có vụ bó tay với chuột đây ạ.

Xe em để ở bãi, cứ mỗi ngày mở capô ra là lại thấy có đến cả mớ phân chuột. Sợ quá, em mới đọc rất nhiều các bài trên mạng và thực hành theo:

1. Rang hạt tiêu, xay nhỏ rắc vào: Nó còn tha xương xẩu về ăn ngay trên đống hạt tiêu.
  2. Rang ớt bột lên rắc vào: Cũng ko khác gì hạt tiêu
  3. Để băng phiến trên máy xe: Nó tè cả vào băng phiến
  4. Để long lão trên máy xe: Chả khác gì băng phiến, nó nằm cả trên gói long lão, rụng cả lông trên đó
  5. Chó vào mèo: Bãi xe đều có cả. Cột chó gần xe, chuột vẫn lên xe, còn chó thì cào xước hêt xe, tè cả ra bánh xe. (Báo hại hơn là sau đó nó cứ vào đúng bánh xe đó để tè. Cọ xà phòng cũng ko hết. Tức mình em vắt cờ him tè đúng luôn vào đấy để đánh dấu lãnh thổ thay cho nó thì sau đó mới thôi. Tè xong thì thấy mình hoá đang hoá thân thành dog :))). Mèo thì xích bụi cây gần đó thôi, ko dám để cạnh nữa, sợ nó cào xước xe. Tất nhiên chuột nó chả sợ gì.
  6. Cắt lông mèo, vất cả phân mèo vào chỗ chuột hay nằm: Vẫn ko tác dụng
  7. Để miếng keo dính chuột vào larang chỗ 4 lốp xe là đường lên xuống của chuột, và chỗ nó hay tè: Nó vẫn lên, tè ra chỗ khác, còn miếng dính chả thấy gì.
  8. Kiếm cái cạm chuột nhỏ, thả vào trong máy chỗ có hộc trống: Nó ko vào, tránh luôn.
  9. Thả thuốc chuột Storm của Đức: Nó ăn hết 8 viên rồi. Đây là loại thuốc gây chảy máu trong cho chuột và nó sẽ chết, nhưng chả thấy chết gì cả vì dấu chân, nc *** và *** chuột còn nhiều hơn. Còn nhà dân gần đó đang kêu ầm lên là có 1 con chó tự nhiên đi ngoài ra máu mà chết, ko biết có phải bọn này tha đi bẫy lại chó ko. Hi vọng không phải như thế.
  10. Lấy khăn bông nhúng xà phòng thơm, cọ sạch sẽ những vết chân, vết tè của nó: Nó có vẻ thích hơn vì nhà sạch hơn ^:)^
  11. Hôm qua e bắt đc một con chuôt ở nhà, em cắt đuôi, đập dập đuôi, đặt lên mảnh báo, và cho vào xe, chỗ nó hay nằm rụng đầy lông. Nó vẫn nằm đó, và còn cắn gặm nhấm cái đuôi ~X(
Đến bây giờ thì em bó tay thực sự. Cứ bảo nó sợ mùi con khác đã bị đánh chết, em cá là ko phải. Cái cạm lồng ở nhà em, 1 tuần rồi thấy chuột cứ lên sân thượng cắn rau cải (e trồng trong mấy cái khay trên đó), em đánh cạm và dính 3 con. Con đầu ko nói vì cạm ko có mùi, nhưng khi cạm đc, em cho cả cạm lẫn miếng giò còn nguyên trong cạm lên bếp ga. Mùi chuột thui khét lẹt. Chả thèm thay mồi, để nguyên thế đánh tiếp, lại dính luôn lần lượt 2 con nữa.

Chắc hôm nay e phải mang xe đi để tạm chỗ khác quá, hi vọng sau đó nó ko vào nữa :((

Nói chung, bọn này bây giờ thành tinh rồi.

Nguyen Duc 113

Xe đạp
Nick của Cụ mới nên cũng châm trước chứ không cũng dễ ăn vang đỏ lắm đấy Cụ ạ.
Mod mà thấy .... Cụ ra ngoài hóng gió ngay .
Ăn mới chả nói ...:-?:-?:-?
Đây là câu nói mà dân gian thường hay nói chứ có phải nói bậy bạ đâu mà các kụ dọa mod mới chẳng min. Các kụ chưa được nghe câu nói đùa này bao giờ à.
Văn hóa vùng miền của kụ không có ;))

xebokeooto

Xe tăng
Đây là câu nói mà dân gian thường hay nói chứ có phải nói bậy bạ đâu mà các kụ dọa mod mới chẳng min. Các kụ chưa được nghe câu nói đùa này bao giờ à.
Nói đùa cũng tùy hoàn cảnh đùa được thôi, không phải lúc nào đùa cũng fun đâu.
Nếu giả sử Cụ với các Cụ ấy quen nhau thì có thế đùa như thế, thậm chí hơn thế nữa không sao, nếu chưa quen biết nhau mà buông câu ấy ra Em e chừng không ổn.
Vài lời góp ý nhỏ, nếu Cụ thấy không đúng bỏ qua cho E!

xebokeooto

Xe tăng

E chính thức mời cụ 1 ly vang về cái chữ ký của Cụ.

trungnc

Xe điện
Chả nhẽ nói cụ vô học

hành_khất_đêm

Xe điện

Matizcoi

Xe cút kít
Cái chữ ký đã thể hiện là người có văn hóa rồi, mà 113 thì văn hóa hơn hẳn các ngành khác roài
Cụ cẩn thận ko nhầm sang bác nguyenanhson113 nhà em nhá, từ hồi bị bem nick do lỡ lời bác í thề sẽ ko bao giờ để bị như vậy nữa, bằng cách lập ab đi chém gió :D

hành_khất_đêm

Xe điện
Cụ cẩn thận ko nhầm sang bác nguyenanhson113 nhà em nhá, từ hồi bị bem nick do lỡ lời bác í thề sẽ ko bao giờ để bị như vậy nữa, bằng cách lập ab đi chém gió :D
Em quote lại là nick rùi mà :D

VX_180

Xe buýt
Cụ Đức chờ tý nhá ................

Các cụ cứ bềnh tễnh , hem chấp nhá =))

Chỉnh sửa cuối:

kienauto

Xe tăng
Website
www.phimcachnhiet.vn
Đùa thì tùy lúc...chữ ký của cụ thì đúng là chó thật. e là e éo chấp nhận kiểu chữ ký của cụ mặc dù cụ có học
Thịt chó nấu giả cầy, kụ Nguyen Duc 113 ăn như chó !!!