Vấn nạn chuột trên xe

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Bỏ qua cái vấn đề kia đê. Nhà cháu có một kế này theo trên vùng cao hay làm mà cháu học lỏm được:

-Kiếm 1 xô nước đổ gần đầy nước thôi nhé, tốt nhất là vạch nước cách mép thùng khoảng gần 2/3 gang tay. Có thể bổ xung tí nước cống vào cho nó có mùi vào xô nước đó thì càng tốt.
-Đặt một miếng thịt nướng (hoặc cái gì mà chuột rất thích ăn) lên một miếng bọt biển ở chính giữa thùng nước luôn. Yêu cầu thức ăn càng thơm càng tốt.
-Bẻ vụn bọt biển ra rắc lên kín mặt thùng nước: không để cho chuột nó biết là ở dưới là nước

Để đến lúc đi ngủ mới bỏ ra để bẫy. Chuột mà vào kiếm ăn thì đảm bảo là ......

Chống chỉ định:
Xích mèo, xích chó lại không nó phá hỏng kế hoạch của mình.

Thèm_Ôtô

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Bỏ qua cái vấn đề kia đê. Nhà cháu có một kế này theo trên vùng cao hay làm mà cháu học lỏm được:

-Kiếm 1 xô nước đổ gần đầy nước thôi nhé, tốt nhất là vạch nước cách mép thùng khoảng gần 2/3 gang tay. Có thể bổ xung tí nước cống vào cho nó có mùi vào xô nước đó thì càng tốt.
-Đặt một miếng thịt nướng (hoặc cái gì mà chuột rất thích ăn) lên một miếng bọt biển ở chính giữa thùng nước luôn. Yêu cầu thức ăn càng thơm càng tốt.
-Bẻ vụn bọt biển ra rắc lên kín mặt thùng nước: không để cho chuột nó biết là ở dưới là nước

Để đến lúc đi ngủ mới bỏ ra để bẫy. Chuột mà vào kiếm ăn thì đảm bảo là ......

Chống chỉ định:
Xích mèo, xích chó lại không nó phá hỏng kế hoạch của mình.
Em nghĩ là chỉ được 1 lần và với 1 con duy nhất. Tụi nó khôn lắm.

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cháu nghe lỏm trên Sơn La người ta bẫy chuột kiểu đó về làm thịt đấy. Có khách đến chơi người ta mới làm :D

VUDINHKY

Xe tải
Theo em nghĩ tất cả các cách mà các bác nêu ra hầu như đánh bẫy thôi. Thực tế thì chỉ có các cách đó thôi không có một giải pháp nào hoàn hảo đâu các bác ạ, ngoài ra các bác phải lót sàn,khoang máy thật kín để cách ly với ca bin. Phương pháp em thấy chuẩn nhất là chọn chỗ đỗ xe cách xa cống rãnh, cách ly với chuột. Chính môi trường xung quanh tạo ra nó là chủ yếu, em đã đi ba đời xe và gửi ở sân trường thì hai đời em bị chuột cắn dây đèn và giải pháp của em là đành phải cắn răng đi nối lại. Vì sân trường học các bác biết rồi rất nhiều chuột không cóa cách nào thôi đành vậy. bác nào có nhà riêng thì em nghĩ dùng các cach như anh em trên diễn đàn mình nói là ok rồi. Thân gửi.

Em đang có vụ bó tay với chuột đây ạ.

Xe em để ở bãi, cứ mỗi ngày mở capô ra là lại thấy có đến cả mớ phân chuột. Sợ quá, em mới đọc rất nhiều các bài trên mạng và thực hành theo:

i.
hà em mua cái bẫy sập. nhưng hình vuông có răng cưa chứ ko phải là hình bán nguyệt. em rình chú chuột nào thì dính gần như 100%.cụ thử kiểu đó đi.nếu gần kim mã pm em qua giết hộ cụ con chuột đấy cho.

Nguyen Duc 113

Xe đạp
hà em mua cái bẫy sập. nhưng hình vuông có răng cưa chứ ko phải là hình bán nguyệt. em rình chú chuột nào thì dính gần như 100%.cụ thử kiểu đó đi.nếu gần kim mã pm em qua giết hộ cụ con chuột đấy cho.
Hình răng cưa với hình bán nguyệt làm bằng thép tròn đều như nhau, tỷ lệ chuột bị sập bẫy xong thoát được là 1%. Kụ đừng nghĩ có răng cưa là giữ chuột tốt hơn bẫy thường, quan trọng là chuột có chịu ăn mồi hay không thôi.
Kụ ơi bẫy chuột thì nó chỉ được 2 đến 3 con, từ ngày thứ 4 là không con chuột nào sập bẫy nữa. Mà chuột đã xuất hiện là cả đàn chứ có phải 1 2 con đâu. Biện pháp này của kụ chưa có tính khả thi.

nguoichuyenhang

Xe tải
Em bị con chuột hay con gì đó chết trên xe, tìm mãi mà không phát hiện ra ở chỗ nào. Mùi trong khoang lái không nặng lắm nhưng khó chịu kinh khủng

Đi toàn phải hạ kính, 1 tuần mới đỡ mùi. Mùa đông lũ Tý hay vào xe gặp nhấm cho ấm. Có nên lắp máy đuổi chuột trên xe không. Công dụng ntn các cụ đã thử chưa?

Hình răng cưa với hình bán nguyệt làm bằng thép tròn đều như nhau, tỷ lệ chuột bị sập bẫy xong thoát được là 1%. Kụ đừng nghĩ có răng cưa là giữ chuột tốt hơn bẫy thường, quan trọng là chuột có chịu ăn mồi hay không thôi.
Kụ ơi bẫy chuột thì nó chỉ được 2 đến 3 con, từ ngày thứ 4 là không con chuột nào sập bẫy nữa. Mà chuột đã xuất hiện là cả đàn chứ có phải 1 2 con đâu. Biện pháp này của kụ chưa có tính khả thi.
chó thì em chưa bẫy chứ chuột thì em bẫy dính nhiều đến nỗi ko nhớ nổi.nói đựoc là được chứ cứ ngồi mà chém thì ai cũng chém được.

Nguyen Duc 113

Xe đạp
chó thì em chưa bẫy chứ chuột thì em bẫy dính nhiều đến nỗi ko nhớ nổi.nói đựoc là được chứ cứ ngồi mà chém thì ai cũng chém được.
Xin thưa với kụ nếu kụ bẫy bằng một kiểu bẫy mà sau ngày thứ 3 vẫn bắt được chuột tại khu vực 1 phòng 3 ngày hôm trước kụ đã bẫy, nếu kụ bắt nổi thêm 1 con chuột nữa thì nhà cháu gọi kụ bằng Kụ xưng Con :-s

Xin thưa với kụ nếu kụ bẫy bằng một kiểu bẫy mà sau ngày thứ 3 vẫn bắt được chuột tại khu vực 1 phòng 3 ngày hôm trước kụ đã bẫy, nếu kụ bắt nổi thêm 1 con chuột nữa thì nhà cháu gọi kụ bằng Kụ xưng Con :-s
em nhận độ vụ này với cụ.

nguyenanhson113

Xe tăng
Em vào khoe với các kụ là cái thằng chuẩn bị xơi con chuột trong ảnh của lão Matizcoi là em ạ!

Còn ở đâu ra cái đám ấy thì hỏi lão Huyndaicounty nhé!

DuyThanhSNG

Xe tăng
CHuột nhắt bẫy bằng hạt lạc với chén và bát thì ngày nào cũng bẫy được chỉ chuột đàn là khôn thôi.

HVB

Xe tăng
em dùng cả 2 bẫy mà chả con nào vào. Còn cái bẫy lồng e bẫy ở nhà đc mấy con rồi. Con đầu tiên em dội nc sôi, 2 hôm sau chính bẫy ấy dính con thứ 2, em hơ lên bếp ga cho chết cháy, bốc mùi khét lẹt chuột cháy. Cái đuôi em đập dập toe toét rồi bỏ vào trong máy xe mà nó vẫn đến, ị và tè ngay cạnh. Kỳ hơn là cái lồng bẫy và miếng giò làm mồi cũng đầy mùi chuột cháy mà ngay hôm đó, chiều đi làm về đã thấy 1 con sập tiếp rồi.

hồi e còn nhỏ, nhà dưới quê nhiều chuột quá. Em lấy miếng gỗ 40x40, đè cái cối đá lên trên, lấy đoạn tre mà trẻ con vẫn làm con khăng dài khoảng 10cm chống 1 đầu tấm gỗ lên, buộc dây vào con khăng đó, bỏ gạo bên trong và ngồi rình. Chuột nhắt chạy ra ăn, mình giật dây cho sập đè chết. Máu me dây cả ra tấm gỗ. Lại tiếp tục thế, và hoàn toàn ko có giới hạn về số lượng. Nó ko hề sợ mùi. Tất nhiên chỉ chuột nhắt thôi vì bọn này dạn người, thấy ng ngồi nhìn mà vẫn chạy ra ăn.

có cái bó tay hơn nữa, đấy là cái xe máy spacy của bà xã em. Hôm đi tháo ra thay cái bóng đèn xi nhan thì phát hiện trong đó có 1 mớ rơm rác và 3 con chuột con chưa mở mắt. Điều lạ là xe này ngày nào gấu nhà em cũng đi, chỉ tối mới về. Thế mà nó làm tổ ở đó được.

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Có chỗ nào nó từ đâu kụ. Kụ cứ bẫy được nhiều vào rồi làm một bữa cho gọn. Mà kiếm được con mèo rừng thì ngon, hoặc nhà nào mà nuôi rắn lấy thịt cũng ít khi nhìm thấy chuột