[Funland] Vàng lại lên ngôi !

dhela

Xì hơi lốp
À.
Nếu mợ thích bắt bẻ văn thì ở còm 2198, có cụ dẫn trang ngành rồi đó. Chứ thích dữ liệu "ngành"như kiểu chống chế của mợ thì trên mạng cũng đầy.
Còn cái giọng mỉa mai kiểu "giữ vững niềm tin vào báo chí"" em cũng nghe quen quen của vài thành phần, con dân nước Việt giẫm được tý mứt tư bổn thì cạnh khóe, hay ho gì đâu.
Em xin phép cho em đc tránh xa cụ ạ :)

Ngân hàng Trung ương Trung Quốc (PBOC) đang từng bước loại bỏ trái phiếu Mỹ và đô la Mỹ khỏi bảng cân đối của nền kinh tế Trung Hoa trên quy mô lớn và đang thay thế chúng bằng .......vàng
Điều này - Giống như ngân hàng trung ương Nga ( Российский центральный банк ) đã làm trước chiến dịch quân sự đặc biệt tẩn Ukraine.
Đồng thời, chính phủ Bắc Kinh đang dàn dựng một cơn sốt vàng thực sự trong dân chúng.
điều này có nghĩa là Trung Quốc cũng đang chuẩn bị tài chính cho một cuộc đối đầu với phương Tây trước các lệnh trừng phạt cứng rắn chống lại họ ,
Người Trung Quốc cũng nhân có cơ hội các lệnh trừng phạt vào Nga nhảy vào chiếm lĩnh toàn bộ thị trường Nga ,
Trung của muốn tái hòa nhập những gì họ coi là Đài Loan ly khai và cũng đã hứa với Nga sẽ hỗ trợ trong khuôn khổ liên minh quân sự trong trường hợp đối đầu trực tiếp với quân đội NATO.
Bất chấp có những đòn gió như - Tam dừng thanh toán thẻ Mir của Nga .....và giờ thì họ tái thiết lập 1 Bank chung - Nga - Trung Hoa ! có nghĩa là sẽ rất có thể sinh ra cả bản vị vàng ở đông bán cầu ! Nếu Bản vị vàng được thiết lập thì toang thật sự - Giá vàng sẽ không còn như bây giờ mà sẽ ....lên mây ngay sau quyết định này ! và sẽ tăng ít nhất gấp 3 như tại thời điểm bây giờ !!!
đây là một chỉ báo về địa chính trị thời điểm ở khu vực này sẽ tiếp tục hỗn loạn và cũng có tác động rất lớn đến giá vàng .
Luận điểm này đã được kiểm chứng một phần trên báo chí chính thống về động thái của TQ

Em xin phép cho em đc tránh xa cụ ạ :)
Ồ, may mắn cho em quá, bên mấy thớt về chứng khoán, lạm phát em đã đọc còm của cccm khác về mợ nên mợ yên tâm đê, em hãi kiểu phụ nữ lộng ngôn, ảo vọng, vĩ cuồng lắm :))

dhela

Xì hơi lốp
Ồ, may mắn cho em quá, bên mấy thớt về chứng khoán, lạm phát em đã đọc còm của cccm khác về mợ nên mợ yên tâm đê, em hãi kiểu phụ nữ lộng ngôn, ảo vọng, vĩ cuồng lắm :))
Hic.. chứng tỏ là rất chịu khó bò theo :-&
Làm ơn đừng bám theo nữa đi. Ghê chết đi đc :-&
Kkkk....bệnh nặng quá rồi
Đúng là ảo vọng, vĩ cuồng không chữa được.....HẾT THUỐC

(P/s: Em theo các thớt đó học hỏi thêm về tư duy của lĩnh vực kinh tế, tài chính không phải sở trường của mình....)
Nhận ra rồi ^^
Vẫn mơ mộng VNi lên 1500 hả. Nick kia xấu hổ quá ko dám dùng nữa hay sao mà phải thay nick mới thế ^^

Vào chiến đấu tiếp cho VNi lên 1500 đi chứ ^^

Chỉnh sửa cuối:
Hic.. chứng tỏ là rất chịu khó bò theo :-&
Làm ơn đừng bám theo nữa đi. Ghê chết đi đc :-&
Kkkk....bệnh nặng quá rồi
Đúng là ảo vọng, vĩ cuồng không chữa được.....HẾT THUỐC

(P/s: Em theo các thớt đó học hỏi thêm về tư duy của lĩnh vực kinh tế, tài chính không phải sở trường của mình....)

Thành Thị 1

Xe điện
À.
Nếu mợ thích bắt bẻ văn thì ở còm 2198, có cụ dẫn trang ngành rồi đó. Chứ thích dữ liệu "ngành"như kiểu chống chế của mợ thì trên mạng cũng đầy.
Còn cái giọng mỉa mai kiểu "giữ vững niềm tin vào báo chí"" em cũng nghe quen quen của vài thành phần, con dân nước Việt giẫm được tý mứt tư bổn thì cạnh khóe, hay ho gì đâu.
Cụ ko nên tấn công cá nhân như thế, dù đúng!

Canon_D7000

Xe hơi
Mà em thì thấy không tồn tại phần đằng sau cái dấu phẩy ấy !
Nhưng thôi
Quay trở lại với vàng và nền kinh tế đi thôi các cụ các mợ thông thái !
Xem ra of nhiều nhân tài ẩn dật
Bảo sao chã xóa lên xóa xuống , ban các kiểu vẫn muốn vào đây xàm ,

Chỉnh sửa cuối:

dhela

Xì hơi lốp
Mà em thì thấy không tồn tại phần đằng sau cái dấu phẩy ấy !
...
Cái ông dùng dấu phẩy đấy tranh thủ oánh hôi em vì bị em phát hiện là thứ dở ông dở thằng ạ. Chứ cũng là thứ có biết gì đâu :">

Em xin lỗi vì vô tình gây ồn ào ko cần thiết trong thớt của cụ 🍀

Canon_D7000

Xe hơi
Cái ông dùng dấu phẩy đấy tranh thủ oánh hôi em vì bị em phát hiện là thứ dở ông dở thằng ạ. Chứ cũng là thứ có biết gì đâu :">

Em xin lỗi vì vô tình gây ồn ào ko cần thiết trong thớt của cụ 🍀
Thiên hạ nhân = Thiên hạ ...các kiểu nhân !
Lần trước mợ mời em Moka coffe
Mùa này miền Nam nhiều hoa quả , mợ dùng sinh tố xoài hay bơ đây ! Để em đặt !

huydang69

Xe tải
Cụ lấy tin trên báo mạng. Còn em lấy tin của ae trong ngành ^^

Mong cụ giữ vững niềm tin của cụ vào báo chí ^^
Có triển vọng nào để SJC giá gần bằng giá vàng nhẫn k cụ? Để em còn chờ :))

huydang69

Xe tải
Em trả lời hộ
KHÔNG ! Chắc chắn không !
Cụ làm gì thì làm , đừng chờ ! Thời gian là vàng cụ ạ
Căng đó cụ. Vẫn là vàng Au mà có 2 loại. Đến giờ e vẫn ko hiểu mục đích của đấu thầu là j, chả lẽ là hút tiền kèm siêu lợi nhuận.
Về biến động TG thì do TQ chưa thực sự chuẩn bị đầy đủ, chứ chỉ cần anh lớn này tham chiến ở đâu đó thì gần như là ww3. Lúc đó đúng như cụ dự đoán, các cp ồ ạt in tiền thì vàng có thể lên gấp nhiều lần.

dhela

Xì hơi lốp
Có triển vọng nào để SJC giá gần bằng giá vàng nhẫn k cụ? Để em còn chờ :))
Em trả lời hộ
KHÔNG ! Chắc chắn không !
Cụ làm gì thì làm , đừng chờ ! Thời gian là vàng cụ ạ
Em thì vẫn nghĩ các cụ ko nên vào SJC.
Cứ tiệm quen mà 49. Nhớ lấy hoá đơn nhé ạ :)
Với giá Kitco 2360 và tỷ giá 25.8 (lấy tỷ giá chợ đen các cụ nhé) thì 49 sang theo lượng nhà mình đã là 74 rồi. Nên với giá 76 ở nhà tuy vẫn hơi cao nhưng những lúc nước sôi lửa bỏng thế này thì mua một ít trước cho yên tâm. Vẫn an toàn hơn vào SJC 🍀

Em cũng đang canh để báo người nhà :">

vanbien

Xe đạp
chiều hôm qua em nghe thấy tin đồn giá vàng có thể lên tới 100tr nên đã tranh thủ bán mấy cây JSC gom hồi giá 70M. Em nghĩ cũng nên để cho người sau có chút lộc nên chia sẻ.

chưa kịp bán xong thì có cả mấy anh shiper và người già đã đặt mua đang ngồi đợi rồi.
Tiệm vàng đang được hưởng lợi nhất
Có điều ra VNĐ đang không biết làm gì hehe

MuathuHN252

Xe lăn
chiều hôm qua em nghe thấy tin đồn giá vàng có thể lên tới 100tr nên đã tranh thủ bán mấy cây JSC gom hồi giá 70M. Em nghĩ cũng nên để cho người sau có chút lộc nên chia sẻ.

chưa kịp bán xong thì có cả mấy anh shiper và người già đã đặt mua đang ngồi đợi rồi.
Tiệm vàng đang được hưởng lợi nhất
Có điều ra VNĐ đang không biết làm gì hehe
Cụ tốt tính quá :))

MuathuHN252

Xe lăn
Trước mấy thầy dạy chứng khoán ở trường em bảo thế, mình ăn vừa thôi còn lại để cho những người sau, đó là làm phước, chứ ăn cả ngọn coi chừng hóc kaka
Mời cụ sang thớt Ck sinh hoạt chia sẻ kn cho tụi em với

huydang69

Xe tải
Trước mấy thầy dạy chứng khoán ở trường em bảo thế, mình ăn vừa thôi còn lại để cho những người sau, đó là làm phước, chứ ăn cả ngọn coi chừng hóc kaka
Thầy dạy cụ thế là thực tế. Cứ nhăm nhăm mua đáy bán đỉnh khôn hết của thiên hạ thì già néo đứt dây nhể.
Trc thầy dạy ck dạy bọn em toàn kể chuyện mãi k về bờ thành ra e cũng dính đu đỉnh mấy lần =))

Vinsa35

Xe hơi
em hóng các cụ cao nhân tài chính tiền tệ cách mua đáy bán đỉnh ạ