[Funland] Vào 3 ra 7 và KHÔNG BAO GIỜ về đến nhà

TengTeng

Xe hơi
Em là Sếp, em uống cũng được, có say cũng ko bao giờ nát. Nhưng tuyệt nhiên em ko bao giờ ép ai uống rượu, uống được bao nhiêu thì uống tùy tâm, phụ nữ càng ko bao giờ ép. Nhân viên đi với em nhiều lúc muốn uống nhiều em còn ko cho uống. Chẳng may làm sao đúng là khổ mấy đời. Nhưng cũng phải công nhận có tí rượu bia vào xôm hơn hẳn, nhưng chỉ vừa đủ thôi.

tomtomchát

Xe container
Chuổn mệ nó rồi. Êm về quê toàn mấy ông ở đâu ra nhân là anh họ ép uống. Êm toàn bảo: "Em ko uống được các anh thông cảm, em luôn là em các anh còn vì chén rượu mà các anh không coi em là em thì em chịu". Lúc đầu các bố còn nói ra nói vào sau ếu nói nữa. Êm bị giận mấy vụ rồi nhưng sau đâu vẫn vào đó bình thường hết thôi.
iêm túm mịa thằng tỉu cao nhất vào, nhằm lúc chưa uống iêm tay chai tay cốc lè nhè luôn, em là em các anh nhưng đm uống vào thì đcm các anh làm em hết...!! Sau tự lé ;))

Hoàng Lucky

Xe máy
Ị.t cụ chúng nó, mỗi ông 1 chén thì thượng lên thiên đình chứ thượng lộ j. Em giờ chả ai mời rượu nữa vì người ta bảo "ko nhiệt tình". Mà em có uống dc đếch đâu, 2 cốc bia là lơ mơ ko chuẩn rồi. :(
Em vẫn có uống và vẫn mời cho vui vẻ nhưng ai uống bao nhiêu thì tùy

Tý phệ

Xe điện
Ai uống bao nhiêu thì tuỳ, không ép. Nhưng đứng dậy phải bỏ tiền lại

xemay_oto89

Xe điện
Em éo biết uống rượu bia mới khổ chứ

Roses

Xe điện
Hoạ từ mồm. Bia rượu chỉ tổ hại thân, hại người. :(

hai.tranhr

Xe container
Em thì khi nào vui mới uống 1 ly bia thôi. Còn ép thì em bỏ về, bạn bè thật sự thì phải tôn trọng nhau, ép uống dù biết người đối diện không uống được là không tôn trọng.

xemay_oto89

Xe điện

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều trường hợp rồi mà thấy xh không ai chừa, nói ra thì mất hay, chứ khổ vợ, khổ con thôi. Ở trong em, đi ăn nhậu với 1 số người chắc là xu thế ấy, gặp cái là hỏi: không nhậu à. :D Bố khỉ, làm như ai ép chúng nó phải nhậu ấy. Nhiều tay thì chả có gì, khi nào cũng nói qh phải rộng :D, quan hệ rộng thì chiều đi chơi tennis, golf các kiểu mới phải.

autus

Xe tăng
Rượu thì tự nấu tràn lan, ai cũng mua được luật pháp thì lỏng lẻo ý thức thì kém
Xưa cứ chửi thằng giãy chết nó cấm rượu lậu mới thấy nó văn minh từ thời đó rồi.

Trần Đoành

Xe buýt
Em mà bị ép là làm câu : thôi anh chịu làm em chúng mày, với các bác lớn tuổi hơn thì loay hoay tìm kiếm, ai hỏi thì bảo anh nào giấu cái quần phíp cạp hoa của em trả em đê

thằng nhà quê

Xe điện
Em là Sếp, em uống cũng được, có say cũng ko bao giờ nát. Nhưng tuyệt nhiên em ko bao giờ ép ai uống rượu, uống được bao nhiêu thì uống tùy tâm, phụ nữ càng ko bao giờ ép. Nhân viên đi với em nhiều lúc muốn uống nhiều em còn ko cho uống. Chẳng may làm sao đúng là khổ mấy đời. Nhưng cũng phải công nhận có tí rượu bia vào xôm hơn hẳn, nhưng chỉ vừa đủ thôi.
ok Sếp, vậy muống xôm thì nhậu "an toàn"
- nhậu có vh
- nhậu tại nhà
- nhậu đi lại = gờ ráp
- nhậu đảm bảo sức khỏe

Phuocnga

Xe máy
E mà gặp mấy đội đấy thì uống 1,2 ly bảo đi WC hoặc mua bao thuốc té khẩn trương. Từ chối bọn nó hay ý kiến lọ chai
Mình mà gặp mấy độ này chỉ nói đơn giản: tôi sắp say rồi, còn phải về nữa, nếu uống nữa có việc j ai lo cho con tôi, còn mấy ông ép thì mấy ông có lo cho con tôi k? Nếu có thì chuyển vào tài khoản tôi vài tỉ để lo cho cháu, lúc đó tôi uống lún lun, nói thật với mấy bác, uống rượu thì phải canh tửu lượng của mình, thấy đủ rồi thì về để đi xe an toàn, còn uống lún lun thì mai có ai làm hộ việc cho đâu, còn nếu ghấy ngại và cả nể thì đến lúc bọ tai nạn thì con cái,vợ mình khổ, chứ mấy lũ ép rượu tự tụi nói nghĩ rằng chúng vô can, còn nếu ép thêm thì im lặng bỏ về, hôm sau đưa hết số tụi nó vào black list hết, thề k sót đứa nào! Người văn minh và lịch sự k ai ép bia rượu cả, cảm thấy uống đươck thì uống, k uống được thì dừng, mình ngại và cả nể tụi nó, nhưng tụi nó ép mình là chứng tỏ tụi nó k tôn trọng mình, mà ở đời ai k tôn trọng mình thì biến ngay ra khỏi cuộc đời mình

Neopan

Xe tải
Ai ép em bảo " bố *** thích uống" bạn bè gì cái loại ép nhau uống.

salembxt

Xe hơi
Vào hè rồi, các quán bia cỏ lại mọc lên như nấm, trời nóng các ông bia bọt nhiều sẽ lắm tai nạn. Có khi chiều tối hạn chế ra đường các cụ ạ hic hic